ผู้เขียน หัวข้อ: เราดูแลเค้าไม่ดี ... เค้าจึงต้องไป  (อ่าน 4600 ครั้ง)

CitizenDick

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เราดูแลเค้าไม่ดี ... เค้าจึงต้องไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 03:00:22 PM »
คบน้องมาเกือบสองปี

น้องไม่เคยรบกวนเงินเรา เราเช่าห้องคอนโดด้วยกัน เราออกค่าใช้จ่ายดูแลตามปกติ
1 ปีหลังคบกัน...น้องพากิ๊กมานอนห้องเรา.... เราจับได้... น้องบอกว่าจะเลิกกับกิ๊ก ขอโอกาสอยู่กับเรา

พอกลับมาคบกัน ผ่านไปประมาณ 9 เดือน...น้องเริ่มบอกเดือด...อาจจะต้องไปรับงาน... เราบอกว่าคิดดี ๆ แต่ถ้าจำเป็น ขอให้บอกเราก่อนนะ จะได้ทำใจ... แต่เราก็ช่วยเงินเวลาน้องขาดเสมอ

หลังจากนั้น จับได้ว่ามีการแอบคบกับอีกคนนึง โดยพากันขับรถมาส่งที่คอนโด

นี่ก็เลยขอเลิกกับน้องไปครับ เพราะหลอกซ้ำแล้วซ้ำอีก
น้องให้เหตุผลว่า ต้องไปคบเพราะหวังผลประโยชน์ (แต่ไปนอนคอนโดผู้ชาย 4 วันไม่กลับคอนโด ช่วงสงกรานต์)
แต่น้องบอกว่าไม่มีอะไรกัน....

ตลอดเวลาทุกอย่างที่เล่ามาข้างบน... น้องมีเสี่ยเลี้ยงนะคับ ได้เงินรายเดือนมาตลอด  เพียงแต่ช่วงหลัง เสี่ยลดเงินครึ่งนึงเพราะไม่ได้ไปเจอกันคบกันแบบสมัยก่อนมานานแล้ว  น้องเลยขาดรายได้ จึงต้องไปแอบคบกับคนใหม่

นี่ก็คุยกันว่า เราจะห่างกัน ๆ หรือว่าเลิกนี่ล่ะครับ ได้ปรมาณ 10 วัน คุยล่าสุดก็เมื่อวาน ไม่ได้จะรีเทิร์นอะไร แม้น้องบอกว่า อยากจะรีเทิร์น เพราะรักผม มีผมคนเดียวที่รู้เรื่องราวเค้า และรับได้มาตลอด   แต่ผมก็บอกปฏิเสธไปดี ๆ ว่า... ชีวิตน้องจริงๆ  ต้องการคนดูแลที่ให้เงินทองและเวลา ทุ่มเทได้เต็มที่ครับ อยู่กับผม แม้ได้สบายใจ แต่ก็จะไม่สามารถมีชีวิตที่สมบูรณ์อย่างที่เค้าต้องการ

เศร้าครับ หวังว่าจะดีขึ้นในเร็ววัน....

ขอแชร์เรื่องราวนี้ให้เพื่อน ๆ นะครับ โดยไม่ขอตัดสินว่าดีหรือไม่ดี  ขอให้น้องไปได้ดีกับคนใหม่และมีความสุขมาก ๆ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: เราดูแลเค้าไม่ดี ... เค้าจึงต้องไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 03:18:16 PM »
เอาใจช่วยครับ

การที่คนสองคนจะมาเจอะเจอกันนั้น ไม่ใช่เรื่องง่าย
แต่การจะรักษาความสัมพันธ์เอาไว้ให้ได้ กลับยากยิ่งกว่า

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
Re: เราดูแลเค้าไม่ดี ... เค้าจึงต้องไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 05:04:36 PM »
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ต่อไปน้าา  **04**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 05:23:43 PM »
สู้ๆนะคะพี่

jason84

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 08:50:08 PM »
อ่านแล้วยังงงๆ น้องบอกรักคุณคนเดียว แต่คุณบอกมีเสี่ยเลี้ยงอยู่แล้ว แล้วที่ไปอยู่กับคนอื่นเพราะผลประโยชน์ ตรงนี้เลยไม่แน่ใจว่าคุณเป็น 1 ในคนที่น้องเขามาหาประโยชน์ด้วยรึเปล่านะครับแบบนีั

