ผู้เขียน หัวข้อ: ลาก่อนนะคะ คนดีของหนู  (อ่าน 1685 ครั้ง)

Anothergurl

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 8
ลาก่อนนะคะ คนดีของหนู
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 04:28:40 PM »
มองหาพี่ดูแลอยู่พักนึง ได้รู้จักกับพี่ พี่เป็นคนที่ดีมากคนนึงสำหรับหนู
หนูมีความสุขที่ได้อยู่กับพี่ ตอนแรกที่เรามาเจอกัน
ในวันที่ฝนตก ก่อนแยกกัน พี่เอาร่มมาให้ใช้ แล้ววิ่งฝ่าฝนกลับไปที่รถ
ในครั้งต่อมา หนูตั้งใจจะเอาร่มมาคืน ฝนก็ตกลงมาอีก
"เอาไปใช้เถอะ ไม่ต้องคืนพี่หรอก ดีกว่าเราป่วย" หนูยังจำได้ดีที่พี่บอกแบบนั้น

.
เราติดต่อกันบ้าง หายๆไปกันบ้าง หนูรู้ดีว่าการที่เราเจอกันตรงนี้มันไม่ยั่งยืน
ความสัมพันธ์ของเรามันโปร่งบาง อาจจะไม่เห็น แต่ก็มีอยู่

.
พวกเราเจอกันอีกครั้งในฤดูหนาว พวกเราไม่ดูหนัง
มือของพี่เย็นมาก ส่วนมือของหนูมีแต่เหงื่อ หนูเป็นคนที่เจออากาศเย็นแล้วก็ง่วง จะหลับให้ได้
พี่บอกไม่เป็นไร ซบพี่ มากับพี่จะไปนั่งทรมานทำไม
พวกเราเปิดโรงแรม แรกที่รู้ว่า การนอนกอดกันเฉยๆมีอยู่จริง ต่างคนต่างนอน

.
พวกเราเจอกันอีกครั้งในช่วงสิ้นปี พี่บอกว่ามีของขวัญจะให้
มันเป็นของขวฯชิ้นเล็กๆมีค่ายิ่งใหญ่มากสำหรับหนู
เราอยู่ด้วยกัน สัมผัสของพี่หนูยังจำได้
ทั้งทะนุถนอมแล้วก็นุ่มนวล พี่บอกหนูว่า พี่มีความสุขมาก หนูก็มีความสุข
พี่บอกว่ารักหนูมาก หนูก็เหมือนกัน
แต่อันนี้หนูไม่ได้พูด หนูพูดไม่ได้ เพราะเราสองคนมีสิ่งที่เราข้ามไปหากันไม่ได้
สิ่งนั้นเรียกว่าความจริง

.
พวกเรายังเจอกัน เดือนละครั้ง สองครั้ง
หนูยังอยู่ที่เดิม แต่พี่อ่านเริ่มไม่ตอบข้อความของหนูแล้ว
ทั้งๆที่รู้แก่ใจว่าทุกอย่างมันไม่ยั่งยืน ทว่าตลอดฤดูร้อนที่ผ่านมาหนูก็ยังอยู่ลำพัง
เพราะกลัวว่าพี่จะกลับมาแล้วไม่เจอหนู

.
ตอนนี้วันฝนตกนั่นมันกำลังจะกลับมาอีกครั้ง
ต่างตรงที่ว่าเราสองคนคงไม่มีโอกาสได้เจอกันอีกแล้ว
ต่อให้พี่กลับมาตอนนี้ หนูเองก็คงไม่รออยู่ตรงนั้นแล้วเหมือนกัน หนูชินชาเกินจะกลัวมันแล้ว.

ลาก่อนนะคะ คนดีของหนู.

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: ลาก่อนนะคะ คนดีของหนู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 04:59:48 PM »
เป็นกำลังใจให้นะครับ เก็บเรื่องราวดีๆไว้ให้คิดถึงบ้างก็พอครับ

Minginho

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 06:05:22 PM »
ขอให้น้องโชคดีกับเส้นทางข้างหน้านะฮะ

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 06:57:09 PM »
  แลดูน่าเศร้าสร้อยเหงาหงอย ตาละห้อยชะเง้อคอยมองหา
รอนานแค่ไหนใยไม่กลับมา ก็แค่อนิจจาพามาเจอ
มีบุญได้มาพานพบ ใยจบเร็วเกินกว่าแกล้งใจเผลอ
ก็ยังมีวาสนาพามาเจอ ฉันและเธอพบเจอคือฝันไป
โลกมันกลมต่างคนต่างคิด มันเป็นสิทธิ์ถ้าพอใจถึงมาเสนอ
ให้พบหน้ากลับหายไม่อยากเจอ จำจากเธอคิดถึงเธอคือเรื่องจริง
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

Deletes

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 12:12:44 AM »
แวะมาเป็นกำลังใจนะคะ
A queen never come in second time

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 09:32:38 AM »
เป็นกำลังใจให้นะครับ......
อ่านแล้วเข้าใจครับว่าเป็นอย่างไร....

เดินเข้าซอยตันนะครับ...ถึงซอยจะสวยงามรื่นรมณ์...
พอสุดทางก็ต้องเดินกลับออกมาแล้วไปต่อ.....

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