ผู้เขียน หัวข้อ: ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?  (อ่าน 7265 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เงินที่จ่ายให้น้องตอนเจอกันครั้งแรกมีผลมากกว่ารถที่พีๆขับเยอะครับ

นั่งคุยทั้งวันไม่จ่ายค่าเวลาให้น้อง...ขับเครื่องบินน้องก็ไม่มั่นใจครับ... **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
     พี่ตะวันอ้อมข้าวครับ
หรือว่าการด่าอ้อมๆ อาจทำให้คนจิตเสื่อมจะสำนึกได้
ไอ้ที่เอาแต่ถามแต่ไม่จ้างนี่แหละครับ น่ารังเกียจที่สุด
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

doomdoom7

• **
ถามดีๆ อย่าหัวร้อนครับ

ไม่เท่หรอกครับ อ่อน

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เฮ้อ ถามตรงๆ หน่อยเถอะว่า พวกท่านดูแลน้องกันอยู่บ้างไหม กี่คน จ่ายเดือนละเท่าไหร่ จะเอาอะไรนักหนากับเรื่องรถยนต์ยี่ห้ออะไร ยี่ห้ออะไรแล้วไง คนขับเบนซ์แต่ไม่มีเงินก็มี คนขับซูซูกิ แต่มีทรัพย์สินหลายร้อยล้าน มันก็เป็นไปได้
ถามอะไรให้เป็นประโยชน์ ตอบอะไรให้มีสาระจะดีไหม เปลืองเวลา เปลืองเมมโมรี่ของระบบเปล่าๆ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ตอบเปรียบเทียบนะครับ.....
เวลาเราหมดแรงเดินแต่ชิวิตต้องไปต่อนะครับ....เราไม่ไม่ค่อยสนใจหลอกว่าคนที่มาพยุงเราเขาแต่งตัวแบบไหน
เราสนใจว่าเขามีน้ำใจไหม เขาอยากพยุงเราไปไกลไหม

ดังนั้นการมาพิสูจน์ว่ารวยแบบนั้นแบบนี้มันไม่จำเป็นครับ.....และก็ไม่ค่อยได้ผลด้วยครับเพราะตะกวดจะชำนาญมากในการ
แอปว่าตัวเองรวย....

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

doomdoom7

• **
แบบนี้ป่าวครับ

นาย ก. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ BMW รุ่นใหม่ไปพบ ดูบุคลิกดี ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 2000 แยก
นาย ข. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ Toyota เก่าๆไปพบ ดูธรรมดา ไม่ได้ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 3000 แยก

จากนั้น ทั้ง นาย ก. และนาย ข. สนใจดูแลน้องรายเดือนคนดังกล่าว แต่น้อง ผญ จะเลือก นาย ข มากกว่าเลือก นาย ก เพราะให้เงินมากกว่าในครั้งแรก ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อรถและบุคลิกของพี่ ผช แต่อย่างใด

ถูกต้องมั้ยครับ?

tawans

นาย ก. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ BMW รุ่นใหม่ไปพบ ดูบุคลิกดี ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 2000 แยก
นาย ข. นัดเจอน้องครั้งแรก ขับ Toyota เก่าๆไปพบ ดูธรรมดา ไม่ได้ดูมีเงิน จ่ายค่าจ้างเที่ยว 3000 แยก

จากนั้น ทั้ง นาย ก. และนาย ข. สนใจดูแลน้องรายเดือนคนดังกล่าว แต่น้อง ผญ จะเลือก นาย ข มากกว่าเลือก นาย ก เพราะให้เงินมากกว่าในครั้งแรก ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อรถและบุคลิกของพี่ ผช แต่อย่างใด

ไม่ถูกครับ  น้องเลือกมาเจอผม  ไม่ไปเจอ ก. เจอ ข.
ผมจอดรถไว้ลานจอด น้องไม่รู้ผมขับรถอะไร ไม่เห็นน้องคนไหนสนใจ
ผมจ้าง 1500 แถมคุยลามก  แอบดูนมน้องอีกต่างหากถ้าน้องแกล้งเผลอให้ดู
แต่น้องสบายใจก็มาให้ผมดูนมกันเยอะแยะ....

doomdoom7

• **

ไม่ถูกครับ  น้องเลือกมาเจอผม  ไม่ไปเจอ ก. เจอ ข.
ผมจอดรถไว้ลานจอด น้องไม่รู้ผมขับรถอะไร ไม่เห็นน้องคนไหนสนใจ
ผมจ้าง 1500 แถมคุยลามก  แอบดูนมน้องอีกต่างหากถ้าน้องแกล้งเผลอให้ดู
แต่น้องสบายใจก็มาให้ผมดูนมกันเยอะแยะ....

