ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพี่ดีดีหายากกกกมาก  (อ่าน 3546 ครั้ง)

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
Re: ทำไมพี่ดีดีหายากกกกมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 01:03:41 PM »
น้องมองว่าจขกท.เขาแค่ถามหาในสิ่งที่หายไปเมื่อเปรียบเทียบกับสมัยก่อนนะคะ ไม่ได้แปลว่าเขาไม่ดีหรือหาไม่ได้ เพราะเขาเคยมีคนดูแลมาก่อนเช่นเดียวกันกับหนู แล้วห่างหายเว็ปไป พอกลับมาตอนนี้จึงพบความเปลี่ยนแปลงซึ่งหนูเองก็สัมผัสได้เหมือนๆจขกท.อ่ะค่ะ

ส่วนกรณีที่น้องๆหาพี่ดีๆหรือหาพี่ดูแลไม่ได้? น่าจะเป็นคนละประเด็นนะคะ เพราะที่เราเข้ามาแสดงความเห็นในกระทู้นี้ ไม่ใช่เพราะหาไม่ได้ แต่เพราะอัตราส่วนในการสกรีนที่เคยเจอพี่ดีๆไม่นาน แต่ตอนนี้มันยากกว่าเมื่อก่อนจริงๆค่ะ

ซึ่งพี่ๆก็คงไม่ได้รับการติดต่อจากผช.เข้ามามากๆเหมือนน้อง ก็อาจจะมองไม่เห็นในมุมที่น้องๆเจอ โดยส่วนตัวน้องเองไม่เคยโพสต์นานเกิน3วันก็จะได้พี่ดูแลแระ แต่ตอนนี้อยู่เป็นเดือนแล้วยังหาคนใหม่->ทนคนเก่าไม่ได้เลย5555

คำว่า”พี่ดีๆ”คิดว่าทุกคนเข้าใจตรงกันหมดอยู่แล้ว ถ้าหาแค่”พี่ดูแล”คงไม่ยาก แต่ถ้าไปถึงแล้วจับน้องเป็นนางเอกหนังAVใครจะเอาคะ? หรือดูแลได้จริงแต่กร่างซะ เหมือนเงินตัวเองเป็นพระเจ้าก็ไม่ไหว? จขกท.เขาน่าจะหมายถึงพี่ดีๆนะคะ ซึ่งเมื่อก่อนพี่ให้เกียรติน้องมีเยอะกว่าตอนนี้จริงๆค่ะ ยิ่งน้องที่เคยเจอพี่ดีๆมาก่อน ยิ่งยากที่จะรับได้ถ้าต้องรับคนใหม่เข้ามา ถ้าที่ติดต่อเข้ามาแค่คุยแล้วยังไม่รู้สึกอยากจะรับนัดเลย..

**25** **25** **25**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 01:28:10 PM »
ขอโทษครับ เห็นคนมาเม้น เขียนกันเยอะมาก เลยขี้เกียจอ่าน ข้ามไปอ่านอันสุดท้าย เลยขออนุญาตมาเขียนหน่อย
พี่ดีๆ คงมีอยู่นะครับ เริ่มต้นก็ดีหรอก แต่โดนน้องๆ หลอกไป หลอกมา ไอ้ความดีมันก็เลยบินออกนอกหน้าต่างไปหมด
น้องที่หลอก ไม่ใช่แค่หลอกเอาค่ารถอย่างเดียวนะ หลอกโน่นนี่นั่น มีมากมายหลายรูปแบบ แล้วไม่ใช่แค่การเจอกันเท่านั้นที่หลอก คนที่คุยว่าจะดูแล ก็ยังหลอกพี่ๆ เลย มีทั้งการหลอกเงินช่วยเหลือปัญหาทางบ้าน ซื้อโทรศัพท์ให้ใหม่ แม้กระทั่งเจอกันแล้ว มีไรกันแล้ว พอได้ในสิ่งที่อยากได้ก็เท หรือไม่ ก็หลอกว่าจะมีคนเดียว แต่จริงๆ แล้ว มีแอบซ่อนไว้อีกเพียบ
พี่ที่เคยตั้งใจว่ามาช่วยเหลือน้องที่จำเป็น ดูแลให้ผ่านความยากลำบากแบบน้ำพึ่งเรื่อ เสือพึ่งป่า ให้น้องแบบเพียงพอ และพอเพียง ไม่ได้ถึงขนาดให้กลายเป็นเศรษฐีณี แต่กลับเจอน้องขูดรีด หลอกลวง ได้ในสิ่งที่ได้แล้วก็หาย เปลี่ยนยูส เปลี่ยนไลน์ มาหาเหยื่อรายใหม่ แล้วพี่ที่ไหนจะใจกล้าพอที่จะเป็นพี่ที่ดีๆ ให้น้อง มีสักกี่คน โอนเงินให้น้องดูแลตามจำนวนที่ตกลงกันไว้ ทุกวันเวลาที่ตกลงกันไว้ เช่นจะโอนเงินทุกต้นเดือนก็โอนให้ ไม่เคยต้องให้น้องทวง อะไรแบบนี้ แล้วมีน้องซักกี่คนที่มีพี่ดูแลอยู่แล้ว แล้วไม่มองหาคนอื่นเพิ่มเติม เพื่อให้ได้เงินเพิ่ม
อยากเจอพี่ที่ดีๆ น้องต้องแสดงความดีความจริงใจของตัวเองให้พี่เห็น แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ระวังตัวเองนะครับ พี่ที่ดี ยังมีอยู่ แต่ไม่ค่อยเปิดเผยตัว ไม่ค่อยยอมช่วยใครพร่ำเพรื่อ เพราะฉะนั้น ต้องใจเย็นอย่างเดียว แล้วแสดงความจริงใจให้เห็น ถ้าเขาเห็น เขารู้สึกได้ เขาก็จะก้าวออกมาจากมุมมืด แล้วยื่นมือมาช่วยเองครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 09:35:13 PM »
ก็เวปมันกว้างขึ้น คนเข้ามาเยอะ...ไม่ใช่เรื่องแปลกที่จะหายาก

เราเคยเจอดีๆแบบไหนเวลาเราเข้ามาในเวป เราก็จะยึดติดกับสิ่งนั้น
เมื่อเวปมันเปลี่ยน เราก็ต้องเข้าใจ ปรับเปลี่ยนได้ก็ปรับ
ถ้าไม่อยากปรับก็ต้องยอมรับมัน และรอคอย
แต่ที่แห่งนี้เป็นเพียงโอกาสนึงในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้าแค่นั้น....

Angola

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2018, 10:57:04 PM »
น้องมองว่าจขกท.เขาแค่ถามหาในสิ่งที่หายไปเมื่อเปรียบเทียบกับสมัยก่อนนะคะ ไม่ได้แปลว่าเขาไม่ดีหรือหาไม่ได้ เพราะเขาเคยมีคนดูแลมาก่อนเช่นเดียวกันกับหนู แล้วห่างหายเว็ปไป พอกลับมาตอนนี้จึงพบความเปลี่ยนแปลงซึ่งหนูเองก็สัมผัสได้เหมือนๆจขกท.อ่ะค่ะ

ส่วนกรณีที่น้องๆหาพี่ดีๆหรือหาพี่ดูแลไม่ได้? น่าจะเป็นคนละประเด็นนะคะ เพราะที่เราเข้ามาแสดงความเห็นในกระทู้นี้ ไม่ใช่เพราะหาไม่ได้ แต่เพราะอัตราส่วนในการสกรีนที่เคยเจอพี่ดีๆไม่นาน แต่ตอนนี้มันยากกว่าเมื่อก่อนจริงๆค่ะ

ซึ่งพี่ๆก็คงไม่ได้รับการติดต่อจากผช.เข้ามามากๆเหมือนน้อง ก็อาจจะมองไม่เห็นในมุมที่น้องๆเจอ โดยส่วนตัวน้องเองไม่เคยโพสต์นานเกิน3วันก็จะได้พี่ดูแลแระ แต่ตอนนี้อยู่เป็นเดือนแล้วยังหาคนใหม่->ทนคนเก่าไม่ได้เลย5555

คำว่า”พี่ดีๆ”คิดว่าทุกคนเข้าใจตรงกันหมดอยู่แล้ว ถ้าหาแค่”พี่ดูแล”คงไม่ยาก แต่ถ้าไปถึงแล้วจับน้องเป็นนางเอกหนังAVใครจะเอาคะ? หรือดูแลได้จริงแต่กร่างซะ เหมือนเงินตัวเองเป็นพระเจ้าก็ไม่ไหว? จขกท.เขาน่าจะหมายถึงพี่ดีๆนะคะ ซึ่งเมื่อก่อนพี่ให้เกียรติน้องมีเยอะกว่าตอนนี้จริงๆค่ะ ยิ่งน้องที่เคยเจอพี่ดีๆมาก่อน ยิ่งยากที่จะรับได้ถ้าต้องรับคนใหม่เข้ามา ถ้าที่ติดต่อเข้ามาแค่คุยแล้วยังไม่รู้สึกอยากจะรับนัดเลย..

**25** **25** **25**

อื้อออหื้อออเพิ่งๆด้เข้ามาอ่านนน รักความคิดเห็นนนนี้มากเลยยยย
ใจแลกใจใช้ไม่ได้กับทุกคน

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2018, 10:12:25 PM »
เล่นเว็บนี้มาก็นาน
แต่ก็ห่างหายไปนานเพราะมีพี่ดูแล
แต่พอตอนนี้ทำไมหายากจังค่ะ
แค่นัดเจอยังไม่มาเลย ให้เรารอเก้ออีก
เมื่อก่อนเจอพี่ดีๆเยอะมาก
ปต่ตอนนี้ คนเดียวยังงงหายากเลยอ่ะ
T____T
เมื่อก่อน สมาชิกอาจจะน้อยกว่านี้ และน้องๆที่เดือดร้อนก็อาจจะน้อยกว่านี้ แต่ปัจจุบันนี้ เท่าที่สังเกต น้องจะมากันมากหน้าหลายตา กันมากขึ้น  และพี่ๆ ก็มากขึ้น ส่วนพี่ๆที่มากขึ้น ก็มีความต้องการที่แตกต่างกัน  บางคนชอบจ้างเที่ยว  ทานข้าวดูหนัง แค่นี้ก็สุขใจแล้ว  บางคนชอบงานจบ ไม่ผูกมัด  และบางคนก็อยากมีน้องดูแลที่น่ารักๆ มาเอาใจเวลาที่เหน็ดเหนือยจากงานมา

อย่างที่หลายๆความเห็น การหาคนดูแลสักคน คงไม่ใชเรื่องยากอะไรถ้าน้องหน้าตาน่ารัก พิมพ์นิยม  แต่สิ่งสำคัญคือ การที่จะดูแลกันนานๆ และเข้าใจกันและกัน นี่แหละ ที่หายากจริงๆ  มันต้องใช้ใจกันทั้งสองฝ่าย  อย่าลืม  ตบมือข้างเดียว ไม่ดัง นะครับ