ผู้เขียน หัวข้อ: มันมีจริงเหรอคะ เหตุผลที่เลิกแฟน เพื่ออยากให้แฟนไปเจอคนที่ดีกว่า???  (อ่าน 5585 ครั้ง)

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
มันมีจริงๆ หรือมันเป็นข้ออ้างอ่ะคะ อยากรู้???
[/size]

**40**
If you miss love, that is you miss life.

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
มีจริงหรือเปล่าไม่รู้ครับ(ถึงมีก็คงน้อยมากๆ)  ส่วนใหญ่มักจะเป็นข้ออ้างซะมากกว่า

เอาตัวผมเองเลยแล้วกัน  ตอนคบกับแฟนใหม่ๆ ตอนนั้นผมยังไม่มีอะไรเลย  เคยบอกตัวเองเหมือนกันว่า  ถ้าแฟนได้เจอคนที่ดีกว่าผมและเขาตัดสินใจจะไป ผมคงไม่ห้ามหรืออ้อนวอนให้เธออยู่(อยากให้เธอเจอคนที่ดีและมีชีวิตที่ดี)  แต่ถ้าเธอไม่เจอใครที่ดีจริงๆหรือถึงเจอแต่เธอเลือกที่จะไม่ไป  สิ่งที่ผมจะทำคือพยายามให้มากขึ้นเพื่อทำให้เธอเจอสิ่งดีๆด้วยตัวผมเอง  แต่ไม่ใช่การบอกเลิกเธอเพื่อให้ไปเจอคนใหม่ที่ดีกว่าแน่นอนครับ

วันใหม่

มีจริงหรือเปล่าไม่รู้ครับ(ถึงมีก็คงน้อยมากๆ)  ส่วนใหญ่มักจะเป็นข้ออ้างซะมากกว่า

เอาตัวผมเองเลยแล้วกัน  ตอนคบกับแฟนใหม่ๆ ตอนนั้นผมยังไม่มีอะไรเลย  เคยบอกตัวเองเหมือนกันว่า  ถ้าแฟนได้เจอคนที่ดีกว่าผมและเขาตัดสินใจจะไป ผมคงไม่ห้ามหรืออ้อนวอนให้เธออยู่(อยากให้เธอเจอคนที่ดีและมีชีวิตที่ดี)  แต่ถ้าเธอไม่เจอใครที่ดีจริงๆหรือถึงเจอแต่เธอเลือกที่จะไม่ไป  สิ่งที่ผมจะทำคือพยายามให้มากขึ้นเพื่อทำให้เธอเจอสิ่งดีๆด้วยตัวผมเอง  แต่ไม่ใช่การบอกเลิกเธอเพื่อให้ไปเจอคนใหม่ที่ดีกว่าแน่นอนครับ

นั่นน่ะสิคะ ไม่ควรเลิกกันด้วยเหตุผลแบบนี้เลย T_T

If you miss love, that is you miss life.

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้
เคยคบกะรุ่นพี่ที่ห่างเราปีนึง
เหตุผลแบบแย่กว่านี้อีกค่ะ
บอกว่าลืมแฟนเก่าไม่ได้ 555

วันใหม่

น่าจะข้ออ้างครับ  ประมาณ หาเหตุผลไม่ได้ แบบแถๆกันไป  คล้ายๆ เธอดีเกินไปอะไรประมาณนั้น บลาๆ

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นข้ออ้างค่ะ แต่มันงงตรงที่คบกันหลายปี และสัมผัสได้ตลอดว่าเขาดูแลเราดีและรักเรามาก ถึงขั้นวางแผนจะแต่งงานในไม่กี่เดือนนี้แล้ว จู่ๆเขาประสบปัญหาธุรกิจรุนแรงไม่คาดฝัน แรงขนาดที่เรียกว่าทำเขาฟิวส์ขาดจนหลบหนีผู้คนแม้กระทั่งเรา แล้วกลับมาพร้อมกับเหตุผลแบบนี้เลยงงๆ???

**40**

วันใหม่

แป่วววว เป็นกำลังใจให้นะคะ
ถ้าเหตุผลแบบนั้นชัดเจนเลยผู้ชายผิด
แต่เหตุผลแบบที่บอกเราดีเกินไปนี่มันงงๆ???
แล้วเหมือนเราผิดเหรอที่ดีไปเนี่ย55555

**08**

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
   น่าจะข้ออ้างครับ  ประมาณ หาเหตุผลไม่ได้ แบบแถๆกันไป  คล้ายๆ เธอดีเกินไปอะไรประมาณนั้น บลาๆ

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นข้ออ้างค่ะ แต่มันงงตรงที่คบกันหลายปี และสัมผัสได้ตลอดว่าเขาดูแลเราดีและรักเรามาก ถึงขั้นวางแผนจะแต่งงานในไม่กี่เดือนนี้แล้ว จู่ๆเขาประสบปัญหาธุรกิจรุนแรงไม่คาดฝัน แรงขนาดที่เรียกว่าทำเขาฟิวส์ขาดจนหลบหนีผู้คนแม้กระทั่งเรา แล้วกลับมาพร้อมกับเหตุผลแบบนี้เลยงงๆ???

**40**

ถ้าแบบนั้น ก็น่าเห็นใจครับ  เขาคงหวังดีกับน้องมากกว่า  บางทีศักดิ์ศรีก็ค้ำคอ  เขาคงไม่อยากให้น้องเจอเขาตอนแย่ๆ

ตามนี้เลยครับ  ถ้าเหตุการณ์เป็นแบบนี้  โอกาสที่จะเลิกเพราะเหตุผลนี้ก็มีสูงครับ 

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
  • ให้ชีวิตมี ’รอยยิ้ม‘ อยู่เสมอ แม้วันที่ ‘หาเรื่องยิ้ม’ แทบจะไม่ได้

ถ้าเหตุผลแบบนั้นชัดเจนเลยผู้ชายผิด
แต่เหตุผลแบบที่บอกเราดีเกินไปนี่มันงงๆ???
แล้วเหมือนเราผิดเหรอที่ดีไปเนี่ย55555

**08**

ถ้าดีเกินไปนี่คงเพราะ เขาอาจจะอยากเลิกแต่เราไม่มีข้อเสียอะไร
เขาก็เลยเอาเรื่องนี้มาบอกเลิกมั้งคะ แปลกแฮะผช.คนนี้ 555

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734

**40**
ถ้าไม่มีเหตุผลอื่น แฟนน้องคงปรารถนาดีกับนเองมากๆ ครับ
แต่ส่วนมาก คำอ้างแบบนี้ แนวนี้ คือแค่ทำให้ตัวเองไม่ดูเลวร้ายนักเท่านั้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

วันใหม่

**08**

ถ้าดีเกินไปนี่คงเพราะ เขาอาจจะอยากเลิกแต่เราไม่มีข้อเสียอะไร
เขาก็เลยเอาเรื่องนี้มาบอกเลิกมั้งคะ แปลกแฮะผช.คนนี้ 555

เราสัมผัสได้ชัดเจนว่าเขาไม่อยากเลิกนะคะ
เพราะก่อนประสบปัญหาเขาก็สู้เพื่อเราพอสมควรก่อนจะฟิวส์ขาด

แต่เหมือนในขณะเดียวกันเขาก็อีโก้สูงด้วย
เราเลยไม่รู้ว่าความจริงมันคือข้ออ้างหรือเหตุผลจริงๆกันแน่???

**07**