ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อถึงคราวที่ความรัก... บังตา ❤️❤️  (อ่าน 2699 ครั้ง)

LemonSeed

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
เมื่อถึงคราวที่ความรัก... บังตา ❤️❤️
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 11:06:32 PM »
เชื่อว่าหลายๆ คน คงต้องเคยตกอยู่ในอาการ..ความรักเข้ามาบังตาเหมือนกัน อาการที่เป็นแล้วมันหายยาก ซึ่งคนที่ไม่เคยเป็นก็อยากเป็น ส่วนคนที่เคยเป็นก็คงถวิลหาอยากให้อาการนี้กลับมา สรุปแล้วอาการที่ว่ามันเป็นยังไงกันนะ**06** **06**

ย้อนกลับไปเมื่อปีก่อน หนูได้มีโอกาสรู้จักกับพี่ท่านหนึ่ง พี่เป็นผู้ชายที่สุภาพมาก จะเรียกว่าสุภาพบุรุษก็ได้นะคะ พี่ให้เกียรติผู้หญิงและไม่เคยฉกฉวยโอกาสเลยถึงแม้ว่าสถานที่และบรรยากาสมันจะเอื้ออำนวยก็ตาม พี่คนนี้ของหนูเค้าเป็นผู้ชายที่อบอุ่นเหลือเกิน และที่สำคัญน้ำใจของพี่ที่เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่คอยช่วยเหลือน้องๆ ไม่ว่าจะเป็นหนู หรือน้องๆ คนอื่นที่เดือดร้อน ถ้าได้เอ่ยปากขอให้พี่ช่วยแล้ว หากเรื่องนั้นมันสมเหตุสมผลพี่ก็ยินดีช่วยเสมอมา ซึ่งสาวๆ หลายคนในห้องนี้ก็คงจะรู้จักพี่เป็นอย่างดี

ในวันแรกที่เราทั้งคู่ได้มีโอกาสเจอกัน เป็นวันที่เราไม่ได้เตรียมตัวเพื่อจะออกมาเจอกันเลย หนูออกไปทำธุระที่สนามบิน พี่ก็ออกไปเจอก๊วนของพี่ที่นัดกันไว้ แต่ด้วยเหตุอะไรดลใจก็ไม่รู้หนูถึงได้ทักไลน์พี่ไป ถามว่าวันนี้สะดวกมั้ยคะออกมาทานข้าวกัน
ยิ้มละมุน..ในสายลมหนาว ❄️❄️

LemonSeed

• Newbie
  • *
Re: เมื่อถึงคราวที่ความรัก... บังตา ❤️❤️
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 11:14:35 PM »
คุณพี่คนดีของหนูก็ตอบกลับมาอย่างรวดเร็ว ได้ซิจ๊ะแต่คอยพี่ก่อนนะพี่คงไปถึงประมาณ 3 ทุ่ม

3 ทุ่มก็แล้ว 4 ทุ่มก็แล้ว พี่ก็ยังไม่มา !!! จนในใจน้องนี้คิดว่าเอาแล้วงัยโดนแล้วมั้ยหล่ะเรา แต่สุดท้ายคุณพี่คนดีของหนูก็มาค่ะ ีสมกับที่รอคอยจริงๆ เจอกันแว๊ปแรกหนูก็ประหม่าไม่กล้าที่จะคุยกับพี่เท่าไหร่ ก็ได้แต่ส่งยิ้มหวานให้พี่เป็นระยะๆ แต่พอเริ่มที่จะคุ้นชินกันเท่านั้นแหล่ะ ต่างคนต่างพูดเป็นน้ำไหลไฟดับเลยค่ะ เมื่อนาฬิกาบอกเวลาเที่ยงคืนก็ได้เวลาที่เราต้องแยกย้ายแล้ว คุณพี่คนดีของหนูก็แวะขับรถมาส่งที่บ้าน พี่ไม่ได้ล่วงเกินอะไรเราเลย แค่ขอจับมือในช่วงที่ขับรถแค่นั้นเอง อยากจะบอกว่ามือของคุณพี่นุ่มนิ่มน่าจับมากเลยค่ะ :))

และพี่คนดีของหนูคนนี้เค้าก็เป็นคนที่ใส่ใจในรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ มาก พี่รู้ว่าหนูชอบทานขนมหวานพี่ก็อุตส่าหอบหิ้วทองหยิบ ทองหยอด ฝอยทอง เม็ดขนุนมากฝาก ไม่ใช่แค่ฝากหนูคนเดียวนะคะ ยังฝากให้พี่ๆ ที่ทำงานของหนูด้วย น่ารักจริงๆ เลยพ่อคุณ  **34**  พี่จะชอบพาหนูไปทานอาหารดีๆ อร่อยๆ เสมอ ถึงแม้จะงานยุ่งแทบตายพี่ก็ไม่เคยลืมที่จะแวะมาทานข้าวกันบ่อยๆ มีครั้งหนึ่งที่หนูจำได้ไม่เคยลืม พี่มีประชุมแถวที่ทำงานหนูพอดี และเราก็มีเวลาแค่ทานกลางวันกัน แต่พี่ก็อุตส่าเลือกร้านที่ทำให้หนูประทับใจเหลือเกิน ไม่ใช่เพราะร้านที่หรูแต่เพราะเหตุผลที่พี่บอก “เราไม่ได้เจอกันมานานมากแล้ว พี่อยากให้เราทานอะไรอร่อยๆ ไม่ใช่เร็วอย่างเดียว” เห็นมั้ยหล่ะบอกแล้วว่าพี่ท่านน่ารักจริงๆ :))

