ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆรู้สึกตัวเองเสียเปรียบมั้ยคะ ? กรณีนัดเจอน้องครั้งแรกแล้วต้องจ่าย!!  (อ่าน 3899 ครั้ง)

L'Oro

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
หนูหาพี่ดูแลระยะยาวมาระยะนึงแล้วค่ะ และก็เคยนัดทานข้าวกับพี่ๆมานิดหน่อยเพื่อนำความรู้จักกัน ที่หนูเจอมาก็มีพี่บางคนพอเจอหน้ากันปุ๊บ ทักทายกัน นั่งคุยกันนิดนึง พี่เค้ายื่นซองให้หนูเอง ไม่ได้เอ่ยปากขอพี่สักคำ ก็งงๆนิดๆค่ะ 555 แต่ลึกๆแล้วอมยิ้ม พี่น่ารักนะเนี่ย!  และอยากทานอะไรให้เราเลือกเองตามใจเราด้วย

ส่วนพี่อีกคนก็ไปเจอกันทานข้าว ให้เราเลือกร้านเอง แต่ก็ไม่ได้ให้ซองอะไรค่ะ เพราะเราไม่ได้ขอนี่เนอะ 555

แต่ที่จะถามพี่ๆ ต่อจากนี้ค่ะ คือมีพี่คนนึงเล่าให้ฟังว่า คุยกับน้องผู้หญิงหลายคนในเว็ป มีแต่บอกตอนเจอขอค่าเดินทาง ค่าเสียเวลา 2,000-3,000 บาท เป็นการจ้างเที่ยว พี่ผู้ชายคนนี้เล่าให้เราฟังต่อว่า
 "ทำไมผมต้องจ่าย ผมยังไม่เคยเจอหน้าเลย ถ้าเจอหน้าแล้วไม่ถูกใจ ผมก็เสียเวลา" , "ผมไม่ชอบเอาเปรียบใคร และไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบผม"

....เลยอยากจะถามพี่ๆในเว็บค่ะว่า การที่พี่ๆจ่ายค่าอาหาร  จ่ายค่าเสียเวลา ค่าเดินทางให้น้องผู้หญิงที่หาพี่ดูแลระยะยาวและเจอกันครั้งแรก เล็กน้อย 10-20% เงินหลักพันบาทตามที่พี่คนนี้เล่าให้ฟัง มันคือ "ความเสียเปรียบของพี่ผู้ชายเหรอคะ?"

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
โอ้วววว คิดได้ง่ายมากฮะ
เงินแค่นี้ยังงกที่จะจ่าย
แล้วจะสามารถจ่ายค่าดูแล
เป็นก้อนๆได้หราฮะ

คนที่มาหางาน หาพี่ดูแล
เค้าก็เดือดร้อนไหมฮะ
ต้องมานั่งแต่งหน้า ทำผม
เสียค่ารถมาเหมือนกันนะฮะ

รึต้องให้...
น้องจ่ายค่ารถให้พี่มาเจอ
เลี้ยงอาหารพี่ ให้ค่าจ้างพี่เหรอฮะ

งั้นเราดูแลตัวเองก็ได้มั้งฮะ **30**
ตัวร้าย-สายDark

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
หนูหาพี่ดูแลระยะยาวมาระยะนึงแล้วค่ะ และก็เคยนัดทานข้าวกับพี่ๆมานิดหน่อยเพื่อนำความรู้จักกัน ที่หนูเจอมาก็มีพี่บางคนพอเจอหน้ากันปุ๊บ ทักทายกัน นั่งคุยกันนิดนึง พี่เค้ายื่นซองให้หนูเอง ไม่ได้เอ่ยปากขอพี่สักคำ ก็งงๆนิดๆค่ะ 555 แต่ลึกๆแล้วอมยิ้ม พี่น่ารักนะเนี่ย!  และอยากทานอะไรให้เราเลือกเองตามใจเราด้วย

ส่วนพี่อีกคนก็ไปเจอกันทานข้าว ให้เราเลือกร้านเอง แต่ก็ไม่ได้ให้ซองอะไรค่ะ เพราะเราไม่ได้ขอนี่เนอะ 555

แต่ที่จะถามพี่ๆ ต่อจากนี้ค่ะ คือมีพี่คนนึงเล่าให้ฟังว่า คุยกับน้องผู้หญิงหลายคนในเว็ป มีแต่บอกตอนเจอขอค่าเดินทาง ค่าเสียเวลา 2,000-3,000 บาท เป็นการจ้างเที่ยว พี่ผู้ชายคนนี้เล่าให้เราฟังต่อว่า
 "ทำไมผมต้องจ่าย ผมยังไม่เคยเจอหน้าเลย ถ้าเจอหน้าแล้วไม่ถูกใจ ผมก็เสียเวลา" , "ผมไม่ชอบเอาเปรียบใคร และไม่ชอบให้ใครมาเอาเปรียบผม"

