ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยคโดนใจ(ตะกวด)  (อ่าน 3299 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
ประโยคโดนใจ(ตะกวด)
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 09:44:33 AM »
อ่านกระทู้หนึ่งต้องบอกว่าทำได้แค่เสียใจและให้กำลังใจ
ไม่อยากเห็นกระทู้แบบนี้เลย
เมื่อเข้ามาในเว็บที่ตะกวดเพ่นพล่านคอยชะเง้อหาเหยื่อแต่ผู้ที่เข้ามาเองไม่ศึกษา ไม่อ่าน มันก็แน่นอนที่คงต้องพบปสก.แย่ๆ
ลองเข้าไปหากระทู้ที่น้องเค้าตั้งเลยรู้ว่ามันมีประโยคเรียกเห-รี้ย เอ้ย ตะกวด เลยคิดตั้งกระทู้ถามว่านอกจากประโยคตัวอย่างที่จะยกมายังมีประโยคแบบไหนบ้างที่เหล่าตะกวดแล่บลิ้นแผ่บๆกรูกันเข้าหา
ประโยคตัวอย่างที่พบคือ"ไม่มีหนทางแล้วยอมหรือยินดีทำตามเงื่อนไขของพี่ๆ"
รีบด่วน จนตรอก ราวๆนี้คือ สิ่งที่ตะกวดคอยดมกลิ่นมองหาครับ
ขอให้น้องๆรอดพ้นตะกวดกันนะครับ

Please mind the gap

• People Like This 59
Re: ประโยคโดนใจ(ตะกวด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 09:48:04 AM »
พร้อมออก !!
หาพี่ช่วยเหลือด่วน
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 10:29:23 AM »
พร้อมออก !!

บางทีก็เห็นตะกวดเอามาใช้เองบ่อยๆนะครับ ฝ่ายพี่ๆก็ต้องระวังด้วย น้องๆก็ด้วย

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2018, 11:43:30 AM »
พร้อมออก !!

บางทีก็เห็นตะกวดเอามาใช้เองบ่อยๆนะครับ ฝ่ายพี่ๆก็ต้องระวังด้วย น้องๆก็ด้วย

เออ ! จริงด้วยค่ะ 5555
ทั้งตะกวดชาย ตะกวดหญิง

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 12:22:25 PM »
เห็นด้วยครับ ว่าน้องๆไม่ควรโพสต์อะไรที่ดูเป็นจุดอ่อน รึว่าข้อเสียเปรียบที่จะทำให้โดนหลอกได้ง่ายๆ น้องๆควรใช้สติ และความรอบคอบมากๆในการตั้งกระทู้

jr2230

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 02:11:16 PM »
ออกนอกประเด็นนิดนึงครับ
ผมคิดว่าพี่ๆทุกคนรู้ว่าน้องๆที่มาโพสต์หานั้นเดือดร้อนแน่นอน
แต่จะเดือดร้อนหนักหนาเพียงใด เร่งด่วนเพียงใด ในมุมมองของผมที่ส่องๆหาเช่นกันนั้น เรื่องเหล่านี้ไม่มีผลทำให้ผมเร่งหรืออยากจ้างเร็วขึ้น
ก่อนจะจ้างยังงัยๆก็ต้องสอบถามหรือขอทราบรายละเอียดไปจนเห็นภาพ(เสียเวลาไปเป็นส่วนใหญ่ในการมาสอบถามหารายละเอียดโชคดีหน่อยที่ยังไม่ถูกข้อกล่าวหา)
ยิ่งแค่มาลงว่าเดือดร้อนโน่นนั่นนี่คงไม่ได้มีแรงจูงใจให้อยากช่วยครับ
หรือมาลงสั้นๆลอยๆก็คงคิดแบบเดียวกัน
น้องๆน่าจะมาลงรายละเอียดตัวตนและเงื่อนไข ข้อจำกัด ความต้องการของตนเองน่าจะเหมาะสมกว่า
คหสต.นะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2018, 02:49:22 PM »
    น้องๆ ที่ผมสนใจ คือคนที่โพสต์แนวบวก คือทำให้ผมรุ้สึกว่าน้องคนนี้เราน่าจะไปเจอ
ไม่ค่อยทักคนที่มี STORY แนว DRAMA เยอะๆ เพราะอยากไปเจอคนที่มีความร่าเริง สดใส
มากกว่าคนที่อมทุกข์มาเต็มใบหน้าและแววตา

นอกจากนี้ผมชอบคนที่ตอบคำถามผมโดยไม่รู้สึกว่ารำคาญ เบื่อที่จะตอบ เพราะเป็นการบอก EQ น้องได้ระดับนึง
น้องๆ หลายๆ คนที่ผมจ้างบ่อยๆ มักมีความสดใส น่ารัก นิสัยดี และมีเสน่ห์ครับ

