ผู้เขียน หัวข้อ: ความทรงจำดีๆ ในวันนึง กับพี่คนนึง  (อ่าน 1501 ครั้ง)

Rassybb

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ความทรงจำดีๆ ในวันนึง กับพี่คนนึง
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2018, 03:28:55 PM »
ก็ไม่เคยคิดจะมาเขียนการบ้านเลย แต่รู้สึกว่ามันเป็นวันดีๆวันนึง ก็เมื่อวานนี่เองแหล่ะ 

กับพี่คนนี้เรานัดเจอกันที่3แล้ว ในรอบ2อาทิตย์ **36**
พี่ไลน์มาบอกว่า เจอกันที่terminal21
ตรงประตูที่เราเดินออกมาด้วยกันวันก่อน
นัดเจอกันตอนเที่ยงครึ่ง พอถึงเวลาจริงๆ
พี่ไปผิดประตูค่าาาา หาหนูไม่เจอ  **01**
จนพี่ต้องโทรมาถามว่าอยุ่ตรงไหนถึงได้หาหนูเจอ
หนูก็ยืนเอ๋อๆรอพี่มา แล้วก็บ่นๆๆๆๆ
ว่าแล้วต้องไปผิดประตู ร้อนก็ร้อนนะ
เหงื่อไหลเลย หิวก็หิว บลาๆๆๆ  **25**
เราเดินไปจับมือกันไป ปากหนูก็บ่นๆๆๆ 
พี่ก็พาลงไปซื้อขนมไทยเป็นการอุดปาก
วิธีนี้ได้ผลดีมากๆค่ะ จากนั้นเราก็ลง mrt
ไปสถานีลาดพร้าว และต่อแท็กซี่
ไปยังปลายทางของเรา คือร้านก๊วยเตี๋ยวปากหม้อ
เรามากันที่นี่เพราะความอยากกินของหนูเอง
ไม่เคยทานมาก่อน อยากลองทานค่ะ
ที่ร้านนี้ไม่ได้มีแค่ก๊วยเตี๋ยวปากหม้อนะคะ มีเมนูอื่นๆอีกเยอะเลย พี่เค้าก็ได้ทานของโปรดที่ร้านนี้อีกอย่างนึงด้วย เรียกได้ว่า อร่อยครบ จบที่ร้านนี้เลยค่ะ
เมื่อทานกันอิ่มแล้วก็เรียกแทกซี่ เราแพลนจะไปดูไดโนเสาร์กันต่อ หนูชอบไดโนเสาร์ค่ะ ^^ แต่ได้รู้จากพี่แท็กซี่ว่ามันถูกรื้อไปแล้ว หนูอดดูไดโนเสาร์เลย
เราเลยเปลี่ยนไปดูหุ่นขี้ผึ้งที่มาดามทรุสโซ่ ที่สยามดิสคัฟเวอรี่แทน ระหว่างนั่งแทกซี่ หนูก็ซบไหล่พี่เค้าแล้วเผลอหลับไปเลย อิ่มแล้วมันก็ง่วงไงคะ จนแม่โทรมา คุยกะแม่เสร็จ พี่เค้าก็โอบหนูก็ซบพี่อีก
หลับอีกแล้วค่าาาา 55555
ตื่นมาอีกทีก็มาถึง BTS เราก็ลงจากแท็กซี่ ขึ้นไปBTS
ไปสถานีสยาม แล้วเดินไปที่สยามดิสคัฟเวอร์รี่
ขึ้นไปดูหุ่นขี้ผึ้งกันค่ะ หนูไม่เคยมาค่ะ แรกที่มาที่นี่ก็สนุกดีค่ะ มีถ่ายรูปไปด้วย ตรงที่เป็นจุดแสดงของ ไมเคิลแจ็คสัน มีเพลงให้ฟังด้วย เหมือนมินิคอนเสิร์ตย่อยๆเลย ดูเพลินมากก อันนี้ชอบมากกเป็นการส่วนตัว ที่นี่หนูก็ถ่ายรูปไปพอสมควรและได้ถ่ายรูปคู่กับพี่ด้วย >///<
จากนั้นเราก็แวะไปดู Ice Age 4D ก่อนออกจากมาดามทรุสโซ่

ตอนนั้นก็เกือบ6โมงเย็นแล้ว เริ่มหิวกันแล้ว
เลยว่าจะไปหาอะไรกิน ตอนแรกพี่แนะนำเตี๋ยวเรือที่เซนเตอร์วันค่ะ หนูก็โอเค กินง่ายๆ ขอให้อร่อย หนูทานหมด

พี่บอกจะพาไปไหว้พระพรหมก่อนแล้วค่อยไปหาไรกินต่อด้วยดูหนัง หนูโอเคทุกอย่างค่าาา ไม่ดื้อไม่ซน

เมื่อออกจากสยามดิสแล้วราก็เดินจูงมือกันไปเรื่อยๆ จนไปสะดุดกับป้ายโฆษณา เป็ดปักกิ่ง เจ้าดังเจ้านึงในย่านนั้น หนูก็ไม่เคยกินไง พี่จะพาไปกิน พี่บอกว่าเราไปดูกันก่อน อ่ะ ก็ได้ แค่ไปดูเนาะ พอไปถึงเข้าไปสอบถามทางร้าน
พี่ถามว่าอยากทานมั้ย ห๊ะ!!! แพงไปมั้ยอ่าา วันนี้พี่จ่ายเยอะแล้ว หนูเกรงใจอ่าา เลยว่าหนูยังไงก็ได้แต่หนูเฉยๆนะ ไปกินเตี๋ยวเรือเหมือนเดิมดีกว่า เราก็เลยพากันออกจากร้านนี้ไป
เราก็เดินไปเรื่อยๆ เหนื่อยค่ะ แต่เดินไหว พี่บอกว่าเราไปหาอะไรทานที่เซนทรัลเวิล์ดเลยดีกว่า ถ้าจะกินเตี๋ยวเรือ มันจะเดินกลับไปกลับมา ก็โอเคตามนั้นเลย
เมื่อเราเดินมาเดินไปถึงศาลพระพรหม
ก็ไหว้สักการะบูชา ขอพร

จากนั้นเราก็เดินไปเซนทรัลเวิล์ดค่ะ ไปหาอะไรกิน
พี่พาไปกินไอติมฮาเก้นดาสก่อน หนูเลือกเมนูที่มีรัมเรซิ่น เพราะจำได้ว่าพี่ชอบทาน ^^ 
ตอนแรกถ่ายรูปไว้แล้วน๊าาา แต่หายไปไหนไม่รู้
แล้วเราค่อยไปกินอาหารญี่ปุ่นกันที่ร้าน ZEN
พี่บอกจะไปซื้อตั๋วหนังก่อน ให้สั่งได้เลย
หนูดูเมนู หืมมมม ไม่รุ้อะไรอร่อยด้วย
จะสั่งเยอะก็เกรงใจ เลยสั่งมาแค่พอทาน
เมื่อพี่กลับมา หนูก็บอกว่าสั่งอะไรไปบ้าง
พี่ถามว่า ไม่สั่งปลาดิบหรอ ชอบกินไม่ใช่หรอ
จริงๆก็อยากกินแหล่ะแต่เกรงใจ แต่บอกพี่ไปแค่ว่าไม่รู้จะทานอะไรดี สุดท้ายพี่ก็สั่งปลาดิบมาให้กิน
มื้อนี้อร่อยฟินอีกแล้วค่าาาาาาา

เมื่อทานเสร็จเราก็ได้เวลาไปดูหนังค่ะ รอบ 19:45
เรานั่งหลังสุด ที่นั่งโซฟาเหมือนเดิม
ต่างไปคือคราวนี้หนูใส่กางเกงมาไง ปกติจะใส่กระโปรงสั้น
แต่โรงหนังที่นี่หนาวมากกกก เลยนอนกอดพี่แทบจะตลอดจนหลังจบเลย พี่ก็แอบมีนัวมีจับนิดนึง พี่บอกว่าชอบจับ
จ้าาาา หนูก็เลยจับพี่บ้าง แฟร์ๆเนาะ >///< 
หนังจบเราก็กลับจ้าา ก่อนออกมาพี่ก็ให้ค่าขนม
เราก็เดินจูงมือ คุยกันไปเรื่อยๆ
จนแยกกันตรงปากซอยที่พักของหนู 
เมื่อถึงที่พักหนูก็ส่งไลน์บอกพี่ว่าถึงแล้วน๊าาาาา

เป็นอีกวันที่สนุกมากกก อิ่มมากกกก
เป็นความทรงจำดีๆของเราเนาะ

Summary56

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ความทรงจำดีๆ ในวันนึง กับพี่คนนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2018, 11:16:24 PM »
ยอดเลย