ผู้เขียน หัวข้อ: มุมดีๆมันก็มีอยู่ในโลกเทาๆ  (อ่าน 1346 ครั้ง)

Baba555

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
มุมดีๆมันก็มีอยู่ในโลกเทาๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 04:20:23 AM »
สวัสดีคะ พี่ๆเพื่อนๆ wlg หนูขอแชร์ถึงมุมดีๆและประสบการณ์ชีวิตตัวเองที่ได้จากเว็ปนี้อ่านกัน

หนูเล่นเว็ปนี้ครั้งแรกเมื่อ7ปีืัแล้ว ปี2011อายุตอนนั้นก็ประมาณ 18
หนูได้เจอพี่คนนึงตอนแรกรูกจักกันเพราะพี่เขามาช่วยเหลือตอนหนูไม่มีเงิน เจอกันได้สองสามครั้งหนูก็ไปทำงานprที่ร้านน้อองชายพี่เขา ตอนนั้นพี่เขาก็ให้ไปอยู่ห้องพี่เขาอีกห้องแถวที่ทำงาน ไปๆมาเอ้า!!!มาอยู่ห้องนี่กับเราเฉยยยยยยยเมยเอ่ยเลย555 ก็นั้นล่ะคะเราก็อยู่ด้วยกัน คือตอนนั้นหนูโสดด้วยเลิกกกะแฟนคนแรกมาได้สักพัก และเหตุที่ว่าเราอยู่ด้วยกันทุกๆวันเราก็เป็นแฟนกันคะ เพราะพี่เขาก็ไม่ได้มีภรรยา

ตอนคบกันหนูไม่เคยอายเพื่อนหรือคนอื่นๆที่มองเราสองคน หรืออะไรเลย แต่พอคบมาได้สักพัก คะนิสัยคนเจ้าชู้อ่ะนะคะ ก็มารู้ว่าพี่เขาก็ยังช่วยเหลือน้องๆคนอื่นๆในเว็ปอยู่ เลยเกิดอาการเสียจัยอย่างแร๊งงงงงงง เพราะอยู่กับเรา เราก็ดูแล ทำหน้าที่แฟนอย่างดี (ถ้าเปรียบเทียบ พี่เขาก็เหมือนเป็นแฟนหนูคนที่สองในชีวิตตอนนั้นเลย มันเลยเจ็บหนักอยู่)
หนูทะเลาะกัน เลิกกัน ดีกัน แบบนี้อยู่หลายครั้ง จนบอกกับตัวเองว่า ถ้าเรารักเขาเราก็ต้องยอมรับกับสิ่งที่เราต้องเจอและสิ่งที่เขาเป็นให้ได้  ตอนนี้ถ้ายังรักเขาก็รักไป จนหนูกับเขา รักๆเลิก คบกันมาเป็นเวลา 5 ปี คะ

ปี2016มันมีเหตุการณ์ที่ทำให้หนูรู้ว่า ความรักของหนูที่มีให้พี่เขามันหมดไปแล้ว ตั้งแต่วันที่หนูบอกว่าหนูแท้งน้องหนูต้องแอดมินรพ.เพื่อขูดมดลูก พี่คะเขาไม่สนใจใยดีหนูเลย บอกว่ายุ้งงานไม่มีเวลา หนูต้องเผชิญเหตุการณ์นั้นคนเดียว ไม่มรการโทรมาถามถึงอาการหรือคำพูดอะไรที่เป็นห่วงกันเลย ผ่านไปได้เกือบจะเดือน หนูไปรู้ความจริงว่าเขาอยู่กับผู้หญิงคนอื่นตอนที่หนูเขารพ. เจ็บจนจุกหูดับตามองไม่เห็นอะไรเลย เสียใจแทบจะขาดใจตายเลยคะ หนูตัดสินใจจบทุกอย่างด้วยการออกมาเริ่มชีวิตใหม่ พอแล้ว ณ ที่ตรงนั้นเรารับสภาพตัวเองที่ดูไร้ค่าแบบนั้นไม่ได้แล้ว

หนูไม่กลับไปคิดถึงหรืออาลัยอาวอนกับเขาเลย เขาก็มีมาง้อมาคุยเอาเรื่องแมวมาคุยว่าแมวป่วยฝากไปดูทีนู้นนี้นั้นแต่ก็นั้นล่ะคะหนูไม่รู้สึกอะไรแล้ว

