ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆรู้สึกตัวเองเสียเปรียบมั้ยคะ ? กรณีนัดเจอน้องครั้งแรกแล้วต้องจ่าย!!  (อ่าน 3937 ครั้ง)

L'Oro

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
รู้สึกประเดนพี่ผช.เสียเปรียบนี่
ช่วงนี้จะมาแรงนะฮะ ถ้าคิดมากนี่
ผมว่าไปเล่นแอปแนวจีบฟรี เอาฟรี
พวกแม่บ้านสายเปลี่ยว ก็มีเยอะนะฮะ
ไอเทมเดด ก็มีอยู่นะ แต่ต้องหน้าได้
หุ่นได้นิดนึงงงง... แข็งแกร่งนิดนึง **34**

ถ้าไม่ ผมว่าเวปนี้ มันต้องพี่เงินเหลือๆ
นิดนึงไหมอ่ะฮะ ที่แบบเล่นชิลๆ ขำๆ
เสี่ยงดวง เจอน้องดีบ้าง ไม่ดีบ้าง
โดนหลอกบ้าง ทำบุญทำทานไปบ้าง

ถ้าคิดเล็กคิดน้อย ลงอ่างดีกว่าไหมฮะ
คุมงบได้ แถมเลือกจิ้มได้โดนใจ

ถ้ามาคิดว่า กุจะจ่ายสามพัน
จะเอาคุ้มเอาหน้านางฟ้า
หุ่นนางแบบ คงยากนิดนึง

เวปนี้พี่ๆเสียเปรียบอยู่แล้วล่ะฮะ
เพราะพี่ "มีเงินมากกว่าน้อง"ไงฮะ
เวลาเสียพอกัน ค่ารถค่าน้ำมัน
เสียเหมือนกัน ค่าข้าวพี่ก็กินด้วย
น้องจะกินได้เท่าไหร่กันเชียว
ไม่อยากแพงพี่เลือกร้านเองสิฮะ
เต๋วเป็ดก็นั่งกินไป ส่วนค่านัดเจอ
ตามสมควร ถ้าน้องโคดดรอป
ก็ให้น้อยไปดิฮะ ละบอกว่าหักลบ
ที่น้องดรอปไปเยอะ..  **34**

จะบอกว่า ถ้าพี่จ่ายจริง
แล้วเจอเด็กแย่ๆอ่ะ

น้องหางานเจอพี่แย่ๆเยอะกว่า
มากกกกกกกก...เพราะพี่จ่ายจริง
โคดจะน้อยเลยฮะ อย่างมากที่เจอกัน
ดีแต่ปาก งบไม่ถึง คืองบสามพัน
งบพันห้ามาหาดูแล พรึ่บ คนประเภทนี้
โคดจะเยอะเรยฮะ

เวปกิ๊กนี่มันควรเป็นเวป เพื่อความ
เบิกบานสราญใจเนาะฮะ และพี่
ผช.ต้องเสียเปรียบ เพราะฐานะ
พร้อมกว่าโอเครไหมฮะ

ถ้าจะเท่าเทียมคือ..พี่ได้น้องดี
น้องน่ารักตอบแทนกลับไป

ถ้าพี่อยากได้เปรียบ..
คงต้องไปเข้าเวปบาร์โฮสฮะ
ที่นั่นผญ.จะเป็นคนจ่ายแทน  **11**

ส่วนคำถามที่ว่า..
ถ้านัดเจอเล่นๆไม่โดนจะได้
ค่าดูตัวทีละ 3,000 อ่ะ
มาดูความเป็นจริงมั่งฮะ
คนจ่ายจริงน้อยนิด เท่า
กระดองเต่า เด็กหางานเยอะ
ยังกะผืนทราย..  **40**

พี่จ่ายจริง ก็คิดแล้วคิดอีก
พิจารณแล้ว พิจารณาอีก

ตะกวดไม่จ่าย คุยเล่นแก้คัน
ก็ 80% ไม่มีใครรวยด้วยการนัดเจอ
ได้ค่าดูตัวหรอกฮะ สู้คบซ้อน
คนละสองหมื่น ห้าคนรวยกว่าเยอะ

อีกอย่างเจอเด็กไม่ดี ไม่โอ พี่ก็ส่ง
ข่าวถึงกัน เม้นประจานอยู่แล้วนี่ฮะ

เคนะฮะ เม้นผิดกะทู้ป่ะนะ  **25**
เขียนขำๆนะฮะ เกรียนนิดหน่อย 55

555555 เม้นท์ตรงไปตรงมา ถูกต้องทุกประการ และถูกใจแอลมากค่ะ  **39** เท่าที่คุยคุยมาเจอแบบพี่ว่าหลายอย่างเลยค่ะ ทั้งโดนกั๊กจากพี่ผช. หรือพี่ผช. ไปกั๊กเพื่อนว่าดูแลน้องคนนี้แล้ว หรือบอกน้องขี้เหร่สุดๆ หรือหลอกคุยเนี่ยเยอะมากๆๆๆๆ หลอกถามโน่นนี่แก้เหงา ไม่คิดจะดูแลไรหรอกค่ะ แค่แก่แล้ว เหงาๆอยากมีน้องสาวสวยๆหุ่นดี ไปทานข้าวด้วยบางมื้อ จ่ายค่าอาหารเล็กน้อย จากนั้นสานสัมพันธ์ไป หยอดคำหวาน พอน้องรู้สึกดีด้วยหน่อย หวังจะปล้ำฟรีๆ หึหึ รู้ทันนะคะ เลยรอดตัวไปค่ะ 5555

ขอบคุณค่ะ ความเห็นพี่ตรงมากจริงๆนะคะ  **39**

L'Oro

• Newbie
  • *
พี่แบบนี้ก็มีหรอ  **25** งกแบบนี้จะดูแลน้องๆไหวหรอ แนะนำให้จขกท.รีบซิ่งนะคะ อย่าไปสานสัมพันธ์อะไรต่อ ดูแล้วมันแปลกๆ **25** อยู่รอดปลอดภัย ขอให้พระเจ้าคุ้มครองค่ะ  **26**

หนูชิ่งไม่คุยต่อรียบร้อยแล้วค่ะพี่ พี่แกน่ากลัวง่ะ แต่ก็เกือบพลาดไปเจอแล้วค่ะ 555...ขอบคุณพี่มากน้าคะที่แนะนำ อวยพรหนู จะระวังตัวเอง ให้อยู่รอดปลอดภัยค่ะพี่ :) **39**

L'Oro

• Newbie
  • *
สองฝ่ายถือว่าเสียเวลาเท่ากัน
ถ้าตกลงกันไว้ว่าการเจอจะเป็นการจ้างเที่ยวจะเป็นค่ารถก็ควรทำตามเงื่อนไขที่ตกลงกันไว้ 

ส่วนการเลี้ยงอาหารน้องหรือผู้ที่มีอาวุโสน้อยกว่าเป็นเรื่องธรรมดาของของสุภาพบุรุษครับ
(ไม่ใช่เฉพาะนัดเจอในนี้แต่รวมถึงที่ทำงานและที่อื่น ๆ ด้วย)

พี่น่ารักจังเลยยค่ะ :)

L'Oro

• Newbie
  • *
ถ้าคนบนโลกใบนี้คิดแต่แบบพี่ท่านนั้น โลกน่าจะแตกไปนานละ เพราะสังคมคงมีแต่คนที่ยังคงเป็นเด็ก ที่คิดถึงแต่ตัวเอง

ผมเชื่อว่า สังคมจะอยู่ได้ ต้องมีผู้ให้และผู้รับครับ โดยที่ผู้รับก็ไม่จำเป็นต้องแบมือรับไปตลอด วันนึงเค้าจะเปลี่ยนเป้นผู้ให้ที่ดีได้