....เลยอยากจะถามพี่ๆในเว็บค่ะว่า การที่พี่ๆจ่ายค่าอาหาร  จ่ายค่าเสียเวลา ค่าเดินทางให้น้องผู้หญิงที่หาพี่ดูแลระยะยาวและเจอกันครั้งแรก เล็กน้อย 10-20% เงินหลักพันบาทตามที่พี่คนนี้เล่าให้ฟัง มันคือ "ความเสียเปรียบของพี่ผู้ชายเหรอคะ?"
คิดแบบ"สีแดงๆ"ก็ไม่ผิดหลอกครับ......
แค่เขายังไม่"โตพอ"ที่จะดูแลน้องๆรายเดือนได้....
เอาแค่กินเที่ยวไปวันๆก็พอไหว.....

**38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

rickson

• **
  • People Like This 16
สองฝ่ายถือว่าเสียเวลาเท่ากัน
ถ้าตกลงกันไว้ว่าการเจอจะเป็นการจ้างเที่ยวจะเป็นค่ารถก็ควรทำตามเงื่อนไขที่ตกลงกันไว้ 

ส่วนการเลี้ยงอาหารน้องหรือผู้ที่มีอาวุโสน้อยกว่าเป็นเรื่องธรรมดาของของสุภาพบุรุษครับ
(ไม่ใช่เฉพาะนัดเจอในนี้แต่รวมถึงที่ทำงานและที่อื่น ๆ ด้วย) 

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
พี่แบบนี้ก็มีหรอ  **25** งกแบบนี้จะดูแลน้องๆไหวหรอ แนะนำให้จขกท.รีบซิ่งนะคะ อย่าไปสานสัมพันธ์อะไรต่อ ดูแล้วมันแปลกๆ **25** อยู่รอดปลอดภัย ขอให้พระเจ้าคุ้มครองค่ะ  **26**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

BaBy.sx

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • Sexy Girl
ถ้าตกลงกันไว้ว่าการเจอจะเป็นการจ้างเที่ยวจะเป็นค่ารถก็ควรทำตามเงื่อนไขที่ตกลงกันไว้ 

ส่วนการเลี้ยงอาหารน้องหรือผู้ที่มีอาวุโสน้อยกว่าเป็นเรื่องธรรมดาของของสุภาพบุรุษครับ
(ไม่ใช่เฉพาะนัดเจอในนี้แต่รวมถึงที่ทำงานและที่อื่น ๆ ด้วย)

น่ารักจังค่ะ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
พี่อยากได้ความรวดเร็ว
น้องอยากได้ความมั่นใจ
ทุกอย่างเลยสวนทาง...

Sundance

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
ถ้าคนบนโลกใบนี้คิดแต่แบบพี่ท่านนั้น โลกน่าจะแตกไปนานละ เพราะสังคมคงมีแต่คนที่ยังคงเป็นเด็ก ที่คิดถึงแต่ตัวเอง

ผมเชื่อว่า สังคมจะอยู่ได้ ต้องมีผู้ให้และผู้รับครับ โดยที่ผู้รับก็ไม่จำเป็นต้องแบมือรับไปตลอด วันนึงเค้าจะเปลี่ยนเป้นผู้ให้ที่ดีได้

ส่วนตัวเห็นว่าพี่ๆต้องเข้าใจว่าน้องที่มาหางานในนี้ ล้วนแต่เดือดร้อนจำเป็น พี่ก็ควรมีน้ำใจให้ค่าเดินทาง ค่าเสียเวลาให้น้องเค้า อย่างน้อยก็ได้ช่วยบรรเทาความเดือดร้อนของน้องบ้าง ถ้าแค่นี้พี่ยังคิดไม่เป็น ก็อย่าเพิ่งคิดดูแลใครเลยครับ เพราะพี่ยังดูแลจิตใจความคิดของตัวเองไม่ได้เลย

kaptan

• People Like This 1734
    พี่ว่าคุณพี่ท่านที่ ไม่จ่าย กับคุณพี่ที่จ่าย ทำให้น้องประเมินในเบื้องต้นได้เลยล่ะครับ
ว่าคนไหนคือคนที่น้องมควรจะพิจารณาที่จะคบหาให้ดูแลน้อง

