ผู้เขียน หัวข้อ: กรุณาแวะอ่านเรื่องเ้ยๆที่เพิ่งเกิดขึ้นสดๆร้อนๆสักนิดค่ะ  (อ่าน 2662 ครั้ง)

nursedoll

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
หนูโพสต์ขอความช่วยเหลือไป
 วันนี้ก็มีพี่คนนึงตกลงจะช่วย
 และนัดพบกันตอนสองทุ่มกว่าๆ
 แต่พอ 20.55 พี่เค้าทักมาบอกติดธุระมาไม่ได้แล้ว
-----------------------

หนูเลยนัดพบกับอีกคนนึง
ที่มันทักมาเวลาไล่เลี่ยกันแทน
มันตกลงจะมาพบหนูตอน 20.58
 ขออนุญาติเรียกมันนะคะ เพราะมันคงไม่ใช่คน
 น่าจะเป็นเดรัจฉานมาเกิด
วันนี้วันพระใหญ่คงเป็นสัมภเวสีมาขอส่วนบุญ
หนูยอมทำทุกอย่างให้มันเพื่อหวังแลกกับการช่วยเหลือ
 แต่มันทำกับหนูเหมือนไม่ใช่คน หนูก็ไม่ปริปากบ่น
 หนูคิดว่าดีใจแล้วที่มีคนมาช่วยเหลือได้ทันเวลา
 หนูจึงยอมทำทุกอย่างโดยไม่มีข้อแม้ใดๆเลย
มันทำเหมือนหนูเป็นวัวเฝป็นควายที่ไม่รู้สึกเจ็บปวดอะไร
 หนูเริ่มน้ำตาไหลแล้วตอนนั้นเหมือนตกนรกชัดๆ
 มันมีเรื่องราวแย่กว่านี้
แต่หนูขอเล่าตรงจุดนี้แบบย่อๆนะคะ
------------------------

ตัดมาตอนที่มันจะต้องช่วยหนูเรื่องเงินแล้ว
 มันไปยืนสูบบุหรี่อยู่นาน และเข้าห้องน้ำนานมาก
,ออกมานั่งเล่นโทรศัพท์อยู่พักใหญ่
 ตอนแรกมันจะไม่ยอมกลับ จะอยู่ต่อ
แต่หนูบอกมันว่าทำอย่างกับหนูไม่ใช่คน
ไม่ถนอมหนูเลยสักนิด เจ็บปวดรวดร้าวไปหมด
 หนูแสดงออกว่าไม่โอเค
(แล้ววินาทีนั้นหนูแอบคิดในใจว่า ต่อให้มันเอาเงินแสนมาฟาดหัวหนูก็คงไม่เอา และใครได้มันเป็นแฟนคงซวยสุดๆ)
--------------------------

แล้วมันพูดกับหนูว่า"ตัวเอง เค้าลืมกระเป๋าตังค์
 หนูก็พูดสวนไปว่าจะทำยังไง
มันบอกต้องให้หนูไปเอาเงินที่บ้านมัน
บ้านมันอยู่บางบัวทอง หนูตอบตกลงโดยไม่คิดอะไรเลย
ที่จะเสี่ยงไปเอาเงินบ้านมัน
แต่ก่อนออกมามันก็อ้างโน่นอ้างนี่
 ว่าบ้านไกลมั่ง ต้องแว๊นมอไซต์ไปนะ
 เดี๋ยวโอนมาให้ไม่ต้องกลัว
 หนูเลยถามมันว่า"เรารู้จักกันหรอ ที่จะให้ไว้ใจขนาดนั้น"
-------------------

หนูต้องไปเอาเงิน ในส่วนที่หนูควรจะได้
เงินจำนวนนี้มันจำเป็นสำหรับหนูมาก
 หนูบอกมันไปแล้วว่าหนูเต็มร้อยให้มันแค่ไหน
 มันจะมาทำกับหนูแบบนี้ไม่ได้