ผมเชื่อเหมือนหลายๆ ท่านที่บอกว่า น้องๆ คนไหนมาตั้งกระทู้ว่ากำลังจำเป็นมาก เดืือดดรรอ้นน มาก
ต้องนัดทันทีเดี๋ยวนี้ แบบนี้แหละครับที่ส่งกลิ่นยั่วยวนตะกวดให้มาหาในทันที และน้องๆ เหล่านี้ มักตกเป็นเหยื่อ
โดยง่าย เพราะตอนที่กำลังเดิออดรร้อนมากๆ นั้น ใครโผล่มาก็แทบจะรับทั้งนั้น จึงพลาดได้ง่ายมาก

ทำยังไงน้องๆ ที่เราเป็นห่วง จะมาอ่านกระทู้แบบนี้ล่ะครับ ส่วนมากที่ผมเคยถามน้องๆ แทบไม่เคยมีใคร
อ่านกระทู้ใดๆ เลย รอเมล์ รอ PM หรือรอให้ใครทักไลน์มานัดเท่านั้นเอง แล้วจะรู้เท่าทันตะกวดได้หรือ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 03:01:28 AM »
หนูเป็นคนมาหาเพราะเดือดร้อนค่ะ 55555 ดังนั้น การตั้งกระทู้ของหนู เลยจะดึงพวกตะกวดมาหามาก
ไม่ได้มีความสดใส ขี้เล่น มาหยอกเหย้าพี่ๆนิดเดียวเดี๋ยวก็ไป เพราะมันคืองาน

งานก็คืองาน ไม่ได้คิดมาหากิ๊กหาแฟนอยู่แล้ว

ตั้งมาทุกแบบ บวกแบบหาคนดูแลกัน หาพี่พาเที่ยวฟีลอบอุ่น ลบแบบเดือดร้อนมากค่ะ วันนี้พร้อมออก
แต่ที่เหมือนกันคือ ตะกวดมาหาหมดค่ะ สัตว์มันไม่เลือกที่ ตั้งกระทู้หาดีๆโดนพี่เบี้ยวนัดก็เคย
ดังนั้น ตัวเราเอง มีสติ มีสติยังไง อย่ารีบร้อน สมมติมีอะไรต้องจ่ายวันนี้ ให้มาหาก่อนวันที่ต้องจ่าย
อย่ามารีบๆเร่งๆ ถ้าสมมติรีบเร่ง ไม่ทันแล้ว ปากมีค่ะ เจรจาก่อน ให้มีเวลาคัดพี่ๆ
ตราบใดที่เขาไม่ได้โอนเงินให้เรา เรามีสิทธิ์เลือกสมอค่ะ อย่าทำให้ตัวเองจนตรอก

ส่วนวิธีหาพี่ๆคือ คนที่คุยแล่วเชาสุภาพ เขาไม่ทำให้เรารู้สึกอึดอัดใจ อยู่ในเงื่อนไขที่รับได้
ถ้ารู้สึกไม่แฟร์ เสียเปรียบ บลอกค่ะ ไม่คุย
อย่างโผล่มาขอรูปเป็นอัลบั้ม ขอดู360องศา แต่ดิสเจ้าตัวไม่มีสักรูป ก็พอค่ะ ไม่คุย
ล่าสุดเจอนัดไปคะฟากเมือง จ้างไปเดทกินข้าว ดูหนัง ขอล้วง ต่อด้วยซั่ม ต้องเอาใจเขาตลอดเวลา ด้วยงบสองพันบาท แค่อ่านก็รู้สึกเจ็บหอยแครงฟรีแล้วค่ะ ไม่ไป จบ

คือน้องจะตั้งกระทู้แบบไหนก็เจอตะกวดได้หมดค่ะ อยู่ที่ว่าน้องมีสติรึเปล่า โลภมากไปรึเปล่า ไม่ทันคิดถึงความเป็นไปได้รึเปล่า (8000/1 งานแรงอะไรงี้ ถ้าหนูเป็นพี่ๆหนูไปแช่อ่างดีกว่า เลือกหน้าตู้ได้เลย) งี้อะค่ะ

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 08:49:12 AM »
เห็นด้วยกับคุณ Ophelia มาก
ถึงขั้นล็อคอินมาตอบ
โพสแบบไหนตะกวดมันไปหาหมด
แต่ก็เข้าใจที่พี่เจ้าของกระทู้ตั้ง
ก็ถือว่าเป็นอีกมุมที่น้องๆต้องรับรู้
ว่าพี่ส่วนใหญ่มาหาความสุขมากกว่าความดราม่า
และคำเหล่านี้ก็ดึงตะกวดได้มากกว่าพี่ดีดี
อะไรที่เร่งๆรีบๆ มักจะทำให้ทุกคนขาดสติ
ในเว็บนี้ก็เช่นกันไม่ว่ายังไง
น้อง หรือพี่ผู้ชายก็ต้องพกสติมาเสมอ
ใครจะโพสหาพี่ยังไง พี่จะแอดหาน้องคนไหน
พกสติไว้ตลอด อย่าให้ความเดือดร้อน
ทำน้องลำบากกว่าเดิม
อย่าให้ความสวยความน่าสงสารบังตา
ทำพี่เสียเงินฟรีเช่นกัน

กระทู้เตือนภัย หรือความเห็นดีดีจากในเว็บ
จะมีค่า ถ้าทุกคนใส่ใจอ่านและหยิบนำไปใช้

jr2230

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 12:58:24 PM »
จริงๆแล้วที่น้องOpheliaแสดงคห.นั้นคือใช่เลยครับ
ทุกสิ่งอยู่ที่ตนเองครับ ถ้าไม่ระวังเองสุดท้ายก็คงเจ็บถูกตะกวดกัด

กระทู้ทุกรูปแบบที่น้องๆตั้ง ตะกวดก็เข้าหาแบบปูพรมครับ ตรงนี้เห็นด้วยแน่นอน
แต่กระทู้ที่จะดึงพี่ๆที่คิดจะหาจริงล่ะควรมีประโยคแบบที่กล่าวหรือไม่ ตรงนี้สิน่าคิด
ในฐานะที่เข้ามาเผื่อเจอคนที่ใช่ ช่วยคนที่ใช่และมีความพร้อม
พอมาอ่านเจอประโยคเดือดร้อนโน่นนั่นนี่หรือเร่งด่วนจึงมักข้ามไม่อยากรับรู้
เมื่อไม่เข้าอ่าน ไม่สนใจ ก็แน่นอนว่า เท่ากับเพิ่มโอกาสให้ตะกวด

ขอบคุณครับ

jr2230

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 01:00:35 PM »
เห็นด้วยกับคุณ Ophelia มาก
ถึงขั้นล็อคอินมาตอบ
โพสแบบไหนตะกวดมันไปหาหมด
แต่ก็เข้าใจที่พี่เจ้าของกระทู้ตั้ง
ก็ถือว่าเป็นอีกมุมที่น้องๆต้องรับรู้
ว่าพี่ส่วนใหญ่มาหาความสุขมากกว่าความดราม่า
และคำเหล่านี้ก็ดึงตะกวดได้มากกว่าพี่ดีดี
อะไรที่เร่งๆรีบๆ มักจะทำให้ทุกคนขาดสติ
ในเว็บนี้ก็เช่นกันไม่ว่ายังไง
น้อง หรือพี่ผู้ชายก็ต้องพกสติมาเสมอ
ใครจะโพสหาพี่ยังไง พี่จะแอดหาน้องคนไหน
พกสติไว้ตลอด อย่าให้ความเดือดร้อน
ทำน้องลำบากกว่าเดิม
อย่าให้ความสวยความน่าสงสารบังตา
ทำพี่เสียเงินฟรีเช่นกัน