อีกหลายสิ่งหลายอย่างที่พี่คนนี้ทำเพื่อหนู ตลอดระยะเวลาที่เรารู้จักกันพี่ให้ทั้งความรัก ความสุข และความห่วงใย ช่วงเวลาที่ได้อยู่ใกล้ๆ มันเป็นอะไรที่มากกว่าความสุข แต่ด้วยวันนี้...วันที่สถานะของเราทั้งคู่ต้องเปลี่ยน พี่และหนูย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้อีกแล้ว ก็คงจะได้แต่นึกถึงในวันที่เราทั้งคู่เคยมีความสุขกัน อนาคตต่อจากนี่ไปเราก็คงเป็นเพียงมิตรที่มีแต่ความปรารถนาดีให้กันตลอดไป

สุดท้าย..ท้ายสุดถ้าใครที่กำลังดูแลคุณพี่คนดีของหนูคนนี้อยู่ อยากจะขอฝากไว้ข้อนึง คือ ขอให้นวดขาให้แกเยอะๆ นะคะ พี่แกขับรถไกลทั้งวัน :))

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: เมื่อถึงคราวที่ความรัก... บังตา ❤️❤️
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 11:53:05 PM »
ต่างคนต่างทำตัวน่ารักให้กันและกัน ได้ฟังแล้วก็พลอยยิ้มไปด้วยเลยครับ
ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 02:51:46 AM »
บางความสัมพันธ์ พอเรามานึกย้อนถึง ก็ทำให้รู้สึกได้ว่าที่ผ่านมาเรามีความทรงจำดีๆร่วมกับคนๆนึงมากขนาดไหน
คนๆนั้นที่ทำให้ใจเต้นแรงเวลาที่อยู่ด้วยกัน คนที่ทำให้เรากระวนกระวายได้เวลาที่เค้าหายไป คนที่เราจะคิดถึงเสมอเวลาที่พบเจอกับเรื่องอะไรมา อยากจะเล่าให้ฟัง อยากจะให้เค้ารับรู้ว่าแต่ละวันของเราเป็นยังไง

บางครั้งความสัมพันธ์ก็ไม่อาจพัฒนา ไม่สมหวังอย่างที่เราอยากให้เป็นหรอกค่ะ แต่สุดท้ายแล้ว มันก็ทำให้เราได้รู้จักคนดีๆเพิ่มขึ้นอีกคน
ทำได้แค่เก็บความทรงจำดีๆเอาไว้ ... และก็หวังว่าเค้าก็จะมีเราอยู่ในพื้นที่เล็กๆของความทรงจำเช่นกัน

ปล.แอบอินนิดหน่อย 5555 ไม่เป็นไรเนอะ เดี๋ยววันนึงเราก็คงจะเจอคนที่ทำให้เรารู้สึกแบบนี้ได่อีกครั้ง บีบมือ แตะไหล่ นะคะ  41

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 07:48:56 AM »
ชีวิตที่นี่ก็แบบนี้ครับ เราได้เจอคนดีๆ ใส่ใจเรา
ทำให้เรามีความสุข นั่นคือโชคดีมากๆ และทุกอย่างมันย่อมผ่ามาเพื่อจะผ่านไป

อ่านแล้วยังไม่เห็นว่าตรงไหนคือความรักบังตานะครับ
เห็นแต่มดตอมตาคนอ่านครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 12:38:54 PM »
ต่างคนต่างทำตัวน่ารักให้กันและกัน ได้ฟังแล้วก็พลอยยิ้มไปด้วยเลยครับ
ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ

บนความสัมพันธ์ที่ค่อยๆ พัฒนา มันย่อมเป็นอะไรที่มีความจีรังและยั่งยืน วันนี้สถานะของเราอาจต้องเปลี่ยนจากคนที่เคยผูกพัน กลายเป็นที่รักฉันมิตร แต่ก็อย่างที่ว่านะคะ “ชีวิตก็ต้องดำเนินค่อไป”

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ **36**

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 12:47:09 PM »
บางครั้งความสัมพันธ์ก็ไม่อาจพัฒนา ไม่สมหวังอย่างที่เราอยากให้เป็นหรอกค่ะ แต่สุดท้ายแล้ว มันก็ทำให้เราได้รู้จักคนดีๆเพิ่มขึ้นอีกคน
ทำได้แค่เก็บความทรงจำดีๆเอาไว้ ... และก็หวังว่าเค้าก็จะมีเราอยู่ในพื้นที่เล็กๆของความทรงจำเช่นกัน

