ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเเพงไปเเต่หน้าดรอปกว่ารูปเกือบหนักเรียกช่วยหลายหมื่นหรือสองสามพันต่อครั้งทำไง  (อ่าน 6533 ครั้ง)

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
เม้นกันไปเม้นกันมา แบ่งพวกทะเลาะกันซะนั่น 55555

ง่ายมากเลยครับ เจอกันแล้ว fail ตามกระทุ้ ก็ถามน้องมาจากไหน แล้วบวกลบคูณหารคิดเป็นตัวเงิน
ในการนั่งรถมาเป็น TAXI (ไป-กลับ) ยื่นค่ารถให้น้องกลับบ้าน แจ้งน้องเลยตรง ๆ จบ..  อย่าไปนั่งคุยให้เสียเวลาเพิ่มทั้งคู่

แต่ถ้าชวนน้องนั่งคุยแล้ว ก็ให้เรทที่มันเหมาะสมขึ้นมาหน่อยก็ถือว่าดีนะครับ

แต่ถ้าให้มากไป ก็จะเจอ สาว ๆ ที่ทำแบบนี้เยอะขึ้น ก็ไม่เหมาะครับ ตอนนี้เห็นบ่นกันระนาวเลย ทั้ง ญ และ ช
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

sago

• Sr. Member
  • People Like This 35
เม้นกันไปเม้นกันมา แบ่งพวกทะเลาะกันซะนั่น 55555

ง่ายมากเลยครับ เจอกันแล้ว fail ตามกระทุ้ ก็ถามน้องมาจากไหน แล้วบวกลบคูณหารคิดเป็นตัวเงิน
ในการนั่งรถมาเป็น TAXI (ไป-กลับ) ยื่นค่ารถให้น้องกลับบ้าน แจ้งน้องเลยตรง ๆ จบ..  อย่าไปนั่งคุยให้เสียเวลาเพิ่มทั้งคู่

แต่ถ้าชวนน้องนั่งคุยแล้ว ก็ให้เรทที่มันเหมาะสมขึ้นมาหน่อยก็ถือว่าดีนะครับ

แต่ถ้าให้มากไป ก็จะเจอ สาว ๆ ที่ทำแบบนี้เยอะขึ้น ก็ไม่เหมาะครับ ตอนนี้เห็นบ่นกันระนาวเลย ทั้ง ญ และ ช
เห็นด้วยกับความเห็นนี้เลยครับ ไม่หลอกใครและไม่อยากถูกใครหลอกเช่นกันทุกคน

