ผู้เขียน หัวข้อ: จะจัดการอย่างไรกับน้องผู้หญิงสวยไม่ตรงปกอย่างรุนแรง มานัดเจอเพื่อหลอกเอาเงิน  (อ่าน 5423 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
ผู้ชายจะจัดการอย่างไรกับน้องผู้หญิงสวยไม่ตรงปกอย่างรุนแรง มานัดเจอเพื่อหลอกเอาเงินค่าเสียเวลาแล้วก็แยกย้ายกลับ

ค่าเสียเวลา 300 - 1000 ต่อครั้ง

Fixtherate

• **
  • People Like This 23
ผมก็ยังจ่าย 500 รับขึ้นรถขับวนรอบลานจอดแล้วเชิญลง

รู้สึกดีใจที่วันนั้นประหยัดไป 2500

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
สงบนิ่ง ไว้อาลัย 5 นาทีครับ  **12**
The show must go on.

คนภูธร

• People Like This 53
ยังไงคุณก็ต้องยอมก้มหน้าจ่ายต่อไปครับ  เพราะถ้าคุณไม่จ่ายก็จะกลายเป็นผู้ชายกากๆในสังคมแห่งนี้  แล้วก็ปล่อยให้มีมิจฉาชีพในคราบน้องไม่ตรงปกออกหากินต่อไปเรื่อยๆ

คำพูดประเภท  "เงินแค่นี้คงไม่ถึงกับทำให้จนหรอกมั๊ง"  หรือ  "ถ้าคิดจะดูแลน้องๆก็ต้องมีเงินพอที่จะจ่ายอยู่แล้ว"  ฯลฯ  จะโผล่มาเป็นระยะๆ เพื่อคอยเตือนสติคุณว่า อย่าแม้จะคิดที่จะไม่ยอมจ่าย(แม้จะโดนหลอกด้วยภาพไม่ตรงปกก็ตาม)

**11** **11** **11**

doomdoom7

• **
ยังไงคุณก็ต้องยอมก้มหน้าจ่ายต่อไปครับ  เพราะถ้าคุณไม่จ่ายก็จะกลายเป็นผู้ชายกากๆในสังคมแห่งนี้  แล้วก็ปล่อยให้มีมิจฉาชีพในคราบน้องไม่ตรงปกออกหากินต่อไปเรื่อยๆ

คำพูดประเภท  "เงินแค่นี้คงไม่ถึงกับทำให้จนหรอกมั๊ง"  หรือ  "ถ้าคิดจะดูแลน้องๆก็ต้องมีเงินพอที่จะจ่ายอยู่แล้ว"  ฯลฯ  จะโผล่มาเป็นระยะๆ เพื่อคอยเตือนสติคุณว่า อย่าแม้จะคิดที่จะไม่ยอมจ่าย(แม้จะโดนหลอกด้วยภาพไม่ตรงปกก็ตาม)

คิดตรงกันเป๊ะเลยครับ

marron cream

• **
  • People Like This 61
แอบสงสัย ทำไมพี่ๆ ไม่ไปลงอ่าง
แทนล่ะฮะ ตรงปกเป้ะ เลือกจิ้มๆๆ
จะได้ไม่ต้องลุ้นไงฮะ  **40**

ถ้าการนัดเจอ มันต้องแย่
ต้องลุ้น ต้องจ่ายแบบเสีย
ไม่ได้ขนาดนั้น เลือกทางใหม่
ง่ายกว่าไหมฮะ  **25**
ตัวร้าย-สายDark

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
เป็นอะไรที่ต้องเจอครับ  ถ้ารักทางสายนี้
สักวัน ต้องเจอคนที่ใช่ครับ เอาใจช่วย

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Spicynarak

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
แต่ตามที่พี่โพสบอกว่าขั้นรุนแรงนี้ คุยชัดเจนไปเลยคะก่อนที่จะเจอ ว่า ถ้าต่างกันมากไปในระดับ 7-10 พี่ขอปฏิเสธจ่ายใดๆทั้งสิ้น
แต่พี่ควรขับรถไปหา ไม่งั้น น้องกลุ่มพวกนี้ ก็จะขอค่ารถ ค่าเสียเวลา

>>>เจอกันไม่กี่นาที ได้ละ 300ต่ำๆ วันนึงวนไปสัก 10คนได้ละ 3000 ไม่เสียตัว เสี่ยงอะไรด้วย แค่เสียเวลาเดินทาง วนๆไป แทบไม่ต้องลงทุนไรมาก  กลับกลายเป็นว่า เป็นลู่ทางอาชีพหนึ่ง ของผู้หญิงชอบเอาเปรียบคนอื่น

แล้วตัวพี่ๆ ก็หวาดระแวงกลัวการที่จะช่วยเหลือคนอื่น ไม่ค่อยอยากนัดใคร เผื่อมีน้องที่ดีๆเดือดร้อนจริงและไม่หลอก รอการช่วยเหลือจากพี่จริงๆ ก็ได้

