ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ  (อ่าน 6535 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า

เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ

**ตอนแรกคิดว่าเรทค่าจ้างเที่ยวคือ Cover ทุกอย่างแล้วน่ะครับ

มีเกณฑ์พิจารณาอย่างไรกันบ้างครับ ทั้ง ช ญ เรื่องค่ารถที่อยู่นอกเหนือจากค่าจ้างเที่ยวปกติ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
แก้ปัญหาด้วยการจ้างเฉพาะน้องๆ ที่อยู่ข้างๆ บ้านเราพอครับ ไม่ต้องไปไหนไกล ไม่ต้องให้น้องเดินทางไกล ไม่ต้องจ่ายค่ารถ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**

ถ้าโอนค่ารถเมล์ไป-กลับ ให้ 20 บาท แต่ขากลับมาส่ง ขออนุญาตไม่คืนนะคะพี่ tawans อีก 10 บาท จะเก็บไว้หยอดเครื่องซักผ้าที่ตึกค่ะ  **25**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ของแบบนี้ ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ ไม่เหตุและผล

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Guster13

• **
  • People Like This 129
พี่ก้ตัดสินใจก่อนออกนัดสิ ไปรับไปส่ง ก็ ดีค่ะ แต่ขากลับผญบางคน อาจมีธุระชื้อของเค้าห้องแวะนั้นนี้ รอได้ไหมค่ะรอได้พร้อมเทคแครก็รอค่ะ แบบนั่นคุยเลย ว่าขอแค่เรทไม่รวมค่ารถ ได้ไหมครับพี่พร้อมเทคมาก  แต่ถ้าบางทีผญที่เรทตั้งถูกอยู่ละค่ารถก็ไม่เคยบวก ถ้าเห็นใจ จิตสำนึกไม่แกล้งเมินก็ช่วยเถอะค่า ชีวิตทุกวันนี้ออกปากซอยวินมอไชค ก็ - 60 ละ ละคงไม่มีผญคนไหน รับแถวหน้าบ้าน ค่ะ หักไปกลับก้เหลือน้อยจนบางทีมองเงินก็ใจเฟลก็ยังไม่เคยโวยวาย พี่บางคน นึกว่าเราเป็นเชเว่น แทบจะ24 เวลาจะเอาจะเอาไม่เคยบ่นลุกแต่งตัวรับนัดไม่เคยเบี้ยว กี่โมงก็ให้ได้ เจอคนเรียกถ้ามันสูงไปดูละขัดใจบวกละมันทำพี่ไม่สบายใจทั้งที่พร้อมไปรับไปส่ง พี่ก็คุยตรงๆไปรับไปส่งเทคแคร ตกลงกันไปเลยดีๆจะได้ไม่ขัดใจพี่ แต่ถ้ามันลำบากใจพี่ก็ไม่ต้องนัดหาคนใหม่ที่พี่ถูกใจ ส่วนตัวไม่เคยบวก แต่ไปกลับเอง 200 ตลอด ไม่เคยตื้อขอด้วยจิตสำนึกล้วน ค่ะ พูดไปถ้าไม่คิดเองเมินใส่ก็บังคับใครไม่ได้จริงๆ ไม่ได้รับข้างบ้านแน่นอนละเป็นผญที่ขากลับแวะเชเว่นตลอดค่ะถ้ารอได้พร้อมมากก้ยินดี นึกใจเค้าใจเราเยอะๆค่ะ จิตสำนึกล้วน นึกถึงใจเรทที่ต่ำบางหักละเหลืออะไร ใจแลกใจจริง พูดมุมตัวเองค่ะและในแบบที่ผญต้องเจอถ้าไม่ได้นัดที่หน้าบ้าน. ถ้ามันไม่แพงจนบีบคอพี่ไปก็ให้แต่พองามค่ะ100-200 วัดขาไปหรือขากลับ ก็น่ารักละค่ะ คนจะนึกถึงใจกันแมนๆไม่ต้องคิดเยอะหรอกค่ะ จะดูหล่อมาก
Don’t worry, my love, we’re learning to love

สำหรับผญ เรทสูงอยุ่ละ 3000 ขึ้นต้องคุยกันละครับว่ามันก้สูงอยุ่นะเเต่ทีเรท ต่ำ 1500 - 2000 ถ้าไปรับไปส่งก้เห็นใจเค้าเถอะครับ น้องเค้ากินเนื้อตัวเองกันอยุ่ละ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เห็นหัวข้อแล้วคัน ขอเกรียนหน่อยนะครับ
ถ้ากับค่ารถที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นอีกประมาณ 1000 บาทคุณไม่มีปัญญาจะจ่าย แล้วจะนัดทำไม
ถามหน่อยว่า ถ้าคุณอยู่ศรีนครินทร์ แล้วนัดน้องเขาที่ซีคอนสแควร์  แต่น้องเขาอยู่แถวเซ็นทรัลเวสเกต
น้องไม่ได้บอกว่าค่าจ้างที่ 2000 ไม่รวมค่ารถ แต่น้องเขายอมเดินทางไปหาคุณ พอไปถึงน้องขอค่ารถไปกลับเพิ่ม คุณจะเป็นคนใจดำที่ไม่ให้ค่ารถเขาเลยหรือไง
รู้ไหมค่าแท็กซี่จากเซ็นทรัลเวสเกตตไปซีคอรีนครินทร์มันเท่าไหร่ ก่อนหน้าที่จะมีทางด่วน บางใหญ่ จตุจักร คุณรู้ไหม ต้องใช้เวลาเดินทางนานแค่ไหน ไปทางไหน เอาเฉพาะค่าทางด่วน ก็น่าจะใกล้ๆ ร้อยแล้วมัง ค่าแท็กซี่ก็ไม่น่าจะต่ำกว่า 300 แล้วงี้คุณยังไม่คิดจะให้หรือ
ถ้าเป็นการนัด ที่คุณไปรับ ไปส่ง ที่ที่พักเขา น้องเขาก็คงไม่มีข้ออ้างหรอกที่จะขอค่ารถ
แต่ถ้าเป็นการนัดนอกสถานที่ เขาต้องเดินทางมา คุณจะใจดำไหมที่ไม่ให้เขา
ขอฝากไว้เป็นสิ่งเพิ่มพูนปัญญาว่า หากไม่มีปัญญาหรืองกที่จะจ่ายค่าเดินทางให้น้องแล้ว ก็อย่านัด นอนอยู่บ้านดูหนัง.....แทนก็แล้วกัน ถ้าจะนัดแล้ว เปิดใจหน่อย ตัวอย่างที่ผมพูดถึง คุณนัดน้อง 5 โมงเย็น เขาจะต้องออกาจากบ้านตั้งแต่สามโมง เพื่อไปให้ทันนัดคุณ แถมถ้าเจอฝนตกหละก็ คุณคิดว่าจะต้องเผื่อเวลานานแค่ไหนหละ
แต่ขอฝากน้องๆ ไว้อย่างหนึ่ง น้องคิดจะขอค่าเดินทางใคร ขอให้มั่นใจว่าไปจะเจอเขาแน่ๆ แล้วพี่ที่เขายินดีที่จะจ่าย แล้วไม่หลอกน้องๆ มี แต่อย่าเอามาอ้างว่ากลัวไปแล้วไม่เจอ หลายคนที่นัดให้น้องไปหา ส่วนใหญ่อาจจะหลอก แต่มีคนบางคนไม่หลอก แต่น้องๆ เกือบทุกคนที่เจอมา ใครก็ตามขอให้โอนค่ารถก่อน หลอกทั้งนั้น ในเด็กที่คุยมาเกือบพัน มีคนที่โอนค่ารถให้แล้วมาจริงไม่ถึงห้าคนครับ

Guster13

• **
ถ้าแค่พิกัดที่เราอยู่หรือนัดเจอไปกลับก็200 ค่ะ ถ้านอกที่ให้ไปหาถึงที่ไม่ไช่ที่ที่เราลงส่วนใหญ่ไม่สำรองจ่ายแน่นอน ไปไม่เจอซวยจะคอลละขอค่าขาไปก่อนไม่เยอะ  ไม่ก็มารับเน้นเจอ มาเองแต่ค่ารถพึ่งรู้ว่าบางคนเรียกถึง 1000 แอบอิจฉาเรานี้ไม่เคยเกิน500เลย รวมกลับด้วยช้ำ 555 ใจดีเกินไป เข้าเนื้อเยอะ ถ้าให้ผญไปหาขนาดนั่น ละยังไม่ให้คง ค่าเหนื่อยหัวฟูนั้งรถอีกอย่านัดเลยค่ะ น้องจะได้เจอคนที่พร้อมกว่าจริง เคยเจอให้ไปหาจากลาดพร้าวไปยันแบบไกลมากเราพิมว่า 500 ตอบกลับมาว่าพี่เคยไปแค่300เอง ก็เลยบอกให้นอนอยู่บ้านหรือหาคนใกล้ๆเถอะค่ะ รถติด แท็กชี่บวกละนาวเลยค่าเรียก แกรบอีก จิตสำนึกล้วนๆค่ะหลังๆตัดปัญหาเอาที่ใกล้ๆ พูดไปก็เท่านั้นค่ะ แล้วแต่ตกลงกันตอนนั้น แล้วแต่คน สำหรับผญคงเริ่มมองใจดีไปเจอเห็นแกตัวใส่ ลำบากกว่าเดิมคงไม่เอา สำหรับผช ถ้ามันเกินลำบากใจไม่แฟร์กับพี่พี่ก็ พักผ่อนหรือหาที่ตรงใจพี่ละกันค่ะ  **12** **32**
Don’t worry, my love, we’re learning to love

Guster13

• **
ส่วนปัญหา โดนหลอกโอนทั้งผญผชโจรเยอะมาเองสบายใจกว่าเจอจะได้ชัว ถ้าไม่นอกที่ให้ไปหาถึงที่ก็ไม่รับโอนเหมือนกัน หรือถ้าโอนก็ค่ารถขาไป เพราะถ้าไปไม่เจอสำหรับผญที่ไปจริง น่าสงสารนะค่ะ ให้สำรองจ่ายให้นี้ไม่ไหว ค้านค่ะเพราะผญไปจริงไม่เคยเบี้ยวมีแต่ โจรชอบไช่ข้อนี้ ล่อผช ควรขอดูแชท ที่น้องมีเครดิต วีดีคอล หาคนที่เชื่อใจได้ มาเองรับผญเองมาที่นัด จะจบข้อนี้เลยถ้าพี่มาตามพิกัด หรือมารับละไปพร้อมกัน. โจรเยอะ คนเห็นแก่ตัวก็เยอะ แฟร์ๆตกลงกันให้ดี โพสต์แบบนี้คง ไม่เกิด  **34**

doomdoom7

• **
คือที่ถาม ไม่เกี่ยวกับบ้านน้องใกล้ไกลจุดนัด
หรือไม่เกี่ยวกับความแฟร์ จิตสำนึกทั้งนั้นอะไรครับ

คำถามคือ ทำไมต้องไม่คิดเรทที่ Cover ทุก คชจ ของตัวเองให้เสร็จล่ะครับ?

แล้ว ผช จะได้พิจารณาความเหมาะสมเองว่าจะนัดจ้างมั้ย

ก้เเต่ละคนมันตั้งไม่เท่ากันก้เอาที่ตกลงกันไว้ บางคนเค้าไม่ได้ตั้ง ที สามพัน สี่พันนี้ครับ เค้าก้ตั้งที 1500 -2000 ตั้งสูงเวอร์ไป เค้าก้ไม่อยากตั้ง งั้นต่อจากนี้ผญต้องตั้ง ทีรวมหมดละผชมันคิดเหมือนกันทุกคนปะละครับ บางทีมีปัญญาจ้าง คุนไปกับคนสามพันสี่พันได้ พอคนตั้ง พันเเปด คุนเเค่มีน้ำใจให้ค่ารถเค้ากลับหรือมาหาคุนไม่ได้ บางทีเเค่ค่ารร บางคนยังนั้งถามผญเลย ว่าเท่าไหร่เเพงไหมทิปเลยเวลาไม่มีให้ ผมเจอผญหลายคนที่ ตั้งไม่เเพง คำคอมเม้นคุน ข้อสุดท้าย ผมว่าไม่ยุติธรรมเท่าไหร่ เลย เพราะบางคนเค้าไม่อยากเวอรให้เค้าเปลี่ยนเปนสองพัน ต่อครั้งไปเลย เเต่เจอ คนไม่ไหว น้องเค้าไม่ตั้งนั้งเปลียนทุกโพสเหรอครับเค้าก้เอาทีสะดวกทั้งคุ่ละ ส่วนไกลใกล้ทีน้องเค้าอธิบาย ผมว่าเพราะน้องรับงานบางคนเค้าวัดเเบบเปนจริงมาก เอาเเค่เค้าไม่เข้าเนื้อ ถ้าคุณเกลียด หรือเจอห่วยๆมาจน ทำให้คนทีเค้ารับดีๆเดือดร้อนละยังต้องเจอคนเหนเเก่ตัวอีกผมว่าอย่านัดเลยปล่อยไปเถอะ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

Guster13

• **
นี้ก้เอาตรงตัวมาเม้นนะค่ะเพราะคิดแบบนี้รับนัดแบบนี้ตอบแบบผญ ที่เจอเรื่องนี้ พอรวมไว้ ก็บอกแพง พี่ค่ะขนาดค่ารรพี่ยังนั้งถามเลย ว่ากี่บาท ผญที่เจอทีเดียวก้อนดีใจด้วย เราคงซวยเองค่ามัดจำรร บางทียังบอกว่า ไม่ได้นับมา บางทีอยากให้อยู่นานบาทนึงก้ไม่ให้ บางทีตั้งเรท โคตรไม่เวอรตามหน้าเจอผชใส่สูทโปรดูรวยเรื่องมากเหมิอนจ่ายแสนให้ นั่งบอกว่าแพง เลยละให้อัพเท่าไหร่ค่ะ ถ้ารวมหมด ทุกอย่าง ความเป็นจริง พี่คิดว่าพี่มากันละนั้งพูดว่าแพงปะแค่นี้ยังต่อหรือพี่จะพิมอีกว่า คนมาก้มี เหรอจริงค่ะ บางคนให้ในเรทสูงสุดเลย ออกค่ารถให้อีก. ชื้อของให้อีกมีจริงแต่น้อย มาก พิมให้ไปหัวพี่ใจพี่มันบอด พี่นอน อยู่บาทเถอะค่ะ ยอมไม่มีตังดีกว่าเจอคนห่วยๆ พิมอธิบายประสบการณ์ละ ไหนว่ามาขอความคิดเห็น พอพิมต้องการให้ด่าผญเลวเยอะ ไม่แฟร ขับรถออกมาเอง เหรอค่ะไม่ไช่ทุกคนที่ตั้งเรทแพง และบางคนที่ไม่ได้ขอแค่น้ำใจจิตสำนึก จะตีมึนไม่ให้แค่จำไว้แค่นั้นค่ะ อย่าตีผญทุกคน มุมความคิดเห็นคนมันไม่เหมือนกัน ว่าพิมแจกแจงละยังเจอพี่คฃบอดจริงๆ

ผมไม่รุ้จริงครับคุณเจออะไรมาผมก้ เจอ โดนเอาเปรียบมาเยอะ เเต่ตั้ง คนก้ออกความคิดตามทีคิด หรือเจอ ถ้าใจคุณจะมุ่งเกลียดคุณ ช่วยตั้ง เเนว ว่าเกลียดผญที่ บวกไว้ ละ คุนต้องจ่ายเพิมดีกว่าไหมจะได้รุ้ ใจ คุนไปเลย อย่า ตั้งเเนว ถามทั้งผญ ผชเลย มันห่วย เค้าตั้ง 1500 งี้เพราะเอาทีคุนสะดวก คุนเจอผญทีเรียกตามค่ารถจริง 200 ขอคุนเพิมเเค่นั้น คุนมาตั้งด่า คุนก้เห้ละครับ ถ้าคุนเจอ เเบบบ สามพันห้าพันละมาขอเพิมอันนี โอเคเเพงไปคุนตั้งคุนด่าตรงๆเลยละไม่ต้องเขียนว่า ขอความคิด เพราะขอ ความคิด บางคนเค้าไม่ได้เเอ๊บใสมาให้ตัวเองดี เเต่เค้าเจอกับตัวเค้าบวกเเค่นั้น เค้าอธิบาย คุนไปใส่เค้าว่า ไม่เกี่ยวไกลใกล้ไม่รวมเลยให ผมถามไช่่ทุกคนเหรอที่ตั้งเรท กระโดด ขนาดนั้น

