ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามพี่ๆ  (อ่าน 1587 ครั้ง)

Nampop

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อยากสอบถามพี่ๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:06:00 AM »
เวลาพี่เลือกน้องมาดูแลหรือจ้างเที่ยว พี่ๆเลือกหน้าตาหรือเลือกนิสัยที่เข้ากัน หรือแบบไหนก็ได้คะ

so_sad_today

• Newbie
  • *
Re: อยากสอบถามพี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:21:25 AM »
เรียงลำดับตามนี้ครับ

- รูปร่างหน้าตา ความสะอาด
- นิสัย อัธยาศัย การพูดคุย
- อื่นๆ เช่น อายุ สถานที่อยู่ ไลฟ์สไตล์

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 11:49:42 AM »
หน้าตาดู-ดี นิสัยใช้ได้...

อยู่ที่การพูดคุยล้วนๆ บางคนไม่สวยมากอยู่ในเรทหน้าตาพี่รับได้ พอคุยกันแล้วอัธยาศัยน้องดี น่ารัก เอาใจเก่ง พี่ๆก็อาจจะพิจารณาถึงขั้นดูแลกันต่อก็ได้ ...
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 12:25:44 PM »
สำหรับพี่นะครับ เฉพาะกรณีดูแลนะครับ ไม่เคยจ้างเที่ยว
ก่อนอื่น จะพิจารณาจากสิ่งที่น้องอธิบายเกี่ยวกับตัวเอง ว่ามีคุณสมบัติอย่างไร มีปัญหามากน้อยแค่ไหน น่าสนใจคุยไหม
อย่างที่สอง ขอดูรูปว่าน้องหน้าตาเป็นอย่างไร โอเคไหม การดูแลช่วยเหลือคนบางครั้ง ไม่ได้เน้นว่าจะต้องสวย แต่ก็อยากให้ีพอควร และรับได้
อย่างที่สาม อยากทราบรูปร่าง ว่าเป็นอย่างไร เป็นข้อมูลประกอบ
แต่หลักใหญ่ คือการนัดเจอแล้วคุย เจอตัวจริง เห็น ทำความรู้จัก ซักถามปัญหาต่างๆ ในรายละเอียด ก่อนตัดสินใจ
เพราะส่วนใหญ่น้องที่มาหาคนดูแล อยู่ในช่วงต้องการรีบหา การจะตัดสินใจโดยอาศัยการเลือกที่นิสัย ต้องใช้เวลาพูดคุยคบหา ซึ่งก็มีคนหลายคนบอกว่าให้เป็นการจ้างเที่ยวก่อนที่จะดูแล แต่น้องหลายคนก็รอไม่ได้
การคุยกันในการตัดสินใจ ก็คือการคุยกันเรื่องรายละเอียด ข้อกำหนด อะไรรรับได้ไม่ได้ นะครับ ถ้าทั้งคู่รับข้อกำหนดของอีกฝ่ายได้ ที่เหลือคือการปรับตัวตอนที่ดูแลกัน แม้จะจ้างเที่ยวเจอกัน เพื่อให้รู้จักนิสัยกันดีขึ้นก่อนรับดูแล เป็นเรื่องที่ดี แต่ก็ยังต้องมีการปรับตัวอยู่ดี แล้วอย่าลืม การดูแล ไม่ใช่การคบแบบแฟนจริงจัง ยกเว้นในบางกรณี มันมีช่องว่างระหว่างกันอยู่ ซึ่งทำให้ ไม่ได้มีความจำเป็นที่นิสัยจะต้องเข้ากันได้ทุกอย่าง คู่แต่งงานยังไม่เป็นเลยครับ
สิ่งสุดท้ายที่มองหา ความจริงใจจากน้องครับ ทุกอย่างที่คุย รายละเอียดข้อกำหนด น้องจะต้องแสดงให้เห็นถึงความจริงใจครับ เพราะมันเป็นสิ่งสำคัญที่สุดว่าจะดูแลกันไปได้ยาวนานแค่ไหน
ขอให้โชคดีนะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2018, 12:30:14 PM »
    3 คุณสมบัติสำคัญทีน้องๆ ควรต้องมี หากจะมาหาพี่ๆ จ้าง หรือคบหาดูแล

1. รุปร่างหน้าตาดีพอสมควร เว้นแต่เจอคนที่ชอบอะไรที่ไม่จำเป็นต้องพิมพ์นิยมเช่นไม่ต้องขาว ไม่ต้องรูปร่างดี....
    แต่พี่ๆ ร้อยละ 99 อยากเจอคนสวยครับ
2. นิสัยใจคอดี รุ้กาลเทศะ รู้หน้าที่ รู้ขอบเขต ไม่เหวี่ยงไม่วีนง่ายๆ ไม่โลกส่วนตัวสูง ปรับตัวเก่ง
     นัดเป็นนัด มาไม่ได้ก็บอก มาช้าก็บอก ไม่ใช่หายไปเฉยๆ ไม่นัดซ้ำซ้อนในเวลากระชั้นชิด
3. มีเสน่ห์.....ข้อนี้สำคัญที่สุดลยครับ ถ้าน้องที่สวยน้อย เสน่ห์ทดแทนได้มากครับ
    รู้ว่าควรเอาใจ และตามใจพี่เค้ายังไง รู้ว่าทำอย่างไรให้พี่เค้าอยากมาเจอเราอีกบ่อยๆ
    ความสะอาด กลิ่นกาย ผิวพรรณที่บำรุงอย่างดี ความขี้อ้อนเป็นธรรมชาติและพอดีๆ
    การพูดจา การใช้สายตา และรู้ว่าไปกับพี่คนไหน เราต้องทำตัวอย่างไรให้พี่เค้ามีความสุขที่ได้เจอน้องครับ

ถ้าน้องๆ คนไหนมีครบทั้ง 3 ข้อนี้ รับประกันว่ามีพี่ๆ มาขอเจอแทบจัดเวลาไม่ถูกแน่นอน

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

KKND

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 04:18:47 PM »
เลือกนิสัย