**30** **30** **30** **30**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เฮ้อ ท่าทางจะเข้าใจยากกันจังเน้อ
ผมว่า ผมเคยพูดในกระทู้เมื่อเร็วๆ นี้ไปแล้วว่า การจะดุแลน้องๆ คนหนึ่ง อย่ามองแค่สิ่งที่เขาขอ ให้เช็คให้ดีว่าเขาเป็นยังไง ถ้าน้องเขาเดือดร้อนจริงๆ และต้องการรีบแก้ไขปัญหา เขาไม่สนใจหรอกครับว่าคุณขับรถอะไร เพราะส่วนใหญ่เวลานัดเจอ ไม่มีใครนัดเจอใครบนรถหรอก นัดเจอในสถานที่แห่งหนึ่ง ที่ไม่ได้ต้องใช้รถทั้งนั้น การจะรู้ว่าผู้ชายใช้รถอะไร มันต้องไปต่อแล้วเท่านั้น นั่นหมายถึง ตัดสินใจแล้ว
สิ่งที่ผมอยากบอก คือ น้องเขาตัดสินใจให้คนดูแล เกิดจากการที่น้องเขารู้สึกดีกับพี่คนที่คุยจะดูแล รู้สึกเข้าใจและรับในข้อตกลงที่คุยกันได้ และข้อที่ใหญ่ที่สุดคือ มั่นใจว่าพี่ดูแลจะดูแลจริง ให้จริง แล้วไม่ทิ้งกลางคัน หากไม่ได้มีเรื่องที่ผิดข้อตกลงเข้ามาเกี่ยวข้อง
คนดูแล คุณต้องเข้าใจข้อจำกัดของคุณ และความต้องการของคุณ ที่คุณจะให้น้องทำ ถ้าคุณไม่เข้าใจจุดนี้ มีเงินเท่าไหร่ คุณก็ทำให้น้องเขาเชื่อใจยาก
ยกตัวอย่าง วันนี้ วันที่ 10 คุณขับรถเบนซ์ นัดน้องไปรับ รับเสร็จขึ้รถ นั่งคุยกัน คุณกลับบอกน้องว่า คุณจะให้เงินน้องเขาเป็นที่เจอ ครั้งละ 5000 เดือนหนึ่งเจอ 4 ครั้ง  แต่ก่อนหน้านี้ น้องไปเจอผู้ชายอีกคนหนึ่ง ขับซูซูกิ พอนั่งคุยกัน บอกกับน้องว่า พี่ตกลง เดือนนี้ พี่จ่ายให้เต็มเดือนก่อน แล้วเดือนต่อไป พี่จะจ่ายทุกวันที่ 1 ของเดือน ครึ่งนึงก่อน แล้วจ่ายให้อีกครึ่งนึง ทุกกลางเดือน คุณคิดว่าน้องจะเลือกใครครับ
ขอความกรุณา อย่าเอาคำถามแบบนี้มาถาม เพราะผมมีประสบการณ์การดูแลน้องๆ มาเยอะครับ จะเรียกว่าเยอะกว่าทุกคนในนี้ก็เป็นได้ ดูแลน้องๆ มาหลายแบบแล้วครับ เพียงแค่ไม่ใจป้ำพอที่จะดูแลพริตตี้ เพราะคิดว่า ดูแลน้องๆ ที่เรียนอยู่ให้เขาเรียนจบมีประโยชน์มากกว่า
จะมาเขียนด่าก็ได้นะครับ  อ้อ วันนี้หงุดหงิด ขออนุญาตเกรียนเต้มที่ 1 วัน