อ่านตรงนี้แล้วจี๊ดเลยครับ นอนกัน 4 วันแต่ไม่ได้เล่นเกมยิงปลายิงปูกัน นอนจับมือกันอย่างเดียวฟังไม่ขึ้นเลย
อ้างถึง
น้องให้เหตุผลว่า ต้องไปคบเพราะหวังผลประโยชน์ (แต่ไปนอนคอนโดผู้ชาย 4 วันไม่กลับคอนโด ช่วงสงกรานต์)
แต่น้องบอกว่าไม่มีอะไรกัน....

ยังไงผมเป็นกำลังใจให้นะครับ ค่อยๆ คิดด้วยสติว่าจะเอายังไงต่อไปครับ

CitizenDick

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2018, 09:45:21 PM »
อ่านแล้วยังงงๆ น้องบอกรักคุณคนเดียว แต่คุณบอกมีเสี่ยเลี้ยงอยู่แล้ว แล้วที่ไปอยู่กับคนอื่นเพราะผลประโยชน์ ตรงนี้เลยไม่แน่ใจว่าคุณเป็น 1 ในคนที่น้องเขามาหาประโยชน์ด้วยรึเปล่านะครับแบบนีั

มองกันกลาง ๆ คือ...ผมคงเป็นทั้งคนรัก และดูแลเขาได้ในระดับนึงครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 08:42:55 AM »
   ท่านคงต้องถามตัวท่านเองครับ ว่ามีน้องอยู่กับไม่มีน้องอีกแบบไหนชีวิตท่านดีกว่ากัน
แบบไหนตัวท่านสุขมากว่า หรือทุกข์น้อยกว่า ไม่ต้องไปคิดหรอกครับว่าถ้าน้องไม่มีท่าน
น้องจะอยู่ไม่ได้ คนเคยหาเสี่ยเลี้ยงได้ มีกิ๊ก เค้าเอาตัวรอดครับ การมาขออยู่ต่อกับท่าน
ก็เป็น 1 ในวิธีเอาตัวรอดของน้องเค้า ซึ่งผมก็ไม่ได้หมายความว่าใครดี ใครไม่ดี ใครผิดหรือถูก
นะครับ แค่คิดว่าแต่ละคนก็มีวิธีการ ความต้องการของตัวเอง และกรณีนี้น้องนิยามคำว่ารัก อย่างไร
ท่านน่าจะทราบดีกว่าพวกเราคนอ่านทุกคนครับ

ที่ผมบอกในประโยคแรกว่า ท่านคงต้องถามตัวท่านเองเพราะว่า มันเป็นเรื่องของความรู้สึก
ไม่น่าจะใช่เรื่องเหตุผล เหมาะสม ดังนั้นเรื่องความรู้สึก ท่านคือคำตอบสุดท้ายในเรื่องนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 02:21:48 PM »
เท่าที่อ่านดู ผู้หญิง ก็ไม่ได้ดี / ผู้ชาย ก็ไม่ได้ดี สรุป พอ ๆ กัน
อย่าไปคิดไรมากครับ ประสบการณ์แบบนี้ เอามาเล่าก็เข้าเนื้อทั้งคู่ครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

350C

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2018, 03:18:32 PM »
เท่าที่อ่านดู ผู้หญิง ก็ไม่ได้ดี / ผู้ชาย ก็ไม่ได้ดี สรุป พอ ๆ กัน
อย่าไปคิดไรมากครับ ประสบการณ์แบบนี้ เอามาเล่าก็เข้าเนื้อทั้งคู่ครับ

รู้สึกว่า.. พอๆกัน.. เหมือนพี่ฟรีด้อมพูดเลยค่ะ **25**

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 09:00:12 AM »
มีแบบนี้ด้วยหรอคะ ขอโทษที่โลกสวยนะคะ อ่านแล้วตะลึง

คำแนะนำนะคะ เราว่าคุณรู้คำตอบอยู่แล้ว ว่าคุณควรทำยังไงนะคะ
สู้ๆแล้วผ่านมันไปให้ได้นะคะ ทุกๆความสัมพันธ์ เมื่อผูกพันกันแล้ว ย่อมตัดยากเป็นธรรมดาค่ะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี