ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ  (อ่าน 6378 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า

เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ

**ตอนแรกคิดว่าเรทค่าจ้างเที่ยวคือ Cover ทุกอย่างแล้วน่ะครับ

มีเกณฑ์พิจารณาอย่างไรกันบ้างครับ ทั้ง ช ญ เรื่องค่ารถที่อยู่นอกเหนือจากค่าจ้างเที่ยวปกติ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
แก้ปัญหาด้วยการจ้างเฉพาะน้องๆ ที่อยู่ข้างๆ บ้านเราพอครับ ไม่ต้องไปไหนไกล ไม่ต้องให้น้องเดินทางไกล ไม่ต้องจ่ายค่ารถ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**

ถ้าโอนค่ารถเมล์ไป-กลับ ให้ 20 บาท แต่ขากลับมาส่ง ขออนุญาตไม่คืนนะคะพี่ tawans อีก 10 บาท จะเก็บไว้หยอดเครื่องซักผ้าที่ตึกค่ะ  **25**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ของแบบนี้ ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ ไม่เหตุและผล

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Guster13

• **
  • People Like This 129
พี่ก้ตัดสินใจก่อนออกนัดสิ ไปรับไปส่ง ก็ ดีค่ะ แต่ขากลับผญบางคน อาจมีธุระชื้อของเค้าห้องแวะนั้นนี้ รอได้ไหมค่ะรอได้พร้อมเทคแครก็รอค่ะ แบบนั่นคุยเลย ว่าขอแค่เรทไม่รวมค่ารถ ได้ไหมครับพี่พร้อมเทคมาก  แต่ถ้าบางทีผญที่เรทตั้งถูกอยู่ละค่ารถก็ไม่เคยบวก ถ้าเห็นใจ จิตสำนึกไม่แกล้งเมินก็ช่วยเถอะค่า ชีวิตทุกวันนี้ออกปากซอยวินมอไชค ก็ - 60 ละ ละคงไม่มีผญคนไหน รับแถวหน้าบ้าน ค่ะ หักไปกลับก้เหลือน้อยจนบางทีมองเงินก็ใจเฟลก็ยังไม่เคยโวยวาย พี่บางคน นึกว่าเราเป็นเชเว่น แทบจะ24 เวลาจะเอาจะเอาไม่เคยบ่นลุกแต่งตัวรับนัดไม่เคยเบี้ยว กี่โมงก็ให้ได้ เจอคนเรียกถ้ามันสูงไปดูละขัดใจบวกละมันทำพี่ไม่สบายใจทั้งที่พร้อมไปรับไปส่ง พี่ก็คุยตรงๆไปรับไปส่งเทคแคร ตกลงกันไปเลยดีๆจะได้ไม่ขัดใจพี่ แต่ถ้ามันลำบากใจพี่ก็ไม่ต้องนัดหาคนใหม่ที่พี่ถูกใจ ส่วนตัวไม่เคยบวก แต่ไปกลับเอง 200 ตลอด ไม่เคยตื้อขอด้วยจิตสำนึกล้วน ค่ะ พูดไปถ้าไม่คิดเองเมินใส่ก็บังคับใครไม่ได้จริงๆ ไม่ได้รับข้างบ้านแน่นอนละเป็นผญที่ขากลับแวะเชเว่นตลอดค่ะถ้ารอได้พร้อมมากก้ยินดี นึกใจเค้าใจเราเยอะๆค่ะ จิตสำนึกล้วน นึกถึงใจเรทที่ต่ำบางหักละเหลืออะไร ใจแลกใจจริง พูดมุมตัวเองค่ะและในแบบที่ผญต้องเจอถ้าไม่ได้นัดที่หน้าบ้าน. ถ้ามันไม่แพงจนบีบคอพี่ไปก็ให้แต่พองามค่ะ100-200 วัดขาไปหรือขากลับ ก็น่ารักละค่ะ คนจะนึกถึงใจกันแมนๆไม่ต้องคิดเยอะหรอกค่ะ จะดูหล่อมาก
Don’t worry, my love, we’re learning to love

