ผู้เขียน หัวข้อ: น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวในนี้เฉยๆ ไม่จ้าง" เช่น  (อ่าน 5449 ครั้ง)

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
น่าเห็นใจเปลี่บนมากี่ยูส
พี่ kaptan ก็มาขัดคอทุกที **30**

โตแล้วสบายใจ

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ขอแชร์บ้างนะครับ

ส่วนมากที่่ผมเจอน้อง ผญ แนวไม่รับค่าจ้าง (แต่ผมก็ให้ค่าขนมเอง) จะเป็นแนวมือใหม่ที่นี่และออกแนวไม่พิมพ์นิยมเท่าไรครับ

สรุปคือ มีครับ เจอมาบ้าง แต่ส่วนน้อย

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
เอาเป็นว่าในเมื่อ "ประกาศจุดประสงค์ชัดเจน" ว่าอยากหาเพื่อนเที่ยวแบบ "ไม่จ้าง" ถ้าน้องคนไหนเค้ารับได้เค้าก็ติดต่อไปเอง ถ้าไม่มีติดต่อไปก็หมายความว่าน้อง "ส่วนใหญ่" เค้าต้องการค่าจ้าง มากกว่าการไปเจอฟรีๆ โดยใช้คำว่า "มิตรภาพ" มาเรียกให้ดู-ดี ก็เท่านั้นเอง
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 01:41:17 PM »
น่าเห็นใจเปลี่บนมากี่ยูส
พี่ kaptan ก็มาขัดคอทุกที **30**

อ้าว รุ้เหมือนกันหรือครับว่าพี่เค้า ขยันเปลี่ยนยูสมาสร้างสีสันแบบนี้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
เอาเป็นว่าในเมื่อ "ประกาศจุดประสงค์ชัดเจน" ว่าอยากหาเพื่อนเที่ยวแบบ "ไม่จ้าง" ถ้าน้องคนไหนเค้ารับได้เค้าก็ติดต่อไปเอง ถ้าไม่มีติดต่อไปก็หมายความว่าน้อง "ส่วนใหญ่" เค้าต้องการค่าจ้าง มากกว่าการไปเจอฟรีๆ โดยใช้คำว่า "มิตรภาพ" มาเรียกให้ดู-ดี ก็เท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ

Lys

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไม่ชอบ ไม่โอเค ไม่ไป ค่ะ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
หลายคนหลายความคิด บางคนหาเพื่อน บางคนเหงา

แยากจะบอกว่าบางครั้ง ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ค่ากิน ค่ารถ ขนม

มันมากกว่าค่าจ้างที่น้องได้รับอีก คนมีหลายมิติ

แต่หากขึ้นว่าจ้างแล้วก็ต้องให้ตังค์ ประกาศจุดยืนตัวเองชัดๆจบ

Ophelia

• **
  • People Like This 65
คุ้นๆเหมือนห้องนี้เคยมีคนถามอะไรทำนองนี้อยู่ค่ะ เช่นคิดยังไงถ้าไม่จ้าง ควรใช้งบเท่าไหร่จ้างน้อง บลาๆ
แต่เพราะไม่รู้ถามไปทำไมนักหนา แถมจุดชวนให้หนุ่มๆสาวๆต้องมาขัดแย้งกันอีก ก็เลยโดนส่งออกนอกโลกไปแล้ว

จขกท.เองก็เพลาๆบ้างนะคะ ตอนเรารับงานเราก็รับ เจอทั้งคนดีทั้งสิงห์สาราสัตว์ ไม่เห็นต้องมาเก็บจ้อมูลไปทำสถิติโลกเลย

doomdoom7

• **
  • People Like This 18
ผมว่านะส่วนใหญ่จะชอบ หรือ happy กับ พี่ประเภทต่างๆเรียงตามนี้
1 จ้างเที่ยวเฉยๆ ไม่ลวนลาม no sex
2 จ้างเที่ยว ฟิวแฟน จับมือถือแขน
3 จ้างเที่ยว ฟิวแฟน นัวเนีย คลอเคลีย

นอกจากนั้น คงจะเป็นกลุ่มที่ไม่ happy  หรือรู้สึกไม่ดี คือ
-ไม่จ้างเที่ยว เพราะไม่อยากลงทุน
-ไม่จ้างเที่ยว แถมหลอกออกไปเจอ หรือลักทรัพย์หรือ ลวนลาม
-ลองเชิงไปเรื่อยๆ ชวนคุย ทำให้เสียเวลาเขา นึกว่าตัวเองหล่อ อะไรประมาณนั้น
-จ้างเที่ยว แต่ไม่ทำตามเงื่อนไข  หรืออาจตั้งใจ ไม่ทำ เพื่อจะได้ไม่ต้องจ่าย

ขอบคุณครับ

brequet

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ถามให้ตัวเองนี่เอง กระทู้ที่คุณตั้งขึ้นมาก็เห็นมีแบบไม่จ้างแต่จะพาไปต่างจังหวัด

เห็นด้วยตามที่พี่ๆข้างบนบอกมาเลยครับ โดยเฉพาะพี่ kaptan กับพี่ tawans 41