ปล.แอบอินนิดหน่อย 5555 ไม่เป็นไรเนอะ เดี๋ยววันนึงเราก็คงจะเจอคนที่ทำให้เรารู้สึกแบบนี้ได่อีกครั้ง บีบมือ แตะไหล่ นะคะ  41

จริงอย่างที่ว่าเลยค่ะ “ทำได้แค่เก็บความทรงจำดีๆ เอาไว้ และก็หวังว่าเราอาจจะอยู่ในพื้นที่เล็กๆ ของเค้าตลอดไป” บทสรุปสุดท้ายของความสัมพันธ์ที่ไม่สมหวังมันก็อาจจะเจ็บนิดๆ แต่ก็ทำให้เราเข้มแข็งขึ้นอีกนิดนึงเนอะ  **36**

ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ ขอกอดอุ่นๆ เพิ่มขึ้นจากบีบมือ แตะไหล่ด้วยเนอะ  **36**

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 12:59:02 PM »
ชีวิตที่นี่ก็แบบนี้ครับ เราได้เจอคนดีๆ ใส่ใจเรา
ทำให้เรามีความสุข นั่นคือโชคดีมากๆ และทุกอย่างมันย่อมผ่ามาเพื่อจะผ่านไป

อ่านแล้วยังไม่เห็นว่าตรงไหนคือความรักบังตานะครับ
เห็นแต่มดตอมตาคนอ่านครับ

ที่ผ่านมาความสุขของเราเกิดขึ้นได้เพราะความเอาใจใส่และดูแลซึ่งกันและกัน หนูคิดว่าได้ทำทุกวันเต็มที่แล้ว ถึงแม้ว่าเราจะไม่ได้เจอกันทุกวันด้วยเหตุผลหลายๆ อย่าง แต่ทุกข้อความ ทุกตัวอักษรที่ส่งถึง หนูเชื่อว่าพี่เค้าคงรับรู้ได้ เมื่อสิ่งที่พี่เลือกในวันนี้คือความสุข หนูก็พร้อมที่จะเข้าใจและยอมถอยออกมาค่ะ **01**

แต่มันติดที่ความรักบังตา...หนูเลยยังหาทางออกไม่เจอ  **36** ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะพี่ kaptan

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 01:10:09 PM »

จริงอย่างที่ว่าเลยค่ะ “ทำได้แค่เก็บความทรงจำดีๆ เอาไว้ และก็หวังว่าเราอาจจะอยู่ในพื้นที่เล็กๆ ของเค้าตลอดไป” บทสรุปสุดท้ายของความสัมพันธ์ที่ไม่สมหวังมันก็อาจจะเจ็บนิดๆ แต่ก็ทำให้เราเข้มแข็งขึ้นอีกนิดนึงเนอะ  **36**

ขอบคุณนะคะสำหรับกำลังใจ ขอกอดอุ่นๆ เพิ่มขึ้นจากบีบมือ แตะไหล่ด้วยเนอะ  **36**

ไม่กล้ากอดค่ะ กลัวจะพากันร้องไห้
ตอนเราเจอเหตุการณ์ประมาณนี้เราเองก็ช็อค เสียหลักไปเหมือนกันค่ะ
ไม่ได้โกรธ หรืออะไรกับคนที่จะไปนะคะ แค่ไม่ทันได้เตรียมใจ มันก็เลยนอยด์ๆ เคว้งๆบอกไม่ถูก ถึงกับต้องเก็บตัวอยู่พักนึงเลยแหละ 5555
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ให้กำลังใจเยอะๆเลยค่ะ เข้มแข็งให้ได้ไวๆ
ปล. นึกถึงเพลงนี้เลย

https://youtu.be/0qDG7iL-nfs

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

LemonSeed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 01:23:57 PM »

ไม่กล้ากอดค่ะ กลัวจะพากันร้องไห้
ตอนเราเจอเหตุการณ์ประมาณนี้เราเองก็ช็อค เสียหลักไปเหมือนกันค่ะ
ไม่ได้โกรธ หรืออะไรกับคนที่จะไปนะคะ แค่ไม่ทันได้เตรียมใจ มันก็เลยนอยด์ๆ เคว้งๆบอกไม่ถูก ถึงกับต้องเก็บตัวอยู่พักนึงเลยแหละ 5555
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ให้กำลังใจเยอะๆเลยค่ะ เข้มแข็งให้ได้ไวๆ
ปล. นึกถึงเพลงนี้เลย

https://youtu.be/0qDG7iL-nfs

เพลงขึ้นต้นมาท่อนแรกน้ำตาเราก็ซึมแล้วค่ะ
“ตั้งแต่ครั้งที่เราจากกันแสนไกล เหตุและผลมากมายไม่เคยสำคัญ เท่ากับความรู้สึก ที่ใจของฉันนั้นเก็บให้เธอ”

ฝนก็ดันตกลงมาอีกนี่ จะเป็นใจอะไรกันขนาดนี้ **01**

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ สำหรับกำลังใจดีๆ เราสัญญาว่าจะตามรอยยิ้มของเรากลับมาในเร็ววัน  **36**