ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะพึ่งใครค่ะ ขอความช่วยเหลือค่ะ ขอให้อ่านสักนิดนะคะ ขอบคุณค่ะ  (อ่าน 1809 ครั้ง)

Juneny june

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
จูนติดตามเวปนี้นานหลายปีแล้วค่ะ เคยระบงานจ้างเที่ยวหลายครั้งค่ะ เจอพี่ๆใจดีเยอะเลยค่ะ จูนอยู่เชียงใหม่ค่ะ

ขอใช้พื้นที่นี้เป็นที่ระบายนะคะ ไม่มีที่พึ่งจริงๆ และคิดว่าสมัยนี้หาคนที่เข้าใจเราจริงๆอยากมากๆ

เรื่องคือเมื่อเดือนพ.ย.ปีที่แล้ว จูนทำงานเป็นพนักงานสปาอยู่ที่หนึ่ง วันนั้นลูกค้าเยอะมาก พนักงานมีไม่พอ จูนต้องไปช่วย ผู้จัดการร้านรับงานข้างนอก คือต้องไปนวดอโรมาที่โรงแรม แต่เราไม่เคยไป ผจก.ก็รับปากว่ามันไม่มีอะไรลูกค้าประจำไม่ต้องห่วง เราก็ตกลงไปโดยที่เราต้องเดินทางไปเอง
พอไปถึงเราก็เข้าไป ถามถึงห้องที่เราต้องไป พนักงานโรงแรมก็บอกทางให้ว่าอยู่ชั้นไหนห้องไหน เพราะนัดไว้แล้ว เราก็ไปตามนั้น เราเคาะห้องแล้วมีคนเปิดประตูคือผู้ชาย คนไทย!เราก็งงๆเพราะส่วนมากลูกค้าที่ร้านรับจะเป็นชาวต่างชาติ เขาก็ให้เราเข้าไปแล้วบอกว่าเขาจองแพ็คเกจไว้ เราก็ไม่ได้ถามอะไรเยอะ ก็เริ่มจัดของทำหน้าที่นวดสปา วันเขาตองแพ๊คเกจสปาน้ำนม ราคาก็สูงอยู่ เราก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรรีบทำหน้าที่ให้เสร็จ โดยเราไม่กล้าคถยกับลูกค้าเลย พอผ่านไป1ชม. เขาเริ่มมีอาการแปลกๆ คือพยายามขยับใกล้ๆเรา บอกให้พอแล้วไม่ต้องทำแล้ว ให้อยู่นิ่งๆ เราตกใจมากกลัวว่าเราทำให้ไม่ดีรึเปล่า แต่เขากับจับเรามากอด แล้วหื่นใส่เราเลย พยายาม กอดจับตรงนั้นตรงนี้ตลอดจนเราไม่ไหว พลักออกแรงมากๆ ก็เลยพูดไปว่าถ้าทำแบบนี้จะกลับเลย มันไม่ได้ผลเลยผู้ชายยังไงก็แรงเยอะกว่าสู้ไม่ไหวจริงๆ จนต้องยอมเขา เราคิดอย่างเดียวต้องรอดออกไปให้ได้ก่อนแค่นั้น พอมันทำอะไรเราเสร็จ มันก็ยอกว่า จะไม่เอาไปบอกใคร เรารีบเก็บของแล้วกลับบ้านไปเลย
วันนั้นเป็นวันที่แย่มากๆ คิดไม่ออกว่าจะทำยังไงดี
อีกวันเราไปทำงานเราก็ไปบอกผจก.เลยว่าเกิดอะไรขึ้น เราคิดว่าจะไปแจ้งความ แต่คำตอบที่ได้คือ ผจก.ให้เจ้าของร้านมาคุยว่าห้ามแจ้งความเด็ดขาด พร้อมเหตุผลเยอะแยะไปหมด ว่าไม่ได้จ้างเราประจำ แค่เป็นผู้ช่วย ไม่ได้ให้รับงานเลยหาว่าเราเสือกไปช่วยเอง ว่าเราทำเสียเอง แล้วให้เงินเดือนมา5,000แล้วไล่เรากลับเลย แล้วถ้าเราไปแจ้งความเขาจะแจ้งเรากลับ ว่าเราไปเองไปค้าประเวณีเองเขาไม่เกี่ยว
เราได้แต่อึ้ง กลับบ้านแบบมืดแปดด้าน ทำอะไรต่อไม่ได้เลย แล้วก็ปล่อยมันให้ผ่านไป มันจำฝังใจเลย
จะเล่าให้ใครฟังก็ไม่ได้ เราเลยหางานใหม่เอาเงิน5พันที่ได้นี่แหละ ไปหาของมือสองมาขายตลาดนัด ด้วยความที่ต้องเริ่มใหม่มันวุ่นวายมาก เลยทำให้ลืมๆไปบ้าง

แต่พอถึงเดือนม.ค. เราสังเกตตัวเองว่าทำไม ปจด.ยังไม่มา เราได้คิดอะไรก็ผ่านไปคงเลื่อน จนถึงสิ้นเดือน เราเลยไปหาเภสัชว่า ปจด.ไม่มา2เดือนแล้วมันผิดปรกติไหม เภสัชถามกลับว่า มีเพศสัมพันธครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ แค่นั้นแหละเข่าแทบทรุด เหมือนจะเป็นลมเลย พอตั้งาติได้ก็ขอซื้อที่ตรวจครรภ์กลับมา2อันเภสัชบอกว่าให้ตรวจตอนเช้าผลจะแน่นอนกว่า คืนนั้นนอนไม่หลับเลยรอจนเช้าก็ตรวจ ผลคือมันขึ้น2ขีดทั้ง2อัน คือช๊อคมาก รับไปโรงบาลเลยให้หมอตรวจอีกรอบ ผลคือท้องแล้วให้เราฝากครรภ์ เราเลยบอกว่าวันนี้ยังไม่สดวก
เราเคลียดมาก คิดวนอยู่อย่างนั้นว่าจะเอาออก แล้วจะเอาออกยังไง ต้องไปที่ไหน หาอยู่อย่างนั้นหลายวัน

