ผู้เขียน หัวข้อ: จะจัดการอย่างไรกับน้องผู้หญิงสวยไม่ตรงปกอย่างรุนแรง มานัดเจอเพื่อหลอกเอาเงิน  (อ่าน 5422 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
นานจะเข้ามาที อ่านแล้วก็ขำๆ แทนที่จะเลือกจะจัดการกับตัวเอง กลับมาหาคำตอบเพื่อจัดการกับคนอื่น??? ก็ไม่แปลกที่เขาจะเจออะไรที่ไม่ต่างจากตัวเขาเองอยู่แบบนั้น..

แม้แต่ดารานางแบบ ตัวจริงก็ยังมีต่างจากรูปที่เห็น แล้วกับการที่คุณเห็นผญ.เพียงแค่รูปเดียว บวกกับจินตนาการของคุณเข้าไปอีกสิบ การที่น้องมาไม่ตรงตามจินตนาการของคุณ กลายเป็นความผิดของน้องซะงั้น??? ทั้งที่แท้จริงแล้วตัวพี่ผู้นัดเองก็ยังก็ไม่สามารถดูแลน้องได้จริง ตกลงเลยไม่รู้ว่าพี่มาหาอะไร หรือแค่มาหาคนที่เป็นรูป???

ไม่ขอออกความเห็นใดๆสำหรับพี่ๆที่ยังจัดการกับตัวเองไม่เป็น ในฐานะที่มีพี่ดูแลอยู่แล้ว คงให้ได้แค่คำแนะนำกับน้องๆว่า ;
1. ให้Focusไปสนใจพี่ที่ตั้งใจมาหาน้องดูแลจริงๆดีกว่า ถ้าตัวน้องจะผิดเพี้ยนไปจากรูปแค่ใบเดียว แต่น้องเรียนDr. หรือน้องกตัญญู หรือน้องอัธยาศัยดี หรือคนอื่นก็ยังเห็นว่าน้องสวยแม้จะแสงสีจะไม่เท่ารูปแค่นั้น “จงอย่าได้ใส่ใจคนที่นัดน้องมา เพื่อแค่ดูว่าตรงกับรูป” เงินเท่าไหร่ก็ไม่คุ้มค่ากับความเสียเวลาเจอพี่เช่นนั้นค่ะ

2. ลองคุยกับกลุ่มพี่ที่เคยดูแลน้องมาก่อน พี่กลุ่มนั้นจะเข้าใจโลก อยู่บนความเป็นจริง และจูนง่ายมากกว่าการมาอธิบายกับคนที่หาน้องสามปีสี่ชาติแล้วยังไม่เจอ หรือ”เยอะ”ไม่ดูตัวเองนั่นแหล่ะค่ะ

3. คุยให้เคลียร์ก่อนนัด บอกไปเลยถ้าคาดหวังเกินงบประมาณห้ามนัด!!! เช็คสเปคพี่ๆก่อนนัดค่ะ การแมทชิ่งของคนสองคนนั้นไม่ง่าย ถ้าพี่คิดไม่เป็นน้องต้องคิดแทนมันค่ะ เพื่อป้องกันตัวน้องเอง เช่น พี่บางคนเตี้ยเป็นตอม่อ สะเออะนัดน้องหุ่นเพรียวชรูดเป็นนางแบบไปแล้วบอกน้องไม่ผ่าน???? ก็เกิดขึ้นได้ถ้าพี่ผู้นั้นคิดว่าเงินใหญ่จนลืมมองตัวเอง555555 

การไม่เสียเวลากับคนที่ควรผ่าน จะช่วยน้องๆให้เหลือเวลาเพื่อเจอคนจริงมากขึ้น อย่ารับเงินเล็กน้อยแล้วพลาดโอกาสเจอคนดีๆ บอกได้เท่านี้ น้องๆคงได้อ่านหลายๆคอมเม้นท์ และรู้แล้วว่าUserไหนเป็นยังไงบ้าง ก็สกรีนๆไปด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ทั้งพี่ดีๆและนัองน่ารักๆนะคะ