แต่ถ้าไม่ตรงปกระดับ 4-6 ก็ให้น้องไปเถอะค่ะ เพราะบางที รูปนิ่ง กับภาพเคลิ่อนไหว อาจไม่เหมือนกันก้ได้ สำหรับบางคน

แต่ถ้าน้องที่ความต่างจากรูป กับ0-3 ความคิดเห็นถือว่าตรงปกน่ะ อิอิ   แต่..ก้อยุ่ที่พี่พิจารณาด้วยแหละ ว่าตัดสินยังไงว่าตรงปก ไม่ตรงปก แต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
1. ถ้าน้องไม่ตรงปกต้องถามก่อนว่าพี่ดูน้องแต่ปกเองหรือป่าว??? รายละเอียดส่วนอื่นที่น้องให้คุณเคยอ่านไหม??? ถ้าพี่ท่านใดที่รู้ว่าตัวเอง"เยอะ"หรือไม่มีวิจารณญาณในการดูรูป ก็ควรขอวิดีโอคอลน้องก่อนนัดไปเลยนะคะ

2. ถ้าน้องไม่ตกปกอย่างแรง พี่มีสิทธิ์แจ้งเหตุผลน้องไปตามตรงได้เลยค่ะ แต่ถึงอย่างไรก็ควรรับผิดชอบในความสับเพล่านัดตัวเองด้วยหรือป่าว???

3. คุณลองเทียบค่าเสียโอกาสที่น้องต้องพลาดนัดคนอื่นเพื่อไปเจอคุณ ว่าการเดินทาง+บวกความเสียหายนั้นคุ้มค่ากับเงินที่เธอได้แค่300-1,000 ไหม???

4. กรณีที่น้องยังเป็นคนในรูป ถือว่าน้องก็ไม่ได้ไปหลอกลวงอะไรคุณ และน้องไม่มีสิทธิ์บังคับเอาเงินอะไรกับคุณค่ะ ให้หรือไม่ให้นั้นอยู่ที่มารยาทของพี่เอง

5. ถ้าไม่มั่นใจหรือรับผิดชอบการนัดหมายของตัวเองไม่ได้ ก็อย่านัดน้องออกไปเลย ที่สำคัญควรดูปกตัวเองก่อนวิจารณ์น้องด้วยนะคะ ว่าตัวพี่เองก็ตรงปกหรือยัง???

doomdoom7

• **
ผมก็ยังจ่าย 500 รับขึ้นรถขับวนรอบลานจอดแล้วเชิญลง

รู้สึกดีใจที่วันนั้นประหยัดไป 2500

คล้ายๆ กันครับ
แต่ผมไม่ได้ขับวนรอบลานจอด
ผมพาขับเข้าปั๊ม แล้วแยกย้ายครับ
เจอหน้าอยู่ด้วยกันบนรถประมาณ 2 นาที

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
1. ถ้าน้องไม่ตรงปกต้องถามก่อนว่าพี่ดูน้องแต่ปกเองหรือป่าว??? รายละเอียดส่วนอื่นที่น้องให้คุณเคยอ่านไหม??? ถ้าพี่ท่านใดที่รู้ว่าตัวเอง"เยอะ"หรือไม่มีวิจารณญาณในการดูรูป ก็ควรขอวิดีโอคอลน้องก่อนนัดไปเลยนะคะ

2. ถ้าน้องไม่ตกปกอย่างแรง พี่มีสิทธิ์แจ้งเหตุผลน้องไปตามตรงได้เลยค่ะ แต่ถึงอย่างไรก็ควรรับผิดชอบในความสับเพล่านัดตัวเองด้วยหรือป่าว???

3. คุณลองเทียบค่าเสียโอกาสที่น้องต้องพลาดนัดคนอื่นเพื่อไปเจอคุณ ว่าการเดินทาง+บวกความเสียหายนั้นคุ้มค่ากับเงินที่เธอได้แค่300-1,000 ไหม???

4. กรณีที่น้องยังเป็นคนในรูป ถือว่าน้องก็ไม่ได้ไปหลอกลวงอะไรคุณ และน้องไม่มีสิทธิ์บังคับเอาเงินอะไรกับคุณค่ะ ให้หรือไม่ให้นั้นอยู่ที่มารยาทของพี่เอง

5. ถ้าไม่มั่นใจหรือรับผิดชอบการนัดหมายของตัวเองไม่ได้ ก็อย่านัดน้องออกไปเลย ที่สำคัญควรดูปกตัวเองก่อนวิจารณ์น้องด้วยนะคะ ว่าตัวพี่เองก็ตรงปกหรือยัง???