หนูยอมซ้อนมอไซต์มันไป ไม่รู้หรอกว่าไปไหน
ใจคิดแต่ว่าหนูคงไม่โชคร้าย
 แต่ก็น้ำตาไหลไปตลอดทาง
 ก็กลัวมันจะทำร้ายเหมือนกันนะ แต่หนูต้องไป
 ระหว่างทางมันบอกถ้าไปแล้วกลับไม่ได้นะ
 แต่หนูยืนยันจะไป
 มันก็อ้างอีกมันคงเข้าไปเอาเงินให้ไม่ได้หรอก
 ถ้าไปก็ต้องนั่งรอเพราะคนที่บ้านมันยังไม่นอน
 หนูก็บอกมันว่าเดี๋ยวรออยู่หน้าบ้าน มันบอกไม่ได้ 
หนูด่ามันไปตลอดทาง ว่ามันมาหลอกหนูทำไม
 มาซ้ำเติมคนที่กำลังเดือดร้อนทำไม
มันก็เริ่มโมโหใส่หนู มันบอกว่าเดี๋ยวกลับไปโอนให้
 แล้วสุดท้ายมันพูดว่ามันไม่มีให้จะทำไง

มันพาหนูไปไกล ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ไหน
 มันบอกต่อให้ไปกับมัน มันก็ไม่มีให้
 หนูเลยด่ามันไปเยอะ แต่คงไม่อยากไปไกลกว่านี้แล้ว
หนูเลยบอกวันนี้วันพระขอทำทานให้หมามันแดก
แล้วมันก็วนรถมาส่งหนูข้างทางให้หนูกลับแท๊กซี่เอง
หนูขอค่ารถมัน มันบอกไม่มี
สุดท้ายหนูก็กลับแท๊กซี่ จ่ายค่ารถเอง
ทั้งๆที่เงินก็ไม่ค่อยมี
 อยากเล่าให้พี่แท๊กซี่ฟังแล้วขับรถตามมันไปแต่ก็อาย
หนูจำทะเบียนรถมอไซต์มันได้ค่ะ
2 กพ 4750 กรุงเทพมหานคร
 เพราะระหว่างซ้อนท้ายมันไป
หนูแอบชะโงกหลังมาเพื่อมองทะเบียน
 และก็มองให้ชัวร์อีกรอบ ตอนมันไปส่งหนูขึ้นแท๊กซี่
 ยี่ห้อรถไม่รู้จักเพราะไม่มีความรู้เรื่องมอเตอร์ไซต์ 
พี่คนไหนสามารถสืบค้นชื่อคนได้
จากทะเบียนรถได้บ้างคะ ช่วยหนูที
 หนูแค่อยากรู้ว่ามันเป็นใคร จิตใจมันทำด้วยอะไร
วันนี้วันวิสาขบูชา วันพระใหญ่
 มันยังทำชั่วได้ขนาดนี้
ไลน์มันเป็นรูปหน้าเสือ 3 ตัว ไม่มีรูปโปรไฟล์
หนูคงโง่เอง และไม่คิดจะโชคร้ายโดนแบบนี้เลย
กลับมาถึงห้องหนูต้องอาบน้ำชำระล้างความซวย
ล้างน้ำตาที่มันนองหน้า ล้างคราบสัตว์เดรัจฉาน
พร้อมกับทักพี่คนที่ยกเลิกนัดหนูไปว่า
"รู้มั๊ยหนูต้องเจออะไร ที่พี่ไม่มาตามนัด"
หนูสมน้ำหน้าตัวเองด้วย
และถ้าพี่หลายๆคนที่พยายามติดต่อหนูมาทางไลน์
 เมื่อได้อ่านรื่องราวที่เกิดขึ้นวันนี้
คงจะสมน้ำหน้าหนูอยู่ลึกๆ เนาะ
 หนูยังสมเพศตัวเองเลยค่ะ หน้าโง่เอง
แต่วินาทีนั้นหนูก็คงเลือกนัดพบคนที่ตั้งใจ
จะช่วยเหลือหนูจริงๆก่อนนั่นแหละค่ะ
 ความจำเป็นของหนูมันเร่งด่วนกว่าที่จะรอ

