ผู้เขียน หัวข้อ: ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?  (อ่าน 7165 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เงินที่จ่ายให้น้องตอนเจอกันครั้งแรกมีผลมากกว่ารถที่พีๆขับเยอะครับ

นั่งคุยทั้งวันไม่จ่ายค่าเวลาให้น้อง...ขับเครื่องบินน้องก็ไม่มั่นใจครับ... **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
     พี่ตะวันอ้อมข้าวครับ
หรือว่าการด่าอ้อมๆ อาจทำให้คนจิตเสื่อมจะสำนึกได้
ไอ้ที่เอาแต่ถามแต่ไม่จ้างนี่แหละครับ น่ารังเกียจที่สุด
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

doomdoom7

• **
ถามดีๆ อย่าหัวร้อนครับ

ไม่เท่หรอกครับ อ่อน

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เฮ้อ ถามตรงๆ หน่อยเถอะว่า พวกท่านดูแลน้องกันอยู่บ้างไหม กี่คน จ่ายเดือนละเท่าไหร่ จะเอาอะไรนักหนากับเรื่องรถยนต์ยี่ห้ออะไร ยี่ห้ออะไรแล้วไง คนขับเบนซ์แต่ไม่มีเงินก็มี คนขับซูซูกิ แต่มีทรัพย์สินหลายร้อยล้าน มันก็เป็นไปได้
ถามอะไรให้เป็นประโยชน์ ตอบอะไรให้มีสาระจะดีไหม เปลืองเวลา เปลืองเมมโมรี่ของระบบเปล่าๆ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ตอบเปรียบเทียบนะครับ.....
เวลาเราหมดแรงเดินแต่ชิวิตต้องไปต่อนะครับ....เราไม่ไม่ค่อยสนใจหลอกว่าคนที่มาพยุงเราเขาแต่งตัวแบบไหน
เราสนใจว่าเขามีน้ำใจไหม เขาอยากพยุงเราไปไกลไหม

ดังนั้นการมาพิสูจน์ว่ารวยแบบนั้นแบบนี้มันไม่จำเป็นครับ.....และก็ไม่ค่อยได้ผลด้วยครับเพราะตะกวดจะชำนาญมากในการ
แอปว่าตัวเองรวย....

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

doomdoom7

• **
แบบนี้ป่าวครับ

นาย ก. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ BMW รุ่นใหม่ไปพบ ดูบุคลิกดี ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 2000 แยก
นาย ข. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ Toyota เก่าๆไปพบ ดูธรรมดา ไม่ได้ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 3000 แยก

จากนั้น ทั้ง นาย ก. และนาย ข. สนใจดูแลน้องรายเดือนคนดังกล่าว แต่น้อง ผญ จะเลือก นาย ข มากกว่าเลือก นาย ก เพราะให้เงินมากกว่าในครั้งแรก ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อรถและบุคลิกของพี่ ผช แต่อย่างใด

ถูกต้องมั้ยครับ?

tawans

นาย ก. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ BMW รุ่นใหม่ไปพบ ดูบุคลิกดี ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 2000 แยก
นาย ข. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ Toyota เก่าๆไปพบ ดูธรรมดา ไม่ได้ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 3000 แยก

จากนั้น ทั้ง นาย ก. และนาย ข. สนใจดูแลน้องรายเดือนคนดังกล่าว แต่น้อง ผญ จะเลือก นาย ข มากกว่าเลือก นาย ก เพราะให้เงินมากกว่าในครั้งแรก ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อรถและบุคลิกของพี่ ผช แต่อย่างใด

ไม่ถูกครับ  น้องเลือกมาเจอผม  ไม่ไปเจอ ก. เจอ ข.
ผมจอดรถไว้ลานจอด น้องไม่รู้ผมขับรถอะไร ไม่เห็นน้องคนไหนสนใจ
ผมจ้าง 1500 แถมคุยลามก  แอบดูนมน้องอีกต่างหากถ้าน้องแกล้งเผลอให้ดู
แต่น้องสบายใจก็มาให้ผมดูนมกันเยอะแยะ....

doomdoom7

• **

ไม่ถูกครับ  น้องเลือกมาเจอผม  ไม่ไปเจอ ก. เจอ ข.
ผมจอดรถไว้ลานจอด น้องไม่รู้ผมขับรถอะไร ไม่เห็นน้องคนไหนสนใจ
ผมจ้าง 1500 แถมคุยลามก  แอบดูนมน้องอีกต่างหากถ้าน้องแกล้งเผลอให้ดู
แต่น้องสบายใจก็มาให้ผมดูนมกันเยอะแยะ....

**30** **30** **30** **30**

KK5050

เฮ้อ ท่าทางจะเข้าใจยากกันจังเน้อ
ผมว่า ผมเคยพูดในกระทู้เมื่อเร็วๆ นี้ไปแล้วว่า การจะดุแลน้องๆ คนหนึ่ง อย่ามองแค่สิ่งที่เขาขอ ให้เช็คให้ดีว่าเขาเป็นยังไง ถ้าน้องเขาเดือดร้อนจริงๆ และต้องการรีบแก้ไขปัญหา เขาไม่สนใจหรอกครับว่าคุณขับรถอะไร เพราะส่วนใหญ่เวลานัดเจอ ไม่มีใครนัดเจอใครบนรถหรอก นัดเจอในสถานที่แห่งหนึ่ง ที่ไม่ได้ต้องใช้รถทั้งนั้น การจะรู้ว่าผู้ชายใช้รถอะไร มันต้องไปต่อแล้วเท่านั้น นั่นหมายถึง ตัดสินใจแล้ว
สิ่งที่ผมอยากบอก คือ น้องเขาตัดสินใจให้คนดูแล เกิดจากการที่น้องเขารู้สึกดีกับพี่คนที่คุยจะดูแล รู้สึกเข้าใจและรับในข้อตกลงที่คุยกันได้ และข้อที่ใหญ่ที่สุดคือ มั่นใจว่าพี่ดูแลจะดูแลจริง ให้จริง แล้วไม่ทิ้งกลางคัน หากไม่ได้มีเรื่องที่ผิดข้อตกลงเข้ามาเกี่ยวข้อง
คนดูแล คุณต้องเข้าใจข้อจำกัดของคุณ และความต้องการของคุณ ที่คุณจะให้น้องทำ ถ้าคุณไม่เข้าใจจุดนี้ มีเงินเท่าไหร่ คุณก็ทำให้น้องเขาเชื่อใจยาก
ยกตัวอย่าง วันนี้ วันที่ 10 คุณขับรถเบนซ์ นัดน้องไปรับ รับเสร็จขึ้รถ นั่งคุยกัน คุณกลับบอกน้องว่า คุณจะให้เงินน้องเขาเป็นที่เจอ ครั้งละ 5000 เดือนหนึ่งเจอ 4 ครั้ง  แต่ก่อนหน้านี้ น้องไปเจอผู้ชายอีกคนหนึ่ง ขับซูซูกิ พอนั่งคุยกัน บอกกับน้องว่า พี่ตกลง เดือนนี้ พี่จ่ายให้เต็มเดือนก่อน แล้วเดือนต่อไป พี่จะจ่ายทุกวันที่ 1 ของเดือน ครึ่งนึงก่อน แล้วจ่ายให้อีกครึ่งนึง ทุกกลางเดือน คุณคิดว่าน้องจะเลือกใครครับ
ขอความกรุณา อย่าเอาคำถามแบบนี้มาถาม เพราะผมมีประสบการณ์การดูแลน้องๆ มาเยอะครับ จะเรียกว่าเยอะกว่าทุกคนในนี้ก็เป็นได้ ดูแลน้องๆ มาหลายแบบแล้วครับ เพียงแค่ไม่ใจป้ำพอที่จะดูแลพริตตี้ เพราะคิดว่า ดูแลน้องๆ ที่เรียนอยู่ให้เขาเรียนจบมีประโยชน์มากกว่า
จะมาเขียนด่าก็ได้นะครับ  อ้อ วันนี้หงุดหงิด ขออนุญาตเกรียนเต้มที่ 1 วัน

Pink candy

• Full Member
  • People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
เห็นคุณพี่ช่างสงสัยในการตั้งกระทู้มาหลายกระทู้แล้ว
ไม่ทราบว่าคุณพี่จะทำวิจัยเกี่ยวกับจ้างเที่ยวหรือค้ะ??
ถ้าอยากหายสงสัยคุณพี่ต้องหาคำตอบโดยการจ้างน้องแล้วไปวิเคราะห์เองท่าจะได้ความจริงมากกว่ามาตั้งกระทู้นะคะ ส่วนตัวคิดว่าการออกไปเจอสถานการณ์จริงน่าจะได้คำตอบมากกว่า ดีกว่ามาตั้งกระทู้ถามแบบนี้นะคะ
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

doomdoom7

• **
เห็นคุณพี่ช่างสงสัยในการตั้งกระทู้มาหลายกระทู้แล้ว
ไม่ทราบว่าคุณพี่จะทำวิจัยเกี่ยวกับจ้างเที่ยวหรือค้ะ??
ถ้าอยากหายสงสัยคุณพี่ต้องหาคำตอบโดยการจ้างน้องแล้วไปวิเคราะห์เองท่าจะได้ความจริงมากกว่ามาตั้งกระทู้นะคะ ส่วนตัวคิดว่าการออกไปเจอสถานการณ์จริงน่าจะได้คำตอบมากกว่า ดีกว่ามาตั้งกระทู้ถามแบบนี้นะคะ

1. เจอมาหลายคนแล้วครับ ทั้งจ้างเที่ยว ดูแลรายเดือน งาน VIP
2. จริงๆ กระทู้นี้ เจตนาอยากได้ คห จาก น้อง ผญ มากกว่าน่ะครับ (ว่ารถมีผลต่อความน่าเชื่อถือในสายตาของน้อง ผญ หรือไม่)

marron cream

• **
  • People Like This 61
อุ้ยอยากตอบๆๆๆๆค่ะ  **36**

รถของพี่ไม่มีผลค่ะ ในการดูแล
ขับเบ๊นมาละงก ละชิ่ง ละไม่จ่าย
ก็มีค่ะ สิ่งสำคัญอยู่ที่"เงินก้อน"
ที่ให้ ตอนเจอครั้งแรกค่ะ  **39**

แระเงินก้อนที่ให้ ในเดือนต่อๆไป
พี่จะพาแว๊น นั่งรถไถ เดินเรียบคันนา
ก็ได้ค่ะ ขึ้นรถเมล์ต่อพี่Taxi ไม่สำคัญ

แต่ทว่า...
ก็ได้ยินมาบ้าง ที่เพื่อนๆประเมินจากรถ
อุ้ยพี่คนนี้ ขับนี่เองแกร๊... จะมีปัญญา
ดูแลเหรอ  **40**

ผิดนะจ๊ะสาวๆๆ ส่วนมากพี่ๆมีรถหลายคันจ้ะ
สิ่งสำคัญคือเน้น เงินก้อน เงินแบ่งก็ไม่ไว้ใจค่ะ
มีแต่คนมาเล่าได้ สามพัน ห้าพัน
ครั้งเดวละพี่ชิ่ง.. **10**
ตัวร้าย-สายDark

marron cream

• **
  • People Like This 61

ผิดค่ะ...
น้องจะเลือกทั้งนาย ก. และนาย ข.
สลับรางกันอย่างลับๆ ได้หมดเบย **34**
ตัวร้าย-สายDark

KK5050

ขอโทษนะครับ กระทู้ตั้ง ถามถึงเรื่องดูแล ไปามกลายเป้นจ้างเที่ยว
ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อย
ยิงเข้าเป้าเลย ข้อแรก เคยจ้างเที่ยวน้องๆ ไหม จ้างครั้งละเท่าไหร่ มีให้เกินกว่าที่น้องขอไหม เวลาจ้างไปรับ หรือนัดเจอ ถ้านัดเจอให้ค่ารถน้องเพื่อหรือไม่ พาน้องไปทานอะไร งบที่ใช้แต่ละครั้งประมาณไหน
ข้อที่สอง เห็นบอกว่าเคยเจอ น้องดูแลขอเดือนละเท่าไหร่ เจอตัวจริงแล้วไม่ชอบเลยไม่ดูแลหรือไปต่อเรทน้องเขาหรือเปล่า แล้วเคยดูแลน้องบ้างไหม ดูแลมาแล้วกี่คน ที่ดูแลนานแค่ไหน ให้เขาเดือนละเท่าไหร่ คิดไหมว่าเขาพอหรือไม่ ต้องให้เขาไปรับงานอื่นเพื่อหาเพิ่มไหม
ลองตอบหน่อยเป็นไร ผช ไหนมาอ่าน ลองตอบตัวเองหน่อยเป็นไร แล้วลองหาข้อแย้งหน่อยว่า ทำไมคุณหาคนจะดุแล แล้วเขาไม่รับ ผมว่าคนส่วนใหญ่ คงคิดว่าตัวเองเปิดเผยมากกว่าผม อยู่แล้วในเวป ผมเป็นคนค่อนข้างจะปิดบังตัวเองสูงมากๆๆๆ เพราะงั้น ลองวิเคราะห์ตัวเองหน่อยเป็นไร
ทุกคนชอบหาว่าผมขี้คุย ก็เลยอยากคุยซะเลย นับแต่เริ่มดูแล จนปัจจุบัน เคยและยังดูแลน้องๆอยู่ รวมแล้วกว่า 10 ครับ และตอนนี้ ที่ดูแลอยู่ ก็หลายคนก็แล้วกันนะครับ ไม่อยากบอกให้หมั่นไส้มากขึ้น
ลองถามตัวเองดูก็แล้วกัน ว่า ผมรู้ดีกว่าพวกท่านไหม

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก

1. เจอมาหลายคนแล้วครับ ทั้งจ้างเที่ยว ดูแลรายเดือน งาน VIP
2. จริงๆ กระทู้นี้ เจตนาอยากได้ คห จาก น้อง ผญ มากกว่าน่ะครับ (ว่ารถมีผลต่อความน่าเชื่อถือในสายตาของน้อง ผญ หรือไม่)

ถามมาก็ตอบไป ถึงจะอยากได้คำตอบจากน้อง ผญ มากก่า

อยากจะตอบว่าแทบจะไม่มีผลครับ จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
น้อง ๆ เค้าไม่ได้มองที่ผมขับรถอะไร เพราะเราไม่ได้ซื้อรถให้เค้า
แต่เค้าแคร์ว่า  เราเอาใจใส่ และ ดูแลเค้าดีหรือไม่ ตะหาก

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

doomdoom7

• **
อุ้ยอยากตอบๆๆๆๆค่ะ  **36**

รถของพี่ไม่มีผลค่ะ ในการดูแล
ขับเบ๊นมาละงก ละชิ่ง ละไม่จ่าย
ก็มีค่ะ สิ่งสำคัญอยู่ที่"เงินก้อน"
ที่ให้ ตอนเจอครั้งแรกค่ะ  **39**

แระเงินก้อนที่ให้ ในเดือนต่อๆไป
พี่จะพาแว๊น นั่งรถไถ เดินเรียบคันนา
ก็ได้ค่ะ ขึ้นรถเมล์ต่อพี่Taxi ไม่สำคัญ

แต่ทว่า...
ก็ได้ยินมาบ้าง ที่เพื่อนๆประเมินจากรถ
อุ้ยพี่คนนี้ ขับนี่เองแกร๊... จะมีปัญญา
ดูแลเหรอ  **40**

ผิดนะจ๊ะสาวๆๆ ส่วนมากพี่ๆมีรถหลายคันจ้ะ
สิ่งสำคัญคือเน้น เงินก้อน เงินแบ่งก็ไม่ไว้ใจค่ะ
มีแต่คนมาเล่าได้ สามพัน ห้าพัน
ครั้งเดวละพี่ชิ่ง.. **10**

ขอบคุณครับ
เป็น คห จาก ผญ 1 คน
อาจไม่ใช่ตัวแทนขอบ ผญ ทั้งหมด แต่ก็ขอบคุณมากครับ  **36**

คนภูธร

• People Like This 53
มีผลแน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะมีมากหรือน้อย

ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ  พี่สองคนจ้างน้องเที่ยว  ตกลงราคา และจ่ายเงินครบจำนวนเท่ากัน  แต่คนหนึ่งขับเบนซ์มารับ กับอีกคนแว๊นมารับ  เชื่อเถอะว่าความประทับใจหรือพึงพอใจต่างกันแน่นอน  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องประกอบกับเงื่อนไขอื่นๆ ด้วย เช่น หน้าตา คารม บุคลิค ความเอาใจใส่ การให้เกียรติ ฯลฯ  แต่ถ้าทุกเงื่อนไขที่กล่าวมามีเท่าๆกันหมด  คนขับเบนซ์ได้รับเครดิตจากน้องๆ(หลายๆคน)มากกว่าแน่นอน

แต่..ถึงจะถามยังไงและคำตอบออกมาแบบไหน  สิ่งเหล่านี้จะไม่กระทบการตัดสินใจของน้องที่เดือดร้อนจริงๆหรอก  เพราะถ้าน้องเดือดร้อนจริงๆและจำเป็นจริงๆ น้องจะเน้นไปที่จำนวนเงินที่จะได้มากกว่า  ใครจ่ายจริง นัดจริง นัดเร็ว น้องก็พร้อมจะรับงานก่อนเสมอ  โดยไม่ได้สนใจว่าจะขับรถอะไร

Pink candy

ถามมาก็ตอบไป ถึงจะอยากได้คำตอบจากน้อง ผญ มากก่า

อยากจะตอบว่าแทบจะไม่มีผลครับ จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ
น้อง ๆ เค้าไม่ได้มองที่ผมขับรถอะไร เพราะเราไม่ได้ซื้อรถให้เค้า
แต่เค้าแคร์ว่า  เราเอาใจใส่ และ ดูแลเค้าดีหรือไม่ ตะหาก

นี่ก็ผญ.ตอบไง ผญ.สวยด้วย มีปัญหาไรป่าว ตั้งกระทู้มาก็อยากตอบอยากถาม ไม่อยากให้ใครตอบก็ไม่ต้องตั้งกระทู้ อีบ้าาาาา !!
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

doomdoom7

• **
ขอโทษนะครับ กระทู้ตั้ง ถามถึงเรื่องดูแล ไปามกลายเป้นจ้างเที่ยว
ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อย
ยิงเข้าเป้าเลย ข้อแรก เคยจ้างเที่ยวน้องๆ ไหม จ้างครั้งละเท่าไหร่ มีให้เกินกว่าที่น้องขอไหม เวลาจ้างไปรับ หรือนัดเจอ ถ้านัดเจอให้ค่ารถน้องเพื่อหรือไม่ พาน้องไปทานอะไร งบที่ใช้แต่ละครั้งประมาณไหน
ข้อที่สอง เห็นบอกว่าเคยเจอ น้องดูแลขอเดือนละเท่าไหร่ เจอตัวจริงแล้วไม่ชอบเลยไม่ดูแลหรือไปต่อเรทน้องเขาหรือเปล่า แล้วเคยดูแลน้องบ้างไหม ดูแลมาแล้วกี่คน ที่ดูแลนานแค่ไหน ให้เขาเดือนละเท่าไหร่ คิดไหมว่าเขาพอหรือไม่ ต้องให้เขาไปรับงานอื่นเพื่อหาเพิ่มไหม
ลองตอบหน่อยเป็นไร ผช ไหนมาอ่าน ลองตอบตัวเองหน่อยเป็นไร แล้วลองหาข้อแย้งหน่อยว่า ทำไมคุณหาคนจะดุแล แล้วเขาไม่รับ ผมว่าคนส่วนใหญ่ คงคิดว่าตัวเองเปิดเผยมากกว่าผม อยู่แล้วในเวป ผมเป็นคนค่อนข้างจะปิดบังตัวเองสูงมากๆๆๆ เพราะงั้น ลองวิเคราะห์ตัวเองหน่อยเป็นไร
ทุกคนชอบหาว่าผมขี้คุย ก็เลยอยากคุยซะเลย นับแต่เริ่มดูแล จนปัจจุบัน เคยและยังดูแลน้องๆอยู่ รวมแล้วกว่า 10 ครับ และตอนนี้ ที่ดูแลอยู่ ก็หลายคนก็แล้วกันนะครับ ไม่อยากบอกให้หมั่นไส้มากขึ้น
ลองถามตัวเองดูก็แล้วกัน ว่า ผมรู้ดีกว่าพวกท่านไหม

ข้อแรก เคยจ้างเที่ยวน้องๆ ไหม จ้างครั้งละเท่าไหร่ มีให้เกินกว่าที่น้องขอไหม เวลาจ้างไปรับ หรือนัดเจอ ถ้านัดเจอให้ค่ารถน้องเพื่อหรือไม่ พาน้องไปทานอะไร งบที่ใช้แต่ละครั้งประมาณไหน
เคยจ้างน้องๆ เที่ยวบ่อยครับ / จ้างครั้งละ 1500 - 3000 / มีให้เกินกว่าที่ขอครับ เมื่อทำตัวน่ารัก / นัดเจอจุดที่สะดวกทั้งสองฝ่ายแล้วผมเอารถไปรับครับ (น้องเห็นรถ) / ไม่เคยนัดเจอจุดที่น้องไม่สะดวกจนต้องเพิ่มค่ารถ / ไม่เน้นทานอาหารครับ ส่วนมากดื่มเที่ยวกลางคืน / งบประมาณ 2000-3000 (ไม่รวมค่าจ้างเที่ยว)

เคยเจอน้องหลายคนและได้ดูแลจำนวนหนึ่ง น้องขอประมาณ 20000 - 30000 โดยเฉลี่ย / เจอตัวจริงแล้วไม่ชอบ มีหลายคนครับ และเจอตัวจริงแล้วชอบก็มีหลายคนครับ / ไม่เคยต่อ เพราะไม่ชอบคือบายเลย / ดูแลมา 4 คน ตลอดเกือบ 3 ปี / ดูแลนานสุด 1.5 ปี / ให้เดือนละ 25000 / คิดว่าพอ เพราะคุยกันแบบเปิดอก / ไม่ให้หางานอื่นเพิ่ม

Monin_II

• People Like This 115
โอนรถดีดีสักคันมือ1เป็นชื่อหนู
หนูก็มั่นใจล่ะค่ะ
รถพี่ไม่ใช่รถหนู ยังไงก็ยังไม่มั่นใจ
 **11** **10**

doomdoom7

• **

นี่ก็ผญ.ตอบไง ผญ.สวยด้วย มีปัญหาไรป่าว ตั้งกระทู้มาก็อยากตอบอยากถาม ไม่อยากให้ใครตอบก็ไม่ต้องตั้งกระทู้ อีบ้าาาาา !!

งง
ตอบผิดคนป่าวครับ?

Pink candy

ตอบเจ้าของกระทู้แหละ doomdoom7 ไม่ผิดค่ะ

kaptan

• People Like This 1734
   กระทู้นายโรคจิตได้ผลแล้วครับ มีคนมาตอบกันคับคั่ง และต่อไปก็จะเป็นความขัดแย้ง
แอดมินก็จะเข้ามาแบน แกก็จะหายไปหาที่อื่นระบายความจิตของแก ซักพักนึง ก็จะหายูสใหม่มาป่วนเล่นอีก
จะว่าไปก็ดีเหมือนกัน เวปที่มีสีสันหลากหลายก็สนุกดีครับ

มีน้องคนไหนเคยได้รับการจ้างจากจขกท. ลองมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ
ว่าพี่เค้าน่ารัก นิสัยดี จ่ายเยอะหรือว่า...ดีแต่โม้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Pink candy

กระทู้นายโรคจิตได้ผลแล้วครับ มีคนมาตอบกันคับคั่ง และต่อไปก็จะเป็นความขัดแย้ง
แอดมินก็จะเข้ามาแบน แกก็จะหายไปหาที่อื่นระบายความจิตของแก ซักพักนึง ก็จะหายูสใหม่มาป่วนเล่นอีก
จะว่าไปก็ดีเหมือนกัน เวปที่มีสีสันหลากหลายก็สนุกดีครับ

มีน้องคนไหนเคยได้รับการจ้างจากจขกท. ลองมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ
ว่าพี่เค้าน่ารัก นิสัยดี จ่ายเยอะหรือว่า...ดีแต่โม้

เห็นด้วยค่ะ ใครเคยรับจ้างมาเล่าให้ฟังหน่อย อยากรุ้ว่าจะโม้อ่ะป่าววววว

doomdoom7

• **
1. ทำไมจึงคิดว่า การถาม = โรคจิต
2. ทำไมจึงคิดว่า การจ้างเที่ยว+ดูแลน้องรายเดือน จึงต้องเกิดจากการได้น้อง ผญ จากเว็บนี้ละครับ ถ้าของจริงจะรู้ว่าในสังคมชีวิตจริงๆ หาน้องจ้างเที่ยว+ดูแลน้องรายเดือนไม่ยากเลย

KK5050

ขออนุญาตเผือกอีกหน่อย
ประเด็นแรก ถูกต้องครับ น้องที่ดูแล บางคนไม่รู้จักเวปแบบนี้ด้วยซ้ำ
ประเด็นที่สอง น้องที่ดูแล บางคนไม่ได้มาจากเวปนี้ แต่มาจากเวปอื่น คล้ายๆ กันครับ

เพราะงั้น การยืนยัน จะยาก นอกเสียจากน้องที่อยู่ในเวป และอ่านกระทู้ประจำครับ
แล้วคนที่ต้องการคำยืนยัน หากไม่มีน้องในเวปนี้มายืนยัน ก็คงไม่เชื่อถือ แม้จะมี ถ้ายืนยันตัวตนไม่ได้ ก็ยังไม่เชื่อถืออยู่ดี จริงไหม แล้วจะมาพิสูจน์กันเพื่อให้ได้อะไร จะจับผิดอะไร ถ้า จขกท หลอกคนจริง มีคนยืนยันจริง แบนไปเลยครับ ตามแบนให้ตลอดครับ แต่ถ้าเขาไม่เคยหลอกใคร เขาจะจ้าง หรือไม่จ้างใคร เป้นเรื่องของเขาครับ เพราะคนที่เขาจ้าง เขาอาจจะพอใจจ้างคนนอกเวป ไม่อยากจ้างคนในเวปก็เป็นได้ครับ
ใครจะตั้งคำถามเพื่อป่วนเวปหรือไม่ มันไม่ใช่ประเด็นแต่แรกครับ ประเด็นคืออะไร ไปลองคิดดูให้ดีๆ
เรื่องรถ มีคนมาตอบให้แล้ว มีทั้งเห็นด้วย และไม่เห็นด้วย แต่ไหนๆ จะพุดแล้ว บอกเลยที่บ้านผมมีรถสามคัน ผมใช้คนเดียว มีรถที่ใช้ประจำ เพราะชอบในรูปแบบรถ มีรถที่ใช้ขับไปจ่ายตลาด และมีรถที่ไม่ค่อยได้ใช้ปีนึงวิ่งจริงๆ ครั้งเดียว แล้วปกติ ผมนัดน้องที่ห้องผม จะมีน้องรู้ไหม ถ้าผมไม่บอก ว่าผมมีรถสามคัน อ้อ เป็นรถดาวสามแฉกหนึ่งคันครับ บอกเสียเลย มีน้องหลายคนเคยนั่งครับ

doomdoom7

• **
ขออนุญาตเผือกอีกหน่อย
ประเด็นแรก ถูกต้องครับ น้องที่ดูแล บางคนไม่รู้จักเวปแบบนี้ด้วยซ้ำ
ประเด็นที่สอง น้องที่ดูแล บางคนไม่ได้มาจากเวปนี้ แต่มาจากเวปอื่น คล้ายๆ กันครับ

เพราะงั้น การยืนยัน จะยาก นอกเสียจากน้องที่อยู่ในเวป และอ่านกระทู้ประจำครับ
แล้วคนที่ต้องการคำยืนยัน หากไม่มีน้องในเวปนี้มายืนยัน ก็คงไม่เชื่อถือ แม้จะมี ถ้ายืนยันตัวตนไม่ได้ ก็ยังไม่เชื่อถืออยู่ดี จริงไหม แล้วจะมาพิสูจน์กันเพื่อให้ได้อะไร จะจับผิดอะไร ถ้า จขกท หลอกคนจริง มีคนยืนยันจริง แบนไปเลยครับ ตามแบนให้ตลอดครับ แต่ถ้าเขาไม่เคยหลอกใคร เขาจะจ้าง หรือไม่จ้างใคร เป้นเรื่องของเขาครับ เพราะคนที่เขาจ้าง เขาอาจจะพอใจจ้างคนนอกเวป ไม่อยากจ้างคนในเวปก็เป็นได้ครับ
ใครจะตั้งคำถามเพื่อป่วนเวปหรือไม่ มันไม่ใช่ประเด็นแต่แรกครับ ประเด็นคืออะไร ไปลองคิดดูให้ดีๆ
เรื่องรถ มีคนมาตอบให้แล้ว มีทั้งเห็นด้วย และไม่เห็นด้วย แต่ไหนๆ จะพุดแล้ว บอกเลยที่บ้านผมมีรถสามคัน ผมใช้คนเดียว มีรถที่ใช้ประจำ เพราะชอบในรูปแบบรถ มีรถที่ใช้ขับไปจ่ายตลาด และมีรถที่ไม่ค่อยได้ใช้ปีนึงวิ่งจริงๆ ครั้งเดียว แล้วปกติ ผมนัดน้องที่ห้องผม จะมีน้องรู้ไหม ถ้าผมไม่บอก ว่าผมมีรถสามคัน อ้อ เป็นรถดาวสามแฉกหนึ่งคันครับ บอกเสียเลย มีน้องหลายคนเคยนั่งครับ

1. ที่คุณพูดมาก เนื้อความส่วนใหญ่ ถูกต้องเลยครับ
2. การตั้งคำถามในนี้ มักถูกต่อต้าน เพราะคำถาม/คำตอบมันจี้จุดแทงใจดำกันเกินไป

doomdoom7

• **
โอนรถดีดีสักคันมือ1เป็นชื่อหนู
หนูก็มั่นใจล่ะค่ะ
รถพี่ไม่ใช่รถหนู ยังไงก็ยังไม่มั่นใจ
 **11** **10**

**34** **34** **34** **34** **34**

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
ให้รางวัลในความStrongของพี่เค้าเลย ไม่สะทกสะท้าน? สะเทือน? ไม่สำเหนียก? อะไรซักอย่าง5555555

**11** **11** **11**

APHRODIT

• **
  • People Like This 58
สำหรับเรา ไม่มีผลค่ะ

ขอแค่เป็นคนดี นั่งแท็กซี่มาก็คบต่อค่ะ

How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ยิ่งหลายคน พร้อมกันยิ่งดีเข้าไปใหญ่

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

ให้รางวัลในความStrongของพี่เค้าเลย ไม่สะทกสะท้าน? สะเทือน? ไม่สำเหนียก? อะไรซักอย่าง5555555

**11** **11** **11**
น้อง นกน้อยในกรงทองอย่าไปว่าพี่เขามากครับ ถ้าเขาหายไปผมจะอดขโมยวิชาเขาครับ

ปิดหู....ย่อมไม่สะเทือนเพราะเสียง....
ปิดตา....ย่อมไม่สะเทือนเพราะแสง...
ปิด"ต่อมสำเหนียก"....ย่อมไม่สะเทีอนอะไรซักอย่าง.....

วิชา"ปิดต่อมสำเหนียก"ผมยังฝึกไม่เป็นครับ....ยังอยากทำเป็นบ้างนะครับมันเท่ดี... **11**

doomdoom7

• **
5555 คนเก่งเพียบ
คารมคมคาย

doomdoom7

• **
มีผลแน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะมีมากหรือน้อย

ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ  พี่สองคนจ้างน้องเที่ยว  ตกลงราคา และจ่ายเงินครบจำนวนเท่ากัน  แต่คนหนึ่งขับเบนซ์มารับ กับอีกคนแว๊นมารับ  เชื่อเถอะว่าความประทับใจหรือพึงพอใจต่างกันแน่นอน  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องประกอบกับเงื่อนไขอื่นๆ ด้วย เช่น หน้าตา คารม บุคลิค ความเอาใจใส่ การให้เกียรติ ฯลฯ  แต่ถ้าทุกเงื่อนไขที่กล่าวมามีเท่าๆกันหมด  คนขับเบนซ์ได้รับเครดิตจากน้องๆ(หลายๆคน)มากกว่าแน่นอน

แต่..ถึงจะถามยังไงและคำตอบออกมาแบบไหน  สิ่งเหล่านี้จะไม่กระทบการตัดสินใจของน้องที่เดือดร้อนจริงๆหรอก  เพราะถ้าน้องเดือดร้อนจริงๆและจำเป็นจริงๆ น้องจะเน้นไปที่จำนวนเงินที่จะได้มากกว่า  ใครจ่ายจริง นัดจริง นัดเร็ว น้องก็พร้อมจะรับงานก่อนเสมอ  โดยไม่ได้สนใจว่าจะขับรถอะไร

ขอบคุณครับ
คำตอบของจริง โลกไม่สวย

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ตอบแบบตรงประเด็น

ถ้านัดเจอ ไม่สนใจรถค่ะ เพราะไปเอง กลับเองตลอด
พี่คนนึงเคยบอก ปกติพี่ขับโตโยต้าเก่า แต่วันที่เจอ พี่ขับเบนซ์ป้ายแดงมา สนิทกัน ไม่ได้จ้างเที่ยว แต่ให้ค่ารถ 2000 พี่บอกมั่นใจว่าน้องไม่ดูแค่รถแล้วตัดสินคนเลยขับคันนี้มา ไม่ต้องลองใจ

พี่อีกคน นัดเส้นรถไฟฟ้า จ้างกินข้าวเป็นเพื่อน 2000 ขากลับแถมให้เป็น 3000 ไม่เคยเห็นรถสักคัน นานๆ คุยทีก็มีโอนให้เรื่อยๆ ผ่านมาครึ่งปี ไม่เห็นรถแกสักคัน  **30**

จริงๆ คนที่สามารถใช้เงินซื้อความสุขได้ ไม่จำเป็นต้องมีรถหรูนะ บางทีเป็นรถเก่าๆ แต่เป็นความภูมิใจของเค้าเอง เช่นรถที่ซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง จะผูกพันและมีความสุขเมื่อขับน่ะล่ะ

ดังนั้น รถตัดสินอะไรไม่ได้ค่ะ รถหรูเช่าได้นะ หรือผ่อนอยู่ก็หนักหนานะ อาจจะไม่ได้มีเงินจ่ายจริง แค่สร้างภาพ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

guitar.wat

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ไม่มีผลหลอกครับ น้องแต่ละคนที่ผมเจอขับรถดีกว่าผมอีก ข้อสำคัญต้องจ่ายตังค์ตรงเวลาครับ อิอิ

doomdoom7

• **
เท่าที่อ่านดู
ไม่ค่อยมีแบบนัดเจอกันแล้วพี่ขับรถไปรับน้องตามข้างทาง / บ้าน-คอนโด / ป้ายรถเมล / หน้าห้างสรรพสินค้า ในลักษณะที่น้องจะเห็นรถของพี่ๆ เลยหรอครับ?

k p i2 z

• People Like This 81
ส่วนตัวไม่มีผลคะ !!

ถึงจะขับรถไรมาหา  ก็ขอแค่ให้มาก็พอคะ   **36**

แต่ถ้าขับรถหรูๆมาบ่อยๆ ก็ไม่เอาคะ !!
 เกรงใจเค้าคะ และเพราไม่ใช่รถเรา
ไปนั่งรถเค้ากัวรถพี่เค้าจะเปื้อน เพราะเราคะ
 **25**

doomdoom7

• **
ส่วนตัวไม่มีผลคะ !!

ถึงจะขับรถไรมาหา  ก็ขอแค่ให้มาก็พอคะ   **36**

แต่ถ้าขับรถหรูๆมาบ่อยๆ ก็ไม่เอาคะ !!
 เกรงใจเค้าคะ และเพราไม่ใช่รถเรา
ไปนั่งรถเค้ากัวรถพี่เค้าจะเปื้อน เพราะเราคะ
 **25**

ดีครับ น่ารัก

doomdoom7

• **
ตอบแบบตรงประเด็น

ถ้านัดเจอ ไม่สนใจรถค่ะ เพราะไปเอง กลับเองตลอด
พี่คนนึงเคยบอก ปกติพี่ขับโตโยต้าเก่า แต่วันที่เจอ พี่ขับเบนซ์ป้ายแดงมา สนิทกัน ไม่ได้จ้างเที่ยว แต่ให้ค่ารถ 2000 พี่บอกมั่นใจว่าน้องไม่ดูแค่รถแล้วตัดสินคนเลยขับคันนี้มา ไม่ต้องลองใจ

พี่อีกคน นัดเส้นรถไฟฟ้า จ้างกินข้าวเป็นเพื่อน 2000 ขากลับแถมให้เป็น 3000 ไม่เคยเห็นรถสักคัน นานๆ คุยทีก็มีโอนให้เรื่อยๆ ผ่านมาครึ่งปี ไม่เห็นรถแกสักคัน  **30**

จริงๆ คนที่สามารถใช้เงินซื้อความสุขได้ ไม่จำเป็นต้องมีรถหรูนะ บางทีเป็นรถเก่าๆ แต่เป็นความภูมิใจของเค้าเอง เช่นรถที่ซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง จะผูกพันและมีความสุขเมื่อขับน่ะล่ะ

ดังนั้น รถตัดสินอะไรไม่ได้ค่ะ รถหรูเช่าได้นะ หรือผ่อนอยู่ก็หนักหนานะ อาจจะไม่ได้มีเงินจ่ายจริง แค่สร้างภาพ

**34** **34** **34**

destinaja

• **
  • People Like This 39
       ฐานะการเงิน หน้าทีการงาน บุคคลิกภาพ ความสุภาพให้เกียรติน้อง ช่วยเหลือเกื้อกุลพิเศษกันได้  รถที่ใช้         
 ทั้งหมดย่อมมีส่วนในการพิจารณาดูแล   ผมเปลี่ยนขับ เบนซ์ บีเอ็ม วอลโว่ ฮอนด้า โตโยต้า ไปรับน้อง
       น้องว่า"ถามจริง พี่ทำเต้นท์รถมือสองเหรอ" 555 **08**

doomdoom7

• **
       ฐานะการเงิน หน้าทีการงาน บุคคลิกภาพ ความสุภาพให้เกียรติน้อง ช่วยเหลือเกื้อกุลพิเศษกันได้  รถที่ใช้         
 ทั้งหมดย่อมมีส่วนในการพิจารณาดูแล   ผมเปลี่ยนขับ เบนซ์ บีเอ็ม วอลโว่ ฮอนด้า โตโยต้า ไปรับน้อง
       น้องว่า"ถามจริง พี่ทำเต้นท์รถมือสองเหรอ" 555 **08**

ขอบคุณครับ

Sundance

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
ผมอ่านคำถามจขกท.แล้วก็ไม่ได้รู้สึกว่าเป็นคำถามล่อเป้า หรือเรียกร้องความสนใจอะไรเลยนะ ก็ถามความเห็นทั่วๆไป เลยงงว่าทำไมเจ้าถิ่นแถวนี้ถึงได้รุมยำจขกท.ขนาดนี้ รึว่าจขกท.ไปจี้ใจดำเค้าจริงๆ^^

คำตอบของผมนะ ในการเจอกันครั้งแรก และเราขับรถที่ี มันก็เป็น first impression ที่ดี และเป็นองค์ประกอบนึงที่เป็นผลดีต่อตัวพี่ในการพิจารณาของน้อง
แต่...รถไม่ใช่องค์ประกอบหลักครับ การมีเงินช่วยน้องได้จริง ความสุภาพให้เกียรติ รูปร่างหน้าตาการแต่งตัว ความสบายใจของน้องที่ได้อยู่ด้วย มีความสำคัญกว่าเรื่องรถครับ

Ophelia

• **
  • People Like This 65
ผมอ่านคำถามจขกท.แล้วก็ไม่ได้รู้สึกว่าเป็นคำถามล่อเป้า หรือเรียกร้องความสนใจอะไรเลยนะ ก็ถามความเห็นทั่วๆไป เลยงงว่าทำไมเจ้าถิ่นแถวนี้ถึงได้รุมยำจขกท.ขนาดนี้ รึว่าจขกท.ไปจี้ใจดำเค้าจริงๆ^^

คำตอบของผมนะ ในการเจอกันครั้งแรก และเราขับรถที่ี มันก็เป็น first impression ที่ดี และเป็นองค์ประกอบนึงที่เป็นผลดีต่อตัวพี่ในการพิจารณาของน้อง
แต่...รถไม่ใช่องค์ประกอบหลักครับ การมีเงินช่วยน้องได้จริง ความสุภาพให้เกียรติ รูปร่างหน้าตาการแต่งตัว ความสบายใจของน้องที่ได้อยู่ด้วย มีความสำคัญกว่าเรื่องรถครับ

ถ้าพี่ไม่รู้จักยูสไทยแลนด์แกรนด์เซลล์มาก่อน ก็จะคิดแบบนี้ล่ะค่ะ ไม่เป็นไรนะคะ

doomdoom7

• **

ขอบคุณครับที่เข้าใจ
แทงใจดำ มันก็เจ็บจี๊ด เรื่องปกติครับ
และเจ้าถิ่นอคติ แต่ก็แค่นั้นล่ะครับ สิทธิเท่ากัน

doomdoom7

• **

**36**