เคยเจอครับ พลาดเองที่ไม่ถามให้ละเอียด เลยโดนไปสองพัน จำไปอีกนานเลยครับว่าต้องถามให้ละเอียด ถ้าน้องบอกว่าถามเยอะเกินก็บาย ไม่คุยต่อครับ
 **21**

kaptan

• People Like This 1734

ชัดเจนครับ เรามาเล่นเวปก้จะได้เจอทั้งตรงปก ไม่ตรงปกด้านลบ และเหนือกว่าปกมากมาย
อยู่ที่วิธีการพิจารณานะครับ จ้างน้องๆ ในเวป มีสีสัน ได้ลุ้นและมีความสุขมากกว่าไปอ่างเยอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
คนที่อ้างว่า ไม่ตรงปก มีหลายสาเหตุ ดังนี้...

• น้องไม่ตรง ปก จริงๆ พี่ขอผ่าน  **30**

• น้อง ตรงปก สวย ดี แต่พี่มีเงินไม่พอจ่าย
ประกอบ กับพี่เวลาว่างเยอะด้วย.. จึงขับรถวนหลายรอบได้...
ปล.(ถ้าพี่หล่อ) เผื่อน้องมีใจ ก็หวังจากน้องให้พี่ดุ๊กดิ้ก ฟรีฟรีก็อาจเป็นได้..

• แกล้งกัน.. ดิสกัน เพื่อ ยกให้ คนในสังกัด ตน ดู ดีกว่า
(ก็อาจจะมี)  **11**  **26**

วิธีแก้ไข.. ถ้าอยากได้ที่ถูกใจ...
•  อ่าง
•  นวด
•  เลาจน์ / คาราโอเกะ

มีให้เลือกมากมาย... ไม่ต้อง เสี่ยงว่าจะได้ไม่ ok ดั่งที่คิดด้วยค่ะ 

ความเห็นของข้าน้อย เท่านั้น แล..
มิถูกใจใคร ขออภัยนะคะ  **26**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
เอิ่มมมม..ต้องถามพี่จขกท. 

ไหวไหม????

น้องเขานอนอยู่บ้านของเขาดีๆ เงินจะกินข้าวเขาอาจจะไม่มีแล้วก็ได้ เรียกน้องเขาออกมาจากบ้าน รูปก็รูปของเขาไม่ได้เอารูปคนอื่นมาหลอกลวง คนปกติก็เอารูปสวยที่สุดขึ้นปกอยู่แล้วป่าว???

ถ้าน้องเป็น-->พี่!!!! แค่300-1,000บาทให้เป็นสินน้ำใจที่เขาเชื่อคำนัดคุณจนยอมเสียเวลาออกมาเถอค่ะ เพราะถ้าพี่มีศักยภาพที่จะดูแลใครได้จริง??? แค่ 300 บาท  ย้ำ..แค่ 300 บาท!!! คงไม่เอามาตั้งเป็นกระทู้ถกเถียงกันได้ขนาดนี้

ต้องถามพี่ก่อน "พี่ไหวไหม????"

**25** **25** **25**

350C

• **
  • People Like This 12
 กระทู้แบบนี้ดีนะคะ **34**
อ่านแล้วเหมือนได้สกรีนพี่ๆหลายคนไปในตัว
อยากเห็นพี่ๆมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆค่ะ **04**

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
กระทู้แบบนี้ดีนะคะ **34**
อ่านแล้วเหมือนได้สกรีนพี่ๆหลายคนไปในตัว
อยากเห็นพี่ๆมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆค่ะ **04**

ช่ายค่ะ ใครแมนไม่แมนเห็นชัดเลย5555
แล้วก็จะไม่แปลกใจเลยสำหรับ Userที่เจอแต่พวกหลอกๆ

**34** **34** **34**

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ต้องเข้าใจเดี๋ยวนี้ App แต่งภาพมีเยอะค่ะ
บางคนถ่ายรูปขึ้นกล้อง บางคนถ่ายรูปแล้วดรอปลง
แต่เรื่องเงินก็ต้องให้เป็นสินน้ำใจถูกต้องแล้วค่ะ

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡

• Newbie
  • *
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้
ต้องเข้าใจเดี๋ยวนี้ App แต่งภาพมีเยอะค่ะ
บางคนถ่ายรูปขึ้นกล้อง บางคนถ่ายรูปแล้วดรอปลง
แต่เรื่องเงินก็ต้องให้เป็นสินน้ำใจถูกต้องแล้วค่ะ