ขอบคุณทุกความเห็นเลยครับ เคสนี้ ผมไปหาถึงที่จากลาดพร้าว ไปคลองหลวงเค้าเวี่ยงผมผมให้ค่าเสียเวลาเเละรีบกลับบ้านเลย ผมพลาดครับครั้งนี้เพราะหลายทีก้เจอหน้าตรงเรทไม่เวอร์ดีๆก้มีผมเองไม่เคยผ่อนผันเจอละให้ตลอดตามเรททีตกลงก่อนออกไปนัดเเน่นอนครับถ้าผมไม่สนปีญหาคงไม่นัดน้องที่ลงรับงานไว้หรอกเงิน เเต่ก่อนเจอกับตอนไปเจอผมค่อนขัางเเบบ ต่างกันเยอะเกินมากมายจริงๆ พูดไปก้ จะมีปัญหามากกว่า ไม่อยากขึ้นชื่นให้น้องผญเกลียด บางคำผมใช้ไม่เครียร เพราะให้ผมด่าหรือ พูดตรง ๆ มันอาจหนักไป ถึงใช้ คำว่า ดรอป  ผมนะขอรูปหน้าสดละ นะ เตรียมก้เตรียมใจละ จะเอาเงินก่อนไปเที่ยวไปรับงานก้เตรียมให้ ไปหาก้หน้าทีพักไม่ได้ลากน้องมาที่ห้องผม ผมขับรถ ไปยันคลองหลวง เพราะผมเจอผมบอกว่า น้องครับคือมันไม่ตรงทีคุยไว้เลย เค้าเหวี่ยงเเทบด่าพ่อล่อเเม่ผม บอกว่าก้เเต่งรูปกันทั้งนั้น ก่อนคุยไม่ได้เเบบบนี้ สักนิด ละยังทำตัวน่าเชื่อถือว่า ว่าหน้าหนูเเน่นอน ทีขอ 4000 ต่อครั้งเพราะ จำเปนต้องใช้ด่วน เรท รายเดือนขอ สามหมื่นห้า ครั้งคราว ทีเดียว 4000 ผมไม่อยากมีปัญหากับใคร เพราะก้ยังหาน้องนัดเที่ยวรับงาน ในนี้อยุ่บ่อยๆ เดียวทัก pm ไปจะพาลไม่คุยผมไปจริงเจอจริงตลอดมันก้ความสุขของผมบ้างบางเวลาผ่อนคลาย เจอน้องหน้าตรงผมก้ฟินจะตาย เเต่หลังๆเจอเเบบบนี้ไม่ไช่เเค่ครั้งเเรก บางคนก้ขอหมื่นนึง ตั้งเเต่ครั้งเเรกทีเจอ หน้า หลังก้เจอเเบบบนี้บ่อย เเต่ไม่เท่าเรื่องทีโพส ตอนไปผมก้เชคละขอรุปขอทุกอย่างพูดคุยทุกอย่าง ดูละมันสมกับราคาที่เค้าลง เค้าก้ีละต้องการด่วน ผมให้ไป 500 หน้าบรรไดที่พักเค้าเลยไม่ได้ทำอะไรไม่ลากยาวไม่ได้ด่าเเค่เฟลมากที่โดนด่า ละไปละไม่ตรง เเค่ขอให้ตรงๆกันสักนิด ตั้งก้เพื่อเจอเเบบนี้ อีกคุยละเหมือนทุกอย่างโอเค ไปละถ้าเเบบบนี้อีก ผมควรทำไง เเต่มีเสี่ยงวัดดวงก้รุ้เเค่เหนใจกันบ้าง ละผมก้ไม่ได้ทำน้องเสียเวลาอะไรครับเค้าผมไม่ได้ทำอะไรเลยไปหาถึงทีถึงบรรไดเลยเพื่อช่วยตามทีตกลง เเน่นอนพอกับมาก้รูสึกเเย่ละ อยากฟังคนที่เจอเหมือนกันละทางออก ถึงตั้งโพสครับ เเค่นี้ละครับ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

ต้องขอโทษทีอ่านยากนิดนึงนะครับพิมในคอมละ มันอาจดูรีบๆไป ก้ตามนั้นละค่ะครับ จาก 100 ไปละ 15 อะครับ ยืนยันนะครับน้องไม่ได้เสียเวลาหรือไปไกลกว่าหอน้องเค้าสักก้าวเดียวผมไปหาเพราะน้องไม่มีตังผมก้ได้ขับรถไปหา คุยตกลงกัน ผมยอมรับทุกอย่างขอหน้าสดก้เเล้วขอทุกอย่างก้เเล้วถ้าบอกตั้งเเต่เเรก ผมก้ไม่ไปหรอกครับ ไม่ได้บ่นหรือดูถูกผญเลย เเต่เจอเเบบนี้ วันนึงใจของพี่ที่ตามช่วยก้เฟลเปนนะครับ เดือดร้อนจำเปนกับตั้งใจที่ไม่จิงใจตั้งเเต่ตน ละเเทบจะขู่ลากเลือดด่า ทั้งที่ก้ไม่ลงข้อมูลๆตรงละครับมีอะไรก้คุยกันตรงๆ ก้เเบบนี้ครับโลกออนไลนไม่ได้ตั้งกระทู้หวังเปลี่ยนโลกเปลี่ยนใครเจอจริงตรงตัวก้ตั้งไม่คิดว่าจะให้ใครเข้าใจด้วยไม่เจอเองไม่รุ้หรอกครับ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
เจอบ่อยจนชินครับ

ทำใจครับ

บ่นออกสื่อก็โดนอีก 5555555555

ผช อย่างเราๆ คาดหวังอยู่แล้วแหละครับเวลาออกไปเจอน้องๆ

doomdoom7

• **

นี่แหละครับคือประเด็น

แต่ถ้าให้มากไป ก็จะเจอ สาว ๆ ที่ทำแบบนี้เยอะขึ้น ก็ไม่เหมาะครับ ตอนนี้เห็นบ่นกันระนาวเลย

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
คนเราที่บ่น...เพราะ
1.  เรื่องที่เจอมัน"ใหญ่"กว่าขนาดของใจครับ....
2.  เรื่องที่เจอมัน"แข็ง"กว่าปัญญาที่มี...