มันมีอยู่ช่วงนึงหนูมีปัญหาเรื่องห้องพัก หนูเลยต้องขอกลับไปอยู่ที่บ้านเขา แต่แยกห้องนอนกันนะคะ ไม่ยุ้งเกี่ยวไรกันแบบนั้นเลย แต่เวลาเพื่อนหรือคนรู้จักหนูมาเจอหรือเวลาที่ไปเที่ยวกัน เพื่อนหนูจะชอบบอกว่า คกลับมาคบกันรอบนี้พี่เขาดูเปลี่ยนไปนะมีมาตามมาเฝ้าที่ร้านเหล้าด้วย สายตาที่เขามองหนูก็ดูมีความห่วงใยมากขึ้น เอาจริงนะตอนหนูยังรักเขา หนูอยากให้เขาเป็นแบบนี้กับหนูมากๆ แต่เขามารู้สึกในวันที่มันสายไปแล้วมากๆ ตอนนั้นหนูเลือกที่จะปิดบังคนอื่นๆว่าเขาเป็นเพียง พ่อ ไม่อยากให้ใครรู้ว่าเคยเป็นแฟน หนูก็สงสารเขานะ เขาคงเจ็บแบบที่หนูเคยทรมานกับอาการนั้น แต่หนูไม่ได้รู้สึกว่าหนูรักเขาแล้วมันไม่มีเลย

ตอนนี้เป็นเวลาครึ่งปีที่หนูขอย้ายออกมาจากบ้านของเขา เพราะหนูไม่อยากทำร้ายความรู้สึกของหนูและเขาไปมากกว่านี้
และจริงๆหนูก็เจอแฟนที่หนูวาดฝันไว้ หนูเคยเชื่อว่าความรักแท้ยังมีบนโลกใบนี้ ความรักที่คนสองคนจะไปพร้อมๆกัน
แต่มาวันนี้หนูได้เรียนรู้อย่างนึง ว่าไม่ว่าจะเป็นความรักแบบไหน ถ้าสุดท้ายมันคือการที่ใครคนนึงตัดสินใจจะแยกทางเดิน ผลตอบแทนของมันก็คือ การเสียใจอยู่ดี

และล่าสุดหนูได้เจอพี่คนนึงในเว็บนี้ น่าจะตอนประมาณปลายปี2017ที่หนูมาโพสแต่ตอนนั้นพี่เขาแอดมาแต่หนูไม่ได้คุยและก็ไม่ได้นัดใครเลย

หนูดีใจนะคะที่ได้เจอคุณลุง(พี่เขาแทนตัวเองว่าลุง 5555)
วันแรกที่เจอกัน นัดเจอที่ร้านกาแฟคะ เราไม่ได้คุยกันถึงเรื่องเซ็กหรืออะไรเลย เราพูดคุยกันในเรื่องของการทำงาน การใช้ชีวิตมุมมองทัศนคติ และปรากดว่า เฮ้ยยยยยยยยยยยยเรามีมุมมองและทัศนคติไปในทางเดียวกัน ตั้งแต่ 11โมงจนถึง1ทุ่มมันดีมากๆคะที่ได้มาเจอพี่คนนี้ จนหนูคิดไปว่า ทำไมนะ ทำไมคนที่มีความคิดหรือมุมมองแบบนี้ไม่มาอยู่เป็นคนที่หนูสามารถคบหรือรักกันได้ แอบเสียดาย ถ้าแฟนเก่าหนูเขาเข้าใจและมีมุมมองแบบพี่เขาก็คงจะดี

ขอบคุณสำหรับคนที่มานั้งอ่านจนจบนะคะ เหงาๆนอนไม่หลับคะเลยมาลองแชร์เรื่องราวในช่วงชีวิตนึง 

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
Re: มุมดีๆมันก็มีอยู่ในโลกเทาๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:19:44 AM »
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ของน้องนะครับ พี่เชื่อว่าคนส่วนใหญ่ที่เข้ามาในนี ต่างก็มาเพื่อหาใครซักคนที่จะมาเติมเต็มสิ่งที่ขาดไป ไม่ว่าจะเงิน ความห่วงใย หรืออะไรก็แล้วแต่

สิ่งที่ผ่านไปแล้วก็ขอให้เป็นบทเรียน อะไรที่มันฆ่าเราไม่ได้ มักจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้นครับ
อยู่กับปัจจุบัน รู้จักหน้าที่ของตัวเอง แล้วน้องก็จะเจอคนที่อยู่กับน้องได้เองแหละครับ โชคดีครับ  **38**

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
Re: มุมดีๆมันก็มีอยู่ในโลกเทาๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 12:53:40 PM »
อ่านแล้วอินเลยค่ะ จขกท. ตัดสินใจดีแล้วที่ออกมา ขอให้เจอคนที่ใช่นะคะ ^_^

Napapak

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 05:12:36 PM »
ดีใจกับลุงคนนั้นด้วยนะค่ะ มีคนเขียนการบ้านให้ด้วย AL

Bananaba36

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 08:54:20 AM »
ขอเสริมนิดนึงนะคะ ตอนนี้หนูกับคุณลุง เป็นเหมือน คนที่หนูคอยปรึกษา หรือขอกำลังใจดีๆ เพราะคุณลุงต้องคอยดูแลภรรยาเรื่องที่คอยดูแลก็ห่างออกไป ตอนนี้เรียกได้ว่า หนํโสดเจ้าคร้าาาาาา 555