เห็นด้วยกับคอมเม้นต์นี้ค่ะ  **36** 41

KK5050

• People Like This 248
คนเราทุกคน ความคิดความตั้งใจ ไม่เหมือนกันหรอกครับ
การนัดน้องคนหนึ่ง โดยมีจุดมุ่งหมายอะไรก็แล้วแต่ การแค่เห็นรูปปกแล้วนัด เมื่อเจอตัวจริงแล้วไม่ใช่ เราก็คงเสียความรู้สึก แต่การที่จะไม่ให้อะไรเขาเลย มันก็ไม่ใช่ เพราะเราเลือกที่จะนัดเขาเองไหม แล้วถ้าไม่มั่นใจรูปปก ทำไมไม่คิดที่จะใช้วิธีวิดีโอคอล เพื่อดูหละว่าใกล้เคียงไหม
ที่ผ่านมา ถ้านัดแล้ว ไม่ว่าอย่างไรก็จะให้ แม้ว่าคนที่นัดไป กลายเป็นเหมือนโดนหลอก ค่าขนมบวกค่าเดินทาง จำนวน 1-2 พันมันไม่ได้มากอะไร แต่สำหรับน้องที่ได้รับไป อย่างน้อย เขาก็ได้ต่อชีวิตไปหน่อย
แต่เตือนน้องที่ตั้งใจหลอกพี่ๆ ถ้าน้องเป็นคนที่อยู่ในภาวะลำบาก การกระทำดังกล่าว ไม่ช่วยให้น้องอยู่รอดได้หรอก เพราะคนช่วยได้จริงๆ และบ่อยๆ มีอยู่ไม่เยอะ เมื่อเขาเคยเจอ เคยโดนน้องหลอกมาแล้วครั้งหนึ่ง เขาก็จะระวังตัว และเมื่อเจอน้องอีกครั้ง เขาก็มีสิทธิ์เลือกที่จะไม่ให้อะไรน้องเลย แล้วมันก็ไม่ควรเป็นความผิดของเขา จริงไหม

magiggunna

• People Like This 31
เอาง่ายสำหรับผมไม่ตรงปกมี2แบบ
1 คนละคนกับรูปที่ส่งมา
2 ไม่บอกสัดส่วนจริง แต่ส่งรูปมาตัวหุ่นดีประมาณเอว24-25 แต่มาเอว30-40
นอกนั้นถ้าดูแล้วใช่คนเดี่ยวกันแน่ๆก็มีค่าเสียเวลาให้

L'Oro

• Newbie
  • *
หนูไม่เคยส่งรูป โชว์รูป หรือวิดิโอคอล ตอนคุยกับพี่ๆในเว็บเลยค่ะ เลยไม่มีปัญหาตอนนัดเจอแล้วรูปไม่ตรงปก!!!  บังเอิญหนูเป็นคนบ้าๆ ดิบๆ และจริงใจค่ะ ^^ จะเลือกคุยกับพี่ผช.ที่ดูคุยกันได้และบ้าพอกับหนู คุยกันก็บอกกันว่าลุคแบบไหน...รูปร่าง หน้าตาประมาณไหน นิสัยเป็นไง มีคุยเสียงกันเล็กน้อยสัมผัสนิสัยผ่านการสนทนาแบบได้ยินเสียง ถ้าโอเคกันเบื้องต้น หนูกับพี่ผช.ท่านนั้น ก็นัดเจอกันเลยค่ะ สถานที่นัดเจอก็ไม่เอาเปรียบกัน เป็นที่ที่ทั้งคู่คุ้นเคย ใกล้บ้าน^^

แต่..... บังเอิญพี่ที่หนูเคยนัดเจอมา เขาดันบ้ากว่าหนูซะด้วยสิคะ!!! เจอหน้าปุ๊บคุยนิดนึง ยื่นซองให้เลย แบบไม่ได้ขอด้วย ...มาเปิดดูก็อีกทีหลังวันเจอ ก็ไม่ใช่หลักร้อย หลักพันนะคะ  !!!

จะลองใช้วิธีฮาร์ดคอแบบหนูดูก็ไม่หวงค่ะ ถ้าสนใจ!!!

ปล. ไม่ได้เม้นท์อวดอะไรน้า ต้องขออภัยทุกคนค่ะ บังเอิญหนูเจอพี่น่ารัก ใจดี ใจๆ และบ้าาาาพอกับหนู ^^

แค่อยากจะสื่อให้พี่จขกท. มองดูค่ะ ถ้าพี่จะคิดเล็กคิดน้อย กลัวเสียเงิน กลัวโดนเอาเปรียบขนาดนี้ พี่น่าจะมาผิดที่นะคะ เพราะจากการอ่านเม้นท์มาทั้งหมดยังมีพี่ผช.อีกจำนวนมากที่เขาเข้าใจ รู้จักหน้าที่ตัวเองเวลาเจอน้องๆควรน่ารักยังไงให้น้องรู้สึกประทับใจ พร้อมเทใจให้พี่น่ะคะ  ^^

doomdoom7

• **
เอาง่ายสำหรับผมไม่ตรงปกมี2แบบ
1 คนละคนกับรูปที่ส่งมา
2 ไม่บอกสัดส่วนจริง แต่ส่งรูปมาตัวหุ่นดีประมาณเอว24-25 แต่มาเอว30-40
นอกนั้นถ้าดูแล้วใช่คนเดี่ยวกันแน่ๆก็มีค่าเสียเวลาให้

ผมนัดเจอมามากกว่า 10 คนครับ
น้องมากกว่า 50% เข้าข่ายข้อ 2 ตามที่คุณเขียนบอกมาครับ
ทำใจยากที่จะควงหรือนั่งร้านด้วยกัน ก็บอกน้องตรงๆ แล้วก็แยกย้ายครับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เฮ้อออออ.......
ขนาดเรากินข้าวกันทุกวัน.....
บางวันก็ยังสั่ง/ซื้อมากินแล้วไม่อร่อยยังไม่เห็นต้องบ่นมากมาย....

