ผู้เขียน หัวข้อ: จะจัดการอย่างไรกับน้องผู้หญิงสวยไม่ตรงปกอย่างรุนแรง มานัดเจอเพื่อหลอกเอาเงิน  (อ่าน 5331 ครั้ง)

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
1. ถ้าน้องไม่ตรงปกต้องถามก่อนว่าพี่ดูน้องแต่ปกเองหรือป่าว??? รายละเอียดส่วนอื่นที่น้องให้คุณเคยอ่านไหม??? ถ้าพี่ท่านใดที่รู้ว่าตัวเอง"เยอะ"หรือไม่มีวิจารณญาณในการดูรูป ก็ควรขอวิดีโอคอลน้องก่อนนัดไปเลยนะคะ

2. ถ้าน้องไม่ตกปกอย่างแรง พี่มีสิทธิ์แจ้งเหตุผลน้องไปตามตรงได้เลยค่ะ แต่ถึงอย่างไรก็ควรรับผิดชอบในความสับเพล่านัดตัวเองด้วยหรือป่าว???

3. คุณลองเทียบค่าเสียโอกาสที่น้องต้องพลาดนัดคนอื่นเพื่อไปเจอคุณ ว่าการเดินทาง+บวกความเสียหายนั้นคุ้มค่ากับเงินที่เธอได้แค่300-1,000 ไหม???

4. กรณีที่น้องยังเป็นคนในรูป ถือว่าน้องก็ไม่ได้ไปหลอกลวงอะไรคุณ และน้องไม่มีสิทธิ์บังคับเอาเงินอะไรกับคุณค่ะ ให้หรือไม่ให้นั้นอยู่ที่มารยาทของพี่เอง

5. ถ้าไม่มั่นใจหรือรับผิดชอบการนัดหมายของตัวเองไม่ได้ ก็อย่านัดน้องออกไปเลย ที่สำคัญควรดูปกตัวเองก่อนวิจารณ์น้องด้วยนะคะ ว่าตัวพี่เองก็ตรงปกหรือยัง???

**11** **11** **11**
เคยเจอครับ พลาดเองที่ไม่ถามให้ละเอียด เลยโดนไปสองพัน จำไปอีกนานเลยครับว่าต้องถามให้ละเอียด ถ้าน้องบอกว่าถามเยอะเกินก็บาย ไม่คุยต่อครับ
 **21**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
1. ถ้าน้องไม่ตรงปกต้องถามก่อนว่าพี่ดูน้องแต่ปกเองหรือป่าว??? รายละเอียดส่วนอื่นที่น้องให้คุณเคยอ่านไหม??? ถ้าพี่ท่านใดที่รู้ว่าตัวเอง"เยอะ"หรือไม่มีวิจารณญาณในการดูรูป ก็ควรขอวิดีโอคอลน้องก่อนนัดไปเลยนะคะ

2. ถ้าน้องไม่ตกปกอย่างแรง พี่มีสิทธิ์แจ้งเหตุผลน้องไปตามตรงได้เลยค่ะ แต่ถึงอย่างไรก็ควรรับผิดชอบในความสับเพล่านัดตัวเองด้วยหรือป่าว???

3. คุณลองเทียบค่าเสียโอกาสที่น้องต้องพลาดนัดคนอื่นเพื่อไปเจอคุณ ว่าการเดินทาง+บวกความเสียหายนั้นคุ้มค่ากับเงินที่เธอได้แค่300-1,000 ไหม???

4. กรณีที่น้องยังเป็นคนในรูป ถือว่าน้องก็ไม่ได้ไปหลอกลวงอะไรคุณ และน้องไม่มีสิทธิ์บังคับเอาเงินอะไรกับคุณค่ะ ให้หรือไม่ให้นั้นอยู่ที่มารยาทของพี่เอง

5. ถ้าไม่มั่นใจหรือรับผิดชอบการนัดหมายของตัวเองไม่ได้ ก็อย่านัดน้องออกไปเลย ที่สำคัญควรดูปกตัวเองก่อนวิจารณ์น้องด้วยนะคะ ว่าตัวพี่เองก็ตรงปกหรือยัง???

**11** **11** **11**

ชัดเจนครับ เรามาเล่นเวปก้จะได้เจอทั้งตรงปก ไม่ตรงปกด้านลบ และเหนือกว่าปกมากมาย
อยู่ที่วิธีการพิจารณานะครับ จ้างน้องๆ ในเวป มีสีสัน ได้ลุ้นและมีความสุขมากกว่าไปอ่างเยอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
คนที่อ้างว่า ไม่ตรงปก มีหลายสาเหตุ ดังนี้...

• น้องไม่ตรง ปก จริงๆ พี่ขอผ่าน  **30**

• น้อง ตรงปก สวย ดี แต่พี่มีเงินไม่พอจ่าย
ประกอบ กับพี่เวลาว่างเยอะด้วย.. จึงขับรถวนหลายรอบได้...
ปล.(ถ้าพี่หล่อ) เผื่อน้องมีใจ ก็หวังจากน้องให้พี่ดุ๊กดิ้ก ฟรีฟรีก็อาจเป็นได้..