1+2== "บ่น"
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

myman

• Full Member
  • People Like This 61
เคยเจอนะครับ แค่จ้างเที่ยวก็4,000แล้ว เลยถามว่าถ้างานแรงด้วยเท่าไหร่เขาบอกว่าถ้าแรงด้วยคิด10,000 ผมก็คิดในใจว่าสงสัยต้องโคตรสวยแน่ๆเลยเขาถึงได้ตั้งราคาตัวเองสูงขนาดนี้(ในไลน์เขาไม่ได้โชว์รูปตัวเอง) เลยขอดูรูปก่อนแต่น้องตอบมาว่า"ไม่แพงน๊าาาา" ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก คิดว่าคงจะสวยจริงๆไม่งั้นไม่กล้าตั้งราคาสูงขนาดนี้ พออีกวันน้องเปลี่ยนรูปโปรไฟล์จากรูปการ์ตูนมาเป็นรูปตัวเอง ผมนี้คิดเลยครับ กล้ามากกกก!!  **30**

ทางที่ดีที่สุดน้องๆควรจะตั้งราคาให้เหมาะสมกับตัวเอง และพี่ๆเองก็ควรจะขอดูรูปและตกลงเรื่องค่าจ้างกันให้เรียบร้อยว่าokหรือไม่okจะให้เท่าไหร่ เพื่อจะได้ไม่เสียเวลาและความรู้สึกกันทีหลัง ท้ายที่สุดแล้วราคาและคุณภาพก็จะมาอยู่ ณ.ความเป็นจริงของทั้งผู้น้องๆและพี่ๆครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

doomdoom7

• **
เคยเจอนะครับ แค่จ้างเที่ยวก็4,000แล้ว เลยถามว่าถ้างานแรงด้วยเท่าไหร่เขาบอกว่าถ้าแรงด้วยคิด10,000 ผมก็คิดในใจว่าสงสัยต้องโคตรสวยแน่ๆเลยเขาถึงได้ตั้งราคาตัวเองสูงขนาดนี้(ในไลน์เขาไม่ได้โชว์รูปตัวเอง) เลยขอดูรูปก่อนแต่น้องตอบมาว่า"ไม่แพงน๊าาาา" ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก คิดว่าคงจะสวยจริงๆไม่งั้นไม่กล้าตั้งราคาสูงขนาดนี้ พออีกวันน้องเปลี่ยนรูปโปรไฟล์จากรูปการ์ตูนมาเป็นรูปตัวเอง ผมนี้คิดเลยครับ กล้ามากกกก!!  **30**

ทางที่ดีที่สุดน้องๆควรจะตั้งราคาให้เหมาะสมกับตัวเอง และพี่ๆเองก็ควรจะขอดูรูปและตกลงเรื่องค่าจ้างกันให้เรียบร้อยว่าokหรือไม่okจะให้เท่าไหร่ เพื่อจะได้ไม่เสียเวลาและความรู้สึกกันทีหลัง ท้ายที่สุดแล้วราคาและคุณภาพก็จะมาอยู่ ณ.ความเป็นจริงของทั้งผู้น้องๆและพี่ๆครับ

เช่นกันครับ
แต่ประเด็นนี้ ออกมาแสดง คห มาก พูดมาก ระวังโดนครับ
มันคือความจริงที่เจ็บปวด รับไม่ค่อยได้
กลายเป็นเหยียด

Mint Mint

• **
  • People Like This 21
โอ้ ไม่เข้าบอร์ดมานาน มีหลายประเด็นชวนดราม่ามาก

แต่สำหรับมิ้นถ้าไม่โอเคก็แยกย้ายกันกลับค่ะ ไม่ชอบเอาเปรียบใคร

แต่ยังไม่เคยเจอที่ไม่โอเค มีแต่ขอเจออีกสองสามรอบ  **06**
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