ยังกินข้าวอยู่ ยังเสเพลอยู่ มันต้องเจอบ้างครับ
ข้าวไม่อร่อยมันก็ต้องจ่ายครับ จ่ายแล้วบ่นหรือไม่อีกเรื่องหนึ่ง

**38**
ปล.  แต่ถ้ากลัวมากก็บอกไปตรงๆว่าถ้ามาเจอแล้วต่างจากรูปมาก
ขอไม่จ่าย  ให้น้องรู้แต่ต้นว่าน้องต้องเป็นฝ่ายเสี่ยง
ให้น้องชัดเจนก่อนมา ไม่จ่ายก็พอไหว
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

IBA

• **
  • People Like This 15
เห็นด้วยกับพี่ตะวันครับ หาน้องๆในนี้ก็เหมือนการซื้อของออนไลน์ ไม่ได้เห็นได้ลองก่อน คุณก็ต้องหาข้อมูลและตัดสินใจเอาเอง แต่ถ้าตัดสินใจซื้อไปแล้ว ก็ต้องรับผิดชอบ จะได้ของตรงกับที่หวังไม๊ก็ต้องมาลุ้นกันอีกที่ ของส่งมาแล้วเราไม่เอา เราก็ยังต้องเสียค่าส่งเลยครับ

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

zaar65

• Newbie
  • *
  • https://www.facebook.com/zaar.sixtyfive
ผมเจอมากับตัว คุยกันจะเลี้ยงดูอยู่แล้ว ให้เงินช่วยเหลือไปก่อน หลายหมื่น ทั้งค่าเทอม ค่าหอ  ได้คุยแต่เสียง  รูปส่งมาก็น่ารักมาก ตรงสเปค  แต่วันที่มาเจอกับตัว บอกได้ว่าไม่เหมือนรูปที่ส่งมาให้เลย   จะด่าตัวเองโง่ก็ใช่  แต่ที่ได้คุยกันมาสองเดือนกว่า ไว้ใจ เชื่อใจ แต่ก็เจอตัวแล้วก็บอกว่า ไปต่อคงไม่ได้

แต่ถ้าในกรณีที่นัดเจอ แบบที่ จขกท เกริ่น  ถ้าดูแล้วรูปตัวจริงแต่ไม่ถูกใจ คงช่วยเหลือน้องไป  แต่ถ้าไม่ผมก็คงไม่ให้สักบาทเหมือนกัน

อย่างไรก็หาคนรู้ใจนะครับ  zaar65(แอท)gmail.com
เป็นพ่อน้ำตาล หาเพื่อน หาคนเลี้ยงดู หาคนเทียวด้วย

doomdoom7

• **
ทำใจแหละครับ 555

เพราะที่ผ่านมา ก็ให้ทุกคน แต่ก็รีบแยกย้าย ไม่ฝืน

แค่อยากลองฟัง คห คนอื่นบ้าง

brequet

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
300 น้อยไปมั้งครับ

แนะนำให้vdo callเลย แฟร์ทั้งสองฝ่าย

Creamiry

• **
นานจะเข้ามาที อ่านแล้วก็ขำๆ แทนที่จะเลือกจะจัดการกับตัวเอง กลับมาหาคำตอบเพื่อจัดการกับคนอื่น??? ก็ไม่แปลกที่เขาจะเจออะไรที่ไม่ต่างจากตัวเขาเองอยู่แบบนั้น..

แม้แต่ดารานางแบบ ตัวจริงก็ยังมีต่างจากรูปที่เห็น แล้วกับการที่คุณเห็นผญ.เพียงแค่รูปเดียว บวกกับจินตนาการของคุณเข้าไปอีกสิบ การที่น้องมาไม่ตรงตามจินตนาการของคุณ กลายเป็นความผิดของน้องซะงั้น??? ทั้งที่แท้จริงแล้วตัวพี่ผู้นัดเองก็ยังก็ไม่สามารถดูแลน้องได้จริง ตกลงเลยไม่รู้ว่าพี่มาหาอะไร หรือแค่มาหาคนที่เป็นรูป???