Guster13

• **
เพิ่มค่ะ ยังยืนยัน จิตสำนึกละ เรื่องส่วนบุคคลแล้วแต่คนที่เจอ เห็นใจคนเรทต่ำบางไหมค่ะ ไม่ไช่ทุกจะตั้ง 3000 รวมหมด เอาเวอรก็ว่าเวอร เอาไม่เวอร บอก นึกว่าบวกมาละ พี่เป็นคน ที่อยู่ด้วย แค่เห็นเม้นตอบก็ สภาพจิตใจก็อย่างเขวี้ยงของใส่ละค่ะ ย้ำไม่ไช่ทุกคนที่ตั้งเรทแพงละที่ทาพิมเจอตรงละเป็นตัวเองไม่เคยบวกเพิ่มกินเนื้อ ตัวเองตลอด ไม่นั้งสร้างภาพไม่จำเป็นไม่ได้หิวขนาดนั้นยืนยันว่าเคยเจอดีมีจิตสำนึก อย่าอ้างว่ายกคำนี้มาอ้างเพราะถ้าคนใจบอดตีมึน มันก็แนวพี่ค่ะ เอาตัวเองก่อน แบบนี้แนะนำ อย่าไปเจอใครเลยค่ะสร้างภาระ ใจคนเจอ. ให้แบบตั้งแพงเค้าไว้ ความเป็นจริงดูรวยเชียวยังต่อราคา พอเอาที่เหมาะสม ก็ยังมาเจอกระทู้แบบนี้ ไม่เรียกจิตสำนึก ให้เรียกว่าแล้วแต่เวรแต่กรรมจะเจอหรือค่ะ พี่เกลียดใคร ในนี้ไหมงั่นอย่าฝังตัวเองในบอร์ดเลย.  จ๊ะ ใจบอด พิมไปจีความว่าเราแย่หมด ไม่แอ๊บด้วยไม่ชอบ ประสบการณ์เจอคนเห็นแกตัวออกเองมาก่เยอะยังไม่เคยมาจิกใคร เลยหรือฝังตังแบบนี้เลยค่ะปล่อยผ่านละทำงาน ถ้าให้ขึ้นด่าผชแย่ๆที่ใจบอด คงเยอะค่ะ เม้นพี่จริงหนูไม่ควรเข้ามาเลยเขียนดิบดีขอความคิดเห็น แต่ ออกจริง ต้องการให้ด่ามากกว่ามั่ง **38**

doomdoom7

• **
ขอ คห จริงๆ ครับ
แลกเปลี่ยนกัน

**ข้อความของน้องอ่านยากเหมือนกันนะครับ เขียนแปลกๆ

Guster13

• **
พี่ควร อย่ามั่วรวมทีาพี่เจอการโพสต์ตอบความคิดเห็นมันแล้วแต่ตัวบุคคลที่เจอพี่จะให้ความคิดเห็นเรทมันสร้างกรอบเดียวกันคงไม่ได้. ขอโทษจริงๆไม่ได้ดูประวัติพี่ก่อนถึงมาแชร์ความคิดเห็นประสบการณ์ตัวเอง ถ้ารู้ว่ามาฝังในบอร์ดเพื่อด่า หรือเกลียดเป็นหลักอยู่แล้วไม่เสียเวลาดู the rapper หรอก บอดค่ะบอดห่วยด้วย ค่ะ เจอมาเยอะผชเลวมาละเห็นแก่ตัวเรทตั้งถูกหน้าตรงไม่ให้เราหักเนื้อตัวเอง ไม่เอาค่ารถ ก็ ไม่เคยทวงเกาะขาใคร ไม่มีจิตสำนึกก็ไม่เคยฝังตัวมาตั้งโพสต์ด่าเพราะชีวิตจริงเจอคนไม่เหมือนกันแยกคน ใจบอด สำนึกไม่ดีพูดไรไป ก็พ่รออกมาหมดละค่ะ. หวังว่าชาตินี้เราจะไม่เจอกันในบอรดอีก ละอย่ามาแนว ขอความคิดเห็น ตั้งด่าเลย เพื่อใจพี่จะปลดปล่อยบ้าง

Guster13

• **
ต้องขอโทษด้วยค่ะพิมไอโฟนมัน ดูแปลก เพราะขนาดตัวหนูเองหนูยังโทษตัวเองเลยที่มาเสียเวลากับคนอย่างพี่

น้องเอาความเป็นตัวน้องมาเสียเวลากับคน เเปลกๆๆ จริงครับ พี่เสียใจด้วยที่น้องมาร่วมเเชร์ ละ ยัง เจอโพส ตั้งใจกวนตีนเเบบนี้ อย่าเอาความเป็นตัวน้องหรือความคิดน้องผญคนไหนมาทิ้งขวางทีนี้เลย ครับ คิดสะว่าเป็นเวรเปนกรรม ที่มาเจอะ มาเจอ

ถ้าเอาตรงตัวคุณตั้งคืออย่าลากยาวไม่บวกมาเสร็จ ก้มันมีคนที่ตั้งเเพง ทีละหลายพัน กับคน ที่เรท ถูกอยู่ละไง จิตสำนึกละความเหมาะหน้างานไงว่า เจอเเบบไหน จะให้คำตอบครอบจักรยาน ขนาดไหนละ จะรู้เหรอไปเจอใครมา เเบบบไหน ละจะเอา ความคิดเหน เเต่ ตัวใจบอดใครเม้นก้สเเลง หมดละ   ผมเห็นใจผช เเละ ผญ ที่พยายาม มาเเชร์ จากประสบการณ์ จริงๆ ที่ไม่รุ้ประวัตเจ้าของ  กท ละว่า โพสไหนด่าผญ หรือตั้งจิก ด่าผญ ได้จะ ร่วมเเจม อย่างที่ผมบอกครับ เรท ผญ 1500 เเค่ปากชอย น้องเค้าต้องเสีย 40 บาท ละ โรงเเรมไหน หรือร้านไอติมไหนคงไม่อยุ่หน้าบ้าน คนมัน ด้าน ไม่มี ยางอาย จะเอา ก้ ชักว่าวเกาไข่ อย่าออก มาดูถูก ผญ หรือ ย่ำยี ผญที เค้าดีๆ รับงาน เเบบเเฟร์ เลย เก็บความช้ำชอกใจ นอนอยุ่บ้านเถอะ เพราะกระทู้คุณผช ยังรังเกียจ เลย ยิ่งเค้าไม่ขอยิ่งต้องคิด ยิ่งคนขอมากเวอร์มาก ละยัง เพิ่มคุนก้ไม่ต้องให้ พอมีคนมาอธิบายเเจกให้ คุณฟัง ยังค้าน ถ้าความเป็นตัวคุนมันชัดเจนไม่ว่าหลังคอมคุนจะเป็นผช หรือ ผญมาเเฝง อยุ่ คุณก้เป็นคน ที่อยุ่โลกสวนรวม อยากมาก ผมพยายามพิม ละวรรคให้ คุณจะได้ อ่านอย่างชัดเจน คุณ คง เป็นผช ที่เกบกดละจมพอสมควรเลย ครับ 

ละตอบให้ครับบางทีคำมันดูไม่เรียง ผมก้นั้งอ่านเม้นอื่นละ เม้นตัวเอง บางพิมไม่ได้ตกลงเเต่พอกดโพสต์ ไม่รู้ทำไม คำบางคำ ตัวหนังสือบางตัวมันดู เเยก กัน ขาดหาย อันนี้ไม่รู้ เเต่ถ้า คนมีสมอง ต่อให้บางคน ตกหล่น ก้ คงพอเดาใจคนที่มาเม้นได้ว่าคิดยังไง รบกวนน้องผญ หยุดเม้น เถอะครับ น้องอย่าเอาความเปนน้องๆๆๆมา เสียทีนี้เลย ผชยัง เอื้อมระอา เลย

Aunny.aun

• People Like This 277
ก็ถ้านัดไปไกลจากบ้าน ค่าแท็กซี่ไปกลับ500-1000 ก็ไม่คุ้มคะ เรทจ้างเหลือแค่1พัน คงไม่พอใช้ เลยพูดแบบอ้อมๆว่าไม่รวมค่ารถ และถ้าสถานที่นัดใกล้บ้านหรือมารับคงพอหยวนๆกันได้
ประมาณนี้
เหมือนเวลาเป็นเซลล์ทำไมได้ค่ารถเพิ่มนอกจากฐานเงินเดือนงี้
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะพอนึกภาพออก

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ว่าไปแล้ว ก็ไม่ได้เป็นเรื่องที่จะเข้าใจยากแต่อย่างใด
เพราะว่าเป็นเรื่องที่พบเจอในชีวิตประจำวันอยู่แล้ว

เหมือนเราไปทานอาหารตามร้าน
บางร้านราคาในเมนู included VAT + Service อาจจะดูแล้วแพง
แต่บางร้านราคาในเมนูดูไม่แพงเพราะยังไม่ Included ต้อง ++ ตอนคิดเงิน

หรือแม้แค่สั่งไก่ KFC
ถ้าให้มาส่งที่บ้านก็จะต้องมีค่าจัดส่ง
ถ้าไม่อยากเสียต่าส่ง ก็ไปซื้อเองที่ร้านจบ

ประเด็นมันก็มีอยู่แค่นี้

**25**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
ขออนุญาตนะคะ ถ้าบางข้อความอาจจะทำให้พี่ไม่พอใจได้ แต่น้องแค่สงสัยค่ะ

เพราะอะไรพี่ถึงมีปัญหากับน้องๆผญ.เยอะจังเลยคะ ??
หนูว่าถ้าพี่มองข้ามอะไรนิดๆหน่อยๆไปบ้าง พี่คงจะน่ารักกว่านี้เยอะเลยค่ะ และส่วนมากหนูว่าน้องผญ.ที่รับจ้างเที่ยวจริงๆเค้าอยากไปกลับเองมากกว่านะคะ  ไม่มีอะไรมาการันตรีได้เลยว่า เวลาที่น้องขึ้นรถไปกับพี่แล้วพี่จะไม่ลวนลามหรือทิ้งน้องไว้กลางทางอ่ะค่ะ  และพี่ผช.ที่มองข้ามอะไรนิดๆหน่อยไปบ้างจะทำให้ผญ.ประทับใจค่ะ ก่อให้เกิดเป็นมิตรภาพขึ้นมา และอะไรจะเกิดหลังจากนี้รู้ไม๊คะพี่ มิตรภาพที่เกิดขึ้นมันมำให้อยากเจอพี่คนเดิมอีกโดยที่ไม่ต้องพูดถึงเรื่องค่าจ้างเลยค่ะ และพี่ผช.ที่ดีเขาจะจ่ายให้น้องเองโดยที่น้องไม่ต้องบอกเรทค่าจ้างเลยค่ะ
พี่ก็ลองคิดดูว่าพี่อยากจะตั้งกระทู้แบบนี้ไปเรื่อยๆ หรือพี่จะเลิกตั้งกระทู้และลองมาทำตัวเป็นพี่ที่ดีบ้าง!! 

ถ้าน้องคนไหนเคยไปกับพี่คนนี้แล้วก็ลองมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะว่าเป็นยังไง เพราะน้องคนนี้อาจจะกำลังเข้าใจพี่ผิดอยู่ก็ได้ค่ะ ^^  **26**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

Pistula

• People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
ความคิดส่วนตัวนะคะ มันก็เป็นน้ำใจที่พี่จ้างเที่ยวจะให้ตามความเหมาะสมป่าววคะ  ว่าน้องรับงานมาไกลแค่ไหน  ระยะทางเท่าไหร่  น้องมาไกล ขอค่ารถก่อนก็บ่น  จะมารับก็ไม่มีคัยจะกล้ามาด้วยนะคะ เดี่ยวก็ปล่อยไว้กลางทางอีก....

เอาที่เจ้าของกระทู้นัดสะดวกดีกว่าคะ  น้องไกลๆก็ไม่ต้องนัด จะได้ไม่ต้องเสียค่ารถ ไม่เห็นยากเลยนิคะ

Butterfly3

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
เข้าใจว่าพี่ๆส่วนมากที่เข้ามาหาน้องๆจ้างเที่ยว
คือมีเงินเยอะ เหลือกิน เหลือใช้
พอจะเข้ามาแสวงหาความสุข ใส่ตัวซะอีก
ถ้ามันจะเครียดกับค่านั่น ค่านี่ จุกๆจิกๆ
อย่าหาเลย แลดูปัญหาเยอะจัง  เง้ออออ
โสด เหงา อยากมีคนดูแล  อยากคุยกับคนที่เก็บความลับได้

Ophelia

• **
  • People Like This 65
คือที่ถาม ไม่เกี่ยวกับบ้านน้องใกล้ไกลจุดนัด
หรือไม่เกี่ยวกับความแฟร์ จิตสำนึกทั้งนั้นอะไรครับ

คำถามคือ ทำไมต้องไม่คิดเรทที่ Cover ทุก คชจ ของตัวเองให้เสร็จล่ะครับ?