เล่นเวป อย่าใส่ใจพวกไม่ใช่เป้าหมายของเรา อย่าเอามาเป็นอารมณ์ครับ
โฟกัสแต่คนที่ใช่ เลือกและกรองเอาแค่สิ่งดีๆ คนที่เราพอใจเก็บไว้ก็พอครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53

ตามมารยาท ผมก็มองว่า  ควรมีค่าเสียเวลาบ้าง เป็นเรื่องปกติ แต่เท่าไหร่ น่าจะอีกเรื่อง  ปกติค่าอาหาร เครื่องดื่ม ผู้ชายต้องจ่ายอยู่แล้ว แต่เจอกันครั้งแรก  บางที ก็น่าเห็นใจนะ  เหมือนวัดดวงกันสองฝ่ายนะ   มีโอกาส ไม่คลิกกันสูง   ถ้าไม่ได้คุยกันมาก่อนสักพัก
      สมมติ  ถ้าไปเจอ  แล้วไม่ตรงปกบ่อยๆ  หรือ แต่พวกหิวเงิน  รายได้ต่ำ รสนิยมสูง   หรือ พวกมิจฉาชีพ ที่ใช้ให้เมียมาหาเงินแบบนี้  แค่สมมตินะ    คือไม่ได้เจตนา มาหาคนดูแล กะจะมาหลอกพวกเฒ่าหัวงูกัน ต้องการแค่ ค่าเสียเวลานี่แหละ  2-3000  เจอวันนึง สองสามคนก็คุ้ม  จะเป็นการเอาเปรียบไหม   ลองเสนอ  มองในหลายๆมุมดูเฉยๆครับ

้เห็นด้วยเลยครับ  เรื่องนี้ต้องมองหลายๆมุม  ถ้ามองแค่มุมเดียวว่าการไปเจอน้องไม่ว่าจะยังไงก็ควรจ่ายค่าเสียเวลาให้น้อง 1-3 พันทุกครั้ง  อันนี้ผมว่าจะสร้างบรรทัดฐานผิดๆให้กับพี่ๆหน้าใหม่ไร้ประสบการณ์กลายเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพในคราบน้องที่เดือดร้อนซะเปล่าๆ  (ส่วนพี่ๆที่ชำนาญการแล้วไม่ค่อยน่าห่วงหรอกครับ)

ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ  ถ้าน้องเอารูปที่ผา่นแอพมาหนักๆจนพี่ๆบางคนหลงเคลิ้มและนัดเจอ  แต่พอเจอตัวจริงกลายเป็นหน้ามือกับหลังเท้า  เลยเลี้ยงแค่ข้าวและขอตัวกลับ  แบบนี้ควรต้องจ่าย 2-3 พันเป็นค่าเสียเวลาไหม

kaptan

• People Like This 1734
ในคห.ผม ถ้าเราจะนัดน้องคนไหน เราคงได้มีการพูดคุยกับน้องมาบ้าง
และส่วนมากเราจะได้รูปของน้องไว้ประเมินความน่าพึงพอใจแล้วด้วย
เราคงไม่เซ่อๆ ซ่าๆ ไปเจอคนที่ไม่ใช่แนวที่เราสนใจมังครับ

แล้วการที่เราจะตัดสินใจดูแลใคร เราคงต้องมีความพร้อม ที่จะเสียทรัพย์ใส
เพื่อแลกกับการคบหาอยู่แล้ว นั่นแปลว่าเราคงมีรายได้ ทรัพย์สินระดับนึง
ที่น่าจะพร้อมจ่าย ส่วนน้องๆ ที่มาเจอเรา ผมว่าน้องทั้งจำเป็น สั้งเสี่ยง
กว่าพี่ๆ เยอะ เกิดความเสียหาย เสียโอกาส  ผญ. ก็คงเสียมากกว่า

ส่วนที่พี่ๆ เจอมิจฉาชีพ หรือคนที่เอารูปคนอื่นมา ตัวจริงไม่ตรงปก
มันคงมีน้อยครับที่ใครจะเจอแบบนั้น ซึ่งคงไม่มีใครว่าถ้าเราจะกลับเลย
หรือแค่เลี้ยงข้าวซักมื้อแถมค่ารถซัก 500 คงไม่ถึงขั้นหมดเนื้อหมดตัว
แต่ยังได้รู้ว่ายังอ่อนเชิงในการเลือกคุย เลือกนัดน้องคนนั้นๆ ต่อไปจะได้เก่งขึ้น

ผมว่าน้องๆ มาอ่านคงพิจารณาได้นะครับ ว่าทัศนคติ วิธีคิดของแต่ละคนนั้น
เราอยากเจอคนไหนบ้าง

