ผู้เขียน หัวข้อ: ในเว็บนี้มีตัวแบบนี้เยอะมั๊ย  (อ่าน 2532 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
ในเว็บนี้มีตัวแบบนี้เยอะมั๊ย
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 01:37:09 AM »
เมื่อวานแวะไปเที่ยวเว็บหนึ่งพบยูสผญ.คนหนึ่งที่เคยโพสต์หางานแรงไปแสดงคห.เป็นผช.อยากดูแลสาวหม้าย
(ผมเองเคยก็พบลักษณะนี้ในเว็บนี้มายูสหนึ่งเช่นกัน)
มาวันนี้มียูสพี่ผช.ไปแสดงคห.ด่ายูสนี้ว่า เป็นตะกวดสาวหลอกโอนขณะอีกร่างเป็นเสี่ยหลอกฟันเด็ก
อืมม.ชั่วๆแบบนี้มึนๆมั่วๆเผยตัวแบบนี้มีด้วยหรือ(ผมคิดในใจ)

พอดีไม่มีงานทำช่วงนี้ก็เลยอยากมาตั้งกระทู้ถามเล่นๆ ไม่มีสาระอะไรๆ
มีตัวชั่วๆประเภทนี้ที่ทั้งเป็นตะกวดหญิงหลอกโอนตะกวดชายหลอกฟันในตะกวดตัวเดียวกันในเว็บนี้มากน้อยแค่ไหนหรือแค่ตัวเดียว?
และถ้า มีบุคคลิกมันจะเป็นยังงัยมันจะเหมือนพี่ผช.ที่คุยดีจนสาวหลงหรือเป็นแบบไอ้โรคจิต?
ผมว่าน่าจะมีหลายนะและคงจะหลอกล่อคุยดีจนสาวๆหลง 555+++
สาวๆก็ระมัดระวังกัน
 **35**

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
Re: ในเว็บนี้มีตัวแบบนี้เยอะมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 08:07:47 AM »
ไปอ่านเจอทู้ที่ยูส ผช.ด่ายูส ผญ.ว่าเป็นตะกวดสาวหลอกโอนขณะอีกร่างเป็นเสี่ยหลอกฟันเด็กในเว็บนั้นแล้ว   
ยังสงสัยในเจตนาของยูส ผช. เพราะ เคยคุยกับน้องผญ.   น้องไม่ได้ขอให้โอนเงินก่อนเลย
นอกจากนี้ยังเห็นยูส ผช.นั้น แสดงความเห็นด่ายูสอื่นๆว่าเป็นตะกวดบ่อยมาก  ทำให้ไม่แน่ใจว่าเชื่อได้รึป่าว
สังคมที่เต็มไปด้วยการสร้างภาพลวงตาก็เป็นแบบเนี้ย  ดูคล้ายหวังดีแต่มีวาระซ่อนเร้น

jr2230

Re: ในเว็บนี้มีตัวแบบนี้เยอะมั๊ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 09:33:20 PM »
ไปอ่านเจอทู้ที่ยูส ผช.ด่ายูส ผญ.ว่าเป็นตะกวดสาวหลอกโอนขณะอีกร่างเป็นเสี่ยหลอกฟันเด็กในเว็บนั้นแล้ว   
ยังสงสัยในเจตนาของยูส ผช. เพราะ เคยคุยกับน้องผญ.   น้องไม่ได้ขอให้โอนเงินก่อนเลย
นอกจากนี้ยังเห็นยูส ผช.นั้น แสดงความเห็นด่ายูสอื่นๆว่าเป็นตะกวดบ่อยมาก  ทำให้ไม่แน่ใจว่าเชื่อได้รึป่าว
สังคมที่เต็มไปด้วยการสร้างภาพลวงตาก็เป็นแบบเนี้ย  ดูคล้ายหวังดีแต่มีวาระซ่อนเร้น
คงต้องแบ่งเป็น2กรณีครับ
กรณีกล่าวหา ด่ากัน จากยูสนึงต่อยูสนึง ตรงนี้ผมพลาดเองที่ไม่ได้เขียนเรียบเรียงให้ชัดเจน
แต่กรณีนี้ไม่ใช่จุดมุ่งหมายของกระทู้ครับ ใครถูกใครผิดคงต้องให้คู่กรณีเค้าไปแก้ต่างกันเองครับ
ต้องขอโท่ดที่สื่อไม่ชัดเจน
กรณีกระทู้ คือ ผมต้องการเน้นว่า ถ้ามีตะกวดชายปลอมเป็นหญิงทั้งหลอกสาวและหลอกโอนในเว็บนี้จะมีมั๊ยหรือลึกๆในใจผมเองผมคิดว่าคงมีหลายคนที่หากินง่ายๆแบบนี้แต่ไม่มีหลักฐานแค่คิดว่าน่าจะหากินได้ง่ายๆไม่ต้องลงทุนลงแรงอะไรมากมาย เลยตั้งกระทู้เผื่อจะฟังคห.ว่าแต่ละท่านคิดว่ามีแบบนี้หรือไม่ มีมากหรือไม่
ที่สำคัญที่สุดคือ เจตนาเพื่อมาย้ำเป็นการเตือนอ้อมๆให้ฝังอยู่ในใจของผู้อ่อนปสก.หรือผู้ที่ใจอ่อนใจดีครับ
ขอบคุณครับ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 08:03:00 PM »
มีเยอะมากๆ และมีแต่งเรื่องเองให้ดูน่าสงสารเพื่อเรียกความสนใจจากพี่ๆใจบุญเช่นกันค่ะ
 **25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 08:10:48 PM »
ที่แอดจับได้ก็เคยมีให้เห็นครับ เดี่ยวหญิง เดี่ยวชาย

