ผู้เขียน หัวข้อ: น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวในนี้เฉยๆ ไม่จ้าง" เช่น  (อ่าน 5533 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวในนี้เฉยๆ ไม่จ้าง" เช่น

- เดินเล่น
- กินส้มตำ
- ไปทะเล

คือ ประมาณว่า พี่ ผช หาน้อง ผญ ที่ว่างๆ ชิลๆ (หาน้อง ผญ ที่อยากไปเที่ยวอยู่แล้ว และว่างๆ อยู่แล้ว)

น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรครับ?

Pink candy

• Full Member
  • People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
ส่วนตัวคิดว่าเวปนี้เป็นเวป "จ้างเที่ยว"
ในนี้ส่วนใหญ่โพสรับงาน อยากได้เงิน ถ้าอยากหาแบบไม่จ้างต้องเวปอื่นค่ะ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ)
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

marron cream

• **
  • People Like This 61
ถ้า..ไม่จ้าง เล่นแอปอื่นทั่วไป
ก็มีคนพาเที่ยว พาทาน นะฮะ
แถมหล่อ หุ่นดีด้วย สบายตา **34**

ถ้าเวปนี้ คิดว่า มีไว้หาเงินนะฮะ
ตัวร้าย-สายDark

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 09:41:00 AM »
    น้องคนนึงฝากมาตอบว่า ถ้ามีพี่ปัญญาอ่อนนัดมา ไม่ต้องจ้างก็ไดถือว่าไปทำบุญ ช่วยสงเคราะห์คนไร้สมอง

บางคนเนาะ เปลี่ยนยูสมากี่ที ก็งี่เง่าเท่าเดิม...หรือมากขึ้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ผช ขอตอบได้มั้ย 55555

เจอบ้างครับหาเที่ยวแล้วก็เจอจริงๆ ที่น้อง ผญ ไม่คิดค่าจ้าง
ก็เป็นมิตรภาพที่สนุกดี

แต่ผมก็ให้ค่ารถเล็กๆน้อยๆ ครับ

littleword

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ส่วนตัวคิดว่าเวปนี้เป็นเวป "จ้างเที่ยว"
ในนี้ส่วนใหญ่โพสรับงาน อยากได้เงิน ถ้าอยากหาแบบไม่จ้างต้องเวปอื่นค่ะ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ)

คิดเหมือนกันเป๊ะ คะ ยุคนี่แอปหาเพื่อนเที่ยว ก็มีมากมาย รูปก็ชัด ไม่ต้องมาขอรูปให้หนักใจ ทั้งผู้ส่งผู้รับ ง่ายสุดก็เฟสบุ้คเลย ทัก จีบ นัด สบาย
 เวปนี้  คือ
money is the main thing which makes a person happy and became to relationship. ไม่ใช่การซื้อขายน่ะค่ะ แต่เป็นการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน พร้อมกับมิตรภาพดีๆ (แต่ความรู้สึกนี้จะไม่เกิดขึ้นกับพวกตะกวดหรือกึ่งๆตะกวด)

doomdoom7

• **
แบบนี้หรือครับ?

ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวแบบไม่จ้าง = ตะกวด

Pink candy

คิดเหมือนกันเป๊ะ คะ ยุคนี่แอปหาเพื่อนเที่ยว ก็มีมากมาย รูปก็ชัด ไม่ต้องมาขอรูปให้หนักใจ ทั้งผู้ส่งผู้รับ ง่ายสุดก็เฟสบุ้คเลย ทัก จีบ นัด สบาย
 เวปนี้  คือ
money is the main thing which makes a person happy and became to relationship. ไม่ใช่การซื้อขายน่ะค่ะ แต่เป็นการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน พร้อมกับมิตรภาพดีๆ (แต่ความรู้สึกนี้จะไม่เกิดขึ้นกับพวกตะกวดหรือกึ่งๆตะกวด)

หลายความคิดและหลายมุมมอง และมีหลายแบบให้เลือกหลากหลาย
พี่ๆน้องๆก็ต้องเลือกและคัดกรองกัน แต่โดยส่วนตัวถ้าอยากได้แบบไม่จ้าง ไปเที่ยวกับที่บ้านหรือเพื่อนๆจะดีกว่า ในนี้ส่วนตัวคิดว่าคืองาน และงานของแต่ละคนก็มีขอบเขต ใช่ว่าจะต้องขายเสมอไป สิ่งที่ขายคือขายเสียงหัวเราะและรอยยิ้ม แค่นั้นนนนน คร้าาาาาาาา
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

littleword

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
แบบนี้หรือครับ?

ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวแบบไม่จ้าง = ตะกวด

ยังไม่มีคำไหนพิมพ์ว่า  ผช หาเพื่อนเที่ยวแบบไม่จ้าง = ตะกวด
เราหมายถึง มิตรภาพดีๆ ระหว่างคนสองคนถึงแม้ใช้เงินก็ตาม จะไม่เกิดขึ้นกับตะกวด   55555 *ปล. ดูเป็นคนเข้าใจอะไรยากน่ะเนี้ยะ

marron cream

• **
  • People Like This 61
เปนหัวข้อที่น่าสนุกดีนะฮะ..

เอาตามตรงว่า คนเราหาคน
พาเที่ยว เลี้ยง พากิน ไม่ยากเรย
แต่การจ้างเที่ยวเนี่ย คือทุกอย่างฟรี
แล้วได้เงินกลับบ้านด้วย คือดีได้มีเงินเก็บ

ส่วนตัวไม่คิดว่า พี่ที่ไม่จ้าง ผิด
แค่มันน่าจะมีน้ำใจให้กันนิด
เพราะเวปนี้ เป็นเวปจ้างงาน

จริงอยู่เด็กบางคนพอใจกับแค่
กิน เที่ยวฟรี แต่บางคนคือเดือดร้อน
มาหางาน ถามว่า พี่เลี้ยงแล้วทำไม
ต้องจ้าง เด็กอาจตอบว่า...

ก็ถ้าไปฟรี อยากไปกับคนหล่อๆ
หนุ่มๆ หุ่นดี หน้าอย่างพี่ ไปฟรี
ไม่ไปแน่นอน แบบนี้ก็ได้ฮะ...

ความจริงมันเจ็บปวดนะฮะ

ส่วนตัวคิดว่า มิตรภาพที่ดี
มักมาจากการ "ให้" ก่อนเสมอ
ซึ่งพี่นี่ล่ะ สมควรเป็นผู้ให้ก่อน
เพราะวุฒิภาวะมากกว่า

ถ้าพ้อยท์ตรงกัน เด็กไม่รับจ้าง
พี่ไม่จ้างแค่เลี้ยงก็ไปด้วยกันได้ฮะ

แต่ไม่ใช่ น้องรับจ้างเที่ยวพี่จะแค่เลี้ยง
น้องบางคนยอมไปฟรี หวังว่าพี่จะมี
น้ำใจให้บ้าง พี่ก็ชมน้องแสนมีน้ำใจ
ที่ไหนได้ลับหลังบ่นอุบ ทำไม
พี่ไม่สำนึกสักที ขนาดบอกแล้วนะ
ช่วงนี้ลำบาก  **34**
ตัวร้าย-สายDark

Pink candy

มีของฟรีในโลกหรอ ไม่ใช่มูลนิธิเน้ออออ
^.^

doomdoom7

• **

พาเที่ยว เลี้ยง พากิน ไม่ยากเรย
แต่การจ้างเที่ยวเนี่ย คือทุกอย่างฟรี
แล้วได้เงินกลับบ้านด้วย คือดีได้มีเงินเก็บ

ส่วนตัวไม่คิดว่า พี่ที่ไม่จ้าง ผิด

กิน เที่ยวฟรี แต่บางคนคือเดือดร้อน
มาหางาน ถามว่า พี่เลี้ยงแล้วทำไม

หนุ่มๆ หุ่นดี หน้าอย่างพี่ ไปฟรี

ซึ่งพี่นี่ล่ะ สมควรเป็นผู้ให้ก่อน

ถ้าพ้อยท์ตรงกัน เด็กไม่รับจ้าง
พี่ไม่จ้างแค่เลี้ยงก็ไปด้วยกันได้ฮะ

แต่ไม่ใช่ น้องรับจ้างเที่ยวพี่จะแค่เลี้ยง
น้องบางคนยอมไปฟรี หวังว่าพี่จะมี
น้ำใจให้บ้าง พี่ก็ชมน้องแสนมีน้ำใจ
พี่ไม่สำนึกสักที ขนาดบอกแล้วนะ

หมายความว่า พี่ ผช ในนี้ที่หาจ้างน้องเที่ยวนั้น ส่วนมากคือ ผช อ้วนๆ แก่ๆ ขี้เหร่ๆ หรือครับ?

