ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยคโดนใจ(ตะกวด)  (อ่าน 3393 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
ประโยคโดนใจ(ตะกวด)
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 09:44:33 AM »
อ่านกระทู้หนึ่งต้องบอกว่าทำได้แค่เสียใจและให้กำลังใจ
ไม่อยากเห็นกระทู้แบบนี้เลย
เมื่อเข้ามาในเว็บที่ตะกวดเพ่นพล่านคอยชะเง้อหาเหยื่อแต่ผู้ที่เข้ามาเองไม่ศึกษา ไม่อ่าน มันก็แน่นอนที่คงต้องพบปสก.แย่ๆ
ลองเข้าไปหากระทู้ที่น้องเค้าตั้งเลยรู้ว่ามันมีประโยคเรียกเห-รี้ย เอ้ย ตะกวด เลยคิดตั้งกระทู้ถามว่านอกจากประโยคตัวอย่างที่จะยกมายังมีประโยคแบบไหนบ้างที่เหล่าตะกวดแล่บลิ้นแผ่บๆกรูกันเข้าหา
ประโยคตัวอย่างที่พบคือ"ไม่มีหนทางแล้วยอมหรือยินดีทำตามเงื่อนไขของพี่ๆ"
รีบด่วน จนตรอก ราวๆนี้คือ สิ่งที่ตะกวดคอยดมกลิ่นมองหาครับ
ขอให้น้องๆรอดพ้นตะกวดกันนะครับ

Please mind the gap

• People Like This 59
Re: ประโยคโดนใจ(ตะกวด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 09:48:04 AM »
พร้อมออก !!
หาพี่ช่วยเหลือด่วน
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 10:29:23 AM »
พร้อมออก !!

บางทีก็เห็นตะกวดเอามาใช้เองบ่อยๆนะครับ ฝ่ายพี่ๆก็ต้องระวังด้วย น้องๆก็ด้วย

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 11:43:30 AM »
พร้อมออก !!

บางทีก็เห็นตะกวดเอามาใช้เองบ่อยๆนะครับ ฝ่ายพี่ๆก็ต้องระวังด้วย น้องๆก็ด้วย

เออ ! จริงด้วยค่ะ 5555
ทั้งตะกวดชาย ตะกวดหญิง

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 12:22:25 PM »
เห็นด้วยครับ ว่าน้องๆไม่ควรโพสต์อะไรที่ดูเป็นจุดอ่อน รึว่าข้อเสียเปรียบที่จะทำให้โดนหลอกได้ง่ายๆ น้องๆควรใช้สติ และความรอบคอบมากๆในการตั้งกระทู้

jr2230

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 02:11:16 PM »
ออกนอกประเด็นนิดนึงครับ
ผมคิดว่าพี่ๆทุกคนรู้ว่าน้องๆที่มาโพสต์หานั้นเดือดร้อนแน่นอน
แต่จะเดือดร้อนหนักหนาเพียงใด เร่งด่วนเพียงใด ในมุมมองของผมที่ส่องๆหาเช่นกันนั้น เรื่องเหล่านี้ไม่มีผลทำให้ผมเร่งหรืออยากจ้างเร็วขึ้น
ก่อนจะจ้างยังงัยๆก็ต้องสอบถามหรือขอทราบรายละเอียดไปจนเห็นภาพ(เสียเวลาไปเป็นส่วนใหญ่ในการมาสอบถามหารายละเอียดโชคดีหน่อยที่ยังไม่ถูกข้อกล่าวหา)
ยิ่งแค่มาลงว่าเดือดร้อนโน่นนั่นนี่คงไม่ได้มีแรงจูงใจให้อยากช่วยครับ
หรือมาลงสั้นๆลอยๆก็คงคิดแบบเดียวกัน
น้องๆน่าจะมาลงรายละเอียดตัวตนและเงื่อนไข ข้อจำกัด ความต้องการของตนเองน่าจะเหมาะสมกว่า
คหสต.นะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 02:49:22 PM »
    น้องๆ ที่ผมสนใจ คือคนที่โพสต์แนวบวก คือทำให้ผมรุ้สึกว่าน้องคนนี้เราน่าจะไปเจอ
ไม่ค่อยทักคนที่มี STORY แนว DRAMA เยอะๆ เพราะอยากไปเจอคนที่มีความร่าเริง สดใส
มากกว่าคนที่อมทุกข์มาเต็มใบหน้าและแววตา

นอกจากนี้ผมชอบคนที่ตอบคำถามผมโดยไม่รู้สึกว่ารำคาญ เบื่อที่จะตอบ เพราะเป็นการบอก EQ น้องได้ระดับนึง
น้องๆ หลายๆ คนที่ผมจ้างบ่อยๆ มักมีความสดใส น่ารัก นิสัยดี และมีเสน่ห์ครับ

ผมเชื่อเหมือนหลายๆ ท่านที่บอกว่า น้องๆ คนไหนมาตั้งกระทู้ว่ากำลังจำเป็นมาก เดืือดดรรอ้นน มาก
ต้องนัดทันทีเดี๋ยวนี้ แบบนี้แหละครับที่ส่งกลิ่นยั่วยวนตะกวดให้มาหาในทันที และน้องๆ เหล่านี้ มักตกเป็นเหยื่อ
โดยง่าย เพราะตอนที่กำลังเดิออดรร้อนมากๆ นั้น ใครโผล่มาก็แทบจะรับทั้งนั้น จึงพลาดได้ง่ายมาก

ทำยังไงน้องๆ ที่เราเป็นห่วง จะมาอ่านกระทู้แบบนี้ล่ะครับ ส่วนมากที่ผมเคยถามน้องๆ แทบไม่เคยมีใคร
อ่านกระทู้ใดๆ เลย รอเมล์ รอ PM หรือรอให้ใครทักไลน์มานัดเท่านั้นเอง แล้วจะรู้เท่าทันตะกวดได้หรือ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 03:01:28 AM »
หนูเป็นคนมาหาเพราะเดือดร้อนค่ะ 55555 ดังนั้น การตั้งกระทู้ของหนู เลยจะดึงพวกตะกวดมาหามาก
ไม่ได้มีความสดใส ขี้เล่น มาหยอกเหย้าพี่ๆนิดเดียวเดี๋ยวก็ไป เพราะมันคืองาน

งานก็คืองาน ไม่ได้คิดมาหากิ๊กหาแฟนอยู่แล้ว

ตั้งมาทุกแบบ บวกแบบหาคนดูแลกัน หาพี่พาเที่ยวฟีลอบอุ่น ลบแบบเดือดร้อนมากค่ะ วันนี้พร้อมออก
แต่ที่เหมือนกันคือ ตะกวดมาหาหมดค่ะ สัตว์มันไม่เลือกที่ ตั้งกระทู้หาดีๆโดนพี่เบี้ยวนัดก็เคย
ดังนั้น ตัวเราเอง มีสติ มีสติยังไง อย่ารีบร้อน สมมติมีอะไรต้องจ่ายวันนี้ ให้มาหาก่อนวันที่ต้องจ่าย
อย่ามารีบๆเร่งๆ ถ้าสมมติรีบเร่ง ไม่ทันแล้ว ปากมีค่ะ เจรจาก่อน ให้มีเวลาคัดพี่ๆ
ตราบใดที่เขาไม่ได้โอนเงินให้เรา เรามีสิทธิ์เลือกสมอค่ะ อย่าทำให้ตัวเองจนตรอก

ส่วนวิธีหาพี่ๆคือ คนที่คุยแล่วเชาสุภาพ เขาไม่ทำให้เรารู้สึกอึดอัดใจ อยู่ในเงื่อนไขที่รับได้
ถ้ารู้สึกไม่แฟร์ เสียเปรียบ บลอกค่ะ ไม่คุย
อย่างโผล่มาขอรูปเป็นอัลบั้ม ขอดู360องศา แต่ดิสเจ้าตัวไม่มีสักรูป ก็พอค่ะ ไม่คุย
ล่าสุดเจอนัดไปคะฟากเมือง จ้างไปเดทกินข้าว ดูหนัง ขอล้วง ต่อด้วยซั่ม ต้องเอาใจเขาตลอดเวลา ด้วยงบสองพันบาท แค่อ่านก็รู้สึกเจ็บหอยแครงฟรีแล้วค่ะ ไม่ไป จบ

คือน้องจะตั้งกระทู้แบบไหนก็เจอตะกวดได้หมดค่ะ อยู่ที่ว่าน้องมีสติรึเปล่า โลภมากไปรึเปล่า ไม่ทันคิดถึงความเป็นไปได้รึเปล่า (8000/1 งานแรงอะไรงี้ ถ้าหนูเป็นพี่ๆหนูไปแช่อ่างดีกว่า เลือกหน้าตู้ได้เลย) งี้อะค่ะ

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 08:49:12 AM »
เห็นด้วยกับคุณ Ophelia มาก
ถึงขั้นล็อคอินมาตอบ
โพสแบบไหนตะกวดมันไปหาหมด
แต่ก็เข้าใจที่พี่เจ้าของกระทู้ตั้ง
ก็ถือว่าเป็นอีกมุมที่น้องๆต้องรับรู้
ว่าพี่ส่วนใหญ่มาหาความสุขมากกว่าความดราม่า
และคำเหล่านี้ก็ดึงตะกวดได้มากกว่าพี่ดีดี
อะไรที่เร่งๆรีบๆ มักจะทำให้ทุกคนขาดสติ
ในเว็บนี้ก็เช่นกันไม่ว่ายังไง
น้อง หรือพี่ผู้ชายก็ต้องพกสติมาเสมอ
ใครจะโพสหาพี่ยังไง พี่จะแอดหาน้องคนไหน
พกสติไว้ตลอด อย่าให้ความเดือดร้อน
ทำน้องลำบากกว่าเดิม
อย่าให้ความสวยความน่าสงสารบังตา
ทำพี่เสียเงินฟรีเช่นกัน

กระทู้เตือนภัย หรือความเห็นดีดีจากในเว็บ
จะมีค่า ถ้าทุกคนใส่ใจอ่านและหยิบนำไปใช้

jr2230

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 12:58:24 PM »
จริงๆแล้วที่น้องOpheliaแสดงคห.นั้นคือใช่เลยครับ
ทุกสิ่งอยู่ที่ตนเองครับ ถ้าไม่ระวังเองสุดท้ายก็คงเจ็บถูกตะกวดกัด

กระทู้ทุกรูปแบบที่น้องๆตั้ง ตะกวดก็เข้าหาแบบปูพรมครับ ตรงนี้เห็นด้วยแน่นอน
แต่กระทู้ที่จะดึงพี่ๆที่คิดจะหาจริงล่ะควรมีประโยคแบบที่กล่าวหรือไม่ ตรงนี้สิน่าคิด
ในฐานะที่เข้ามาเผื่อเจอคนที่ใช่ ช่วยคนที่ใช่และมีความพร้อม
พอมาอ่านเจอประโยคเดือดร้อนโน่นนั่นนี่หรือเร่งด่วนจึงมักข้ามไม่อยากรับรู้
เมื่อไม่เข้าอ่าน ไม่สนใจ ก็แน่นอนว่า เท่ากับเพิ่มโอกาสให้ตะกวด

ขอบคุณครับ