ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเพลงเศร้าก่อนนอนกันค่ะ TT  (อ่าน 2253 ครั้ง)

Parisintherain

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 7
ฟังเพลงเศร้าก่อนนอนกันค่ะ TT
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 12:01:24 AM »
ไม่เคยมีดวงกับความรักซะเลย
รักใครที่ไร เขาก็ทำเฉยเฉย ~

https://youtu.be/9zSKIDtyv4E

ไม่มีดวงอะไรสักอย่างเลยยยย TT

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ฟังเพลงเศร้าก่อนนอนกันค่ะ TT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 09:33:41 AM »
    ดวง หรือ โชค
คือความพร้อม + โอกาสนะครับ
คนที่อยากมีความรัก ก็ต้องเตรียมความพร้อมของตัวเราไว้
ถ้าเป็นผู้หญิง ก็ต้องีทั้งใบหน้า รุปร่างหน้าตา ดูแลตัวเองดีๆ ผู้ชายชอบผู้หญิงในเบิ้องต้น
ที่รูปร่างหน้า ผิวพรรณ และกลิ่นกายที่เมื่ออยู่ใกล้แล้วสดชื่น จากนั้นจึงจะดูที่นิสัยใจคอ
ว่าเป็นคนอ่อนโยน สุภาพ เข้าใจคนอื่น ไม่ใช่อินดี้ หรือติสเกินไปจนพี่ๆ เค้าเข้าถึงยาก หรือท้อที่จะพยายาม

เมื่อเรามีความพร้อมแล้ว รอโอกาสครับ ซึ่งคนที่มีความพร้อมมากกว่า ก็จะได้โอกาสเร็วและบ่อยกว่า
ได้มีโอกาสเลือกได้มากกว่า

อย่ามัวบ่นหรือรู้สึกท้อแท้ครับ ทำตัวเองให้ดีที่สุด แล้วสิ่งดีๆ จะมีเข้ามาเอง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
Re: ฟังเพลงเศร้าก่อนนอนกันค่ะ TT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 08:47:14 PM »
ตอนนี้ก็คงต้องรอโอกาสค่ะ ตอนนี้จริงๆก็แอบปลื้มๆพี่คนนึงในเว็บอยู่ แต่ดันมีเจ้าของซะแว้ว เลยทำได้แค่คอยอ่านการบ้านพี่เค้าย้อนหลังค่ะ  **25**

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 12:00:48 AM »
ได้ยินเพลงเศร้าทีไร นึกถึงร้านเหล้าทู๊กกกที

**30**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 12:29:45 AM »
ได้ยินเพลงเศร้าทีไร นึกถึงร้านเหล้าทู๊กกกที

**30**

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เศร้าทุกครั้งที่ฟังเพลง  **07**

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 03:34:07 PM »
เราเป็นคนนึงที่ตอนนี้กลายเป็นคนที่ไม่อินกับการมีความรักเลยค่ะ เรียกได้ว่าเฉยชา กับความรักเลยแหละ

หลายคนบอกว่าเราปิด ทั้งๆที่จริงๆเราไม่ได้ปิด แต่เราแค่ไม่เปิด

สำหรับเราแล้วการมีใครซักคนนึงเข้ามาในชีวิต ถ้าไม่ได้ดีไปกว่าการอยู่คนเดียว เราเลือกที่จะไม่มีค่ะเพราะเราไม่ต้องการให้ใครเข้ามาเป็นภาระทางความรู้สึกของเรา

สิ่งสำคัญที่สุดเราว่าไม่ใช่แค่การมีใครซักคนนึงเข้ามาในชีวิตเรา แล้วทำให้เรามีความสุขได้นะคะ
แต่คนที่เข้ามาเค้าก็ต้องรู้สึกแบบเดียวกัน มองเห็นภาพแบบเดียวกัน
คืออยากมีเราอยู่ในทุกช่วงเวลาของชีวิตเค้า ใช้ชีวิตร่วมกัน ทำอะไรร่วมกัน

แต่ตอนนี้ยังไม่เจอเลยค่ะคนที่ทำให้รํสึกแบบนั้น ก็เลยอยู่คนเดียววนไปยาวๆเลยค่ะ 5555

ปล.ขออนุญาตติด Hashtag #ทีมคนเหงา2018 ค่ะ

41
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 05:38:12 AM »
เราเป็นคนนึงที่ตอนนี้กลายเป็นคนที่ไม่อินกับการมีความรักเลยค่ะ เรียกได้ว่าเฉยชา กับความรักเลยแหละ

หลายคนบอกว่าเราปิด ทั้งๆที่จริงๆเราไม่ได้ปิด แต่เราแค่ไม่เปิด

สำหรับเราแล้วการมีใครซักคนนึงเข้ามาในชีวิต ถ้าไม่ได้ดีไปกว่าการอยู่คนเดียว เราเลือกที่จะไม่มีค่ะเพราะเราไม่ต้องการให้ใครเข้ามาเป็นภาระทางความรู้สึกของเรา

สิ่งสำคัญที่สุดเราว่าไม่ใช่แค่การมีใครซักคนนึงเข้ามาในชีวิตเรา แล้วทำให้เรามีความสุขได้นะคะ
แต่คนที่เข้ามาเค้าก็ต้องรู้สึกแบบเดียวกัน มองเห็นภาพแบบเดียวกัน
คืออยากมีเราอยู่ในทุกช่วงเวลาของชีวิตเค้า ใช้ชีวิตร่วมกัน ทำอะไรร่วมกัน

แต่ตอนนี้ยังไม่เจอเลยค่ะคนที่ทำให้รํสึกแบบนั้น ก็เลยอยู่คนเดียววนไปยาวๆเลยค่ะ 5555

ปล.ขออนุญาตติด Hashtag #ทีมคนเหงา2018 ค่ะ

41

ตอนนี้ก็ต้องตั้ง #คนโดนเท2018 แทนละค่า เทบ่อยก่าน้ำอี๊ก  **25**