ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเเพงไปเเต่หน้าดรอปกว่ารูปเกือบหนักเรียกช่วยหลายหมื่นหรือสองสามพันต่อครั้งทำไง  (อ่าน 6544 ครั้ง)

ถามผชด้วยกันครับ เจอน้องเรทเเพงหรือข้อเสนอเเพงมากเกินเวอร์ไปเเต่เจอตัวเเล้วไม่ได้ตรงตามที่ควรจะเเฟร์ส่วนใหญ่จะไปจะนัดไหมเเบบหน้าลงเเบบ100เจอละ15 เเพงสี่ห้าหมื่นสามหมื่นหมื่นนึง หรือเเบบ ไม่ได้สวยมากเเต่เเพงมากสำหรับทั้งงานเที่ยวหรือนัว ส่วนใหญ่เจอละจะจ่ายไหม
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18

destinaja

• **
  • People Like This 39
เคยเจอครับเรทเวอร์ เจอนี่แบบฟรียังไม่สนเลย แต่นัดเจอแล้วก็จ่ายไปตามตกลง ถือเป็นประสบการณ์ **25**

Ophelia

• **
  • People Like This 65
ถึงเป็นน้อง แต่ขออนุญาตตอบได้มั้ยคะ
ถ้ากรณีไม่ตรงใจหนักมาก จ่ายเถอะค่ะ ไม่ต้องเต็มจำนวนก็ได้
อาจจะจ่ายเป็นค่าเสียเวลา ค่าเดินทางมาเจอกัน ค่าแต่งตัว
ถึงจะไม่ถูกใจพี่ แต่น้องเขาก็เสียเวลามาหาเหมือนกันนะคะ
จะให้ดีตกลงกันให้แน่นอนก่อน ว่าถ้าเจอไม่ถูกใจ พี่ให้ค่าขนมเท่านี้นะ
จะได้ไม่มีปัญหาทีหลังค่ะ สบายใจกันทั้งสองฝ่าย ดีกว่าเจอแล้วบาย ชิ่งหนี เสียความรู้สึกเปล่าๆ

ส่วนประโยคประเภท ให้ฟรียังไม่เอาเลย อะไรทำนองนี้ เก็บไว้ในใจเถอะค่ะ
พี่บางคนหน้าแย่ อ้วน ดำ ก็ไม่เห็นมีน้องคนไหนออกมาพ่นสาธารณะนะคะ

ขอบคุณที่ตอบครับ ผมก้ให้ค่ารถครับ เเต่ผมก้เสีย ค่าน้ำมัน ลาดพร้าว ไปหา ถึงคลองหลวง ไปไกลมากเช่นกัน ก้ขอให้ น้องๆ หน้าสดก้ได้ ไม่สวยมากไม่เปนไร บอกพี่ ก่อนว่าเเต่งรูปเยอะ จะได้รู้ก่อนไป ต้องวัดดวงจริงๆเข้าใจครับนัดเเต่ละทีมีความเสี่ยงทั้งคุ่ คือผมเจอเเบบสามพัน ห้าพันเปนก้อน เลยต่อ ครั้งอยุ่ไม่นาน  เเต่รูปสวยมากก้เลยนัด เเล้วก้เเบบ เเอดไลนไปละเเบบ ขอเน้นเปนหลายหมื่นเงินไม่พออย่าทักให้เสียเวลา ผมเข้าใจครับ ก้ยังตามหาน้องทีถูกใจมานัดกันเที่ยวกันครั้งคราวเเบบตรงใจอยุ่เเค่ต้องรอบคอบขึ้น
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ขอบคุณที่ตอบครับ ผมก้ให้ค่ารถครับ เเต่ผมก้เสีย ค่าน้ำมัน ลาดพร้าว ไปหา ถึงคลองหลวง ไปไกลมากเช่นกัน ก้ขอให้ น้องๆ หน้าสดก้ได้ ไม่สวยมากไม่เปนไร บอกพี่ ก่อนว่าเเต่งรูปเยอะ จะได้รู้ก่อนไป ต้องวัดดวงจริงๆเข้าใจครับนัดเเต่ละทีมีความเสี่ยงทั้งคุ่ คือผมเจอเเบบสามพัน ห้าพันเปนก้อน เลยต่อ ครั้งอยุ่ไม่นาน  เเต่รูปสวยมากก้เลยนัด เเล้วก้เเบบ เเอดไลนไปละเเบบ ขอเน้นเปนหลายหมื่นเงินไม่พออย่าทักให้เสียเวลา ผมเข้าใจครับ ก้ยังตามหาน้องทีถูกใจมานัดกันเที่ยวกันครั้งคราวเเบบตรงใจอยุ่เเค่ต้องรอบคอบขึ้น

ถ้าไม่อยากเสี่ยงมาก ขอแนะนำว่า ก่อนจะนัด ขอน้อง วีดิโอคอล ก่อนครับ
ถ้าน้องปฎิเสธ ท่านก็ข้ามไปครับ ใจเย็น ๆ ไม่ต้องรีบ เดี๋ยวก็ได้เจอน้องที่ถูกใจเอง