ไม่ขอออกความเห็นใดๆสำหรับพี่ๆที่ยังจัดการกับตัวเองไม่เป็น ในฐานะที่มีพี่ดูแลอยู่แล้ว คงให้ได้แค่คำแนะนำกับน้องๆว่า ;
1. ให้Focusไปสนใจพี่ที่ตั้งใจมาหาน้องดูแลจริงๆดีกว่า ถ้าตัวน้องจะผิดเพี้ยนไปจากรูปแค่ใบเดียว แต่น้องเรียนDr. หรือน้องกตัญญู หรือน้องอัธยาศัยดี หรือคนอื่นก็ยังเห็นว่าน้องสวยแม้จะแสงสีจะไม่เท่ารูปแค่นั้น “จงอย่าได้ใส่ใจคนที่นัดน้องมา เพื่อแค่ดูว่าตรงกับรูป” เงินเท่าไหร่ก็ไม่คุ้มค่ากับความเสียเวลาเจอพี่เช่นนั้นค่ะ

2. ลองคุยกับกลุ่มพี่ที่เคยดูแลน้องมาก่อน พี่กลุ่มนั้นจะเข้าใจโลก อยู่บนความเป็นจริง และจูนง่ายมากกว่าการมาอธิบายกับคนที่หาน้องสามปีสี่ชาติแล้วยังไม่เจอ หรือ”เยอะ”ไม่ดูตัวเองนั่นแหล่ะค่ะ

3. คุยให้เคลียร์ก่อนนัด บอกไปเลยถ้าคาดหวังเกินงบประมาณห้ามนัด!!! เช็คสเปคพี่ๆก่อนนัดค่ะ การแมทชิ่งของคนสองคนนั้นไม่ง่าย ถ้าพี่คิดไม่เป็นน้องต้องคิดแทนมันค่ะ เพื่อป้องกันตัวน้องเอง เช่น พี่บางคนเตี้ยเป็นตอม่อ สะเออะนัดน้องหุ่นเพรียวชรูดเป็นนางแบบไปแล้วบอกน้องไม่ผ่าน???? ก็เกิดขึ้นได้ถ้าพี่ผู้นั้นคิดว่าเงินใหญ่จนลืมมองตัวเอง555555 

การไม่เสียเวลากับคนที่ควรผ่าน จะช่วยน้องๆให้เหลือเวลาเพื่อเจอคนจริงมากขึ้น อย่ารับเงินเล็กน้อยแล้วพลาดโอกาสเจอคนดีๆ บอกได้เท่านี้ น้องๆคงได้อ่านหลายๆคอมเม้นท์ และรู้แล้วว่าUserไหนเป็นยังไงบ้าง ก็สกรีนๆไปด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ทั้งพี่ดีๆและนัองน่ารักๆนะคะ

**11** **11**

magiggunna

• People Like This 31
นานจะเข้ามาที อ่านแล้วก็ขำๆ แทนที่จะเลือกจะจัดการกับตัวเอง กลับมาหาคำตอบเพื่อจัดการกับคนอื่น??? ก็ไม่แปลกที่เขาจะเจออะไรที่ไม่ต่างจากตัวเขาเองอยู่แบบนั้น..

แม้แต่ดารานางแบบ ตัวจริงก็ยังมีต่างจากรูปที่เห็น แล้วกับการที่คุณเห็นผญ.เพียงแค่รูปเดียว บวกกับจินตนาการของคุณเข้าไปอีกสิบ การที่น้องมาไม่ตรงตามจินตนาการของคุณ กลายเป็นความผิดของน้องซะงั้น??? ทั้งที่แท้จริงแล้วตัวพี่ผู้นัดเองก็ยังก็ไม่สามารถดูแลน้องได้จริง ตกลงเลยไม่รู้ว่าพี่มาหาอะไร หรือแค่มาหาคนที่เป็นรูป???

ไม่ขอออกความเห็นใดๆสำหรับพี่ๆที่ยังจัดการกับตัวเองไม่เป็น ในฐานะที่มีพี่ดูแลอยู่แล้ว คงให้ได้แค่คำแนะนำกับน้องๆว่า ;
1. ให้Focusไปสนใจพี่ที่ตั้งใจมาหาน้องดูแลจริงๆดีกว่า ถ้าตัวน้องจะผิดเพี้ยนไปจากรูปแค่ใบเดียว แต่น้องเรียนDr. หรือน้องกตัญญู หรือน้องอัธยาศัยดี หรือคนอื่นก็ยังเห็นว่าน้องสวยแม้จะแสงสีจะไม่เท่ารูปแค่นั้น “จงอย่าได้ใส่ใจคนที่นัดน้องมา เพื่อแค่ดูว่าตรงกับรูป” เงินเท่าไหร่ก็ไม่คุ้มค่ากับความเสียเวลาเจอพี่เช่นนั้นค่ะ

2. ลองคุยกับกลุ่มพี่ที่เคยดูแลน้องมาก่อน พี่กลุ่มนั้นจะเข้าใจโลก อยู่บนความเป็นจริง และจูนง่ายมากกว่าการมาอธิบายกับคนที่หาน้องสามปีสี่ชาติแล้วยังไม่เจอ หรือ”เยอะ”ไม่ดูตัวเองนั่นแหล่ะค่ะ

