ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting Birthday~ขอบคุณมิตรภาพแสนดีในเวปแห่งนี้ค่ะ  (อ่าน 5989 ครั้ง)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
Meeting Birthday~ขอบคุณมิตรภาพแสนดีในเวปแห่งนี้ค่ะ

เป็นการบ้านฉบับแรกนับตั้งแต่อยู่ในเวปนี้มา กับการ meeting ที่เคยไปร่วมงานหลายๆครั้ง ได้เจอหลายๆคน ได้เป็นเพื่อน เป็นพี่น้องกัน
meeting ครั้งนี้คือความประทับที่อยากจะถ่ายทอดให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวปรู้ว่า "มิตรภาพในเวปสีเทาแห่งนี้ยังมีอยู่จริง" >> ออกตัวเลยว่าเขียนการบ้านไม่เก่ง (ถึงว่าไม่เคยลงการบ้านเลยตั้งแต่เล่นเวปนี้มา _*_" ) แต่ครั้งนี้อยากเขียนค่ะ

กับการมี Group กลุ่มไลน์ได้คุย ได้เม้าท์ กันตลอดทำให้มิตรภาพดีๆได้เพิ่มมากขึ้น ถึงจะมีความไม่เข้าใจกัน / เข้าใจผิดกัน เราก็ยังถือว่าเป็นพี่น้องกันอยู่... หลายๆครั้งที่อยากจะนัดเจอกันแบบ meeting แต่เนื่องจากเวลาของแต่ละคนไม่เอื้ออำนวยก็อดกันไป เลื่อนกันไป ...จนครั้งนี้ได้ฤกษ์ซะที 21/05/18 ... โดยมีความชัดเจนว่า "ขอเชิญสมาชิกใน group ที่สะดวกสามารถมาร่วมงานได้" ... ถ้าว่างก็มานะ (เป็นการเลี้ยงวันเกิดไปในตัว..)

หลายๆคนมาจากสถานที่ไกลๆ คนละฝั่งเขต ก็ยังมา (ซึ้งใจมาก + ดีใจที่มาร่วมงานกันได้) อยากให้หลายๆคนมาร่วมงานกัน นานๆได้เจอกันสักที แต่ก็อย่างว่า "ใครที่สะดวกก็มา ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร" ถ้ามีโอกาสเราคงได้เจอกันแหละ

ต้องขอขอบคุณพี่ชายใจดี (เคยคิดจะเขียนการบ้านถึงเมื่อ 4-5 ปีที่แล้วมั้ง ทริปตอนนั้นไปตลาดน้ำอัมพวา ได้หมวกจากพี่แกมาใส่ ได้ความประทับใจขนาดจะมาส่งการบ้าน...แต่ก็นะ.. ไม่ได้เขียนตามเคย) ณ.ปัจจุบันเราก็ยังสนิทกันอยู่ ยังคุยกันเล่นๆไม่ต้องจัดงานหรอกพี่ แค่วันเกิดนัดกันทานข้าวทีหลังก็ได้เอาที่สะดวกดีกว่า แต่ก็ไม่รู้อารมณ์ไหน คุณพี่เกิดอยากจะจัด meeting งานวันเกิด + meeting group กันไปในตัว งานนี้ถึงเกิดขึ้นมาได้ ถึงแม้ว่าคุยกันแรกๆอาจจะเงียบกริบ..._*_ จริงๆก็ต้องขอบคุณพี่อีกท่านด้วย (เจ้าของของขวัญสำหรับผู้หญิ๊ง ผู้หญิง อย่างเรา....มาเป็นตลับครบsetแบบนี้นู๋ช๊อบ ชอบ ^^) ที่ช่วยสนับสนุนให้มีงานขึ้นมาได้.. ด้วยแรงบิ้ว แรงเชียร์ให้จัดงานอีกคน... ด้วยความที่คุยๆชวนๆลากๆ สมาชิกภายในห้องที่จะมาร่วมงานได้หลายคนอยู่... สรุปสะดวกมากันได้ ~ 25คน สถานที่ร้านอาหารแถวเลียบด่วน ช่วงเวลาหลังเลิกงาน 18:00น. (อาจจะไกลสำหรับบางคนนะ แต่ตั้งใจมา ประทับใจจัง)

ขอบคุณหลายๆคนที่มาร่วมงานครั้งนี้นะคะ ของขวัญวันเกิดที่ได้มาชอบทุกชิ้นค่ะ แค่มีความตั้งใจมาเจอกันในวันคล้ายวันเกิดก็ดีใจมากๆแล้ว ต่อให้ไม่มีของขวัญมาให้ก็เถอะ
:- ขอบคุณสายตรงจากภาคใต้ พี่ชายสีเทาๆ ที่ยังนึกถึงน้องคนนี้เสมอ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรที่มอบให้ค่ะ
:- ขอบคุณเงินสนับสนุนงาน meeting จากพี่ชายใจดี ที่ถึงแม้พี่จะมาร่วมงานไม่ได้สักครั้งก็ยังฝากเงินช่วยงานมาให้ ขอบคุณจากใจจริงค่ะที่ยังคงนึกถึงงาน meeting ที่จัดเสมอมา