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ถ้าเพียงคิดว่า นัดน้องเพื่อจ้างเที่ยว ปัญหาก็จะหมดไปครับ
อย่าคิดว่าเป็นเพียงแค่ไปดูตัว หรือ ทำความรู้จัก

ส่วนเจอแล้วจะโดน หรือ ไม่โดน ก็เป็นอะไรที่ต้องทำใจ
เพราะเราก็คงต้องมีการพูดคุยในระดับหนึ่งแล้วก่อนที่จะนัดเจอ

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
ปกติก็ไม่เคยจ้าง และไม่เคยถูกจ้าง แต่หากแก้มเป็นพี่ๆเองก็จะ ขอให้น้องเปิดfacetime คุยก่อนเจอ ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่เจอ

เพราะบางครั้งนอกจากเสียเงินแล้วยังเสียเวลาอีกงับ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ปกติก็ไม่เคยจ้าง และไม่เคยถูกจ้าง แต่หากแก้มเป็นพี่ๆเองก็จะ ขอให้น้องเปิดfacetime คุยก่อนเจอ ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่เจอ

เพราะบางครั้งนอกจากเสียเงินแล้วยังเสียเวลาอีกงับ

ก็เป็นวิธีที่น่าจะดีครับ แต่น้อง ๆ ส่วนใหญ่
มักจะไม่ค่อยยอมวีดิโอคอลกัน ปัญหาจึงเกิด

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

marron cream

• **
  • People Like This 61
รู้สึกประเดนพี่ผช.เสียเปรียบนี่
ช่วงนี้จะมาแรงนะฮะ ถ้าคิดมากนี่
ผมว่าไปเล่นแอปแนวจีบฟรี เอาฟรี
พวกแม่บ้านสายเปลี่ยว ก็มีเยอะนะฮะ
ไอเทมเดด ก็มีอยู่นะ แต่ต้องหน้าได้
หุ่นได้นิดนึงงงง... แข็งแกร่งนิดนึง **34**

ถ้าไม่ ผมว่าเวปนี้ มันต้องพี่เงินเหลือๆ
นิดนึงไหมอ่ะฮะ ที่แบบเล่นชิลๆ ขำๆ
เสี่ยงดวง เจอน้องดีบ้าง ไม่ดีบ้าง
โดนหลอกบ้าง ทำบุญทำทานไปบ้าง

ถ้าคิดเล็กคิดน้อย ลงอ่างดีกว่าไหมฮะ
คุมงบได้ แถมเลือกจิ้มได้โดนใจ

ถ้ามาคิดว่า กุจะจ่ายสามพัน
จะเอาคุ้มเอาหน้านางฟ้า
หุ่นนางแบบ คงยากนิดนึง

เวปนี้พี่ๆเสียเปรียบอยู่แล้วล่ะฮะ
เพราะพี่ "มีเงินมากกว่าน้อง"ไงฮะ
เวลาเสียพอกัน ค่ารถค่าน้ำมัน
เสียเหมือนกัน ค่าข้าวพี่ก็กินด้วย
น้องจะกินได้เท่าไหร่กันเชียว
ไม่อยากแพงพี่เลือกร้านเองสิฮะ
เต๋วเป็ดก็นั่งกินไป ส่วนค่านัดเจอ
ตามสมควร ถ้าน้องโคดดรอป
ก็ให้น้อยไปดิฮะ ละบอกว่าหักลบ
ที่น้องดรอปไปเยอะ..  **34**

จะบอกว่า ถ้าพี่จ่ายจริง
แล้วเจอเด็กแย่ๆอ่ะ

น้องหางานเจอพี่แย่ๆเยอะกว่า
มากกกกกกกก...เพราะพี่จ่ายจริง
โคดจะน้อยเลยฮะ อย่างมากที่เจอกัน
ดีแต่ปาก งบไม่ถึง คืองบสามพัน
งบพันห้ามาหาดูแล พรึ่บ คนประเภทนี้
โคดจะเยอะเรยฮะ

เวปกิ๊กนี่มันควรเป็นเวป เพื่อความ
เบิกบานสราญใจเนาะฮะ และพี่
ผช.ต้องเสียเปรียบ เพราะฐานะ
พร้อมกว่าโอเครไหมฮะ

ถ้าจะเท่าเทียมคือ..พี่ได้น้องดี
น้องน่ารักตอบแทนกลับไป

ถ้าพี่อยากได้เปรียบ..
คงต้องไปเข้าเวปบาร์โฮสฮะ
ที่นั่นผญ.จะเป็นคนจ่ายแทน  **11**

ส่วนคำถามที่ว่า..
ถ้านัดเจอเล่นๆไม่โดนจะได้
ค่าดูตัวทีละ 3,000 อ่ะ
มาดูความเป็นจริงมั่งฮะ
คนจ่ายจริงน้อยนิด เท่า
กระดองเต่า เด็กหางานเยอะ
ยังกะผืนทราย..  **40**