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
ประเด็นแรกเลย เวปนี้ คือเวปการจ้างงาน ไม่ว่าเป็นการจ้างงานไร เพราะงั้น มันก็ควรมีเรื่องของการให้ค่าตอบแทนเป็นสินน้ำใจ ใช่ไหม
ประเด็นที่สอง การที่จะไปฟรีหรือไม่ อยู่ที่น้องคนรับงาน ไม่ใช่พี่ที่จ้าง ไม่ว่าพี่จะหล่อแค่ไหน หรืออุบาทแค่ไหน ความพอใจของน้องที่จะไปด้วยแบบเพื่อน ไม่ต้องให้ค่าตอบแทน อยู่ที่น้อง ไม่ใช่พี่ที่มาหาน้อง
ประเด็นที่สาม ถ้าน้องไม่ชัดเจนว่าไปฟรี พี่ก็ควรมีวิจารณญาณที่จะพิจารณาให้น้องตามสมควร 1500-2000 บาท เป็นสินน้ำใจ ที่น้องยอมไปกับพี่ นั่งฟังปัญหาและอื่นๆ ของพี่ ถ้าพี่ไม่มีจ่าย หรือคิดว่าอาหารมื้อที่ไปกิน มันแพงอยู่แล้วเลยไม่จ่าย ทีหลังก็อย่าหาน้องพาไปด้วย ไปกินคนเดียวก็ได้ เพราะผมก็เคยไปกินข้าวคนเดียว อ้อ ราคาอาหารที่ไปทาน มันก็ไม่ได้แพงมากหรอกครับ แต่ก็เป็นร้านอาหารในโรงแรมครับ แล้วก็ไม่ใช่ว่าไม่มีเงินจ่ายค่าอาหารให้น้อง หรือไม่มีเงินจ่ายค่าตอบแทนให้น้อง แต่เลือกที่จะไปคนเดียว เพราะสบายใจที่จะไปคนเดียวมากกว่าหาน้องที่ไม่สนิทกันไปนั่งทานข้าวเป็นเพื่อน

Pink candy

หมายความว่า พี่ ผช ในนี้ที่หาจ้างน้องเที่ยวนั้น ส่วนมากคือ ผช อ้วนๆ แก่ๆ ขี้เหร่ๆ หรือครับ?

เข้าใจอะไรยากจัง มีปัญหาทางสมองหรือป่าวค่ะ เจ้าของกระทู้หน่ะ

แกล้งโง่หรือโง่จริงค่ะ พี่ข๋าาาาาาาาาา555555555

kaptan

Re: น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 05:32:07 PM »

เข้าใจอะไรยากจัง มีปัญหาทางสมองหรือป่าวค่ะ เจ้าของกระทู้หน่ะ

แกล้งโง่หรือโง่จริงค่ะ พี่ข๋าาาาาาาาาา555555555

พี่เค้ามีความสุขแค่ได้มาตั้งกระทู้ป่วนเล่นเท่านั้นแหละครับ
ปล่อยๆ ไปครับ อีกไม่นานก็ปลิว ถ้าขืนแก้นิสัยนี้ไม่ได้

