ผู้เขียน หัวข้อ: โดนบ่อยจนอยากเลิกทำอะไรแบบนี้  (อ่าน 1878 ครั้ง)

JIMMYJANNY

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
โดนบ่อยจนอยากเลิกทำอะไรแบบนี้
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 02:11:14 AM »
ดีค่ะหนูเขียนกระทู้อยู่บ่อยๆเวลาหนูหันไปไม่เจอใครหนูก็คิดถึงเว็บนี้ชื่อจุ๊บค่ะจุ๊บรับงานเที่ยวบ่อยมากดูหนังกินข้าวไปสวนน้ำไปดื่มกาแฟเดินห้างสาระพัดค่ะพอช่วงหลังมานี้จุ๊บช็อตค่ะงานที่ทำอยู่ก็ต้องหนุดไปเพราะต้องกลับไปเรียนปวสให้จบดรอปไว้เหลืออีกแค่1ปีพอจะเรียนก็ต้องใช้เงินมาก+ุุุุจุ๊บมีลูกแล้วเลยต้องใช้เงินมากทวีคูณจุ๊บหาทางออกไม่ได้เลยค่ะพี่แต่ล่ะคนเข้ามาหาจุ๊บทำท่าจะช่วยเหลือแต่เค้าก็ช่วยบ้างหลอกบ้างเดือนนี้ทั้งเดือนโดนหลอกนัดให้ออกไปเจอ2-3ครั้งซึ้งมันเฟลมากหนูก็ไม่ได้ให้พี่เค้าโอนตังมาก่อนนะค่ะอาจจะเป็นเพราะความประมาทของหนูเองเคสแรกบ้านหนูอยู่btsบางหว้าพี่เค้าให้หนูไปหาที่btsสำโรงคือไกลมากหนูก็ไปค่ะไปถึงแล้วก็ไม่มาค่ะอ้างที่บ้านต้องมีคนช่วยนั้นช่วยนี้ค่ารถก็ไม่ได้ให้ค่ะเคส2หลอกให้หนูไปปอกุ้งเผาปิ่นเกล้าตอนแรกตกลงกันดิบดีพอออกไปปุ๊ปบล็อกเบอบล็อกไลน์พอเรานั่งแท็กซี่ล่ะเราก็เออในเมื่อบล็อกกันแล้วงั้นเลยไปบ้านเพื่อนดีกว่า30นาทีต่อมาถึงจะมาถามว่าอยุ่ไหนหน้าด้านเนาะกล้าถามหนูก็บอกพี่เค้าไปตรงๆอ่ะค่ะว่าหนูไม่ไปแล้วเพราะดูท่าทีพี่เค้าต้องโกงหนูแน่นอนดูจากการนัดมีการบอกหนูว่าเอาก่อนแล้วค่อยจ่ายได้ป่ะเดียวโอนให้หนูเชื่อเลยค่ะว่าเค้าต้องหลอกอย่างน้อยเสียเวลาแต่ไม่เสียตัวดีกว่าเคส3นัดเที่ยงเมื่อวานคุยกันอย่างดีว่าเออจะมาขอเบอไว้แล้วไงพอวันนั้หายจ้ะเคยจะนัดรอบแรกแล้วรอบแรกก็หายรอบสองก็หายคือแบบเออว่างเนาะว่างแต่เวลาตังไม่มีก็อย่ามาทำคนอื่นเค้าเสียเวลาหนูก็อยากฝากไว้เท่านี้แหละค่ะการที่จะให้คนอื่นเค้าไปหาคุณก็ต้องฉลาดโอนหรือไม่ก็ต้องนัดแนะกันอย่างดีเพราะไม่งั้นมันก็จะเป็นแบบนี้ค่ะคือไม่เชื่อใจจะโอนเพราะกบัวโดนหลอกแต่ไอคนที่เค้าไปจริงๆคุณกลับไม่ให้เงินค่าเสียเวลาค่าเดินทางเค้ามันก็ไม่ถูกนะค่ะในเว็บนี้หนูเชื่อว่าน้อยคนนักที่จะจริงกะหนูส่วนมากหวังหลอกหนูก็จะพยายามแสกนคนต่อไปค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: โดนบ่อยจนอยากเลิกทำอะไรแบบนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 09:03:46 AM »
      บังเอิญพี่ๆ พวกนั้นญาติเค้าเสียกระทันหันครับ น่าแปลกที่เสียอย่างน่าอนาถไปในวันที่นัดน้องพอดีเลย น้องก้แค่กรวดน้ำ
ให้่ญาติพี่ๆ พวกนั้นไปเถอะครับ

ถ้าน้องเจอคนที่นัดแล้วไม่มาตามนัดแบบนี้ น้องควรเอามาลงให้ทุกๆ คนทราบนะครับ นี่หลายๆ คนที่โดนก็เงียบ
ตะกวดหางกุดพวกนี้ก็เลยได้ใจ อาละวาดทุกวี่ทุกวัน ถ้าน้องๆ ที่โดนช่วยๆ กันออกมาแฉ ก้จะช่วยลดจำนวนตะกวดพวกนี้ได้ครับ

น้องนัดใคร ถามชื่อ ถามยูส ขอเบอร์โทรฯ พี่ๆ เค้าด้วยครับ แล้วหากนัดไกลจากบ้านน้องมากไป มีความเสี่ยงที่จะไปแล้ว
ไม่เจอพี่เค้า ก็ขอให้พี่เค้ามาใกล้หน่อย คงเป็นการช่วยน้องให้ไม่ต้องเสียเวลา เสียค่ารถเดินทางไปแล้วเจอพี่ๆ ญาติเสียกระทันหัน
แบบนี้นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: โดนบ่อยจนอยากเลิกทำอะไรแบบนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 03:39:22 PM »
      บังเอิญพี่ๆ พวกนั้นญาติเค้าเสียกระทันหันครับ น่าแปลกที่เสียอย่างน่าอนาถไปในวันที่นัดน้องพอดีเลย น้องก้แค่กรวดน้ำ
ให้่ญาติพี่ๆ พวกนั้นไปเถอะครับ

ถ้าน้องเจอคนที่นัดแล้วไม่มาตามนัดแบบนี้ น้องควรเอามาลงให้ทุกๆ คนทราบนะครับ นี่หลายๆ คนที่โดนก็เงียบ
ตะกวดหางกุดพวกนี้ก็เลยได้ใจ อาละวาดทุกวี่ทุกวัน ถ้าน้องๆ ที่โดนช่วยๆ กันออกมาแฉ ก้จะช่วยลดจำนวนตะกวดพวกนี้ได้ครับ

น้องนัดใคร ถามชื่อ ถามยูส ขอเบอร์โทรฯ พี่ๆ เค้าด้วยครับ แล้วหากนัดไกลจากบ้านน้องมากไป มีความเสี่ยงที่จะไปแล้ว
ไม่เจอพี่เค้า ก็ขอให้พี่เค้ามาใกล้หน่อย คงเป็นการช่วยน้องให้ไม่ต้องเสียเวลา เสียค่ารถเดินทางไปแล้วเจอพี่ๆ ญาติเสียกระทันหัน
แบบนี้นะครับ

**30** **30** **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า