ผู้เขียน หัวข้อ: 9th : เมื่อน้องนัดพี่ที่ร้านแมว  (อ่าน 1924 ครั้ง)

smile.coffee

• Full Member
  • People Like This 49
  • แค่เธอดูแลด้วยรักและปลาทู
9th : เมื่อน้องนัดพี่ที่ร้านแมว
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2018, 05:34:06 PM »
ห่างหายจากห้องการบ้านมานาน วันนี้อากาศดี๊ดี ขอมาลงการบ้านให้ชุ่มชื้นหัวใจกันจักหน่อย
นัดกับพี่อ.คนนี้เป็นการนัดที่ปุ้บปั้บมาก แอดเช้า นัดเที่ยง เจอเย็น พี่อ.บอกมีเวลาแปปเดียว น้องก็เลยต้องหาร้านที่อยู่ใกล้ๆMRT พี่อ.จะได้เดินทางสะดวก ประกอบกับที่พี่บอกว่า “เป็นทาสแมวเหมือนกันเลย” ก็เลยนัดพี่ที่ร้าน Mohu Mohu Café ใกล้ๆกับMRTลาดพร้าว แต่ระหว่างช่วงบ่ายๆพี่ก็เลื่อนเวลานัดไป2-3ครั้ง จนน้องด.ขู่ว่า “ถ้าเลื่อนอีกโดนทุบนะ”  **03** แต่ในใจก็แอบลุ้นให้พี่อ.มาจริงๆ
น้องด.มาถึงร้านก่อนเวลานัด10นาที ส่งไลน์บอกพี่ ส่งโลเคชั่นให้พี่ ก่อนที่จะสั่งข้าวมาทานแก้หิวและไปนอนเล่นกลิ้งๆกับเจ้าเหมียว ส่งรูปเหมียวๆให้พี่ดู แล้วยังฟ้องพี่อ.ด้วยว่าแมวแอบจับนม **11** นั่งเล่นรอแล้วรออีกพี่อ.ก็โผล่มาจริงๆแต่สายกว่าเวลานัด30นาที น้องด.ก็เลยบอกว่า “ถ้าครั้งหน้าเจอกันอีกน้องจะลงโทษพี่” พี่ขอโทษครั้งแล้วครั้งเล่าจนน้องต้องบอกว่าไม่เป็นไรๆ 5555
เรานั่งทานข้าวและคุยกันเล็กน้อย พี่อ.เป็นผู้ชายที่น่ารักแลดูอบอุ่น น้องด.ตบเบาะเรียกให้มานั่งข้างๆเหมือนที่เรียกแมวพี่ก็กระเถิบเข้ามานั่งข้างๆเหมือนที่แมวทำเลย  **06** ตอนนี้น้องรู้แล้วค่ะว่าพี่เป็นทาสแมวจริงๆ แล้วพี่ก็ยังขี้อ้อนเหมือนแมวอีกด้วย น้องด.เดินมาส่งพี่MRT ก่อนเราแยกกัน น้องด.ก็เลยจุ้บแก้มพี่ไปหนึ่งที่เป็นการมัดจำไว้ก่อน >3< ขอบคุณพี่อ.นะคะสำหรับ30นาที ที่ได้เจอกัน ถึงเวลามันจะไม่นาน แต่มันก็ทำให้ใจน้องได้ชุ่มชื้นขึ้นมาเยอะเลย พี่แมวเหมียวขี้อ้อนของน้อง ครามหน้าถ้าพี่สายอีกน้องทุบจริงๆนะเออ  **11** **38**
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
Re: 9th : เมื่อน้องนัดพี่ที่ร้านแมว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2018, 10:09:46 AM »
ดีครับ​ เห็นคาเฟ่เเมวปิดตัวหลายร้าน​ ช่วยกันอุดหนุน
เเมวหมาจรข้างทางก็มากมายถ้าไม่ลำบ่กไปไหนติดอาหารไว้ก็เยี่ยมเลยครับ
การบ้านน่าจะฟินมากๆ

Re: 9th : เมื่อน้องนัดพี่ที่ร้านแมว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2018, 07:35:40 PM »
ดีครับ​ เห็นคาเฟ่เเมวปิดตัวหลายร้าน​ ช่วยกันอุดหนุน
เเมวหมาจรข้างทางก็มากมายถ้าไม่ลำบ่กไปไหนติดอาหารไว้ก็เยี่ยมเลยครับ
การบ้านน่าจะฟินมากๆ

แมวที่ร้านนี้ เป็นอดีตแมวจรแทบทุกตัวเลยค่าา คุณพี่kokoneko รักแมวนี่ น่าจะลองไปดูนะคะ รับรองฟินนนน~~  41
ไม่สวยพอให้คุณหลงใหล มีแต่ความสดใสให้คุณหลงรัก

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2018, 10:19:23 PM »
เเมวที่ผมเลี้ยงก็มีเเต่จรเช่นกันครับ
คาเฟ่เเมวยังไม่เคยไปเลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2018, 09:24:11 PM »
เเมวที่ผมเลี้ยงก็มีเเต่จรเช่นกันครับ
คาเฟ่เเมวยังไม่เคยไปเลยครับ

แบบนี้ต้องไปด่วนๆเลยค่า ป.ลิง.ถ้าไปไม่ถูกให้น้องพาไปได้น้าาา  **30**  **11**