พี่จ่ายจริง ก็คิดแล้วคิดอีก
พิจารณแล้ว พิจารณาอีก

ตะกวดไม่จ่าย คุยเล่นแก้คัน
ก็ 80% ไม่มีใครรวยด้วยการนัดเจอ
ได้ค่าดูตัวหรอกฮะ สู้คบซ้อน
คนละสองหมื่น ห้าคนรวยกว่าเยอะ

อีกอย่างเจอเด็กไม่ดี ไม่โอ พี่ก็ส่ง
ข่าวถึงกัน เม้นประจานอยู่แล้วนี่ฮะ

เคนะฮะ เม้นผิดกะทู้ป่ะนะ  **25**
เขียนขำๆนะฮะ เกรียนนิดหน่อย 55
ตัวร้าย-สายDark

L'Oro

• Newbie
  • *
โอ้วววว คิดได้ง่ายมากฮะ
เงินแค่นี้ยังงกที่จะจ่าย
แล้วจะสามารถจ่ายค่าดูแล
เป็นก้อนๆได้หราฮะ

คนที่มาหางาน หาพี่ดูแล
เค้าก็เดือดร้อนไหมฮะ
ต้องมานั่งแต่งหน้า ทำผม
เสียค่ารถมาเหมือนกันนะฮะ

รึต้องให้...
น้องจ่ายค่ารถให้พี่มาเจอ
เลี้ยงอาหารพี่ ให้ค่าจ้างพี่เหรอฮะ

งั้นเราดูแลตัวเองก็ได้มั้งฮะ **30**

5555 แอบเห็นด้วยกับพี่ค่ะ บางทีหนูก็แอบคิกว่า จะไปเจอพี่ๆ แต่ละคนก็ดูแล้วดูอีก แถมก็กลัวๆ มันเสี่ยงหลายอย่างตอนไปเจอ ...ต่อไปถ้าจะไปเจอพี่ๆในเว็ปเนี่ย หนูต้องพกเงินติดเป๋าไว้สัก 5,000 บาท มั้ยคะ เผื่อต้องจ่ายค่าอาหารเลี้ยงพี่เค้า 555

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ ^^

L'Oro

• Newbie
  • *

คิดแบบ"สีแดงๆ"ก็ไม่ผิดหลอกครับ......
แค่เขายังไม่"โตพอ"ที่จะดูแลน้องๆรายเดือนได้....
เอาแค่กินเที่ยวไปวันๆก็พอไหว.....

**38**

ก็นั่นน่ะสิคะ  ดูความคิดพี่เค้ายังดูเด็กๆอยู่ เหมือนพี่บอกเลยค่ะ**25**

ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ

L'Oro

• Newbie
  • *
    พี่ว่าคุณพี่ท่านที่ ไม่จ่าย กับคุณพี่ที่จ่าย ทำให้น้องประเมินในเบื้องต้นได้เลยล่ะครับ
ว่าคนไหนคือคนที่น้องมควรจะพิจารณาที่จะคบหาให้ดูแลน้อง

เล่นเวป อย่าใส่ใจพวกไม่ใช่เป้าหมายของเรา อย่าเอามาเป็นอารมณ์ครับ
โฟกัสแต่คนที่ใช่ เลือกและกรองเอาแค่สิ่งดีๆ คนที่เราพอใจเก็บไว้ก็พอครับ

ขอบคุณมากค่ะ พี่ kaptan

L'Oro

• Newbie
  • *
ในคห.ผม ถ้าเราจะนัดน้องคนไหน เราคงได้มีการพูดคุยกับน้องมาบ้าง
และส่วนมากเราจะได้รูปของน้องไว้ประเมินความน่าพึงพอใจแล้วด้วย
เราคงไม่เซ่อๆ ซ่าๆ ไปเจอคนที่ไม่ใช่แนวที่เราสนใจมังครับ

แล้วการที่เราจะตัดสินใจดูแลใคร เราคงต้องมีความพร้อม ที่จะเสียทรัพย์ใส
เพื่อแลกกับการคบหาอยู่แล้ว นั่นแปลว่าเราคงมีรายได้ ทรัพย์สินระดับนึง
ที่น่าจะพร้อมจ่าย ส่วนน้องๆ ที่มาเจอเรา ผมว่าน้องทั้งจำเป็น สั้งเสี่ยง
กว่าพี่ๆ เยอะ เกิดความเสียหาย เสียโอกาส  ผญ. ก็คงเสียมากกว่า