กระทู้เตือนภัย หรือความเห็นดีดีจากในเว็บ
จะมีค่า ถ้าทุกคนใส่ใจอ่านและหยิบนำไปใช้

ใช่เลยครับ นี่คือ จุดประสงค์ที่แอบแฝงไว้ของกระทู้นี้ครับ
ขอบคุณครับ

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 01:45:45 PM »
ก่อนอื่น บังเอิญเข้ามาอ่านโดนไม่ได้ตั้งใจ แต่อ่านไปเลยต้องคิดหนักหน่อยว่าจะตอบดีหรือไม่ ตอนแรกก็ไม่อยากให้ความเห็น แต่คิดไป คิดมา ขอออกความเห็นเสียหน่อย
ประเด็นแรกเลย หลายคนในนี้ ที่มาตอบ คงไม่ชอบผมเท่าไหร่ แต่บอกเลยว่า น้องทุกคนที่เดือดร้อน ถ้าเดือดร้อนมาก เขาก็จะรีบหาคนช่วย ทำให้ตกหลุมพรางของตะกวดชาย ที่เข้ามาจับเหยื่อที่ไม่มีประสบการณ์ หากน้องเจอคนมีน้ำใจจริงๆ ก็รอดตัวไป (ขอเลี่ยงใช้คำว่าคนดี เพราะอะไรทุกคนน่าจะรู้แก่ใจตัวเองนะครับ อ้อ อยากดาผมลับหลังเชิญครับ)
ประเด็นที่สอง น้องผู้หญิงเขามาในเวป จะสร้างเรื่องหรือไม่ เขาพยายามเขียนให้น่าสงสาร เพราะเขาอยากได้เงิน อยากได้รับการช่วยเหลือ ถ้าเขาจริงใจ เขาก็พร้อมที่จะหลอก ถ้าเขาไม่จริงใจ เขาก็จะพยายามทุกทางที่จะหลอกโอน แม้จะไม่ให้โอน แต่ก็มีเหมือนกันที่ไม่จริงใจแล้วก็หลอก
ประเด็นที่สาม น้องที่เข้ามาในนี้ เราต้องยอมรับว่า บางคนไม่ได้มากนัก แต่มาหา เพราะเป็นสิ่งที่เขาจะหาเงินได้ง่ายกว่าวิธีอื่น เราก็รู้กันอยู่ คนที่อยู่ในเวป บางคน ว่างงาน มารับงานในนี้เป็นรายได้หลัก พวกนี้ จะเป็นพวกช่ำชองชำนาญในการหลบหลีก สามารถให้ความรู้ให้คำปรึกษาคนใหม่ๆ ได้ แต่ถามหน่อยว่า มีความจริงใจที่จะช่วยคนอื่นไหม เวลาให้คำแนะนำ หรือบอกข้อมูลคนอื่น มีอคติหรือเปล่า
ประเด็นที่สี่ น้องที่เดือดร้อนจริงๆ ไม่มีใครอยากคุยพร่ำเพรื่อ หาทางลงไม่ได้ เขาอยากคุยแบบตรงประเด็น ตรงจุด จะนัดก็นัดเลย จะนัดที่ไหน เมื่อไหร่ ชัดเจน อันนี้อยู่ที่ความสะดวกใจทั้งสองฝ่าย แม้ว่าผมจะชอบให้มาหาที่ก้องพัก เพราะผมถือว่าผมเปิดเผย ให้น้องรู้ชัดเจนเลยว่าผมอยู่ที่ไหน แต่หลายคนมองว่า มันเป็นสิ่งที่คนอื่นชอบใช้หลอกน้องๆ ก็ไม่ว่ากันครับ น้องที่เคยมาหาผมรู้ดีที่สุด ว่ามันเป็นที่เขาจะรู้สึกปลอดภัยจากการโดนหลอกที่สุด ไม่มา ไม่ว่ากัน แปลว่าคนที่ผมทัก มีวาสนาได้รู้จักผม แต่ไม่มีโชคให้ผมช่วย
ประเด็นที่ห้า ทุกคนที่เข้ามาในเวปนี้ หรือเวปแบบนี้ มีวัตถุประสงค์คล้ายคลึงกัน ไม่ได้แตกต่างกันสักเท่าไหร่ 1 หาความสุข 2 หาเงิน ขึ้นอยู่กับวิธีการและการกระทำ คนมีปัญหาด้านการเงิน เขาก็อยากได้คนช่วย คำพูดคำจาอาจจะไม่ดี เพราะเขาอาจจะเผชิญอะไรมาบ้างก่อนหน้า ไม่มีใครบอกได้ คนอ่าน ก็ต้องพยายามทำความเข้าใจหน่อยว่าเขามีปัญหา ไม่ใช่ต่อว่า เพราะเขาไม่ใช่เป้าหมาย เลยไม่คิดจะช่วย คนที่เขาไม่ได้มีปัญหา เขาอยากได้เงิน เขาอาจตั้งใจทำจริงๆ หรืออาจจะแกล้งทำ เพื่อให้คนอ่านอยากติดตามอยากคุย แล้วช่วยเหลือ เพราะงั้น ควรมีน้ำใจให้กันหน่อยไหม พี่ที่ไม่ได้ลำบากมาก ก็ควรมีน้ำใจกับน้องบ้างเป็นไร น้องที่ต้องการให้พี่ช่วยเหลือ ไม่ว่าจะมากจะน้อย จะจำเป็นน้อย จำเป็นมาก ก็พยายามหลอกกันให้มันน้อยๆ หน่อย ไม่อยากพูดว่าควรจริงใจ ในนี้ ไม่มีใครจริงใจกับใครจริงๆ หรอก จริงไหม
สุดท้าย ทุกคนก็คงต้องระวังตัวเองให้ดี เพราะคนตั้งกระทู้ ไม่ว่าจะเขียนยังไง คนที่มันต้องการหลอก มันก็จะเข้ามาหลอกวันยังค่ำ คนที่รู้ว่าใครมาหลอกคนอื่นก้ควรบอกต่อๆ กัน แจ้งให้แอดมินออกประกาศ แต่ยังไง เด็กที่ไม่ได้อยู่ประจำในเวป ไม่รู้หรอกครับว่าต้องไปอ่านห้องเตือนภัยก่อนมาโพสต์ เพราะงั้น เตือนเท่าที่ทำได้ ขัดขวางถ้าจำเป็น และใจกว้างกันสักหน่อย

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 01:55:59 PM »

ตะกวดมันมักไม่เลือกเหยื่อ
ต่อให้ตั้งประโยคสวยหรูเพียงใดมันก็จะวิ่งปรี่เข้าหา
ควรใช้สติในการเล่น web

สติในที่นี้มีอะไรบ้าง
...สติ  ในการพิจารณาตนเอง
...สติ  ในสภาวะอารมณ์
...สติ ในการตั้งกระทู้
...สติ ในการพูดคุย
...สติ  ในการพิจารณาผู้อื่น
...สติ  ในการเริ่มงาน

อย่าลืมไปว่า web นี้ไม่ใช่มูลนิธิ การกุศลใดๆ ที่พี่ๆจะช่วยเหลือน้องๆ โดยไม่คำนึง ถึง รูปร่าง หน้าตา ควรพิจารณาตัวเองว่า เหมาะสมหรือไม่
หลายกระทู้ที่ตั้งว่า ใครชอบคนสวยผ่าน!!
เฮ้อออ....อาจจะทำให้เสียโอกาสทอง ก็เป็นได้

อารมณ์ก็หัดควบคุมนะจ๊ะ ไว้กินเหยื่อจนอิ่ม ค่อยปล่อยหมัด อิอิ

ตัวหนังสือเนี่ยยยย  ส่อสกุลได้สุดๆ ทุกอย่างต้องเป้ะ! เรียบง่ายได้ใจความ รายละเอียดครบถ้วน อ่านแล้วพี่ๆต้องร้อง โอ้ววว!!อยากเจอจัง
น้องอันนี่ สูง ขาว อวบ อึ๋ม ต้องการหาพี่ช่วยเหลือค่าเทอม
เป็นเด็กดีมาตลอด เกรดไม่เคยต่ำกว่า 3.00 และที่สำคัญ โสดนะคะ บลาๆๆ อะไรก็ว่าไป555555+

การคุยกะพี่ๆเนี่ยก็สำคัญ มารยาทการพูดต้องดี ถามตอบตรงประเด็น เลี่ยงคำไม่เหมาะสม

ดูคนให้เป็นอย่าหลงคำลวงตะกวด แค่ได้พูดคุยน่าจะพอเดาออกว่า พี่คนไหนสมควรเจอ ตกลงกติกาให้แน่นอนชัดเจน
 ส่วนประเภท พอถึงหน้างาน อุ้ย!!ลืมเอา เงินมา (ซาโยนาระ ค่ะ ลาก่อน)5555

อย่าลืมนะคะ เมื่อเริ่มงานแล้ว ทำให้เต็มที่
ทำให้โลกของพี่ๆนี้สดใสเป็นสีชมพู  เผื่อคุณจะได้ไปต่อ(เจอรอบสอง)

**25**

ที่เหลือแล้วแต่ดวง

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 02:23:46 PM »
กระทู้ Hot ไม่จอยไม่ได้เรย  **34**

ถ้าคนที่อยู่กลุ่มก้อน ซึ่งคัดคนจ่ายไว้
ก็จะบอกว่า....ชั้ลเจอแต่พี่ดีๆ ตะกวด
มีที่ไหน เจอแต่สายเปไม่เทให้เศร้า

ลองก้าวขามาหาเองดูสิ
คนแอดมาตั้งแต่เดกอนุบาล
โจ๊พึ่งตั้ง ยันโจ๊ไร้เรี่ยวแรง

ตะกวดก็มีหลายสายพันธุ์
ตั้งแต่....

-ไม่มีตังค์หรอก แต่หลอกนัด
  หลอกคุย หลอกจีบ เจอจริงๆ
  ก็ไม่กล้า เพราะไม่มีปัญญาจะเลี้ยง
  แม้ข้าวมันไก่ รึถ้าหน้าตาดี ได้ขาวนิด
  หนุ่มหน่อย อาจไปเจอ เพื่อได้แอ้มฟรี

-พี่งบน้อยต่อเรต
 ก็ไม่กวด แค่ไม่มีจรรยาบรรณ
 คนหาหลักหมื่นรายเดือน
 ดันแอดมาต่อหลักพัน/ครั้ง แร้วทำไม
 ไม่แอดคนหา ที่ตัวเองงบถึง

-พี่จ่ายจริง มีน้อยแร้ว
 ส่วนมากโดนจับจองหมด
 พี่ดีๆอยู่ที่แนตนี่คนนึง ใครจะปล่อย
 ถ้าไม่โดนคนอื่นอ่อย จนพี่ทิ้งเราเอง

ส่วนตัวคิดว่า"คำล่อตะกวด"
มักเปน....
-เรตสูงส่งราวมงลงหัว
-เดือดด่วนๆ ขอพี่ช่วยทันที
-นุอยู่จุดนี้ โดนทิ้งโดนเท
-ตอนนี้ตีสอง หนูพร้อมออก

แต่ทว่า... ต่อให้โพสธรรมดา
สวยงามราวนางฟ้ามาเอง
ก็เจออยู่ดี เพราะตะกวดแอดทุกคน
แค่ใครสวยใส แต่ไร้สติ จะโดนหลอก
เข้าทางง่ายหน่อย...

มันก็มีบ้าง ที่น้องๆมาใหม่จะโพสแนว
แจ่มใสแลนด์ แต่พอหาไปเริ่มโพสแนว
อาชญากกรรมเวิลด์ ก็ไม่แปลก

เจอพี่ตะกวดเยอะ คุยแยะ อีคิวตกบ้าง
จะเปนไรไป พี่ไม่ชอบแค่ข้ามไป

พี่บางคนกลับมองว่า"จริงใจดี"
ดีกว่า ปากหวานก้นเปรี้ยว
ต่อหน้าเลีย ลับหลังนินทายับ

ถ้าจะจับพี่จ่ายจริงก็ไม่ยาก
แค่PM หาพี่ที่เม้นบ่อยๆ รึอ่อย
พี่ในกลุ่มจ่าย ง่ายกว่าเยอะ เลี่ยงเจอ
ตะกวด แฮปปี้เอนดิ้ง

ขอจบการเกรียนเพียงเท่านี้ **38**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

jr2230

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 09:29:52 PM »
ก่อนอื่น บังเอิญเข้ามาอ่านโดนไม่ได้ตั้งใจ แต่อ่านไปเลยต้องคิดหนักหน่อยว่าจะตอบดีหรือไม่ ตอนแรกก็ไม่อยากให้ความเห็น แต่คิดไป คิดมา ขอออกความเห็นเสียหน่อย

ประเด็นแรกเลย หลายคนในนี้ ที่มาตอบ คงไม่ชอบผมเท่าไหร่
แต่บอกเลยว่า น้องทุกคนที่เดือดร้อน ถ้าเดือดร้อนมาก เขาก็จะรีบหาคนช่วย ทำให้ตกหลุมพรางของตะกวดชาย ที่เข้ามาจับเหยื่อที่ไม่มีประสบการณ์ หากน้องเจอคนมีน้ำใจจริงๆ ก็รอดตัวไป (ขอเลี่ยงใช้คำว่าคนดี เพราะอะไรทุกคนน่าจะรู้แก่ใจตัวเองนะครับ อ้อ อยากดาผมลับหลังเชิญครับ)

ประเด็นที่สอง น้องผู้หญิงเขามาในเวป จะสร้างเรื่องหรือไม่ เขาพยายามเขียนให้น่าสงสาร เพราะเขาอยากได้เงิน อยากได้รับการช่วยเหลือ ถ้าเขาจริงใจ เขาก็พร้อมที่จะหลอก ถ้าเขาไม่จริงใจ เขาก็จะพยายามทุกทางที่จะหลอกโอน แม้จะไม่ให้โอน แต่ก็มีเหมือนกันที่ไม่จริงใจแล้วก็หลอก

ประเด็นที่สาม น้องที่เข้ามาในนี้ เราต้องยอมรับว่า บางคนไม่ได้มากนัก แต่มาหา เพราะเป็นสิ่งที่เขาจะหาเงินได้ง่ายกว่าวิธีอื่น เราก็รู้กันอยู่ คนที่อยู่ในเวป บางคน ว่างงาน มารับงานในนี้เป็นรายได้หลัก พวกนี้ จะเป็นพวกช่ำชองชำนาญในการหลบหลีก สามารถให้ความรู้ให้คำปรึกษาคนใหม่ๆ ได้ แต่ถามหน่อยว่า มีความจริงใจที่จะช่วยคนอื่นไหม เวลาให้คำแนะนำ หรือบอกข้อมูลคนอื่น มีอคติหรือเปล่า

ประเด็นที่สี่ น้องที่เดือดร้อนจริงๆ ไม่มีใครอยากคุยพร่ำเพรื่อ หาทางลงไม่ได้ เขาอยากคุยแบบตรงประเด็น ตรงจุด จะนัดก็นัดเลย จะนัดที่ไหน เมื่อไหร่ ชัดเจน อันนี้อยู่ที่ความสะดวกใจทั้งสองฝ่าย แม้ว่าผมจะชอบให้มาหาที่ก้องพัก เพราะผมถือว่าผมเปิดเผย ให้น้องรู้ชัดเจนเลยว่าผมอยู่ที่ไหน แต่หลายคนมองว่า มันเป็นสิ่งที่คนอื่นชอบใช้หลอกน้องๆ ก็ไม่ว่ากันครับ น้องที่เคยมาหาผมรู้ดีที่สุด ว่ามันเป็นที่เขาจะรู้สึกปลอดภัยจากการโดนหลอกที่สุด ไม่มา ไม่ว่ากัน แปลว่าคนที่ผมทัก มีวาสนาได้รู้จักผม แต่ไม่มีโชคให้ผมช่วย

ประเด็นที่ห้า ทุกคนที่เข้ามาในเวปนี้ หรือเวปแบบนี้ มีวัตถุประสงค์คล้ายคลึงกัน ไม่ได้แตกต่างกันสักเท่าไหร่ 1 หาความสุข 2 หาเงิน ขึ้นอยู่กับวิธีการและการกระทำ คนมีปัญหาด้านการเงิน เขาก็อยากได้คนช่วย คำพูดคำจาอาจจะไม่ดี เพราะเขาอาจจะเผชิญอะไรมาบ้างก่อนหน้า ไม่มีใครบอกได้ คนอ่าน ก็ต้องพยายามทำความเข้าใจหน่อยว่าเขามีปัญหา ไม่ใช่ต่อว่า เพราะเขาไม่ใช่เป้าหมาย เลยไม่คิดจะช่วย คนที่เขาไม่ได้มีปัญหา เขาอยากได้เงิน เขาอาจตั้งใจทำจริงๆ หรืออาจจะแกล้งทำ เพื่อให้คนอ่านอยากติดตามอยากคุย แล้วช่วยเหลือ เพราะงั้น ควรมีน้ำใจให้กันหน่อยไหม พี่ที่ไม่ได้ลำบากมาก ก็ควรมีน้ำใจกับน้องบ้างเป็นไร น้องที่ต้องการให้พี่ช่วยเหลือ ไม่ว่าจะมากจะน้อย จะจำเป็นน้อย จำเป็นมาก ก็พยายามหลอกกันให้มันน้อยๆ หน่อย ไม่อยากพูดว่าควรจริงใจ ในนี้ ไม่มีใครจริงใจกับใครจริงๆ หรอก จริงไหม

สุดท้าย ทุกคนก็คงต้องระวังตัวเองให้ดี เพราะคนตั้งกระทู้ ไม่ว่าจะเขียนยังไง คนที่มันต้องการหลอก มันก็จะเข้ามาหลอกวันยังค่ำ คนที่รู้ว่าใครมาหลอกคนอื่นก้ควรบอกต่อๆ กัน แจ้งให้แอดมินออกประกาศ แต่ยังไง เด็กที่ไม่ได้อยู่ประจำในเวป ไม่รู้หรอกครับว่าต้องไปอ่านห้องเตือนภัยก่อนมาโพสต์ เพราะงั้น เตือนเท่าที่ทำได้ ขัดขวางถ้าจำเป็น และใจกว้างกันสักหน่อย
อยากตอบทั้ง5บทแรกแต่คงยาวและมันจะกลายเป็นออกนอกประเด็นกระทู้เลยขอแค่บอกว่าอ่านหลายเที่ยวและเข้าใจดีครับ
ส่วนบทสุดท้ายคือสิ่งที่น่าห่วงใยเพราะน้องๆที่มาหานั้นคงจะหายากและเดือดร้อนมากโดยไม่ระมัดระวังตนเองโดยเฉพาะไม่อ่านไม่ศึกษากระทู้เก่าๆเตือนภัยกันมาก่อน
ขอบคุณนะครับที่เข้ามาแสดงคห.

jr2230

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 09:30:40 PM »

ตะกวดมันมักไม่เลือกเหยื่อ
ต่อให้ตั้งประโยคสวยหรูเพียงใดมันก็จะวิ่งปรี่เข้าหา
ควรใช้สติในการเล่น web

สติในที่นี้มีอะไรบ้าง
...สติ  ในการพิจารณาตนเอง
...สติ  ในสภาวะอารมณ์
...สติ ในการตั้งกระทู้
...สติ ในการพูดคุย
...สติ  ในการพิจารณาผู้อื่น
...สติ  ในการเริ่มงาน

อย่าลืมไปว่า web นี้ไม่ใช่มูลนิธิ การกุศลใดๆ ที่พี่ๆจะช่วยเหลือน้องๆ โดยไม่คำนึง ถึง รูปร่าง หน้าตา ควรพิจารณาตัวเองว่า เหมาะสมหรือไม่
หลายกระทู้ที่ตั้งว่า ใครชอบคนสวยผ่าน!!
เฮ้อออ....อาจจะทำให้เสียโอกาสทอง ก็เป็นได้

อารมณ์ก็หัดควบคุมนะจ๊ะ ไว้กินเหยื่อจนอิ่ม ค่อยปล่อยหมัด อิอิ

ตัวหนังสือเนี่ยยยย  ส่อสกุลได้สุดๆ ทุกอย่างต้องเป้ะ! เรียบง่ายได้ใจความ รายละเอียดครบถ้วน อ่านแล้วพี่ๆต้องร้อง โอ้ววว!!อยากเจอจัง
น้องอันนี่ สูง ขาว อวบ อึ๋ม ต้องการหาพี่ช่วยเหลือค่าเทอม
เป็นเด็กดีมาตลอด เกรดไม่เคยต่ำกว่า 3.00 และที่สำคัญ โสดนะคะ บลาๆๆ อะไรก็ว่าไป555555+

การคุยกะพี่ๆเนี่ยก็สำคัญ มารยาทการพูดต้องดี ถามตอบตรงประเด็น เลี่ยงคำไม่เหมาะสม

ดูคนให้เป็นอย่าหลงคำลวงตะกวด แค่ได้พูดคุยน่าจะพอเดาออกว่า พี่คนไหนสมควรเจอ ตกลงกติกาให้แน่นอนชัดเจน
 ส่วนประเภท พอถึงหน้างาน อุ้ย!!ลืมเอา เงินมา (ซาโยนาระ ค่ะ ลาก่อน)5555

อย่าลืมนะคะ เมื่อเริ่มงานแล้ว ทำให้เต็มที่
ทำให้โลกของพี่ๆนี้สดใสเป็นสีชมพู  เผื่อคุณจะได้ไปต่อ(เจอรอบสอง)

**25**

ที่เหลือแล้วแต่ดวง
เปิดcourseอบรมสาวๆมือใหม่เลยครับ (ที่แสดงคห.มานั้นใช่เลยครับ)
555+++
ขอบคุณครับ

jr2230

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 09:31:49 PM »
นี่ก็อีกท่านที่แสดงคห.ได้ดี
แนะนำให้จับมือกับคุณอันนี่ เปิดcourseแนะนำสาวๆมือใหม่เลยครับหรือที่มีการพบปะสังสรรค์ลองเปลี่ยนเป็นพบปะเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองเลยก็ดีนะครับ
555+++
ขอบคุณครับ

jr2230

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 09:33:18 PM »
ขออภัยท่านอื่นๆที่ผมไม่ได้ตอบคห.นะครับ
ขอบคุณครับ

jr2230

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 09:39:51 PM »
นี่ก็อีกท่านที่แสดงคห.ได้ดี
แนะนำให้จับมือกับคุณอันนี่ เปิดcourseแนะนำสาวๆมือใหม่เลยครับหรือที่มีการพบปะสังสรรค์ลองเปลี่ยนเป็นพบปะเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองเลยก็ดีนะครับ
555+++
ขอบคุณครับ
ตั้งใจจะตอบคห.ของน้อง ʕ•ᴥ•ʔ❤8888 ครับ แต่มือลั่นกดส่งก่อนซะแล้ว

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2018, 12:12:39 AM »
กระทู้ Hot ไม่จอยไม่ได้เรย  **34**

ถ้าคนที่อยู่กลุ่มก้อน ซึ่งคัดคนจ่ายไว้
ก็จะบอกว่า....ชั้ลเจอแต่พี่ดีๆ ตะกวด
มีที่ไหน เจอแต่สายเปไม่เทให้เศร้า

ลองก้าวขามาหาเองดูสิ
คนแอดมาตั้งแต่เดกอนุบาล
โจ๊พึ่งตั้ง ยันโจ๊ไร้เรี่ยวแรง

ตะกวดก็มีหลายสายพันธุ์
ตั้งแต่....

-ไม่มีตังค์หรอก แต่หลอกนัด
  หลอกคุย หลอกจีบ เจอจริงๆ
  ก็ไม่กล้า เพราะไม่มีปัญญาจะเลี้ยง
  แม้ข้าวมันไก่ รึถ้าหน้าตาดี ได้ขาวนิด
  หนุ่มหน่อย อาจไปเจอ เพื่อได้แอ้มฟรี

-พี่งบน้อยต่อเรต
 ก็ไม่กวด แค่ไม่มีจรรยาบรรณ
 คนหาหลักหมื่นรายเดือน
 ดันแอดมาต่อหลักพัน/ครั้ง แร้วทำไม
 ไม่แอดคนหา ที่ตัวเองงบถึง

-พี่จ่ายจริง มีน้อยแร้ว
 ส่วนมากโดนจับจองหมด
 พี่ดีๆอยู่ที่แนตนี่คนนึง ใครจะปล่อย
 ถ้าไม่โดนคนอื่นอ่อย จนพี่ทิ้งเราเอง

ส่วนตัวคิดว่า"คำล่อตะกวด"
มักเปน....
-เรตสูงส่งราวมงลงหัว
-เดือดด่วนๆ ขอพี่ช่วยทันที
-นุอยู่จุดนี้ โดนทิ้งโดนเท
-ตอนนี้ตีสอง หนูพร้อมออก

แต่ทว่า... ต่อให้โพสธรรมดา
สวยงามราวนางฟ้ามาเอง
ก็เจออยู่ดี เพราะตะกวดแอดทุกคน
แค่ใครสวยใส แต่ไร้สติ จะโดนหลอก
เข้าทางง่ายหน่อย...

มันก็มีบ้าง ที่น้องๆมาใหม่จะโพสแนว
แจ่มใสแลนด์ แต่พอหาไปเริ่มโพสแนว
อาชญากกรรมเวิลด์ ก็ไม่แปลก

เจอพี่ตะกวดเยอะ คุยแยะ อีคิวตกบ้าง
จะเปนไรไป พี่ไม่ชอบแค่ข้ามไป

พี่บางคนกลับมองว่า"จริงใจดี"
ดีกว่า ปากหวานก้นเปรี้ยว
ต่อหน้าเลีย ลับหลังนินทายับ

ถ้าจะจับพี่จ่ายจริงก็ไม่ยาก
แค่PM หาพี่ที่เม้นบ่อยๆ รึอ่อย
พี่ในกลุ่มจ่าย ง่ายกว่าเยอะ เลี่ยงเจอ
ตะกวด แฮปปี้เอนดิ้ง

ขอจบการเกรียนเพียงเท่านี้ **38**

ตอบได้ตรงประเด็นดีครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า