Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

มันมีจริงเหรอคะ เหตุผลที่เลิกแฟน เพื่ออยากให้แฟนไปเจอคนที่ดีกว่า???

(1/4) > >>

วันใหม่:
มันมีจริงๆ หรือมันเป็นข้ออ้างอ่ะคะ อยากรู้???[/size]

**40**

คนภูธร:
มีจริงหรือเปล่าไม่รู้ครับ(ถึงมีก็คงน้อยมากๆ)  ส่วนใหญ่มักจะเป็นข้ออ้างซะมากกว่า

เอาตัวผมเองเลยแล้วกัน  ตอนคบกับแฟนใหม่ๆ ตอนนั้นผมยังไม่มีอะไรเลย  เคยบอกตัวเองเหมือนกันว่า  ถ้าแฟนได้เจอคนที่ดีกว่าผมและเขาตัดสินใจจะไป ผมคงไม่ห้ามหรืออ้อนวอนให้เธออยู่(อยากให้เธอเจอคนที่ดีและมีชีวิตที่ดี)  แต่ถ้าเธอไม่เจอใครที่ดีจริงๆหรือถึงเจอแต่เธอเลือกที่จะไม่ไป  สิ่งที่ผมจะทำคือพยายามให้มากขึ้นเพื่อทำให้เธอเจอสิ่งดีๆด้วยตัวผมเอง  แต่ไม่ใช่การบอกเลิกเธอเพื่อให้ไปเจอคนใหม่ที่ดีกว่าแน่นอนครับ

วันใหม่:

--- อ้างจาก: ชื่ออะไรดี ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 09:47:01 AM ---มีจริงหรือเปล่าไม่รู้ครับ(ถึงมีก็คงน้อยมากๆ)  ส่วนใหญ่มักจะเป็นข้ออ้างซะมากกว่า

เอาตัวผมเองเลยแล้วกัน  ตอนคบกับแฟนใหม่ๆ ตอนนั้นผมยังไม่มีอะไรเลย  เคยบอกตัวเองเหมือนกันว่า  ถ้าแฟนได้เจอคนที่ดีกว่าผมและเขาตัดสินใจจะไป ผมคงไม่ห้ามหรืออ้อนวอนให้เธออยู่(อยากให้เธอเจอคนที่ดีและมีชีวิตที่ดี)  แต่ถ้าเธอไม่เจอใครที่ดีจริงๆหรือถึงเจอแต่เธอเลือกที่จะไม่ไป  สิ่งที่ผมจะทำคือพยายามให้มากขึ้นเพื่อทำให้เธอเจอสิ่งดีๆด้วยตัวผมเอง  แต่ไม่ใช่การบอกเลิกเธอเพื่อให้ไปเจอคนใหม่ที่ดีกว่าแน่นอนครับ

--- End quote ---

นั่นน่ะสิคะ ไม่ควรเลิกกันด้วยเหตุผลแบบนี้เลย T_T

♡ แก้มยุ้ยไม่ใช่ชื่อ ♡:
เคยคบกะรุ่นพี่ที่ห่างเราปีนึง
เหตุผลแบบแย่กว่านี้อีกค่ะ
บอกว่าลืมแฟนเก่าไม่ได้ 555

วันใหม่:

--- อ้างจาก: thunder ที่ พฤษภาคม 13, 2018, 10:52:13 AM ---   น่าจะข้ออ้างครับ  ประมาณ หาเหตุผลไม่ได้ แบบแถๆกันไป  คล้ายๆ เธอดีเกินไปอะไรประมาณนั้น บลาๆ

--- End quote ---

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นข้ออ้างค่ะ แต่มันงงตรงที่คบกันหลายปี และสัมผัสได้ตลอดว่าเขาดูแลเราดีและรักเรามาก ถึงขั้นวางแผนจะแต่งงานในไม่กี่เดือนนี้แล้ว จู่ๆเขาประสบปัญหาธุรกิจรุนแรงไม่คาดฝัน แรงขนาดที่เรียกว่าทำเขาฟิวส์ขาดจนหลบหนีผู้คนแม้กระทั่งเรา แล้วกลับมาพร้อมกับเหตุผลแบบนี้เลยงงๆ???

**40**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version