ส่วนที่พี่ๆ เจอมิจฉาชีพ หรือคนที่เอารูปคนอื่นมา ตัวจริงไม่ตรงปก
มันคงมีน้อยครับที่ใครจะเจอแบบนั้น ซึ่งคงไม่มีใครว่าถ้าเราจะกลับเลย
หรือแค่เลี้ยงข้าวซักมื้อแถมค่ารถซัก 500 คงไม่ถึงขั้นหมดเนื้อหมดตัว
แต่ยังได้รู้ว่ายังอ่อนเชิงในการเลือกคุย เลือกนัดน้องคนนั้นๆ ต่อไปจะได้เก่งขึ้น

ผมว่าน้องๆ มาอ่านคงพิจารณาได้นะครับ ว่าทัศนคติ วิธีคิดของแต่ละคนนั้น
เราอยากเจอคนไหนบ้าง

โอ้ยยยย หนูหลงรักความคิดพี่จังเลยค่ะ 555 ตั้งแต่คุยมาระยะนึง หนูเจอพี่ทีคิดแบบพี่กัปตันน้อยมากจริงๆ 1-2 คนเอง ถ้าส่วนใหญ่พี้ผช.คิดได้แบบพี่ ในเว็บนี้คงสงบสุขขึ้นเยอะเลยนะคะ ที่ไม่มีแต่พี่ผช.จ้องจะเขมือบน้องอย่างเดียวและไม่ยอมเสียเปรียบอะไร

ขอบคุณสำหรับอีกหนึ่งความเห็นค่ะ  **39**

L'Oro

• Newbie
  • *
ถ้าเพียงคิดว่า นัดน้องเพื่อจ้างเที่ยว ปัญหาก็จะหมดไปครับ
อย่าคิดว่าเป็นเพียงแค่ไปดูตัว หรือ ทำความรู้จัก

ส่วนเจอแล้วจะโดน หรือ ไม่โดน ก็เป็นอะไรที่ต้องทำใจ
เพราะเราก็คงต้องมีการพูดคุยในระดับหนึ่งแล้วก่อนที่จะนัดเจอ

**25**

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ

ก็จริงนะคะพี่ ท่ามัวแต่มานั่งคิดว่าตัวเองจะเสียเปรียบอยู่แบบนี้ เจอหน้ากันจะมีความสุขมั้ยนะ  **25**

L'Oro

• Newbie
  • *
รู้สึกประเดนพี่ผช.เสียเปรียบนี่
ช่วงนี้จะมาแรงนะฮะ ถ้าคิดมากนี่
ผมว่าไปเล่นแอปแนวจีบฟรี เอาฟรี
พวกแม่บ้านสายเปลี่ยว ก็มีเยอะนะฮะ
ไอเทมเดด ก็มีอยู่นะ แต่ต้องหน้าได้
หุ่นได้นิดนึงงงง... แข็งแกร่งนิดนึง **34**

ถ้าไม่ ผมว่าเวปนี้ มันต้องพี่เงินเหลือๆ
นิดนึงไหมอ่ะฮะ ที่แบบเล่นชิลๆ ขำๆ
เสี่ยงดวง เจอน้องดีบ้าง ไม่ดีบ้าง
โดนหลอกบ้าง ทำบุญทำทานไปบ้าง

ถ้าคิดเล็กคิดน้อย ลงอ่างดีกว่าไหมฮะ
คุมงบได้ แถมเลือกจิ้มได้โดนใจ

ถ้ามาคิดว่า กุจะจ่ายสามพัน
จะเอาคุ้มเอาหน้านางฟ้า
หุ่นนางแบบ คงยากนิดนึง

เวปนี้พี่ๆเสียเปรียบอยู่แล้วล่ะฮะ
เพราะพี่ "มีเงินมากกว่าน้อง"ไงฮะ
เวลาเสียพอกัน ค่ารถค่าน้ำมัน
เสียเหมือนกัน ค่าข้าวพี่ก็กินด้วย
น้องจะกินได้เท่าไหร่กันเชียว
ไม่อยากแพงพี่เลือกร้านเองสิฮะ
เต๋วเป็ดก็นั่งกินไป ส่วนค่านัดเจอ
ตามสมควร ถ้าน้องโคดดรอป
ก็ให้น้อยไปดิฮะ ละบอกว่าหักลบ
ที่น้องดรอปไปเยอะ..  **34**

จะบอกว่า ถ้าพี่จ่ายจริง
แล้วเจอเด็กแย่ๆอ่ะ

น้องหางานเจอพี่แย่ๆเยอะกว่า
มากกกกกกกก...เพราะพี่จ่ายจริง
โคดจะน้อยเลยฮะ อย่างมากที่เจอกัน
ดีแต่ปาก งบไม่ถึง คืองบสามพัน
งบพันห้ามาหาดูแล พรึ่บ คนประเภทนี้
โคดจะเยอะเรยฮะ

เวปกิ๊กนี่มันควรเป็นเวป เพื่อความ
เบิกบานสราญใจเนาะฮะ และพี่
ผช.ต้องเสียเปรียบ เพราะฐานะ
พร้อมกว่าโอเครไหมฮะ

ถ้าจะเท่าเทียมคือ..พี่ได้น้องดี
น้องน่ารักตอบแทนกลับไป

ถ้าพี่อยากได้เปรียบ..
คงต้องไปเข้าเวปบาร์โฮสฮะ
ที่นั่นผญ.จะเป็นคนจ่ายแทน  **11**

ส่วนคำถามที่ว่า..
ถ้านัดเจอเล่นๆไม่โดนจะได้
ค่าดูตัวทีละ 3,000 อ่ะ
มาดูความเป็นจริงมั่งฮะ
คนจ่ายจริงน้อยนิด เท่า
กระดองเต่า เด็กหางานเยอะ
ยังกะผืนทราย..  **40**

พี่จ่ายจริง ก็คิดแล้วคิดอีก
พิจารณแล้ว พิจารณาอีก

ตะกวดไม่จ่าย คุยเล่นแก้คัน
ก็ 80% ไม่มีใครรวยด้วยการนัดเจอ
ได้ค่าดูตัวหรอกฮะ สู้คบซ้อน
คนละสองหมื่น ห้าคนรวยกว่าเยอะ

อีกอย่างเจอเด็กไม่ดี ไม่โอ พี่ก็ส่ง
ข่าวถึงกัน เม้นประจานอยู่แล้วนี่ฮะ

เคนะฮะ เม้นผิดกะทู้ป่ะนะ  **25**
เขียนขำๆนะฮะ เกรียนนิดหน่อย 55

555555 เม้นท์ตรงไปตรงมา ถูกต้องทุกประการ และถูกใจแอลมากค่ะ  **39** เท่าที่คุยคุยมาเจอแบบพี่ว่าหลายอย่างเลยค่ะ ทั้งโดนกั๊กจากพี่ผช. หรือพี่ผช. ไปกั๊กเพื่อนว่าดูแลน้องคนนี้แล้ว หรือบอกน้องขี้เหร่สุดๆ หรือหลอกคุยเนี่ยเยอะมากๆๆๆๆ หลอกถามโน่นนี่แก้เหงา ไม่คิดจะดูแลไรหรอกค่ะ แค่แก่แล้ว เหงาๆอยากมีน้องสาวสวยๆหุ่นดี ไปทานข้าวด้วยบางมื้อ จ่ายค่าอาหารเล็กน้อย จากนั้นสานสัมพันธ์ไป หยอดคำหวาน พอน้องรู้สึกดีด้วยหน่อย หวังจะปล้ำฟรีๆ หึหึ รู้ทันนะคะ เลยรอดตัวไปค่ะ 5555

ขอบคุณค่ะ ความเห็นพี่ตรงมากจริงๆนะคะ  **39**

L'Oro

• Newbie
  • *
พี่แบบนี้ก็มีหรอ  **25** งกแบบนี้จะดูแลน้องๆไหวหรอ แนะนำให้จขกท.รีบซิ่งนะคะ อย่าไปสานสัมพันธ์อะไรต่อ ดูแล้วมันแปลกๆ **25** อยู่รอดปลอดภัย ขอให้พระเจ้าคุ้มครองค่ะ  **26**

หนูชิ่งไม่คุยต่อรียบร้อยแล้วค่ะพี่ พี่แกน่ากลัวง่ะ แต่ก็เกือบพลาดไปเจอแล้วค่ะ 555...ขอบคุณพี่มากน้าคะที่แนะนำ อวยพรหนู จะระวังตัวเอง ให้อยู่รอดปลอดภัยค่ะพี่ :) **39**

L'Oro

• Newbie
  • *

พี่น่ารักจังเลยยค่ะ :)

L'Oro

• Newbie
  • *
ถ้าคนบนโลกใบนี้คิดแต่แบบพี่ท่านนั้น โลกน่าจะแตกไปนานละ เพราะสังคมคงมีแต่คนที่ยังคงเป็นเด็ก ที่คิดถึงแต่ตัวเอง