แล้ว ผช จะได้พิจารณาความเหมาะสมเองว่าจะนัดจ้างมั้ย

เขาก็บอกแล้วไงคะว่า "ค่ารถขอคิดแยก" บอกแต่แรก ให้คำนวณค่าเดินทางด้วย
จะคิดรวมก็ได้ แต่คิดรวมไปแล้วพี่บอกแพง ต่อราคา มันคุยยากด้วย เผื่อน้องอยู่ลาดพร้าว พี่อยู่ปิ่นเกล้า อยากเจอตัวสั่นพั่บๆๆๆ ไม่ได้อยู่หน้าปากซอยนะคะ

อีกอย่าง น้องไม่มีเนวิเกเตอร์หรือกระแสจิตรับรู้ได้ค่ะ ว่าพี่ๆอยู่ตรงไหน ใกล้หรือไกล ไกลก็ต้องขอค่ารถไว้ก่อน เผื่อใกล้กันก็ลดหย่อนไปบ้างแล้วจะว่ากัน นั่นคือเรื่องที่ต้องดีลเอาค่ะ มีปัญญาตั้งกระทู้มาขนาดนี้ ไม่มีปัญญาดีลค่าเดินทางก็นอนอยู่บ้านค่ะ
ถ้าเขามาบอกกะทันหันก็อีกเรื่องนึง ว่าขอค่ารถเพิ่ม ค่อยมาบ่น ทำไมไม่บอกแต่แรก
อะไรของคุณเนี่ย เด๋ออะไรนักหนา งง

แต่จากที่โควทมา ไม่เอาจิตสำนึก ปัดโถ้... รู้เลยนะคะเนี่ย
ถ้าหนูเป็นพี่จ้าง น้องขอค่ารถแยกแบบนี้ หนูคงบอกแค่ค่าเดินทางที่ให้ได้ ป่านนี้เที่ยวน้องฟัดน้องสบายใจ ไม่มาถามอะไรไปทั่วงี้หรอกค่ะ
มันเหมือน... เสือ...กระดาษ

เห็นมั้ยคะ มาตรฐานของนางเอกอย่างหนูกับคนไม่เอาจิตสำนึกอย่างคุณมันต่างกันยังไง

แหม ก็แขวะว่าหนูเป็นนางเอกเองนี่นา ก็รู้อยู่แล้วนี่เนอะ คริคริ

Guster13

• **
ต้องขอโทษด้วยค่ะที่ทำให้คนบางคนมองเป็นนางฟ้านางสวรรค์เพราะเขียนเม้น นึกว่าขอ ความคิดเห็นจริง ก็พิมตรงตัวที่เจอไม่เคยบีบคอใครเอาค่ารถ จะเล่นเว็บละลงคนละเรทยังไม่เคย จะหามุขมาขอเงินก็ยังไงมี ส่วนคำว่าจิตสำนึกถ้าไม่ถูกใจๆม่ถูกคอใครก็ประทานโทษ ด้วย เพราะคิดว่าคำนี้จริง เพราะบางคนตีมึน ไม่เคยขอด้วยเพราะขอไปพูดไปไม่ให้ก็จบละ ก็เขียนละค่ะแล้วแต่หน้างานแล้วแต่เรท บางคนครั้งนึงขอก้อน บางคนก็เเาที่สะดวกทั้งคู่ ภ้าจะบอกว่าความคิดเห็นของที่เจอจริง จะสร้าสภาพไม่ตรงเรื่องก็เอาที่สบายใจ เถอะค่ะรู้สึกเหมือนเดียวนี้ชอบมี กระทู้จิกผญ. หรือตั้งมา เพื่อนั่งมองคนตีกัน ตัวเองนั้ง รอคนตีกันเยอะคนคิดไม่ดีมองไม่ดี ต่อให้เขียนคำ ว่าจ้า ยังหาเรื่องได้เลย ถ้าตอนแรกรู้สักนิดกระทู้แนวนี้ตั้งใจล่อให้มาจิกผญ อย่าเขียนเลยค่ะขอให้สนุกกับ บอร์ด ค่ะ ชีวิตจริงคงระทมกับการนัดผญมากหรือมีปมหรือจิงหลังคอมเป็นใครก็ไม่รู้ ที่ไม่เม้นก็เพราะพอละค่ะ ส่วนมี่เขียนไม่ได้นั้งแอ๊บมานั้งสร้างภาพ มันตลกไม่เคยขอใครกินฟรีสักครั้ง ส่วนเรื่องเรทบวกรวมก็เอาที่เจอจริงมา พูด ว่าขึ้นอยู่กับแต่ละคนแต่ละเรทจะให้เหมามาตอบ งั่นไว้จะไปนอนคิด นะค่ะสร้างภาพเนี้ยได้กี่บาทละเรื่องจริงที่เจอมันดูนางเอกตรงไหน หรือได้เงินมากมายกับการ ลงโพสวันละโพส ? หรือตอบบอรดละดูงามี ไว้เจอจริงละบอกว่าตอแหล เรียกเยอะบวกมากมายค่อยมานั้งเหน็บแหนม จ๊ะ

doomdoom7

• **
ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ เขียน

kaptan

• People Like This 1734
     พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ กระทู้ของนายคนนี้ เค้าไม่ได้อยากรู้อะไรตามที่ถามนักหรอกครับ
เค้ามีความสุขกับการได้มาตั้งกระทู้ให้มันป่วนสังคมที่นี่เล่นเท่านั้น เปลี่ยนยูสมา 3 รอบ สันดอนเดิมๆ ตลอดครับ

ถ้าพี่ๆ น้องๆ มีคห.ขัดกันถกเถียง ทะเลาะกันมันคือความสำเร็จของจขกท. ผมว่าครอบครัวเค้า จิต ทั้งบ้านครับ
ถึงได้อบรมสั่งสอนอะไรดีๆ ให้เค้าไม่ได้ ออกมาสร้างปัญหาสังคมอะไรแบบนี้อย่าไงไม่แยแสว่าใครจะด่าทอต่อว่าไปถึงโคตรเหง้าศักราช