:- คู่จิ้นพระรามสาม (ฝ่ายชายอยู่แถวนั้น ขอเรียกแบบนี้ก่อนละกัน เพื่อความเข้าใจง่ายๆ) ขอบคุณสำหรับยาหยอดให้น้องหนู (แกสบี้) ของเค้านะ (รับรองเค้าไม่เอามาใช้เองแน่ๆ สำหรับของขวัญชิ้นนี้) >> คนรักสัตว์เค้าเข้าใจกัน... ^^
:- น้องสาวเซ้นสิทีฟ ขอบคุณสำหรับเครื่องกระจกชิ้นน้อยที่ใช้ส่องความสวย ลายน่ารักมาก (ตอนแรกแอบคิดว่าเครื่องสำอางค์แฮะ) ที่น้องคิดถึงที่จะมาร่วมงานวันเกิดพี่คนนี้นะคะ (น้องน่ารักมาก อยากจะมาร่วมงานแน่ๆชัวร์ๆ)
:- ที่รักของเค้า (ในเวป) เธอคนนี้มักจะเรียกเราว่า "ที่รัก" เสมอๆนับตั้งแต่รู่จักกันมา ขอบคุณนะที่มางานวันเกิดเค้า
:- สองสาว (น้องKa-Nom + น้องฝรั่งหน้าหมวยๆ หรือน้องหมวยๆหน้าฝรั่ง >> น้องเป็นลูกครึ่งแหละ) กะเค้กก้อนน้อยๆน่ารักๆที่ใส่กล่องมาให้ >> ขออภัยหากไม่ได้ถ่ายรูป มันอาจจะเลอะกล่องไปบ้าง (เค้ายังไม่ทันถ่ายรูป show เลยอ่ะ _*_" กับการเจอกันครั้งแรกของเรา น้องน่ารักมาก่อนเวลานัดอีกต่างหาก)
:- คุณพี่ฝอยทอง พี่ชายใจดี เจ้าของของขวัญ~กระเป๋าแบรนด์โปรดเค้าเอง ผู้ริเริ่มความคิดจัดงานวันเกิดเป็น meeting ในตัวไปเลย (ป๋าเปิดจริงๆ เปิดประเด็น 555+)
:- น้องมะพร้าว เข้าใจความหมายว่าสูงแบบมะพร้าว... (หุ่นสูงยาวเป็นนางแบบได้เลยนะนั่น) แต่จริงๆแล้ว Profile ด้านหลังรูปเป็นต้นมะพร้าวต่างหาก >> แหม๋ ใครนะช่างเรียก ตกใจหมด
:- ผู้นำจ้างเที่ยว + 1 สาวที่ชื่อเหมือนเรา >> ขอบคุณสำหรับการแวะมาเจอกัน + ของขวัญวันเกิดที่พี่ตั้งใจเอามาให้นะคะ
:- เจ้าชายสตาร์บัค ขอบคุณสำหรับแก้วมัค (เรียกอย่างงี้น่าจะถูกนะ) ลายสวยถูกใจจริงๆค่าาาา
:- พี่ชายทัวร์จีน (หมายถึงท่องเที่ยวประเทศจีนนะ) เรียกแบบนี้เพราะคุณพี่แกชอบเที่ยวต่างประเทศ zone Asia (เท่าที่เห็นนะ) Hongkong - Macau เที่ยวบ๊อย บ่อยจนน้องอยากจะไปมั่งละ คุณพี่น่ารักมากกกเป็นป๋าดันอีกคนนึงที่ดันให้มีงานครั้งนี้ขึ้น ขอบคุณจากใจจริงค่ะ สำหรับการมาตั้งไกลเพื่องานนี้โดยเฉพาะ ...เจ้าของของขวัญ ตลับครบ set
:- สองสาวอารมณ์ติส ประมาณว่าอารมณ์ดี๊ดี พี่ไปไหนนู๋ไปด้วย ขอบคุณสำหรับของขวัญแนวครีเอท ที่น้องคิด + เอามาให้.. ครีเอทสุดๆ (ไม่ต้องบอกคงรู้ว่าคืออะไร *0*") ของขวัญที่น้องให้แบบเป็นจริงเป็นจัง พี่ชอบนะ ...ทั้งสวย ทั้งหอมดี..
:- พี่ดาวเคราะห์ (เคยเรียกยังงั้นตอนแรกๆที่เข้ามาเล่นเวปนี้เลย + แอบปลื้มอีกต่างหาก) ขอบคุณที่ตามมางานนะคะ ถึงแม้จะทำให้พี่หลง (ทาง) ไปบ้างก็เถอะ ดีใจนะที่มีมางานด้วยได้ (ภารกิจคุณพี่เพียบบบ)
:- สาวน้อยเรียกชื่อยาก (ในความรู้สึกพี่ _*_) ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆที่น้องตั้งใจวาดให้พี่นะ ประทับใจสุดๆจริงๆกะผลงาน handmade แบบนี้ ชิ้นเดียวในโลก.. + พี่ชายหิมะ ที่มาร่วมงานพร้อมกับน้อง (ถ้าจำไม่ผิดพี่แกเคยขึ้นรูปที่ถ่ายกลางหิมะ ...ความจำดีไม่ดีไม่รู้ รู้แต่ทักชื่อถูก 555+)
:- พี่ชายบ้านใกล้ (ขนาดอยู่ไม่ไกลกันยังไม่มีโอกาสได้เจอเลย) ขอบคุณสำหรับน้ำหอมนะคะ ที่ตอนแรกอาจจะงงๆคืออะไรหว่า...-.- + น้องสาวเงียบกริบ .... น้องอาจจะขี้อาย + คุยไม่เก่ง แต่พี่ก็ดีใจนะที่น้องอยากมางานพี่ ขอบคุณที่มางานจริงๆค่ะ
:- ตี้เกิร์ล (น้องสาวหลัวดี) ขอบคุณสำหรับการมางานครั้งนี้นะ ถึงแม้ว่าจะต้องบังคับ บีบคอเพื่อนร่วมงานเพื่อมางานนี้ก็ตาม ดีใจอ่ะ นางคือสีสรรครองไมค์ของงานจริงๆ เอนเตอร์เทนสุดๆ ถึงแม้ว่าจะเพลงละ 20 ก็เถอะ