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 11:41:21 PM »
มีคนนึง เคยมีคดีหลอกสาวไปนั่งรถแล้วปล่อยเกาะทิ้ง
แต่ก็ยังอวตารร่างกลับมาหาเหยื่อได้เรื่อยๆ
เราเป็นคนเข้าเว็บไม่บ่อยนะ แต่มาทีไรก็เจอหาอยู่ทุกที ไดอะล็อกคำพูดเดิม
โดนแบนไปก็อวตารกลับมาใหม่ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ไม่รู้ว่าเว็บจะจัดการยังไง

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 08:23:41 AM »
จากที่เคยจับตะกวดได้ แล้วมันเล่าให้ฟัง"มีเยอะ"ค่ะ มันบอกว่ามีผู้ชายโพสต์เป็นผู้หญิงหลอกโอนตังค์ และมีเกย์โพสต์เป็นผู้หญิงหาคนดูแลด้วย มีทั้งทอมทั้งกระเทยสารพัด พี่ที่ยังคิดไม่ได้ก็โดนตะกวดชายหลอกกันเองเป็นวัฏจักรอยู่อย่างนั้น ส่วนน้องผู้หญิงจริงๆก็อยู่ยากขึ้นทุกวัน น่ากลัวฝุดๆ!!!

**08**

jr2230

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 12:26:14 PM »
มีเยอะมากๆ และมีแต่งเรื่องเองให้ดูน่าสงสารเพื่อเรียกความสนใจจากพี่ๆใจบุญเช่นกันค่ะ
 **25**
เรื่องแต่งผมโดนมาหลายคนแต่ที่เชื่อได้แน่ๆคือ เป็นน้องผญ.แท้
รุ้ทั้งรุ้ว่าหลอกก็เต็มใจจะให้หลอกครับ555+++
เหตุผล
สภาพน้องเค้าเหล่านั้นคงเดือดร้อนจริงและคงยากในการจะหาใครจ้างครับ
ขอบคุณครับ

ที่แอดจับได้ก็เคยมีให้เห็นครับ เดี่ยวหญิง เดี่ยวชาย
คนเด่วเป็นทั้งยูสชายยูสหญิง คงไม่ซีเรียสถ้าไม่ได้ใช้ในการทำร้าย ทำลายครับ
กระทู้ที่ตั้งใจกล่าวถึงคือมีผช.ปลอมยูสเป็นสาวหลอกโอนครับ ผมดูถูกผช.ประเภทนี้ครับ มันเสียชาติเกิด
ขอบคุณครับ

มีคนนึง เคยมีคดีหลอกสาวไปนั่งรถแล้วปล่อยเกาะทิ้ง
แต่ก็ยังอวตารร่างกลับมาหาเหยื่อได้เรื่อยๆ
เราเป็นคนเข้าเว็บไม่บ่อยนะ แต่มาทีไรก็เจอหาอยู่ทุกที ไดอะล็อกคำพูดเดิม
โดนแบนไปก็อวตารกลับมาใหม่ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ไม่รู้ว่าเว็บจะจัดการยังไง
กระทู้กล่าวถึงตะกวดชายที่ปลอมเป็นยูสหญิงครับ
ส่วนตะกวดที่น้องกล่าวถึงถ้าปลอมเป็นยูสหญิงหลอกโอนก็ควรด่าครับ
ส่วนเรื่องการจัดการของเว็บผมว่าแอดมินเค้าก็ลุยเต็มที่แล้วครับ
กติกาเว็บแม้ปล่อยมากแต่ผมว่าสาวๆควรระมัดระวังตนเองมากกว่า เคยพบว่าบางเว็บเข้มงวดมากสาวๆยังพลาดเพียบเข้าภาษิตที่ว่า
น้ำร้อนปลาเป็น น้ำเย็นปลาตายครับ
ระมัดระวังและเตือนๆกันเองร่วมด้วยจะดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ

จากที่เคยจับตะกวดได้ แล้วมันเล่าให้ฟัง"มีเยอะ"ค่ะ มันบอกว่ามีผู้ชายโพสต์เป็นผู้หญิงหลอกโอนตังค์ และมีเกย์โพสต์เป็นผู้หญิงหาคนดูแลด้วย มีทั้งทอมทั้งกระเทยสารพัด พี่ที่ยังคิดไม่ได้ก็โดนตะกวดชายหลอกกันเองเป็นวัฏจักรอยู่อย่างนั้น ส่วนน้องผู้หญิงจริงๆก็อยู่ยากขึ้นทุกวัน น่ากลัวฝุดๆ!!!
 **08**
นี่สิตัวจริง จับตะกวดได้
เก่งครับ 555+++
ขอบคุณครับ

เยอะไหม  ไม่ทราบ มีไหม คงมี  เพราะ สมัยนี้ น่าจะมี คนที่หากินกับการหลอกลวงคนทางออนไลน์ เยอะ  ไม่ว่าจะเป็นเวปแบบไหน
ผมเชื่อว่ามีเยอะเช่นกันครับ
ขอบคุณครับ