ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้หาคำตอบอะไร แค่อยากระบาย..  (อ่าน 1343 ครั้ง)

Miminimim

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ไม่ได้หาคำตอบอะไร แค่อยากระบาย..
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 02:35:47 AM »
ขอไม่เล่ารายละเอียดอะไรเยอะนะคะ

หนูเจอพี่คนนึง เค้าไม่ได้น่ารักไม่ได้เป็นคนดีอะไร เราคุยกันตลอด
หนูชอบคนแบบนี้ ชอบมากๆเลย รักคงยังไม่ใช่ อาจจะแค่หลง แต่ก็ชอบบบมากๆ
เก็บไปฝัน คิดถึงแต่สิ่งที่คุยกัน คิดถึงสัมผัสของเค้า แค่ได้คุยกันจนหลับไปก็หลับสบาย
ส่วนตัวรู้สึกว่าไม่แฟร์กับตัวเองเลย ก็เลยพยายามไม่คุย บอกตัวเองตลอดว่าเลิกบ้าได้แล้ววว
พยายามหาพี่คนอื่นเรื่อยๆ แต่เกิดความรู้สึกที่ว่า ไม่อยากเจอใครไม่อยากคุยกับใคร
ไม่อยากให้ใครมาแตะตัวนอกจากพี่เค้า มันดูเว่อๆนะ แต่หนูรู้สึกแบบนั้นจริงๆ
ด้วยความวอแวเวิ่นเว้อหนูเผลอก้าวก่ายเค้าไปเรื่อยๆ เช่นโทรบ่อยๆ ไปหาที่บ้าน(เค้าไม่มีครอบครัว)
สุดท้ายคือไม่รู้จะเอายังไงกับตัวเองดี
ที่แน่ๆคือหนูเลิกคุยกับเค้าในเร็วๆนี้ไม่ได้แน่ๆ **07**
ไม่รู้จะบ่นกับใคร  **12**
หรือใครเคยเป็นแบบนี้ ผ่านมันไปยังไงคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ไม่ได้หาคำตอบอะไร แค่อยากระบาย..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 10:35:47 AM »
    มีอยู่ 2 อย่างที่จะเกิดขึ้นกับน้องครับ
1. พี่เค้าเห้นความมุ่งมั่นคลั่งไคล้ เลยเออออห่อหมกไปกับน้องด้วย แบบนี้คงฟินทั้งคู่
2. พี่เค้าอาจจะรู้สึกว่าโดนรุกล้ำความเป็นส่วนตัวมาก และเร็วไป ก็ระวังผลกระทบทางลบด้วยนะครับ
    คิดดีๆ อีกที ว่าที่เราทำไปตอนนี้ เค้าอยากให้เป็นอย่างนี้มั้ย หรือเราคิดแต่ความต้องการเราฝ่ายเดียว

คนที่เจอกันในเวป ตลาดมันกว้างนะครับ ต่างคนต่างมีโอกาสเจอใครๆ ใหม่ๆ ได้ทุกวัน
คบกับใครที่นี่ เราควรระมัดระวังทั้งเรื่องความจริงจังที่ไม่น่าจะมีเยอะ กับระยะเวลาที่น่าจะไม่ยาวนานนัก
น่าจะดีกับเราหากเกิดอะไรที่ไม่เป็นตามที่เราต้องการนะ คาดหวังต่ำ ผิดหวังน้อยครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Buntungkung

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ไม่ได้หาคำตอบอะไร แค่อยากระบาย..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2018, 03:58:36 PM »
ก้ลองดูนะ อย่างให้ความหวังกับเขามาก