ส่วนตัวเห็นว่าพี่ๆต้องเข้าใจว่าน้องที่มาหางานในนี้ ล้วนแต่เดือดร้อนจำเป็น พี่ก็ควรมีน้ำใจให้ค่าเดินทาง ค่าเสียเวลาให้น้องเค้า อย่างน้อยก็ได้ช่วยบรรเทาความเดือดร้อนของน้องบ้าง ถ้าแค่นี้พี่ยังคิดไม่เป็น ก็อย่าเพิ่งคิดดูแลใครเลยครับ เพราะพี่ยังดูแลจิตใจความคิดของตัวเองไม่ได้เลย

พี่น่ารักกกกมากๆ ค่ะ จิตใจดีด้วยง่ะ

ขอบคุณค่ะ **39**

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
ตอบแบบกลางๆนะครับ ขึ้นอยู่กับการพูดคุยตกลงกันของพี่กับน้องมากกว่า พี่ๆที่เค้ามีประสบการณ์นัดน้องมาเยอะเค้าน่าจะทราบว่าควรจะต้องให้ค่ารถค่าแต่งตัวน้องๆบ้าง พี่บางคนมือใหม่อาจไม่ทราบจริงๆน้องๆก็ควรจะบอกพี่เค้าไปตรงๆรึอ้อมๆก็ได้
ส่วนคนที่บอกว่าไม่จ่าย อันนี้ก็แล้วแต่น้องจะพิจารณาเลยครับ

conan1412

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
สำหรับตัวของผมเอง ผมจะเป็นฝ่ายถามก่อนเลยว่า ครั้งแรกเป็นการจ้างเที่ยวก่อนได้มั้ย อยากคุย อยากทำความรู้จักกันก่อน เวลามาเจอกันถึงน้องไม่ตรงปก ไม่ตรงสเปคยังไง ผมก็จะยังชวนทานข้าวตามปกตินะครับ ถือว่าได้รู้จักน้องเพิ่มอีกคน แล้วก็จะให้ตามเรท ที่คุยกัน

แต่ในกรณีที่น้องตรงสเปค ตรงปก ตรงใจเรา ผมก็จะให้บวกจากที่คุยกัน มันก็เหมือนเป็นการบอกทางอ้อมว่าเรา ok  เรามีความสุขนะ
ต้องมีครั้งต่อๆไปแน่นอน ประมานนี้นะครับ

zaar65

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
  • https://www.facebook.com/zaar.sixtyfive
ก็เพิ่งเริ่มที่จะเข้ามาในเวปแบบนี้  ส่วนใหญ่ น้องจะแอทใน FB แล้วขอตังส์   ก็ดู profile กันไป  บางคนก็โมเมว่าเราเป็นแฟน บังคับให้จ่าย โอนค่านั่น ถ้าไม่ลำบากก็จ่ายให้ 

ก็อยากเจอคนง่ายๆ ช่วยเหลือกันได้ ไม่่ต้องเรียกร้องเวลากัน เพราะคงไม่มีให้ งานเยอะมากกว่า 

ถ้าจะเจอ ก็แล้วไม่เสียสุขภาพจิต เวลามีค่ามากกว่า  ถ้าผมจะนัดคงขอดูรูปก่อนแล้ว ถ้าน้องมาแล้วไม่ตรงรูป ผมก็ต้องถือว่าหลอกลวงกัน  ตามนิสัยคงบอก ไม่คุยต่อ เสียเวลา ครั้งแรก น้องก็หลอกลวงแล้ว ในอนาคตล่ะครับ 

เครดิตสำคัญครับ
เป็นพ่อน้ำตาล หาเพื่อน หาคนเลี้ยงดู หาคนเทียวด้วย

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
ถ้าตอบจริงๆ

ถ้านัดแรกเจอน้องบุคลิกโอเค ไม่รู้สึกเสียเปรียบที่จ่ายแล้วได้นั่งคุยกับน้องเค้า
แต่ถ้านัดแรกเจอน้องบุคลิกกลางค่อนไปลบ รู้สึกอยากแยกไวๆ แถมรู้สึกเสียเปรียบนิดๆ ที่ต้องเสียเงินจำนวนไม่น้อยให้แก่คนที่เราไม่ Happy