:- พี่สาวที่แสนดี + น้องสาวที่แสนสวย (ไปหมด) 555+ ล้อเล่น น้องน่ารักเสมอสำหรับพี่ (ขนาดป่วยๆยังมาร่วมงาน ซึ้งอ่ะ) ขอบคุณสำหรับเค้กเลิศรสที่ตั้งใจเอามาให้ในงานนะคะ

~~~ ขอบคุณมิตรภาพดีๆจากเวปนี้ที่ทำให้เราได้รู้จักกันค่ะ ~~~

เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: Meeting Birthday~ขอบคุณมิตรภาพแสนดีในเวปแห่งนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 10:49:18 AM »
ที่รักกกกกกก ไว้เจอกันอีก  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: Meeting Birthday~ขอบคุณมิตรภาพแสนดีในเวปแห่งนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 10:50:10 AM »
เสียดายจัง....ไม่ได้ไป **21**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 01:16:26 PM »
เจอกันอีกทริปหน้าน๊าาา พี่ไปไหนหนูไปด้วย

>>> ไปด้วยไม่ดื้ออออ  <<<  **34**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 01:23:15 PM »
       วันเกิดคนสำคัญที่น่ารักทั้งที พี่ๆ น้องๆ เลยมากันอย่างคับคั่ง
สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆ สวยวันสวยคืน
เงินทองมากมี คนรักรอบกายนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Mumo

• nukate.c
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 01:25:42 PM »
       วันเกิดคนสำคัญที่น่ารักทั้งที พี่ๆ น้องๆ เลยมากันอย่างคับคั่ง
สุขสันต์วันเกิดนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆ สวยวันสวยคืน
เงินทองมากมี คนรักรอบกายนะครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ คราวหน้าต้องอยู่ร่วมงานนานๆกว่านี้หน่อยนะคะ

**04** **04** **04** **04**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Pink candy

• People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 01:33:21 PM »
เจอกันอีกทริปหน้าน๊าาา พี่ไปไหนหนูไปด้วย

>>> ไปด้วยไม่ดื้ออออ  <<<  **34**

น้องยังคงตามหาฝอยทองอยู่น๊าาาาาา ฝอยทองไปหนายยยยยย
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

smile.coffee

• People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 01:35:28 PM »
น้องวาดไม่เก่งนะ แต่ที่เห็นสวยๆนั่นก็เพราะได้นางแบบสวยอ่ะค่ะ **34** นี่ยังแอบปลื้มนางแบบของตัวเองเลย
ปอ.ลิง. เรียก วด.มันยากนัก เรียกที่รักแทนก็ได้นะฮ้าาาาา  **06**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

Mumo

• nukate.c
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 01:38:31 PM »

น้องยังคงตามหาฝอยทองอยู่น๊าาาาาา ฝอยทองไปหนายยยยยย

เป็นฝอยๆอยู่ในพุงพี่ละ....ตามหาฝอยออกสื่อขนาดนี้...ให้พี่สั่งให้ใหม่เถอะ

**25** **25** **25**

Mumo

• nukate.c
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 01:41:27 PM »
น้องวาดไม่เก่งนะ แต่ที่เห็นสวยๆนั่นก็เพราะได้นางแบบสวยอ่ะค่ะ **34** นี่ยังแอบปลื้มนางแบบของตัวเองเลย
ปอ.ลิง. เรียก วด.มันยากนัก เรียกที่รักแทนก็ได้นะฮ้าาาาา  **06**

มีที่รักในเวปแล้วไง 1 คน (มางานด้วยนะ...ลืมอ่ะป่าว) มาเป็นที่รักอีกคนก็ได้ค่าาาา ยินดีเสมอ  **34**