_pimploy_

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
น้อง pm มาหาพี่หน่อยค่ะ ตอนนี้เปนยังไงบ้าง มีอะไรที่เราพอจะช่วยเหลือกันได้บ้าง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      เมื่อวานมีน้องที่คุ้นเคยกัน มาปรึกษาว่ามีคนจะจ้างไปตจว. ขอให้ผมช่วยดูให้หน่อย
ว่าคนนี้น่าไว้ใจมั้ย ผมก็ดูไลน์ที่น้องเค้าได้มาจากพี่คนนั้น ถามยูสน้องเค้าว่ายูสอะไร
แล้วก็ได้รู้ว่าทั้งชื่อในไลน์ และยูส ไม่คุ้นเคย แถมเขียนแบบอ่านเป็นคำไม่ได้ ผมถาม
น้องเค้าต่อไปว่าดูไทม์ไลน์พี่เค้าได้มั้ย น้องบอกว่าดูไม่ได้ และไม่เคยเจอกันมาก่อน ผมก็เลยให้ข้อสังเกตุไปว่า
มันน่าสงสัย และน่าจะไม่ใช่ไลน์จริง เอาเป็นว่าถ้าจะไปกับเค้า คงมีความเสี่ยงอยู่ระดับนึง
แต่หากพี่เค้าคุยดี น่าเชื่อถือ ลองนัดเจอกันที่กทม.ซักทีก่อน ทานข้าว ทำความรู้จักกับพี่เค้าก่อน
เผื่อจะได้ประเมินความน่าเชื่อถือของพี่เค้าได้

ถ้าเราไม่รู้จักสังเกต ไม่รอบคอบ ไม่ทำตามขั้นตอน ไม่รู้จักอ่านกระทู้มากๆ หรือเลือกคนที่จะนัด
ที่ไม่น่าเชื่อถือ เรามีโอกาสมากที่จะเจออะไรแบบนี้นะครับ ตัวน้องเองพี่ก็ได้คุย และน้องอาจจะไม่เห็นว่า
การคุยแบบพี่เป็นที่น่าสนใจของน้อง การที่น้องมาตอบว่า ไม่ชอบให้ใครถามสีผิว...ขี้เกียจตอบ....
หรืออะไรก็ตามที่ทำให้คนที่คุยด้วยไม่รู้สึกดี แต่ไปตอบคนที่รีบนัด รีบเจอ ซึ่งเข้าใจว่าเพราะกำลังจำเป็น เดืออดดร้ออน
น้องก็เจออะไรแบบนี้ได้ง่ายครับ อีกอย่านึง มีคำเตือนมาตลอดว่า จะรับงานแบบนี้ ให้รับค่าขนมก่อน
น้องก็ไม่ปฏิบัติ ที่บอกมานี้ไม่ได้จะซ้ำเติมนะครับ แต่ย้ำให้รู้ว่า การทำอะไรผิดขั้นตอน ย่อมมีผลเสียได้ง่าย

เรื่องมันผ่านไปแล้ว ไม่ต้่องไปตามอะไรครับ เพราะเป็นเรื่องเป็นราว น้องจะยินดีขึ้นโรงพักหรือ
น้องจะยินดีกับการไปบอกใครๆ หรือว่าน้องมารับงานแบบนี้ หรือว่ายังจะคิดว่านี่ไม่ได้รับงาน แค่มาหาคนช่วยเหลือ...
ตามที่น้องบอกพี่มา

ไม่รู้จะปลอบยังไงให้ดีกว่านี้นะครับ แต่เสียใจด้วยจริงๆ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
ไม่อยากแนะนำอะไร
เพราะเหมือนเป็นการซ้ำเติม
เก็บความผิดพลาดไว้เป็นบทเรียน
ขอให้จากนี้ไปมีพี่ดีดีเข้ามา
เอาความผิดพลาดมาสแกนคนนะคะ
เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยค่ะ