ผมเชื่อว่า สังคมจะอยู่ได้ ต้องมีผู้ให้และผู้รับครับ โดยที่ผู้รับก็ไม่จำเป็นต้องแบมือรับไปตลอด วันนึงเค้าจะเปลี่ยนเป้นผู้ให้ที่ดีได้

ส่วนตัวเห็นว่าพี่ๆต้องเข้าใจว่าน้องที่มาหางานในนี้ ล้วนแต่เดือดร้อนจำเป็น พี่ก็ควรมีน้ำใจให้ค่าเดินทาง ค่าเสียเวลาให้น้องเค้า อย่างน้อยก็ได้ช่วยบรรเทาความเดือดร้อนของน้องบ้าง ถ้าแค่นี้พี่ยังคิดไม่เป็น ก็อย่าเพิ่งคิดดูแลใครเลยครับ เพราะพี่ยังดูแลจิตใจความคิดของตัวเองไม่ได้เลย

พี่น่ารักกกกมากๆ ค่ะ จิตใจดีด้วยง่ะ

ขอบคุณค่ะ **39**

IBA

• **
  • People Like This 15
ตอบแบบกลางๆนะครับ ขึ้นอยู่กับการพูดคุยตกลงกันของพี่กับน้องมากกว่า พี่ๆที่เค้ามีประสบการณ์นัดน้องมาเยอะเค้าน่าจะทราบว่าควรจะต้องให้ค่ารถค่าแต่งตัวน้องๆบ้าง พี่บางคนมือใหม่อาจไม่ทราบจริงๆน้องๆก็ควรจะบอกพี่เค้าไปตรงๆรึอ้อมๆก็ได้
ส่วนคนที่บอกว่าไม่จ่าย อันนี้ก็แล้วแต่น้องจะพิจารณาเลยครับ

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
สำหรับตัวของผมเอง ผมจะเป็นฝ่ายถามก่อนเลยว่า ครั้งแรกเป็นการจ้างเที่ยวก่อนได้มั้ย อยากคุย อยากทำความรู้จักกันก่อน เวลามาเจอกันถึงน้องไม่ตรงปก ไม่ตรงสเปคยังไง ผมก็จะยังชวนทานข้าวตามปกตินะครับ ถือว่าได้รู้จักน้องเพิ่มอีกคน แล้วก็จะให้ตามเรท ที่คุยกัน

แต่ในกรณีที่น้องตรงสเปค ตรงปก ตรงใจเรา ผมก็จะให้บวกจากที่คุยกัน มันก็เหมือนเป็นการบอกทางอ้อมว่าเรา ok  เรามีความสุขนะ
ต้องมีครั้งต่อๆไปแน่นอน ประมานนี้นะครับ

zaar65

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
  • https://www.facebook.com/zaar.sixtyfive
ก็เพิ่งเริ่มที่จะเข้ามาในเวปแบบนี้  ส่วนใหญ่ น้องจะแอทใน FB แล้วขอตังส์   ก็ดู profile กันไป  บางคนก็โมเมว่าเราเป็นแฟน บังคับให้จ่าย โอนค่านั่น ถ้าไม่ลำบากก็จ่ายให้ 

ก็อยากเจอคนง่ายๆ ช่วยเหลือกันได้ ไม่่ต้องเรียกร้องเวลากัน เพราะคงไม่มีให้ งานเยอะมากกว่า 

ถ้าจะเจอ ก็แล้วไม่เสียสุขภาพจิต เวลามีค่ามากกว่า  ถ้าผมจะนัดคงขอดูรูปก่อนแล้ว ถ้าน้องมาแล้วไม่ตรงรูป ผมก็ต้องถือว่าหลอกลวงกัน  ตามนิสัยคงบอก ไม่คุยต่อ เสียเวลา ครั้งแรก น้องก็หลอกลวงแล้ว ในอนาคตล่ะครับ 

เครดิตสำคัญครับ
เป็นพ่อน้ำตาล หาเพื่อน หาคนเลี้ยงดู หาคนเทียวด้วย

doomdoom7

• **
  • People Like This 18
ถ้าตอบจริงๆ

ถ้านัดแรกเจอน้องบุคลิกโอเค ไม่รู้สึกเสียเปรียบที่จ่ายแล้วได้นั่งคุยกับน้องเค้า
แต่ถ้านัดแรกเจอน้องบุคลิกกลางค่อนไปลบ รู้สึกอยากแยกไวๆ แถมรู้สึกเสียเปรียบนิดๆ ที่ต้องเสียเงินจำนวนไม่น้อยให้แก่คนที่เราไม่ Happy