• แกล้งกัน.. ดิสกัน เพื่อ ยกให้ คนในสังกัด ตน ดู ดีกว่า
(ก็อาจจะมี)  **11**  **26**

วิธีแก้ไข.. ถ้าอยากได้ที่ถูกใจ...
•  อ่าง
•  นวด
•  เลาจน์ / คาราโอเกะ

มีให้เลือกมากมาย... ไม่ต้อง เสี่ยงว่าจะได้ไม่ ok ดั่งที่คิดด้วยค่ะ 

ความเห็นของข้าน้อย เท่านั้น แล..
มิถูกใจใคร ขออภัยนะคะ  **26**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
เอิ่มมมม..ต้องถามพี่จขกท. 

ไหวไหม????

น้องเขานอนอยู่บ้านของเขาดีๆ เงินจะกินข้าวเขาอาจจะไม่มีแล้วก็ได้ เรียกน้องเขาออกมาจากบ้าน รูปก็รูปของเขาไม่ได้เอารูปคนอื่นมาหลอกลวง คนปกติก็เอารูปสวยที่สุดขึ้นปกอยู่แล้วป่าว???

ถ้าน้องเป็น-->พี่!!!! แค่300-1,000บาทให้เป็นสินน้ำใจที่เขาเชื่อคำนัดคุณจนยอมเสียเวลาออกมาเถอค่ะ เพราะถ้าพี่มีศักยภาพที่จะดูแลใครได้จริง??? แค่ 300 บาท  ย้ำ..แค่ 300 บาท!!! คงไม่เอามาตั้งเป็นกระทู้ถกเถียงกันได้ขนาดนี้

ต้องถามพี่ก่อน "พี่ไหวไหม????"

**25** **25** **25**

350C

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 12
 กระทู้แบบนี้ดีนะคะ **34**
อ่านแล้วเหมือนได้สกรีนพี่ๆหลายคนไปในตัว
อยากเห็นพี่ๆมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆค่ะ **04**

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
กระทู้แบบนี้ดีนะคะ **34**
อ่านแล้วเหมือนได้สกรีนพี่ๆหลายคนไปในตัว
อยากเห็นพี่ๆมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆค่ะ **04**

ช่ายค่ะ ใครแมนไม่แมนเห็นชัดเลย5555
แล้วก็จะไม่แปลกใจเลยสำหรับ Userที่เจอแต่พวกหลอกๆ

**34** **34** **34**

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ต้องเข้าใจเดี๋ยวนี้ App แต่งภาพมีเยอะค่ะ
บางคนถ่ายรูปขึ้นกล้อง บางคนถ่ายรูปแล้วดรอปลง
แต่เรื่องเงินก็ต้องให้เป็นสินน้ำใจถูกต้องแล้วค่ะ

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้
ต้องเข้าใจเดี๋ยวนี้ App แต่งภาพมีเยอะค่ะ
บางคนถ่ายรูปขึ้นกล้อง บางคนถ่ายรูปแล้วดรอปลง
แต่เรื่องเงินก็ต้องให้เป็นสินน้ำใจถูกต้องแล้วค่ะ

เห็นด้วยกับคอมเม้นต์นี้ค่ะ  **36** 41

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
คนเราทุกคน ความคิดความตั้งใจ ไม่เหมือนกันหรอกครับ
การนัดน้องคนหนึ่ง โดยมีจุดมุ่งหมายอะไรก็แล้วแต่ การแค่เห็นรูปปกแล้วนัด เมื่อเจอตัวจริงแล้วไม่ใช่ เราก็คงเสียความรู้สึก แต่การที่จะไม่ให้อะไรเขาเลย มันก็ไม่ใช่ เพราะเราเลือกที่จะนัดเขาเองไหม แล้วถ้าไม่มั่นใจรูปปก ทำไมไม่คิดที่จะใช้วิธีวิดีโอคอล เพื่อดูหละว่าใกล้เคียงไหม
ที่ผ่านมา ถ้านัดแล้ว ไม่ว่าอย่างไรก็จะให้ แม้ว่าคนที่นัดไป กลายเป็นเหมือนโดนหลอก ค่าขนมบวกค่าเดินทาง จำนวน 1-2 พันมันไม่ได้มากอะไร แต่สำหรับน้องที่ได้รับไป อย่างน้อย เขาก็ได้ต่อชีวิตไปหน่อย
แต่เตือนน้องที่ตั้งใจหลอกพี่ๆ ถ้าน้องเป็นคนที่อยู่ในภาวะลำบาก การกระทำดังกล่าว ไม่ช่วยให้น้องอยู่รอดได้หรอก เพราะคนช่วยได้จริงๆ และบ่อยๆ มีอยู่ไม่เยอะ เมื่อเขาเคยเจอ เคยโดนน้องหลอกมาแล้วครั้งหนึ่ง เขาก็จะระวังตัว และเมื่อเจอน้องอีกครั้ง เขาก็มีสิทธิ์เลือกที่จะไม่ให้อะไรน้องเลย แล้วมันก็ไม่ควรเป็นความผิดของเขา จริงไหม

magiggunna

• Full Member
  • People Like This 31
เอาง่ายสำหรับผมไม่ตรงปกมี2แบบ
1 คนละคนกับรูปที่ส่งมา
2 ไม่บอกสัดส่วนจริง แต่ส่งรูปมาตัวหุ่นดีประมาณเอว24-25 แต่มาเอว30-40
นอกนั้นถ้าดูแล้วใช่คนเดี่ยวกันแน่ๆก็มีค่าเสียเวลาให้