**11** **11**

น้องคงจะไม่เข้าใจคำว่า อย่างรุนแรงมั้งครับ คือ ต่างกันมากๆแทบจะไม่เหมือนกันระหว่าง รูป กับ ตัวจริง แค่นี้เริ่มต้นก็ไม่จริงใจแล้ว คือว่า ความจะต่อดีไหม ยิ่งต้องดูแลกันนานๆ ยิ่งต้องจริงใจให้กัน ต้องมีความไว้ใจกัน

ใช่ครับ ไม่ตรงปกอย่างรุนแรง

ผมไล่อ่านดู เหมือนหลายคนจะมองว่า นัดเจอน้องแล้ว ผช ผิดหวังมากๆ กับลักษณะภายนอกตัวจริงของน้องแล้วรีบแยกย้ายนั้น (ต่อให้มีการให้เงินค่าเสียเวลาเล็กๆ น้อยๆ ก็ตาม) เท่ากับ ผิด

IBA

• **
  • People Like This 15
ไม่ตรงปกอย่างรุนแรงเนี่ย ก่อนเจอกันท่าน จขกท. ได้ข้อมูล รูป รึคอลกับน้องมาก่อนบ้างมากน้อยแค่ไหนครับ
ถ้าน้องให้ข้อมูลท่านอย่างตรงไปตรงมา แต่เจอตัวจริงแล้วท่านไม่ถูกใจ
มันเป็นเพราะท่านมีความคาดหวังมากเกินไปรึเปล่า
แต่ถ้าน้องมีเจตนามาหลอกเอาเงิน แค่การคุยกันเบื้องต้นท่านก็น่าจะพอทราบได้ เช่น ใช้รูปสวยๆมาหลอก รึอยากให้นัดเจอกันเร็วๆ

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
เคยได้ยินพี่ๆเล่ามา
เคยเจออยู่หลายกรณีเช่น
1 กลุ่มที่ตั้งใจมากหลอกเพื่อขอค่าเสียเวลา
-แบบนี้วิธีการคือรูปคนอื่นมาหลอกลวง
ว่าเป็นรูปตัวเอง พอไปเจอกันแตกต่างระดับ10

2 กลุ่มที่แต่งรูปชนิดหน้านวลกลืนกับพื้นหลัง
มองเผินๆคิดว่าตุ๊กตากระเบื้อง
-แบบนี้คือตัวจริงคนเดียวกับรูปแหละ แต่ฝีมือแต่งรูป
ระดับพระกาฬ หาตัวจับได้ยาก555

3 กลุ่มที่มุมกล้องดีเป็นเลิศ หาหมุมหลบเนียง
เล่นไฟ ถ่ายรูปขึ้น
-แบบนี้เจอตัวจริงมีมุมคล้ายกับรูป
แต่ก็ดร๊อปไปมากพอสมควร

จากประสบการณ์ที่เคยถาม
กรณีที่1 ใช้รูปคนอื่นแทน
พี่ๆส่วนใหญ่เซย์โนเลย ไม่มีค่าเสียเวลาให้
เพราะเป็นการตั้งใจหลอก
กรณี2,3 แล้วแต่ความรับได้ตามสภาพเป็นจริง
ส่วนใหญ่จะให้ค่ารถ หรืออยู่จ้างแปปๆล่ะชิ่งให้ไว

วิธีจัดการตัวเองของพี่ที่จ้างคือ
1 คอลเลยชัวร์สุด
2 หัดทันเทคโนโลยีแอพแต่งรูป
พิจารณารูปดีดี
3 ทำใจว่ารูปมันก็คือรูปไปวัดดวงหน้างาน
บางคนถ่ายรูปขึ้น บางคนตัวจริงสวยกว่ารูป
จัดการที่ตัวเองง่ายสุดค่ะ คัดกรองเอา

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
หลายๆท่านก็บอกวิธีการพิจารณาเบื้องต้นแล้ว
.............
 **04** **04** **04**
ที่เหลือ แล้วแต่ดวงค่ะ  **25**

