Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เจอเเพงไปเเต่หน้าดรอปกว่ารูปเกือบหนักเรียกช่วยหลายหมื่นหรือสองสามพันต่อครั้งทำไง

<< < (8/8)

doomdoom7:

--- อ้างจาก: fredom ที่ มิถุนายน 13, 2018, 12:02:33 AM ---เม้นกันไปเม้นกันมา แบ่งพวกทะเลาะกันซะนั่น 55555

ง่ายมากเลยครับ เจอกันแล้ว fail ตามกระทุ้ ก็ถามน้องมาจากไหน แล้วบวกลบคูณหารคิดเป็นตัวเงิน
ในการนั่งรถมาเป็น TAXI (ไป-กลับ) ยื่นค่ารถให้น้องกลับบ้าน แจ้งน้องเลยตรง ๆ จบ..  อย่าไปนั่งคุยให้เสียเวลาเพิ่มทั้งคู่

แต่ถ้าชวนน้องนั่งคุยแล้ว ก็ให้เรทที่มันเหมาะสมขึ้นมาหน่อยก็ถือว่าดีนะครับ

แต่ถ้าให้มากไป ก็จะเจอ สาว ๆ ที่ทำแบบนี้เยอะขึ้น ก็ไม่เหมาะครับ ตอนนี้เห็นบ่นกันระนาวเลย ทั้ง ญ และ ช

--- End quote ---

นี่แหละครับคือประเด็น

แต่ถ้าให้มากไป ก็จะเจอ สาว ๆ ที่ทำแบบนี้เยอะขึ้น ก็ไม่เหมาะครับ ตอนนี้เห็นบ่นกันระนาวเลย

tawans:
คนเราที่บ่น...เพราะ
1.  เรื่องที่เจอมัน"ใหญ่"กว่าขนาดของใจครับ....
2.  เรื่องที่เจอมัน"แข็ง"กว่าปัญญาที่มี...

1+2== "บ่น"
 **38**

myman:
เคยเจอนะครับ แค่จ้างเที่ยวก็4,000แล้ว เลยถามว่าถ้างานแรงด้วยเท่าไหร่เขาบอกว่าถ้าแรงด้วยคิด10,000 ผมก็คิดในใจว่าสงสัยต้องโคตรสวยแน่ๆเลยเขาถึงได้ตั้งราคาตัวเองสูงขนาดนี้(ในไลน์เขาไม่ได้โชว์รูปตัวเอง) เลยขอดูรูปก่อนแต่น้องตอบมาว่า"ไม่แพงน๊าาาา" ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก คิดว่าคงจะสวยจริงๆไม่งั้นไม่กล้าตั้งราคาสูงขนาดนี้ พออีกวันน้องเปลี่ยนรูปโปรไฟล์จากรูปการ์ตูนมาเป็นรูปตัวเอง ผมนี้คิดเลยครับ กล้ามากกกก!!  **30**

ทางที่ดีที่สุดน้องๆควรจะตั้งราคาให้เหมาะสมกับตัวเอง และพี่ๆเองก็ควรจะขอดูรูปและตกลงเรื่องค่าจ้างกันให้เรียบร้อยว่าokหรือไม่okจะให้เท่าไหร่ เพื่อจะได้ไม่เสียเวลาและความรู้สึกกันทีหลัง ท้ายที่สุดแล้วราคาและคุณภาพก็จะมาอยู่ ณ.ความเป็นจริงของทั้งผู้น้องๆและพี่ๆครับ

doomdoom7:

--- อ้างจาก: myman ที่ มิถุนายน 15, 2018, 11:08:30 AM ---เคยเจอนะครับ แค่จ้างเที่ยวก็4,000แล้ว เลยถามว่าถ้างานแรงด้วยเท่าไหร่เขาบอกว่าถ้าแรงด้วยคิด10,000 ผมก็คิดในใจว่าสงสัยต้องโคตรสวยแน่ๆเลยเขาถึงได้ตั้งราคาตัวเองสูงขนาดนี้(ในไลน์เขาไม่ได้โชว์รูปตัวเอง) เลยขอดูรูปก่อนแต่น้องตอบมาว่า"ไม่แพงน๊าาาา" ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก คิดว่าคงจะสวยจริงๆไม่งั้นไม่กล้าตั้งราคาสูงขนาดนี้ พออีกวันน้องเปลี่ยนรูปโปรไฟล์จากรูปการ์ตูนมาเป็นรูปตัวเอง ผมนี้คิดเลยครับ กล้ามากกกก!!  **30**

ทางที่ดีที่สุดน้องๆควรจะตั้งราคาให้เหมาะสมกับตัวเอง และพี่ๆเองก็ควรจะขอดูรูปและตกลงเรื่องค่าจ้างกันให้เรียบร้อยว่าokหรือไม่okจะให้เท่าไหร่ เพื่อจะได้ไม่เสียเวลาและความรู้สึกกันทีหลัง ท้ายที่สุดแล้วราคาและคุณภาพก็จะมาอยู่ ณ.ความเป็นจริงของทั้งผู้น้องๆและพี่ๆครับ

--- End quote ---

เช่นกันครับ
แต่ประเด็นนี้ ออกมาแสดง คห มาก พูดมาก ระวังโดนครับ
มันคือความจริงที่เจ็บปวด รับไม่ค่อยได้
กลายเป็นเหยียด

Mint Mint:
โอ้ ไม่เข้าบอร์ดมานาน มีหลายประเด็นชวนดราม่ามาก

แต่สำหรับมิ้นถ้าไม่โอเคก็แยกย้ายกันกลับค่ะ ไม่ชอบเอาเปรียบใคร

แต่ยังไม่เคยเจอที่ไม่โอเค มีแต่ขอเจออีกสองสามรอบ  **06**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version