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

so_sad_today

• Newbie
  • *
ประเด็นแรกเลย เวปนี้ คือเวปการจ้างงาน ไม่ว่าเป็นการจ้างงานไร เพราะงั้น มันก็ควรมีเรื่องของการให้ค่าตอบแทนเป็นสินน้ำใจ ใช่ไหม
ประเด็นที่สอง การที่จะไปฟรีหรือไม่ อยู่ที่น้องคนรับงาน ไม่ใช่พี่ที่จ้าง ไม่ว่าพี่จะหล่อแค่ไหน หรืออุบาทแค่ไหน ความพอใจของน้องที่จะไปด้วยแบบเพื่อน ไม่ต้องให้ค่าตอบแทน อยู่ที่น้อง ไม่ใช่พี่ที่มาหาน้อง
ประเด็นที่สาม ถ้าน้องไม่ชัดเจนว่าไปฟรี พี่ก็ควรมีวิจารณญาณที่จะพิจารณาให้น้องตามสมควร 1500-2000 บาท เป็นสินน้ำใจ ที่น้องยอมไปกับพี่ นั่งฟังปัญหาและอื่นๆ ของพี่ ถ้าพี่ไม่มีจ่าย หรือคิดว่าอาหารมื้อที่ไปกิน มันแพงอยู่แล้วเลยไม่จ่าย ทีหลังก็อย่าหาน้องพาไปด้วย ไปกินคนเดียวก็ได้ เพราะผมก็เคยไปกินข้าวคนเดียว อ้อ ราคาอาหารที่ไปทาน มันก็ไม่ได้แพงมากหรอกครับ แต่ก็เป็นร้านอาหารในโรงแรมครับ แล้วก็ไม่ใช่ว่าไม่มีเงินจ่ายค่าอาหารให้น้อง หรือไม่มีเงินจ่ายค่าตอบแทนให้น้อง แต่เลือกที่จะไปคนเดียว เพราะสบายใจที่จะไปคนเดียวมากกว่าหาน้องที่ไม่สนิทกันไปนั่งทานข้าวเป็นเพื่อน

เห็นด้วยครับ ผมชอบทานอะไรอร่อยๆ คนเดียวมากกว่าทานกะน้องที่ควงไปแบบไม่ได้สนิทกัน+บางคนไม่น่าควงก็ฝืนใจอยู่ด้วยลำบากครับ

slow

• People Like This 2111
อยากฟังความคิดเห็นน้องๆ ผญ...
ก็ได้อ่านหลายๆความเห็นแล้ว

งัยต่อดี....

**11**

doomdoom7

• **

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ถ้าเราอยู่ในซอยแล้วติดรถมอเตอร์ไซบ้านข้างๆไปปากซอยก็ไม่แปลกอะไรครับ
เรานิสัยดีและเพื่อนบ้านเต็มใจ

แต่ถ้าท่านเดินไปวินแล้วขอติดรถไปปากซอยมันก็....... **25**

ราชบัณฑิตยสถานเขาถึงมีคำว่า"กาลเทศะ" ดังนี้.......

กาลเทศะ[กาละ-] น. เวลาและสถานที่

ความควรไม่ควร. (ส.).

ดูคำอื่นๆในหมวดแปล ไทย-ไทย ราชบัณฑิตยสถาน

กา
กาก
กากกะรุน
กากขยาก
กากข้าว
กากคติ
กากณึก
กากบาท
กากภาษา
กากรุน

ปล. ผมกำลังล่อหลอกเหยื่อไหม่ .... ขออนุญาตทำตัววิชาการนิด....น้องเขาเด็กเนิร์ด  **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

Re: น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช ที่มาหา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 09:36:45 AM »
     5555 พี่ TAWAN ตอบแบบนี้มันเจ็บจี๊ดดดดดด เว้นแต่หนังหนา หน้าด......

ขนาดพาน้องไปทิ้งไว้กลางทางก้ยังเคยทำ

Monin_II

• People Like This 115
น่าเห็นใจเปลี่บนมากี่ยูส
พี่ kaptan ก็มาขัดคอทุกที **30**

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
ขอแชร์บ้างนะครับ

ส่วนมากที่่ผมเจอน้อง ผญ แนวไม่รับค่าจ้าง (แต่ผมก็ให้ค่าขนมเอง) จะเป็นแนวมือใหม่ที่นี่และออกแนวไม่พิมพ์นิยมเท่าไรครับ

สรุปคือ มีครับ เจอมาบ้าง แต่ส่วนน้อย

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
เอาเป็นว่าในเมื่อ "ประกาศจุดประสงค์ชัดเจน" ว่าอยากหาเพื่อนเที่ยวแบบ "ไม่จ้าง" ถ้าน้องคนไหนเค้ารับได้เค้าก็ติดต่อไปเอง ถ้าไม่มีติดต่อไปก็หมายความว่าน้อง "ส่วนใหญ่" เค้าต้องการค่าจ้าง มากกว่าการไปเจอฟรีๆ โดยใช้คำว่า "มิตรภาพ" มาเรียกให้ดู-ดี ก็เท่านั้นเอง
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

Re: น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 01:41:17 PM »
น่าเห็นใจเปลี่บนมากี่ยูส
พี่ kaptan ก็มาขัดคอทุกที **30**