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
เคยได้ยินพี่ๆเล่ามา
เคยเจออยู่หลายกรณีเช่น
1 กลุ่มที่ตั้งใจมากหลอกเพื่อขอค่าเสียเวลา
-แบบนี้วิธีการคือรูปคนอื่นมาหลอกลวง
ว่าเป็นรูปตัวเอง พอไปเจอกันแตกต่างระดับ10

2 กลุ่มที่แต่งรูปชนิดหน้านวลกลืนกับพื้นหลัง
มองเผินๆคิดว่าตุ๊กตากระเบื้อง
-แบบนี้คือตัวจริงคนเดียวกับรูปแหละ แต่ฝีมือแต่งรูป
ระดับพระกาฬ หาตัวจับได้ยาก555

3 กลุ่มที่มุมกล้องดีเป็นเลิศ หาหมุมหลบเนียง
เล่นไฟ ถ่ายรูปขึ้น
-แบบนี้เจอตัวจริงมีมุมคล้ายกับรูป
แต่ก็ดร๊อปไปมากพอสมควร

จากประสบการณ์ที่เคยถาม
กรณีที่1 ใช้รูปคนอื่นแทน
พี่ๆส่วนใหญ่เซย์โนเลย ไม่มีค่าเสียเวลาให้
เพราะเป็นการตั้งใจหลอก
กรณี2,3 แล้วแต่ความรับได้ตามสภาพเป็นจริง
ส่วนใหญ่จะให้ค่ารถ หรืออยู่จ้างแปปๆล่ะชิ่งให้ไว

วิธีจัดการตัวเองของพี่ที่จ้างคือ
1 คอลเลยชัวร์สุด
2 หัดทันเทคโนโลยีแอพแต่งรูป
พิจารณารูปดีดี
3 ทำใจว่ารูปมันก็คือรูปไปวัดดวงหน้างาน
บางคนถ่ายรูปขึ้น บางคนตัวจริงสวยกว่ารูป
จัดการที่ตัวเองง่ายสุดค่ะ คัดกรองเอา

ผมนัดเจอน้องมาเกือบ 20 คน
เกินครึ่งเป็นแบบข้อ 2 และข้อ 3 ครับ

Creamiry

• **
  • People Like This 3
ถ้าบอกว่าน้องเขาหลอกลวง ทำไมไม่แจ้งUserน้องคนนั้นให้ท่านอื่นได้ระวังตัวกันไว้ด้วยล่ะคะ? ให้น้องเขาได้ออกมาพูดบ้างว่าความจริงเป็นยังไงดีกว่าไหม? ถ้าใช้คำว่าปก นั่นเพราะพี่ไปส่องปกน้องเขาเองรึป่าว? ไปส่องเขาเองแล้วทำไมจึงว่าเขามาหลอก? แน่ใจนะว่าตัวเองไม่ได้มโนเอง แน่ใจนะว่าพี่ไม่ได้ชอบนัดมั่วเลย แน่ใจนะว่าตัวคุณมีศักยภาพมากพอที่จะเจอผญ.ดีๆกว่านี้555555

กระทู้ที่มีไม่กี่บรรทัดกับคำกล่าวหา ก็ดูแล้วก็เหมือนฝนตกขี้หมูไหลคนอะไรไปเจอกัน555555 พี่ที่ชอบหลอกนัดน้องเล่น ไปเจอน้องที่หลอกเอาฆ่าเสียเวลา ก็เหมาะสมกันดีแล้วนะ จะฆ่าตะกวดให้ตายทั้งโลก คงยากกว่าการหันไปจัดการกับตัวคุณเองง่ายกว่าไหม?

**38** **38** **38**

doomdoom7

• **
  • People Like This 18

rt100

• **
  • People Like This 26
คนที่จะมาหลอกก็เปลี่ยนยูสเซอร์ตลอด บอกไปก็ไม่มีประโยชน์ เคยเจอเหมือนกัน แต่เป็นแบบข้อ 3 ก็เลยเดินเล่นด้วย จ่ายค่าเดินเล่นตามที่ตกลง