ผู้เขียน หัวข้อ: รักพี่ดูแลคะ ทำไงดีคะ  (อ่าน 2734 ครั้ง)

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
Re: รักพี่ดูแลคะ ทำไงดีคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 11:49:30 AM »
สำคัญ ตรงที่ การเงินมีปัญหารึไม่ ? หากต้องตัดใจจาก?
แต่มันก็ดีแล้วมิใช่หรือ ที่ได้อยู่กับคนที่มีใจให้ ไม่อึดอัด ไม่ลำบากใจ หรือไม่รู้สึกแปลกหน้า ได้อยู่ด้วยกัน อย่างเต็มใจและมีความสุขดี
และ
การกระทำที่มาๆหายๆของพี่เค้าน่าจะเป็นคำตอบที่ชัดเจนสำหรับจุดยืนของเรา
................

ไม่ใช่ จขกท.คนเดียวหรอกนะคะ ที่แอบรักพี่ดูแล ยังมีอีกเยอะค่ะ สู้ๆ

รักได้นะ เพราะความรู้สึกห้ามกันยาก
แต่รักแบบมีสติ อย่าเวิ้นเว้อมาก
อย่ารุงรังกับเค้านัก อย่าสร้างความหงุดหงิด ลำบากใจหรือน่ารำคาญให้เค้า
จะได้อยู่กันยาวๆ รู้จักสถานะและขอบเขตตัวเองให้ถูกต้อง
รับไม่ได้ ก็คงต้องเลิกกันไป ไม่ชอบพยายามกับอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Lady muaymuay

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 01:03:37 PM »
เราก้ควรจำช่วงเวลาที่อยุ่กะเขาเเล้วมีความสุขให้มากๆค่ะ
ถ้าความสัมพันธ์ประมานนี้
จะเดินหน้าก้เจ้บ จะถอยก้เจ้บเข้าไปอีก
ก้ต้องทำใจ เพราะคำว่ารักมันทำให้เป็นได้ถึงเพียงนี้

zahaary

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2018, 11:58:37 PM »
ตอนนี้หนูโดนเทแล้ว ร้องไห้ทุกวันเลย พี่เค้าหายไปแล้วคะ ไม่รู้จะเดินทางไหนดี มืด 8 ด้านเลย ถ้ารู้ว่ารักแล้วเป็นแบบนี้ คงไม่รักดีกว่า เสียใจกับสิ่งที่เกิดจริงๆ หนูคงต้องพักแล้ว และจะลองไปสมัครงานอื่นๆทำดู ขอบคุณพี่ๆๆนะคะ

m_fanatik

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 11:19:28 AM »
น่าเห็นใจหนูนะ เรื่องที่เราจะรักใครคนหนึ่งเป็นเรื่องของหัวใจ บางครั้งเรารู้ว่าเป็นไปไม่ได้ แต่ก็ไม่สามารถห้ามใจตัวเองใด้ เรื่องราวต่างๆจึงเกิดขึ้น แต่ความรักเป็นสิ่งสวยงาม แม้นไม่สมหวังก็ขอให้มองในแง่ดีๆที่มันผ่านเข้ามาในชีวิตของเรา อย่างน้อยเราก็ได้รับความสุขใจสุขกายขณะที่มีความรักนั้นอยู่ จงเก็บความสุขนั้นใว้ในทรงจำตลอดไป ถ้าทำได้ ความรักและความสุขนั้นมันไมใ่ด้ไปไหนเลย มันคงอยู่ในใจของเราตลอดไป

ที่พูดมาทั้งหมด มาจากประสบการณ์ของตัวเอง ที่เคยดูแลน้องคนหนึ่งถึงกว่าห้าปี ทุกวันนี้บอกกับตัวเองทุกวัน ว่าเราเหมือนเรือจ้าง และได้ทำหน้าที่ส่งน้องจนถึงจุดหมายที่เธอต้องการแล้ว ขอเพียงเธอมีความสุข ผมก็จะยิ้มด้วยดวามสุขใจเช่้นกัน