ใครอยากติดต่อจขกท. มีน้องๆ ที่นี่เคยคุย เคยได้ไอดีไลนืเค้ามา ถามไว้เลยครับ เดี๋ยวมีคนส่งให้แน่ๆ
และถ้าได้คุยแล้ว ได้รับการนัด อาจถูกทิ้งไว้กลางทาง อาจจะได้รับคลิปน้องชายตัวจิ๋วของเค้า ที่เค้าชอบส่งให้สาวๆ ดู
เป็นของแถมแทนค่ารถด้วยระครับ

ผมเชื่อว่าแอดมินคงจับตาดุเค้าอยู่ และมีการลบกระทู้เค้าบ้างอยู่แล้ว ส่วนที่ยังปล่อยให้เค้ามาระบายความ จิต ต่อแบบนี้
เพราะในมุมนึง ผมคิดว่าแอดมินคงได้เห็นประโยชน์บ้างว่า มีเรื่องสนุกๆ  ( แม้จะกวนอารมณ์บ้าง ) ให้พี่ๆ น้องๆ ได้มาอ่าน
มาแสดงความคิดเห็นซึ่งเป็นตัวตนของแต่ะคน ทำให้เราได้ทราบว่ามีพี่ๆ น้องๆ ที่น่ารักๆ เข้าใจหัวใจของคนจ้าง และคนรับจ้าง
อยู่มากมาย และเราคงสังเกตได้ว่า ก่อนหน้ากระทู้นี้พี่ๆ น้องๆ มีความขัดแย้งกันในแนวทางการตอบอยุ่พอสมควร
แต่กระทุ้นี้ ดูเหมือนทุกๆ คนจะตอบไปในทางเดียวกัน ตรงนี้มันก็บ่งบอกอะไรได้ใช่ไหมครับ

สุดท้าย จขกท.ครับ มาเล่นเวป ถ้าไม่สามารถทำสิ่งที่เหมาะสม ถูกต้อง สร้างสรรค์ได้
พิจารณาตัวเองไปก่อนจะต้องให้คนอื่นมาจัดการเถอะครับ แล้วพฤติกรรมแย่ๆ ที่เคยทำไว้ เลิกนะครับ
อย่าคิดว่าทำอะไรไว้จะไม่มีใครรู้

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

doomdoom7

• **
เข้าใจว่าพี่ๆส่วนมากที่เข้ามาหาน้องๆจ้างเที่ยว
คือมีเงินเยอะ เหลือกิน เหลือใช้
พอจะเข้ามาแสวงหาความสุข ใส่ตัวซะอีก
ถ้ามันจะเครียดกับค่านั่น ค่านี่ จุกๆจิกๆ
อย่าหาเลย แลดูปัญหาเยอะจัง  เง้ออออ

ใช่ครับ ผมเห็นด้วย
พี่ๆส่วนมากที่เข้ามาหาน้องๆจ้างเที่ยว คือมีเงินเยอะ เหลือกิน เหลือใช้

แต่ก็ควรมีระบบระเบียบอยู่บ้างในเรื่องการว่าจ้าง มิใช่หรือครับ

ขอบคุณนะครับที่แสดง คห

Aunny.aun

พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ กระทู้ของนายคนนี้ เค้าไม่ได้อยากรู้อะไรตามที่ถามนักหรอกครับ
เค้ามีความสุขกับการได้มาตั้งกระทู้ให้มันป่วนสังคมที่นี่เล่นเท่านั้น เปลี่ยนยูสมา 3 รอบ สันดอนเดิมๆ ตลอดครับ

ถ้าพี่ๆ น้องๆ มีคห.ขัดกันถกเถียง ทะเลาะกันมันคือความสำเร็จของจขกท. ผมว่าครอบครัวเค้า จิต ทั้งบ้านครับ
ถึงได้อบรมสั่งสอนอะไรดีๆ ให้เค้าไม่ได้ ออกมาสร้างปัญหาสังคมอะไรแบบนี้อย่าไงไม่แยแสว่าใครจะด่าทอต่อว่าไปถึงโคตรเหง้าศักราช

ใครอยากติดต่อจขกท. มีน้องๆ ที่นี่เคยคุย เคยได้ไอดีไลนืเค้ามา ถามไว้เลยครับ เดี๋ยวมีคนส่งให้แน่ๆ
และถ้าได้คุยแล้ว ได้รับการนัด อาจถูกทิ้งไว้กลางทาง อาจจะได้รับคลิปน้องชายตัวจิ๋วของเค้า ที่เค้าชอบส่งให้สาวๆ ดู
เป็นของแถมแทนค่ารถด้วยระครับ

ผมเชื่อว่าแอดมินคงจับตาดุเค้าอยู่ และมีการลบกระทู้เค้าบ้างอยู่แล้ว ส่วนที่ยังปล่อยให้เค้ามาระบายความ จิต ต่อแบบนี้
เพราะในมุมนึง ผมคิดว่าแอดมินคงได้เห็นประโยชน์บ้างว่า มีเรื่องสนุกๆ  ( แม้จะกวนอารมณ์บ้าง ) ให้พี่ๆ น้องๆ ได้มาอ่าน
มาแสดงความคิดเห็นซึ่งเป็นตัวตนของแต่ะคน ทำให้เราได้ทราบว่ามีพี่ๆ น้องๆ ที่น่ารักๆ เข้าใจหัวใจของคนจ้าง และคนรับจ้าง
อยู่มากมาย และเราคงสังเกตได้ว่า ก่อนหน้ากระทู้นี้พี่ๆ น้องๆ มีความขัดแย้งกันในแนวทางการตอบอยุ่พอสมควร
แต่กระทุ้นี้ ดูเหมือนทุกๆ คนจะตอบไปในทางเดียวกัน ตรงนี้มันก็บ่งบอกอะไรได้ใช่ไหมครับ

