Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

N_N:) doomdoom8 vs thailan grandsale ! ท่านคิดว่าใครเหยียดเพศได้เนียนกว่ากัน?

<< < (2/3) > >>

kaptan:
ท่่าน nine_nine ครับ กับบางคน เกิดมาไม่เคยมีใครสอนเรื่องสำนึกครับ
เราไปหาเหตุผลอะไรมาก็ไม่มีทางที่เค้าจะสำเหนียกได้

คิด่าทุกๆ  6 เดือน คนไร้มิตร ญาติระอาคนนึง จะต้องออกมาหาอะไรทำแบบนี้แหละ
เราก็อ่านเอาฮา พี่ๆ น้องๆ ในเวปก็มีเรื่องคุยกันในกลุ่ม มีสีสันในแบบนึง
แกคงภูมิใจครับ เป็นที่กล่าวขวัญกันว่าเป็นบุคคลน่ารังเกียจแห่งปี

doomdoom7:

--- อ้างจาก: nine_nine ที่ มิถุนายน 08, 2018, 03:39:31 PM ---
--- อ้างจาก: doomdoom7 ที่ มิถุนายน 08, 2018, 03:05:57 PM ---
--- อ้างจาก: nine_nine ที่ มิถุนายน 08, 2018, 03:02:00 PM ---
--- อ้างจาก: doomdoom7 ที่ มิถุนายน 08, 2018, 02:20:12 PM ---1. ผมไม่รู้จักบุคคลที่คุณกล่าวถึง

2. ข้อความใดในคำถามของผมที่เป็นการเหยียดเพศครับ? ถ้าการตั้งคำถามใดๆ ที่ในเนื้อหาคำถามมีระบุเพศชายเพศหญิง แล้วนั่นถือเป็นการเหยียดเพศ ผมก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรต่อครับ ในโลกจริงและในเว็บนี้ก็มีแค่ 2 เพศแค่นี้ จะไม่ให้ระบุเพศได้อย่างไรกัน

--- End quote ---

ในความเห็นของผม
ผมเห็นว่า โพสต์ของคุณ เป็นโพสต์ที่มีการแบ่งขั้ว เพศหญิง เพศชาย
ซึ่งเราก็ทราบดีอยู่เเล้วว่า พี่ผู้ชายที่เข้ามาในเวปนี้ ต่างก็มี สถานะทางเศรษฐกิจที่เหนือกว่า น้องผู้หญิง
น้องผู้หญิง ที่เข้ามาในเวป ส่วนหนึ่งก็เพื่อได้มิตรภาพ เเละอาจได้พึ่งพิง พี่ๆ

ข้อเท็จจริงอันนี้ ได้รับการหยิบยกจากคุณไปตั้งกระทู้อยู่หลายครั้ง
เเละบางครั้ง คุณยังเเสดงทัศนคติเชิงลบต่อน้องผู้หญิงอย่างรุนเเรง เช่น คำว่าไม่ตรงปกและขยายความ อะไรสักอย่าง..

การที่คุณ ตั้งกระทู้ในเชิงแบ่งขั้ว เเละพูดเชิงลบกับน้องผู้หญิง อยู่เรื่อยๆ โดยไม่มีประโยชน์อันใดกับผู้ที่อยู่ร่วมในสังคมแห่งนี้
มีเเต่ความรู้สึกในเชิงลบกับน้องผู้หญิงหลายๆคน
คุณคิดว่า มิใช่การเหยียดเพศ หรือครับ?

คุณลองไปย้อนดูกระทู้ตัวเอง
ไปตอบน้องผู้หญิง ที่ได้รับผลกระทบจากกระทู้ของคุณ
ที่เขาพูดเองว่า คุณเหยียด เสียดสี

คุณจะตอบเขาว่าอย่างไร ?

ขอเรื่องคำว่า "ไม่ตรงปก" นะครับ
คำๆ นี้ ถามจริงๆ ว่ามันคือการเหยียดเพศ หรือ มันเป็นความเป็นจริงที่หลายๆ คนในนี้พบเจอ ไม่ใช่หรือครับ?

หรือคุณกำลังบอกว่า มันคือเรื่องจริง แต่ห้ามเอามาซักถาม ??

ขอโทษครับ
สิทธิ์ย่อมเป็นของคุณ
ไม่มีใครละเมิดได้

เพียงเเต่
ในความเห็นของผม
คนเรา เมื่ออยู่ร่วมกันในสังคม
ย่อมน่าจะช่วยกัน ทำให้สังคมนั้นน่าอยู่
วิธีคิด คำพูดใด ที่ทำซ้ำแล้ว เห็นว่า ไม่เป็นประโยชน์
หรือสร้างผลกระทบในเชิงลบกับสมาชิกในสังคม
ก็สมควร พิจารณาทาทวน

ขออภัยครับ เข้าใจ แต่เป็นคนตรงๆ จี้ตรงๆ
และขอบคุณที่พูดคุยแบบสุภาพและมีการศึกษาครับ

nine_nine:

--- อ้างจาก: kaptan ที่ มิถุนายน 08, 2018, 03:53:19 PM ---ท่่าน nine_nine ครับ กับบางคน เกิดมาไม่เคยมีใครสอนเรื่องสำนึกครับ
เราไปหาเหตุผลอะไรมาก็ไม่มีทางที่เค้าจะสำเหนียกได้

คิด่าทุกๆ  6 เดือน คนไร้มิตร ญาติระอาคนนึง จะต้องออกมาหาอะไรทำแบบนี้แหละ
เราก็อ่านเอาฮา พี่ๆ น้องๆ ในเวปก็มีเรื่องคุยกันในกลุ่ม มีสีสันในแบบนึง
แกคงภูมิใจครับ เป็นที่กล่าวขวัญกันว่าเป็นบุคคลน่ารังเกียจแห่งปี

เก็ทครับ
เก็บครับ พี่Kaptan **25**

Monin_II:
คู่นี้เค้าสูสีกันมาก
จนคิดว่าพี่เค้าอยู่บ้านเดียวกัน **11**

นกน้อยในกรงทอง:
เคยเห็นแต่กระทู้ของ doomdoom8 พี่เขาคงมีปมอะไรบางอย่างกับเพศแม่ หรือไม่ก็เคยโดนน้องผญ.ปฏิเสธบ่อยๆ หรือไม่ก็คุณสมบัติเขาด้อยกว่าพี่ๆท่านอื่นหรือแพ้ผู้ชายคนอื่น ทำให้น้อยเนื้อต่ำใจจนต้องออกมาตั้งคำถามมากมาย

ปัญหาของคนไร้วุฒิภาวะขาดสามัญสำนึกของคำว่า”ลูกผู้ชาย” เขาจะคิดว่าตัวเองเป็ุนย์กลางจักรวาล ไม่รู้จักความหมายของคำว่า”พี่” ไม่รู้ความหมายคำว่า”สุภาพบุรุษ” คำถามของเขาแต่ละคำถามบ่งบอกถึงความไร้วุฒิภาวะ และพยายามหาพรรคพวกที่ส่อแววเอาเปรียบน้องเหมือนๆกัน แยกแยะไม่ได้กระทั่งว่าอะไรคือเล่น อะไรคืองาน???

แถวบ้านน้องผู้ชายแบบนี้เขาไล่ไปใส่กระโปรงหมดแล้วนะ!!!

**34** **34** **34**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version