สำหรับผญ เรทสูงอยุ่ละ 3000 ขึ้นต้องคุยกันละครับว่ามันก้สูงอยุ่นะเเต่ทีเรท ต่ำ 1500 - 2000 ถ้าไปรับไปส่งก้เห็นใจเค้าเถอะครับ น้องเค้ากินเนื้อตัวเองกันอยุ่ละ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เห็นหัวข้อแล้วคัน ขอเกรียนหน่อยนะครับ
ถ้ากับค่ารถที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นอีกประมาณ 1000 บาทคุณไม่มีปัญญาจะจ่าย แล้วจะนัดทำไม
ถามหน่อยว่า ถ้าคุณอยู่ศรีนครินทร์ แล้วนัดน้องเขาที่ซีคอนสแควร์  แต่น้องเขาอยู่แถวเซ็นทรัลเวสเกต
น้องไม่ได้บอกว่าค่าจ้างที่ 2000 ไม่รวมค่ารถ แต่น้องเขายอมเดินทางไปหาคุณ พอไปถึงน้องขอค่ารถไปกลับเพิ่ม คุณจะเป็นคนใจดำที่ไม่ให้ค่ารถเขาเลยหรือไง
รู้ไหมค่าแท็กซี่จากเซ็นทรัลเวสเกตตไปซีคอรีนครินทร์มันเท่าไหร่ ก่อนหน้าที่จะมีทางด่วน บางใหญ่ จตุจักร คุณรู้ไหม ต้องใช้เวลาเดินทางนานแค่ไหน ไปทางไหน เอาเฉพาะค่าทางด่วน ก็น่าจะใกล้ๆ ร้อยแล้วมัง ค่าแท็กซี่ก็ไม่น่าจะต่ำกว่า 300 แล้วงี้คุณยังไม่คิดจะให้หรือ
ถ้าเป็นการนัด ที่คุณไปรับ ไปส่ง ที่ที่พักเขา น้องเขาก็คงไม่มีข้ออ้างหรอกที่จะขอค่ารถ
แต่ถ้าเป็นการนัดนอกสถานที่ เขาต้องเดินทางมา คุณจะใจดำไหมที่ไม่ให้เขา
ขอฝากไว้เป็นสิ่งเพิ่มพูนปัญญาว่า หากไม่มีปัญญาหรืองกที่จะจ่ายค่าเดินทางให้น้องแล้ว ก็อย่านัด นอนอยู่บ้านดูหนัง.....แทนก็แล้วกัน ถ้าจะนัดแล้ว เปิดใจหน่อย ตัวอย่างที่ผมพูดถึง คุณนัดน้อง 5 โมงเย็น เขาจะต้องออกาจากบ้านตั้งแต่สามโมง เพื่อไปให้ทันนัดคุณ แถมถ้าเจอฝนตกหละก็ คุณคิดว่าจะต้องเผื่อเวลานานแค่ไหนหละ
แต่ขอฝากน้องๆ ไว้อย่างหนึ่ง น้องคิดจะขอค่าเดินทางใคร ขอให้มั่นใจว่าไปจะเจอเขาแน่ๆ แล้วพี่ที่เขายินดีที่จะจ่าย แล้วไม่หลอกน้องๆ มี แต่อย่าเอามาอ้างว่ากลัวไปแล้วไม่เจอ หลายคนที่นัดให้น้องไปหา ส่วนใหญ่อาจจะหลอก แต่มีคนบางคนไม่หลอก แต่น้องๆ เกือบทุกคนที่เจอมา ใครก็ตามขอให้โอนค่ารถก่อน หลอกทั้งนั้น ในเด็กที่คุยมาเกือบพัน มีคนที่โอนค่ารถให้แล้วมาจริงไม่ถึงห้าคนครับ

Guster13

• **
ถ้าแค่พิกัดที่เราอยู่หรือนัดเจอไปกลับก็200 ค่ะ ถ้านอกที่ให้ไปหาถึงที่ไม่ไช่ที่ที่เราลงส่วนใหญ่ไม่สำรองจ่ายแน่นอน ไปไม่เจอซวยจะคอลละขอค่าขาไปก่อนไม่เยอะ  ไม่ก็มารับเน้นเจอ มาเองแต่ค่ารถพึ่งรู้ว่าบางคนเรียกถึง 1000 แอบอิจฉาเรานี้ไม่เคยเกิน500เลย รวมกลับด้วยช้ำ 555 ใจดีเกินไป เข้าเนื้อเยอะ ถ้าให้ผญไปหาขนาดนั่น ละยังไม่ให้คง ค่าเหนื่อยหัวฟูนั้งรถอีกอย่านัดเลยค่ะ น้องจะได้เจอคนที่พร้อมกว่าจริง เคยเจอให้ไปหาจากลาดพร้าวไปยันแบบไกลมากเราพิมว่า 500 ตอบกลับมาว่าพี่เคยไปแค่300เอง ก็เลยบอกให้นอนอยู่บ้านหรือหาคนใกล้ๆเถอะค่ะ รถติด แท็กชี่บวกละนาวเลยค่าเรียก แกรบอีก จิตสำนึกล้วนๆค่ะหลังๆตัดปัญหาเอาที่ใกล้ๆ พูดไปก็เท่านั้นค่ะ แล้วแต่ตกลงกันตอนนั้น แล้วแต่คน สำหรับผญคงเริ่มมองใจดีไปเจอเห็นแกตัวใส่ ลำบากกว่าเดิมคงไม่เอา สำหรับผช ถ้ามันเกินลำบากใจไม่แฟร์กับพี่พี่ก็ พักผ่อนหรือหาที่ตรงใจพี่ละกันค่ะ  **12** **32**
Don’t worry, my love, we’re learning to love

Guster13

• **
ส่วนปัญหา โดนหลอกโอนทั้งผญผชโจรเยอะมาเองสบายใจกว่าเจอจะได้ชัว ถ้าไม่นอกที่ให้ไปหาถึงที่ก็ไม่รับโอนเหมือนกัน หรือถ้าโอนก็ค่ารถขาไป เพราะถ้าไปไม่เจอสำหรับผญที่ไปจริง น่าสงสารนะค่ะ ให้สำรองจ่ายให้นี้ไม่ไหว ค้านค่ะเพราะผญไปจริงไม่เคยเบี้ยวมีแต่ โจรชอบไช่ข้อนี้ ล่อผช ควรขอดูแชท ที่น้องมีเครดิต วีดีคอล หาคนที่เชื่อใจได้ มาเองรับผญเองมาที่นัด จะจบข้อนี้เลยถ้าพี่มาตามพิกัด หรือมารับละไปพร้อมกัน. โจรเยอะ คนเห็นแก่ตัวก็เยอะ แฟร์ๆตกลงกันให้ดี โพสต์แบบนี้คง ไม่เกิด  **34**