3. คุยให้เคลียร์ก่อนนัด บอกไปเลยถ้าคาดหวังเกินงบประมาณห้ามนัด!!! เช็คสเปคพี่ๆก่อนนัดค่ะ การแมทชิ่งของคนสองคนนั้นไม่ง่าย ถ้าพี่คิดไม่เป็นน้องต้องคิดแทนมันค่ะ เพื่อป้องกันตัวน้องเอง เช่น พี่บางคนเตี้ยเป็นตอม่อ สะเออะนัดน้องหุ่นเพรียวชรูดเป็นนางแบบไปแล้วบอกน้องไม่ผ่าน???? ก็เกิดขึ้นได้ถ้าพี่ผู้นั้นคิดว่าเงินใหญ่จนลืมมองตัวเอง555555 

การไม่เสียเวลากับคนที่ควรผ่าน จะช่วยน้องๆให้เหลือเวลาเพื่อเจอคนจริงมากขึ้น อย่ารับเงินเล็กน้อยแล้วพลาดโอกาสเจอคนดีๆ บอกได้เท่านี้ น้องๆคงได้อ่านหลายๆคอมเม้นท์ และรู้แล้วว่าUserไหนเป็นยังไงบ้าง ก็สกรีนๆไปด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ทั้งพี่ดีๆและนัองน่ารักๆนะคะ

น้องคงจะไม่เข้าใจคำว่า อย่างรุนแรงมั้งครับ คือ ต่างกันมากๆแทบจะไม่เหมือนกันระหว่าง รูป กับ ตัวจริง แค่นี้เริ่มต้นก็ไม่จริงใจแล้ว คือว่า ความจะต่อดีไหม ยิ่งต้องดูแลกันนานๆ ยิ่งต้องจริงใจให้กัน ต้องมีความไว้ใจกัน

doomdoom7

• **

น้องคงจะไม่เข้าใจคำว่า อย่างรุนแรงมั้งครับ คือ ต่างกันมากๆแทบจะไม่เหมือนกันระหว่าง รูป กับ ตัวจริง แค่นี้เริ่มต้นก็ไม่จริงใจแล้ว คือว่า ความจะต่อดีไหม ยิ่งต้องดูแลกันนานๆ ยิ่งต้องจริงใจให้กัน ต้องมีความไว้ใจกัน

ใช่ครับ ไม่ตรงปกอย่างรุนแรง

ผมไล่อ่านดู เหมือนหลายคนจะมองว่า นัดเจอน้องแล้ว ผช ผิดหวังมากๆ กับลักษณะภายนอกตัวจริงของน้องแล้วรีบแยกย้ายนั้น (ต่อให้มีการให้เงินค่าเสียเวลาเล็กๆ น้อยๆ ก็ตาม) เท่ากับ ผิด

IBA

• **
  • People Like This 15
ไม่ตรงปกอย่างรุนแรงเนี่ย ก่อนเจอกันท่าน จขกท. ได้ข้อมูล รูป รึคอลกับน้องมาก่อนบ้างมากน้อยแค่ไหนครับ
ถ้าน้องให้ข้อมูลท่านอย่างตรงไปตรงมา แต่เจอตัวจริงแล้วท่านไม่ถูกใจ
มันเป็นเพราะท่านมีความคาดหวังมากเกินไปรึเปล่า
แต่ถ้าน้องมีเจตนามาหลอกเอาเงิน แค่การคุยกันเบื้องต้นท่านก็น่าจะพอทราบได้ เช่น ใช้รูปสวยๆมาหลอก รึอยากให้นัดเจอกันเร็วๆ

Monin_II

• People Like This 115
เคยได้ยินพี่ๆเล่ามา
เคยเจออยู่หลายกรณีเช่น
1 กลุ่มที่ตั้งใจมากหลอกเพื่อขอค่าเสียเวลา
-แบบนี้วิธีการคือรูปคนอื่นมาหลอกลวง
ว่าเป็นรูปตัวเอง พอไปเจอกันแตกต่างระดับ10

2 กลุ่มที่แต่งรูปชนิดหน้านวลกลืนกับพื้นหลัง
มองเผินๆคิดว่าตุ๊กตากระเบื้อง
-แบบนี้คือตัวจริงคนเดียวกับรูปแหละ แต่ฝีมือแต่งรูป
ระดับพระกาฬ หาตัวจับได้ยาก555

3 กลุ่มที่มุมกล้องดีเป็นเลิศ หาหมุมหลบเนียง
เล่นไฟ ถ่ายรูปขึ้น
-แบบนี้เจอตัวจริงมีมุมคล้ายกับรูป
แต่ก็ดร๊อปไปมากพอสมควร

จากประสบการณ์ที่เคยถาม
กรณีที่1 ใช้รูปคนอื่นแทน
พี่ๆส่วนใหญ่เซย์โนเลย ไม่มีค่าเสียเวลาให้
เพราะเป็นการตั้งใจหลอก
กรณี2,3 แล้วแต่ความรับได้ตามสภาพเป็นจริง
ส่วนใหญ่จะให้ค่ารถ หรืออยู่จ้างแปปๆล่ะชิ่งให้ไว

