ผู้เขียน หัวข้อ: รักพี่ดูแลคะ ทำไงดีคะ  (อ่าน 2733 ครั้ง)

zahaary

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
รักพี่ดูแลคะ ทำไงดีคะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 10:03:38 AM »
คือเรื่องมีอยู่ว่า พี่เค้ามาๆหายๆ ทำกับหนูเหมือนเป็นตัวอะไรสักอย่าง คงเป็นเพราะรู้จักกันผ่านเว็ปนี้มั่งคะ เวลาอยู่ด้วยกันเค้าดูอบอุ่น น่ารัก และดีมากๆ แต่พอเสร็จจากตรงนั่น เหมือนคนละคนเลย แต่ไม่รู้ทำไมหนูถึงชอบเค้า แบบเป็นเอามากๆ หนูบอกรักพี่เค้าไปแล้ว แต่เค้าก็เงียบๆ ละดูเหมือนจะตีตัวออกห่าง เคยแอบคิดว่าเค้ามีแฟนอยู่แล้ว หรือ มีผญ คนใหม่แล้ว เคยถามตรงๆกับเขาไปเขาก็ปฏิเสธ หนูคงจิกเค้าไปมั่งหนูอยากตัดใจจากเค้า แต่ทำไม่ได้ มีวิธีแนะนำมั้ยคะพี่ๆว่าหนูควรเดินหน้าหรือถอยออกมาคะ หรือมีวิธีไหนทำไห้เค้าอยากคุยกับเราตลอดบ้างมั้ยค่ะ หรือคนไม่ใช่ก็คือไม่ใช่คะ ขอบคุณคะ

Pink candy

• Full Member
  • People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
Re: รักพี่ดูแลคะ ทำไงดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 10:41:07 AM »
ถ้าเราสำคัญเราไม่ต้องทำอะไรเลยค่ะ เดินหน้าต่อไป
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:25:28 AM »
เล่นเวปแบบนี้อย่าใช้คำว่า "รัก" เลยค่ะ ขนาดคบกันนานๆ ความสัมพันธ์ยังแค่ "ผูกพัน" น่าจะเหมาะสุดละ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

k p i2 z

• People Like This 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:44:10 AM »
เค้ามีแฟนหรือมีผู้หญิงคนอื่น บลาๆ เคยถามตรงๆกับเขาไปเขาก็ปฏิเสธ
ความสัมพันธ์ระหว่างการดูแลกัน คำถามนี้ยิ่งไม่สมควรถามพี่เค้าคะ เหตุผล!!คงเป็นเพราะว่ามันเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้าคะและเราควรทำหน้าที่ของเราให้ดี มีเวลาอยู่ด้วยกันก็ควรใช้เวลาให้มีความสุขต่อกันมากที่สุดคะ

หนูจิก หนูตามเค้า
การจิก การตามเค้า มันคือการกระทำที่กำลังจะทำให้เค้าอึดอัดนะคะ ปล่อยทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติที่ควรจะเป็นคะ ดีกว่าคะ ไม่ยึดติด ไม่ตีกรอบ ไม่ทำตัวให้น่าลำคาญ ดีกว่าคะ!!! 

หนูอยากตัดใจ
ถ้าหนูไม่ลำบากกับปัญหาทางการเงินแล้วและอยากจบความสัมพันธ์ ก็ลองทบทวนดีๆคะ ทุกอย่างอยู่ที่เราเลือกคะ

ทำไงให้เค้ากลับมา
ก่อนอื่นหนูต้องถามก่อนคะ ว่าทุกๆวันนี้หนูทำหน้าที่เป็นน้องดูแลที่ดีแล้วหรือยัง ตรงไหนที่หนูควรอยู่ ตรงไหนที่ควรทำ ตรงไหนคิดว่าไม่เหมาะก็แก้ไข ตรงไหนที่ดีแล้วก็รักษาคุณภาพๆไว้ เชื่อว่าการที่เรารุ้จักหน้าที่ตัวเองและเป็นตัวของตัวเอง มันคือเสน่ห์ที่ลงตัวของแต่ละคนคะ