**24** 
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Ophelia

• **
  • People Like This 65

แบบนั้นคงเฟลแย่เลย ต่อให้รูปสวยแค่ไหน ที่แน่นอนที่สุดคือ เรามักจะเอารูปที่ีที่สุดไว้เสมอค่ะ
อยากให้พี่ลองนัดเจอ จ้างเที่ยวเบาๆไปก่อน ถ้าเขาจ้องจะขอหลายหมื่น ไม่พออย่ามาทัก ก็อย่าทักเลยค่ะ หนูเชื่อว่ามีน้องๆที่สวยจริงและไม่ได้โหดร้ายขนาดนั้น อันนั้นก็เกินไปอะค่ะ
ยังไงก็ใจเย็นๆ ค่อยๆหานะคะ ถ้าน้องคนไหนที่ทำให้รู้สึกว่าพี่เสียเปรียบเกินความจำเป็น ก็ปฏิเสธไปก่อนเถอะค่ะ เดี๋ยวนี้แอพเยอะแยะ ยังไงเราทุกคนย่อมมีสิทธิ์เลือกอยู่แล้ว

หนูก็แถวลาดพร้าวนะคะ แต่ถ้าไปถึงคลองหลวง นัดครึ่งทางดีกว่าค่ะ  **25**

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
ยอมรับเรทยังไม่ได้ แล้วนัดน้องออกไปทำไม???

น้องเขาไปบีบคอเค้นคุณตายให้นัดเหรอคะ???

ถ้าดรอปจากรูปจนโอเว่อร์ขนาดนั้น มันน่าจะเห็นความผิดสังเกตุตั้งแต่ในรูปแล้วนะ ดูไม่ออกขนาดนั้นเลยเหรอ??? หรือไม่ประเมินบวกลบไว้เอง???

ระยะยทางเขาคงบอกพี่ไว้ก่อนนัดแล้วกระมัง ถ้าค่าน้ำมันตัวเองยังบ่น แล้วจะไปนัดน้องให้ตัวเองเดือดร้อนทำไมล่ะคะ??? น้องเขาก็คงนอนอยู่บ้านเขาดีๆนะ เรียกเขาออกมาทำไมล่ะ???

อย่างไรก็ตามแต่ ทั้งสองฝ่ายเมื่อเจอกันแล้ว ก็มีสิทธิ์ตัดสินใจกันตรงนั้น พี่จะหน้าดรอปจากรูปเท่าไหร่น้องๆเค้าคงไม่แคร์หรอกค่ะ!!! คุณพี่ก็แค่เทียบเรทกับตัวจริงที่อยู่ตรงหน้าคุณพี่แค่นั้น จะไปเทียบกับรูปอีกทำไม??? น้องเขาก็ยืนอยู่หน้าคุณแล้ว ยังจะไปยึดติดกับรูปอีก เอ้อ งง??

**40**

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
ถ้านัดมาแล้ว ไม่ถูกใจ เรทover ก็ให้ค่ารถ แล้วแยกย้ายค่ะ
แต่ถ้า รับงานเสร็จสับแล้ว พึ่งนึกได้ว่าเรทเว่อร์ไม่เหมาะสม ขอจ่ายครึ่งราคา หรือไม่จ่ายเลย อันนั้น ตะกวดค่ะ
อย่าเอาเรื่อง การเดินทาง ว่าพี่ก็เสียเวลา เสียค่าน้ำมัน
มาวัดกัน เพราะคนที่กำลัง ลำบากเรื่องเงิน
คือ ผญ ไม่ใช่ ผช
การหาผญ สวยๆมันก็ยาก พอๆกับหาพี่ผช ที่จ่ายจิง

บางคนจ่ายจิง พล่ามนู้น พล่ามนี่ นิสัยแย่ก็ไม่มีใครเค้าอยากเจอเช่นกันค่ะ
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

ผ่านมา

• **
  • People Like This 20
ตกลงว่า  ผญ จะแต่งรูปจนเวอร์วังอลังการ(เพื่อหลอกให้ ผช อยากนัดเจอ)ยังไงก็ไม่ผิด  แถมยังได้ค่ารถค่าเสียเวลากลับไปอีก

แต่ ผช ที่ขาดประสบการณ์แล้วหลงกล ผญ ประเภทนี้กลายเป็นคนผิดที่กันโง่จนดูไม่ออกเองว่าแต่งรูปมา  มิน่าละ ผญ ประเภทนี้ถึงยังมีอยู่เรื่อยๆ  คอยหลอกล่อพี่ๆหน้าใหม่ที่ขาดประสพการณ์ไปเรื่อยๆ

ต้องแยกให้ออกนะว่า ดรอปจากรูปไปบ้าง(เพราะมุมกล้องหรือแสงสี) อันนี้รับได้    แต่ประเภทเจตนาใช้แอ๊บแต่งรูปมาหลอกจนถึงขนาดว่าไปเจอตัวจริงแล้วแทบจำไม่ได้หรือไม่แน่ใจว่าจะเป็นคนๆเดียวกัน  แล้วก็รอรับค่ารถค่าเสียเวลาไปวันๆ อันนี้น่าเกลียด