วิธีจัดการตัวเองของพี่ที่จ้างคือ
1 คอลเลยชัวร์สุด
2 หัดทันเทคโนโลยีแอพแต่งรูป
พิจารณารูปดีดี
3 ทำใจว่ารูปมันก็คือรูปไปวัดดวงหน้างาน
บางคนถ่ายรูปขึ้น บางคนตัวจริงสวยกว่ารูป
จัดการที่ตัวเองง่ายสุดค่ะ คัดกรองเอา

Aunny.aun

• People Like This 277
หลายๆท่านก็บอกวิธีการพิจารณาเบื้องต้นแล้ว
.............
 **04** **04** **04**
ที่เหลือ แล้วแต่ดวงค่ะ  **25**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
เคยได้ยินพี่ๆเล่ามา
เคยเจออยู่หลายกรณีเช่น
1 กลุ่มที่ตั้งใจมากหลอกเพื่อขอค่าเสียเวลา
-แบบนี้วิธีการคือรูปคนอื่นมาหลอกลวง
ว่าเป็นรูปตัวเอง พอไปเจอกันแตกต่างระดับ10

2 กลุ่มที่แต่งรูปชนิดหน้านวลกลืนกับพื้นหลัง
มองเผินๆคิดว่าตุ๊กตากระเบื้อง
-แบบนี้คือตัวจริงคนเดียวกับรูปแหละ แต่ฝีมือแต่งรูป
ระดับพระกาฬ หาตัวจับได้ยาก555

3 กลุ่มที่มุมกล้องดีเป็นเลิศ หาหมุมหลบเนียง
เล่นไฟ ถ่ายรูปขึ้น
-แบบนี้เจอตัวจริงมีมุมคล้ายกับรูป
แต่ก็ดร๊อปไปมากพอสมควร

จากประสบการณ์ที่เคยถาม
กรณีที่1 ใช้รูปคนอื่นแทน
พี่ๆส่วนใหญ่เซย์โนเลย ไม่มีค่าเสียเวลาให้
เพราะเป็นการตั้งใจหลอก
กรณี2,3 แล้วแต่ความรับได้ตามสภาพเป็นจริง
ส่วนใหญ่จะให้ค่ารถ หรืออยู่จ้างแปปๆล่ะชิ่งให้ไว

วิธีจัดการตัวเองของพี่ที่จ้างคือ
1 คอลเลยชัวร์สุด
2 หัดทันเทคโนโลยีแอพแต่งรูป
พิจารณารูปดีดี
3 ทำใจว่ารูปมันก็คือรูปไปวัดดวงหน้างาน
บางคนถ่ายรูปขึ้น บางคนตัวจริงสวยกว่ารูป
จัดการที่ตัวเองง่ายสุดค่ะ คัดกรองเอา

ผมนัดเจอน้องมาเกือบ 20 คน
เกินครึ่งเป็นแบบข้อ 2 และข้อ 3 ครับ

Creamiry

• **
ถ้าบอกว่าน้องเขาหลอกลวง ทำไมไม่แจ้งUserน้องคนนั้นให้ท่านอื่นได้ระวังตัวกันไว้ด้วยล่ะคะ? ให้น้องเขาได้ออกมาพูดบ้างว่าความจริงเป็นยังไงดีกว่าไหม? ถ้าใช้คำว่าปก นั่นเพราะพี่ไปส่องปกน้องเขาเองรึป่าว? ไปส่องเขาเองแล้วทำไมจึงว่าเขามาหลอก? แน่ใจนะว่าตัวเองไม่ได้มโนเอง แน่ใจนะว่าพี่ไม่ได้ชอบนัดมั่วเลย แน่ใจนะว่าตัวคุณมีศักยภาพมากพอที่จะเจอผญ.ดีๆกว่านี้555555

กระทู้ที่มีไม่กี่บรรทัดกับคำกล่าวหา ก็ดูแล้วก็เหมือนฝนตกขี้หมูไหลคนอะไรไปเจอกัน555555 พี่ที่ชอบหลอกนัดน้องเล่น ไปเจอน้องที่หลอกเอาฆ่าเสียเวลา ก็เหมาะสมกันดีแล้วนะ จะฆ่าตะกวดให้ตายทั้งโลก คงยากกว่าการหันไปจัดการกับตัวคุณเองง่ายกว่าไหม?

**38** **38** **38**

doomdoom7

• **

rt100

• **
  • People Like This 26
คนที่จะมาหลอกก็เปลี่ยนยูสเซอร์ตลอด บอกไปก็ไม่มีประโยชน์ เคยเจอเหมือนกัน แต่เป็นแบบข้อ 3 ก็เลยเดินเล่นด้วย จ่ายค่าเดินเล่นตามที่ตกลง