สุดท้าย จขกท.ครับ มาเล่นเวป ถ้าไม่สามารถทำสิ่งที่เหมาะสม ถูกต้อง สร้างสรรค์ได้
พิจารณาตัวเองไปก่อนจะต้องให้คนอื่นมาจัดการเถอะครับ แล้วพฤติกรรมแย่ๆ ที่เคยทำไว้ เลิกนะครับ
อย่าคิดว่าทำอะไรไว้จะไม่มีใครรู้

หูยยย จิงหรอ เหนพี่ จขกท.เค้าเคยโพสท์ว่าเลี้ยงเดกมาหลายคน จ้างเที่ยว บ่อยๆ
ไหงมาเป็นตะกวดพาน้องๆไปทิ้งที่ปั๊มน้ำมัน แล้วยังส่งคลิป อนาถา เอ๊ยย อนาจารให้ดู
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

doomdoom7

• **
มั่วขั้นสูงสุด  **11**

Ophelia

• **
มั่วไม่มั่วไม่รู้ แต่นอกจากไทยแลนด์แกรนด์เซลแล้ว คุณทำให้หนูนึกถึงคนนึงด้วยอะค่ะ
คนที่ไม่รู้ไปทำอะไรแถวบางแสนได้ตลอด อายุก็ไล่เลี่ยกัน อยู่พระรามเก้าด้วย เคยนัดเจอกันเองบ้างมั้ยคะ
ไม่ชอบจ้างน้องกันทั้งคู่ด้วย ไปกันเองน่าจะประหยัดเยอะนะหนูว่า

ก็ฝากไว้ให้คิสสสส

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=258663.0

Aunny.aun

อ่านเพลินๆบันเทิงดี
 **11**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

หูยยย จิงหรอ เหนพี่ จขกท.เค้าเคยโพสท์ว่าเลี้ยงเดกมาหลายคน จ้างเที่ยว บ่อยๆ
ไหงมาเป็นตะกวดพาน้องๆไปทิ้งที่ปั๊มน้ำมัน แล้วยังส่งคลิป อนาถา เอ๊ยย อนาจารให้ดู
น้องอัน....มั่วขั้นสูงสุด  **11**

คลิป ทั้งเล็กทั้งดำแบบนั้นไม่สามารถ"อนาจาร"ใครได้ครับ....
เป็นคลิป อเนจอนาด น่าสมเพช คราบบบบบบ  **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

doomdoom7

• **
ตามนั้น  **30** **30**

ใครอะ5555

kaptan

• People Like This 1734

ใครอะ5555
หน้าด้านเนาะ เป็นทั้งบ้านเลยใช่มั้ย

เดี๋ยวให้พี่ๆ น้องๆ ได้มารับรู้กันเยอะๆ แอดมินคงมาแบนเอง
เตรียมหาที่ใหม่ไว้ระบายความาม จิต เถอะนะ
ที่นี้เค้ารู้ทัน และรังเกียจกันทั่วเวปแล้ว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

งั้นปูเสื่อ รอชมด้วยคนครับ พี่กัปตัน

**25**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
เรานี่ใสๆ ไม่เคยรู้อะไรกับเค้าเล้ยยยยย  **25**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Ophelia

• **

ใครอะ5555

ว้ายหลุด ไม่ขบเก่งละเหรอคะ

doomdoom7

• **
ตามนี้นะครับ

1. ผมอยากรู้อะไรก็ถาม สิทธิเท่าคนอื่น ผิดตรงไหน

2. ผมไม่รู้จักและไม่ใช่คนที่ใครๆกล่าวอ้างเลย

Ophelia

• **
ตามนี้นะครับ

1. ผมอยากรู้อะไรก็ถาม สิทธิเท่าคนอื่น ผิดตรงไหน

2. ผมไม่รู้จักและไม่ใช่คนที่ใครๆกล่าวอ้างเลย

1. มันไม่ผิดที่คุณจะมีสิทธิ์ถาม แต่ทัศนคติที่คุณมีต่อผญ.ในเว็บนี้มันมีแต่ด้านลบ เลยพยายามหาคำถามไร้สาระมาเพื่อเรียกร้องความเป็นพี่จ้างเที่ยว แล้วสรุปคุณจ้างเที่ยวใครไปบ้างรึยังคะ หรือไม่จ้างเลยสักครั้ง

นอกจากคำถามของคุณแล้ว รีปายที่คุณตอบชาวบ้าน คุณก็ดีแต่แขวะผญ.ในเว็บว่าโดนสปอยจนเคยตัว ดูถูกน้องรับจ้างสารพัด โอดครวญว่าพี่จ้างต้องผิดตลอด โดนกระทำตลอด ทั้งที่ในความเป็นจริงแล้ว พี่จ้างต่างหากที่เป็นฝ่ายเลือก และไม่ใช่แค่พี่จ้างเที่ยวที่ต้องเสี่ยง น้องก็เสี่ยงเหมือนกัน กี่ครั้งแล้วคุณปล่อยทัศนคติแย่ๆออกมาพร้อมกับคำพูดพล่อยๆ ในเมื่อคุณยึดสิทธิที่จะถามนั่นถามนี้ แขวะ แซะ ขบ กัด ผู้หญิงในเว็บหรือหรือพี่ผู้ชายที่ไม่เห็นด้วย ก็ต้องยอมรับด้วยว่าคนอื่นเขาก็มีมือมีเท้าที่จะโต้ตอบเหมือนกัน จะมาพ่นอะไรก็ได้แล้วจากไปโดยที่ไม่มีใครตอบโต้แบบในละครมันเป็นไปไม่ได้ ตื่นค่ะ!!

2. ไม่รู้ก็ไม่รู้ค่ะ แค่บอกว่าทำให้นึกถึงเฉยๆ ยังไม่ได้พูดสักคำว่าเป็นคนเดียวกันแน่เลย ก็เหมือนคุณ หนูมีสิทธิ์จะถาม และมีสิทธิ์ที่จะรู้สึกสุดจะทนกับคนแบบคุณมากๆค่ะ

ว้าว .... เริ่มเป็นหนังชีวิตแล้ว

**25**

doomdoom7

• **