Pink candy

• People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
โทดตัวเองไปก็เท่านั้น เดินหน้าต่อไปแล้วไม่ต้องหันกลับไปมอง
มันผ่านไปแล้วย้อนคืนไม่ได้ เวรกรรมมีจริงไม่ว่าจะช้าหรือเร็ว
ขอให้เจอพี่ดีดีช่วยเหลือเร็วๆนะคะ อาบน้ำล้างความซวยไปแล้วต่อไปจะต้องเจอสิ่งดีดีค่ะ สู้ๆ ^.^
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
คนอย่างนี้แม่งเ้ย  แต่ทุกครั้งที่เจอเรื่องเลวร้ายเราจะแก่งขึ้นครับ

ลองเอาทะเบียน มอไซด์ ไปเสริฐหาประวัติดู ใม่รู้ได้มะ

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
พี่ kaptan ให้คำแนะนำได้ดีมากแล้วครับ
เข้าใจว่าน้องที่เข้ามาในเวบเดือดร้อน แต่ยังไงอยากให้มีสติ
และระวังตัวเองให้เยอะๆนะครับ โชคดีที่เขาไม่ได้ทำร้ายร่างกาย
เป็นกำลังใจให้นะครับ

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
แวะเข้ามาให้กำลังใจค่ะ เรื่องเลวร้ายเก็บมันไว้เป็นบทเรียนและอย่าไปเรียนบทเดิม จากนี้ไปคงมีแต่เรื่องดีดีเข้ามาค่ะ กอดๆ
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

XQ

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
คนเดียวกันกับเค้าเลย เท่าที่จำได้เค้าเคยนัดกับมันครั้งนึง มันตัวล่ำๆสูงๆ
ชื่อไลน์เสือสามตัว เค้านัดกับมันตอนประมาน4-5ทุ่ม ตอนนั้นมันให้เค้าไปหามัน
โดย mrt สีม่วง ขบวนสุดท้ายเลยมันดให้เค้าไปรอหน้าหมู่บ้านชลดาอะไรสักอย่าง
ตรงหน้ากรมที่ดิน ละมันก็ขับมอไซซูเม่อเอ็กสีเขียวละพาไปเปิดห้องไกลมาก
พอถึงห้องมันไม่ทำตามที่ตกลงกันไว้มันขอเพิ่ม พอเราไม่มันก็บอกงั้นก็กลับบ้านดิ
เรากลัวไม่ได้ตังเลยทนไป แล้วเราค้างด้วยเพราะมันดึกแล้ว พอถึงตอนเช้ามันพาเรา
ไปส่ง mrt ละบอกว่าเดียวโอนตังให้ เราเลยรู้สึกตะหงิดๆละ เราก็เริ่มโวยวายกลัวไม่ได้
มันบอกว่าตอนเย็นโอนให้เพราะต้องไปเก็บตังที่ร้านค้าก่อน เราก็เลยบอกว่างั้นก็ไปเก็บด้วยกันเลย
ละมันก็ขับรถพาเราไป สักพักมันก็บอกว่าร้านยังไม่เปิดเย็นๆนู้น เราก็เฮ้ยละทำไมไม่บอกเกมือนพึ่งคิดได้
มันยังพูดอีกว่างั้นก็ไปเปิดห้องรอก่อนมั้ย เราก็แบบตอนนั้นคือไม่ไหวถอดใจแล้ว คงไม่ได้แล้วละ
ใ้ห้มันไปส่งที่ mrt แต่ก็หวังๆว่าจะได้อยู่นิดนึง ก็ถ่ายรูปบัญชีให้ไปพอวันต่อมาก็เงียบหายไปเลย
ตอนนั้นเเย่มาก ความรู้สีกแบบทำไมต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ ทำไมไม่ขอตังก่อน
อีกอย่างเรารู้มาว่ามันทำงาน บริษัทเบียร์สีเหลืองที่ศูนย์ใหญ่อยู่แถวสามเสน แต่ไม่รู้ตอนนี้มันยังทำอยู่รึป่าว

HelloKittySri

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
แวะมาให้กำลังใจคะ pmมาหาเราพูดคุยกันได้นะคะ เราช่วยเหลือได้ไม่มากแต่ยินดีช่วยนะคะ