**04**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 12:21:44 PM »
   ทุกคห.ล้วนชัดเจนและมีประโยชน์นะครับ
ทุกการกระทำคือสิ่งที่พี่เค้ารู้สึกกับน้องอยู่แล้วครับ
ชอบเหตุผลที่คุณ KPI2Z ตอบว่าถ้าหนูไม่ลำบากกับปัญหาการเงิน.....ตรงนี้สำคัยนะครับ
น้องควรแยกความรู้สึก กับความจำเป็นที่น้องมีออกจากกันครับ อย่าให้ปัญหานึง
มันไปกระทบกับอีกปัญหานึง ซึ่งอาจจะหนักกว่าครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

hayapon

• People Like This 58
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 12:29:14 PM »
โธ่อนาถนะชีวิต ถ้าคิดผิดจงคิดใหม่ได้
เขาชอบเรามีหรือจะหายไป ทำเฉไฉปล่อยให้งุนงง
ยามใดที่ตกหลุมรัก จงหยุดพักเรียกสติกลับมาใหม่
รักข้างเดียวไม่วายแต่เสียใจ ลองถามใจทำไมรักเขาจัง
เพียงช่วงเวลาอาจเหว่ว้า มันคุ้มค่าไหมเวลาพาคิดถึง
เหมือนเกลียวเชือกข้างเดียวไร้รัดตรึง ไม่อาจดึงคลายหดจนหมดเกลียว
ขอส่งแรงใจให้กลายเป็นคนใหม่ จะรักใครโปรดใคร่ระลึกถึง
ให้รักตัวอย่ารักมั่วต้องคำนึง แสนสุดซึ้งรักให้หมดโลกจดจำ
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

zahaary

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 03:47:19 PM »
ขอบคุณพี่ๆมากๆคะ หนูคงไม่เข้าใจคำว่าดูแลเองคะ ตอนนี้เข้าใจมากแล้วคะ ขอบคุณที่เตือนสติหนูนะคะ และให้คำแนะนำหนู

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 10:52:34 PM »
สิ่งที่ต้องพึงระลึกไว้เสมอ คือ เราต้องรู้ว่าเราเข้ามาในที่นี้เพื่อหาอะไร
หาพี่ดูแล ที่คอยซัพพอร์ตเราในด้านต่างๆ หรือหาแฟน
เมื่อรู้แล้วว่าสิ่งที่เราหาคือแบบไหน สถานะที่เราเป็นคืออะไร
จงอยู่ให้เป็นค่ะ อย่าก้าวก่าย รุกล้ำพื้นที่ส่วนตัวของพี่เค้ามากเกินไป
ทำตัวให้น่ารัก ให้พี่เค้าพึงพอใจ ให้สมกับที่พี่เค้าดูแล

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 11:22:41 PM »
สำคัญ ตรงที่ การเงินมีปัญหารึไม่ ? หากต้องตัดใจจาก?
แต่มันก็ดีแล้วมิใช่หรือ ที่ได้อยู่กับคนที่มีใจให้ ไม่อึดอัด ไม่ลำบากใจ หรือไม่รู้สึกแปลกหน้า ได้อยู่ด้วยกัน อย่างเต็มใจและมีความสุขดี
และ
การกระทำที่มาๆหายๆของพี่เค้าน่าจะเป็นคำตอบที่ชัดเจนสำหรับจุดยืนของเรา
................

ไม่ใช่ จขกท.คนเดียวหรอกนะคะ ที่แอบรักพี่ดูแล ยังมีอีกเยอะค่ะ สู้ๆ

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:38:00 AM »
สำคัญ ตรงที่ การเงินมีปัญหารึไม่ ? หากต้องตัดใจจาก?
แต่มันก็ดีแล้วมิใช่หรือ ที่ได้อยู่กับคนที่มีใจให้ ไม่อึดอัด ไม่ลำบากใจ หรือไม่รู้สึกแปลกหน้า ได้อยู่ด้วยกัน อย่างเต็มใจและมีความสุขดี
และ
การกระทำที่มาๆหายๆของพี่เค้าน่าจะเป็นคำตอบที่ชัดเจนสำหรับจุดยืนของเรา
................

ไม่ใช่ จขกท.คนเดียวหรอกนะคะ ที่แอบรักพี่ดูแล ยังมีอีกเยอะค่ะ สู้ๆ

รักได้นะ เพราะความรู้สึกห้ามกันยาก
แต่รักแบบมีสติ อย่าเวิ้นเว้อมาก
อย่ารุงรังกับเค้านัก อย่าสร้างความหงุดหงิด ลำบากใจหรือน่ารำคาญให้เค้า
จะได้อยู่กันยาวๆ รู้จักสถานะและขอบเขตตัวเองให้ถูกต้อง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา