ผู้เขียน หัวข้อ: ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?  (อ่าน 7247 ครั้ง)

APHRODIT

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 58
สำหรับเรา ไม่มีผลค่ะ

ขอแค่เป็นคนดี นั่งแท็กซี่มาก็คบต่อค่ะ

How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ยิ่งหลายคน พร้อมกันยิ่งดีเข้าไปใหญ่

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ให้รางวัลในความStrongของพี่เค้าเลย ไม่สะทกสะท้าน? สะเทือน? ไม่สำเหนียก? อะไรซักอย่าง5555555

**11** **11** **11**
น้อง นกน้อยในกรงทองอย่าไปว่าพี่เขามากครับ ถ้าเขาหายไปผมจะอดขโมยวิชาเขาครับ

ปิดหู....ย่อมไม่สะเทือนเพราะเสียง....
ปิดตา....ย่อมไม่สะเทือนเพราะแสง...
ปิด"ต่อมสำเหนียก"....ย่อมไม่สะเทีอนอะไรซักอย่าง.....

วิชา"ปิดต่อมสำเหนียก"ผมยังฝึกไม่เป็นครับ....ยังอยากทำเป็นบ้างนะครับมันเท่ดี... **11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

doomdoom7

• **
  • People Like This 18
5555 คนเก่งเพียบ
คารมคมคาย

doomdoom7

• **
มีผลแน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะมีมากหรือน้อย

ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ  พี่สองคนจ้างน้องเที่ยว  ตกลงราคา และจ่ายเงินครบจำนวนเท่ากัน  แต่คนหนึ่งขับเบนซ์มารับ กับอีกคนแว๊นมารับ  เชื่อเถอะว่าความประทับใจหรือพึงพอใจต่างกันแน่นอน  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องประกอบกับเงื่อนไขอื่นๆ ด้วย เช่น หน้าตา คารม บุคลิค ความเอาใจใส่ การให้เกียรติ ฯลฯ  แต่ถ้าทุกเงื่อนไขที่กล่าวมามีเท่าๆกันหมด  คนขับเบนซ์ได้รับเครดิตจากน้องๆ(หลายๆคน)มากกว่าแน่นอน

แต่..ถึงจะถามยังไงและคำตอบออกมาแบบไหน  สิ่งเหล่านี้จะไม่กระทบการตัดสินใจของน้องที่เดือดร้อนจริงๆหรอก  เพราะถ้าน้องเดือดร้อนจริงๆและจำเป็นจริงๆ น้องจะเน้นไปที่จำนวนเงินที่จะได้มากกว่า  ใครจ่ายจริง นัดจริง นัดเร็ว น้องก็พร้อมจะรับงานก่อนเสมอ  โดยไม่ได้สนใจว่าจะขับรถอะไร

ขอบคุณครับ
คำตอบของจริง โลกไม่สวย

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ตอบแบบตรงประเด็น

ถ้านัดเจอ ไม่สนใจรถค่ะ เพราะไปเอง กลับเองตลอด
พี่คนนึงเคยบอก ปกติพี่ขับโตโยต้าเก่า แต่วันที่เจอ พี่ขับเบนซ์ป้ายแดงมา สนิทกัน ไม่ได้จ้างเที่ยว แต่ให้ค่ารถ 2000 พี่บอกมั่นใจว่าน้องไม่ดูแค่รถแล้วตัดสินคนเลยขับคันนี้มา ไม่ต้องลองใจ

พี่อีกคน นัดเส้นรถไฟฟ้า จ้างกินข้าวเป็นเพื่อน 2000 ขากลับแถมให้เป็น 3000 ไม่เคยเห็นรถสักคัน นานๆ คุยทีก็มีโอนให้เรื่อยๆ ผ่านมาครึ่งปี ไม่เห็นรถแกสักคัน  **30**

จริงๆ คนที่สามารถใช้เงินซื้อความสุขได้ ไม่จำเป็นต้องมีรถหรูนะ บางทีเป็นรถเก่าๆ แต่เป็นความภูมิใจของเค้าเอง เช่นรถที่ซื้อด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง จะผูกพันและมีความสุขเมื่อขับน่ะล่ะ

ดังนั้น รถตัดสินอะไรไม่ได้ค่ะ รถหรูเช่าได้นะ หรือผ่อนอยู่ก็หนักหนานะ อาจจะไม่ได้มีเงินจ่ายจริง แค่สร้างภาพ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

guitar.wat

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ไม่มีผลหลอกครับ น้องแต่ละคนที่ผมเจอขับรถดีกว่าผมอีก ข้อสำคัญต้องจ่ายตังค์ตรงเวลาครับ อิอิ

doomdoom7

• **
เท่าที่อ่านดู
ไม่ค่อยมีแบบนัดเจอกันแล้วพี่ขับรถไปรับน้องตามข้างทาง / บ้าน-คอนโด / ป้ายรถเมล / หน้าห้างสรรพสินค้า ในลักษณะที่น้องจะเห็นรถของพี่ๆ เลยหรอครับ?

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
ส่วนตัวไม่มีผลคะ !!

ถึงจะขับรถไรมาหา  ก็ขอแค่ให้มาก็พอคะ   **36**

แต่ถ้าขับรถหรูๆมาบ่อยๆ ก็ไม่เอาคะ !!
 เกรงใจเค้าคะ และเพราไม่ใช่รถเรา
ไปนั่งรถเค้ากัวรถพี่เค้าจะเปื้อน เพราะเราคะ
 **25**

doomdoom7

• **
ส่วนตัวไม่มีผลคะ !!

ถึงจะขับรถไรมาหา  ก็ขอแค่ให้มาก็พอคะ   **36**

แต่ถ้าขับรถหรูๆมาบ่อยๆ ก็ไม่เอาคะ !!
 เกรงใจเค้าคะ และเพราไม่ใช่รถเรา
ไปนั่งรถเค้ากัวรถพี่เค้าจะเปื้อน เพราะเราคะ
 **25**

ดีครับ น่ารัก