อ้าว รุ้เหมือนกันหรือครับว่าพี่เค้า ขยันเปลี่ยนยูสมาสร้างสีสันแบบนี้

doomdoom7

• **
เอาเป็นว่าในเมื่อ "ประกาศจุดประสงค์ชัดเจน" ว่าอยากหาเพื่อนเที่ยวแบบ "ไม่จ้าง" ถ้าน้องคนไหนเค้ารับได้เค้าก็ติดต่อไปเอง ถ้าไม่มีติดต่อไปก็หมายความว่าน้อง "ส่วนใหญ่" เค้าต้องการค่าจ้าง มากกว่าการไปเจอฟรีๆ โดยใช้คำว่า "มิตรภาพ" มาเรียกให้ดู-ดี ก็เท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ

Lys

• Newbie
  • *
ไม่ชอบ ไม่โอเค ไม่ไป ค่ะ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
หลายคนหลายความคิด บางคนหาเพื่อน บางคนเหงา

แยากจะบอกว่าบางครั้ง ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ค่ากิน ค่ารถ ขนม

มันมากกว่าค่าจ้างที่น้องได้รับอีก คนมีหลายมิติ

แต่หากขึ้นว่าจ้างแล้วก็ต้องให้ตังค์ ประกาศจุดยืนตัวเองชัดๆจบ

Ophelia

• **
  • People Like This 65
คุ้นๆเหมือนห้องนี้เคยมีคนถามอะไรทำนองนี้อยู่ค่ะ เช่นคิดยังไงถ้าไม่จ้าง ควรใช้งบเท่าไหร่จ้างน้อง บลาๆ
แต่เพราะไม่รู้ถามไปทำไมนักหนา แถมจุดชวนให้หนุ่มๆสาวๆต้องมาขัดแย้งกันอีก ก็เลยโดนส่งออกนอกโลกไปแล้ว

จขกท.เองก็เพลาๆบ้างนะคะ ตอนเรารับงานเราก็รับ เจอทั้งคนดีทั้งสิงห์สาราสัตว์ ไม่เห็นต้องมาเก็บจ้อมูลไปทำสถิติโลกเลย

doomdoom7

• **
ผมว่านะส่วนใหญ่จะชอบ หรือ happy กับ พี่ประเภทต่างๆเรียงตามนี้
1 จ้างเที่ยวเฉยๆ ไม่ลวนลาม no sex
2 จ้างเที่ยว ฟิวแฟน จับมือถือแขน
3 จ้างเที่ยว ฟิวแฟน นัวเนีย คลอเคลีย

นอกจากนั้น คงจะเป็นกลุ่มที่ไม่ happy  หรือรู้สึกไม่ดี คือ
-ไม่จ้างเที่ยว เพราะไม่อยากลงทุน
-ไม่จ้างเที่ยว แถมหลอกออกไปเจอ หรือลักทรัพย์หรือ ลวนลาม
-ลองเชิงไปเรื่อยๆ ชวนคุย ทำให้เสียเวลาเขา นึกว่าตัวเองหล่อ อะไรประมาณนั้น
-จ้างเที่ยว แต่ไม่ทำตามเงื่อนไข  หรืออาจตั้งใจ ไม่ทำ เพื่อจะได้ไม่ต้องจ่าย

ขอบคุณครับ

brequet

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ถามให้ตัวเองนี่เอง กระทู้ที่คุณตั้งขึ้นมาก็เห็นมีแบบไม่จ้างแต่จะพาไปต่างจังหวัด

เห็นด้วยตามที่พี่ๆข้างบนบอกมาเลยครับ โดยเฉพาะพี่ kaptan กับพี่ tawans 41

aonann

• Newbie
  • *
ไม่ได้โลกสวยหรืออะไรนะคะ พอดีหนูเพิ่งหัดเล่นด้วย แล้วมีแฟนอยู่แล้ว แต่แฟนจะติดเพื่อน ไม่ค่อยสนใจ หนูก็อยากเจอพี่ๆที่ดูแลแบบนี้นะคะ พาไปเที่ยวนู้นนี้ แบบมีเวลาตรงกัน เป็นคนที่เหงาเหมือนกัน แล้วก็ไม่ได้หวัง SEX  **02**

หนูชอบนะ แต่มันก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนด้วยนะคะ   **34**  อย่าว่าหนูนะ หนูแค่คิดแบบนี้เฉยๆ555