จนแม่มาจากตจว.มาหาถามเราว่าเป็นอะไร ทำไมแปลกๆไป เราก็ปล่อยโหร้องไห้ เล่าทุกอย่างเลย แกพูดมาแค่ว่าถ้าเราไม่อยากมีจะหาทางพาไปเอาออก
เราคิดเลยว่าแม่ยอมทำบาป เพราะเราผิดพลาดเนี่ยนะ

คิดอยู่ 3-4วันก็ตัดสินใจ ไม่ทำบาปเอาไว้แล้วบอกแม่ว่าจะเลี้ยงเอง เราไม่ได้มีเงินอะไรเลย แต่มันก็ท้อทุกวันวัน พอนึกถึงเรื่องราวบางที ก็นั่งร้องไห้ ตอนนี้เราไม่คบไม่เจอใครเลยแม้แต่เพื่อน ไม่รู้จะพูดจะเล่าอะไร มันสมเพชตัวเอง ตอนนี้ขายของออนไลซื้อมาขายไปได้บ้างไม่ได้บ้าง ทำงานไม่ได้แล้ว จนตอนนี้ท้อง 6เดือนแล้วอีกไม่กี่เดือนก็คลอด

ตอนนี้เลยลำบากมากๆ และคิดว่าถ้าคลอดแล้วจะลำบากกว่านี้ เพราะต้องหาเงินค่าคลอดคนเดียว
เลยยากให้เพื่อนๆพี่ๆในกลุ่มช่วยเหลือ

ขอกำลังใจ
เพราะไม่รู้จะไปขอจากใครได้ ถ้าใครพอมีกำลังพอช่วย  อยากขอให้ช่วยซื้อของก็ได้ค่ะเพราะมันจำเป็นจริงๆตอนนี้ก็เอาของต่างๆที่มีที่ใช้อยู่มาขายเก็บเงินไว้ ถ้าใครอยากช่วยเหลือ ซื้อของจะส่งรูปของที่ขายให้ดูค่ะ

***ไม่ใช่กระทู้หลอกลวงนะคะ พร้อมจะให้รู้ข้อมูลทุกๆอย่าง เพราะไม่รู้จะเสียอะไรแล้ว ขอให้ทุกคนเข้าใจด้วยค่ะ

****ขอบคุณพื้นที่นี้มากๆนะคะ

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
PM ไอดีไลน์มาค่ะ ของใช้เด็กอ่อนพี่พอมีอยู่ ถ้าม่รังเกียจของมือสอง

เลี้ยงลูกให้นมแม่ ประหยัดมากๆ ค่ะ 4 เดือนแรก กลางวันผ้าอ้อม กลางคืนแพมเพิส ประหยัดอยู่

เลี้ยงลูกคนเดียว ไม่ไหวหรอกค่ะ ลองหาหนทางดีกว่า อยู่ ตจว ก็ดีนะคะ ประหยัดเยอะเลย
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

nnsk11

• Full Member
  • People Like This 3
ไปแจ้งความไว้ก่อนน่ะครับ พอลูกออกมา ให้ ตำรวจเรียก ผช.มาตรวจ DNA

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
ไปแจ้งความไว้ก่อนน่ะครับ พอลูกออกมา ให้ ตำรวจเรียก ผช.มาตรวจ DNA

ดูจากระยะเวลาเกิดเหตุแล้วน่าจะแจ้งความข้อหาข่มขืนกระทำชำเรา(อาญา)ไม่ได้แล้วละครับเคสนี้(เกินสามเดือน)  คงทำได้แค่ฟ้องให้รับรองบุตรและจ่ายค่าเลี้ยงดูบุตร(แพ่ง)

PM ไอดีไลน์มาค่ะ ของใช้เด็กอ่อนพี่พอมีอยู่ ถ้าม่รังเกียจของมือสอง

เลี้ยงลูกให้นมแม่ ประหยัดมากๆ ค่ะ 4 เดือนแรก กลางวันผ้าอ้อม กลางคืนแพมเพิส ประหยัดอยู่

เลี้ยงลูกคนเดียว ไม่ไหวหรอกค่ะ ลองหาหนทางดีกว่า อยู่ ตจว ก็ดีนะคะ ประหยัดเยอะเลย

**06** **06**

Juneny june

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆนะคะ เรื้องคดีความ ตอนนี้ไม่สามารถเอาผิดได้ค่ะ เพราะทางเราไม่มีพยานเลย มีแต่คำพูด ทางนู้นเขามีเงิน และสามารถ แจ้งเรากลับได้หลายทางเลย 1.ไม่เป็นลายลักอักษรว่าลูกค้า จองมาจริง ไม่มีชื่อสกุลของลูกค้าที่เข้าพัก (ชื่อจองห้องเป็นหญิง)
2.ตำแหน่งเราผู้ช่วย ผจก.ไม่ใช่พนักงานสปา ไม่ได้รับการรับรองจากร้าน ข้อนี้ผิดกฎหมาย
ที่สำคัญเราไม่รู้จักลูกค้าคนนั้นเลยว่าเป็นใครมาจากไหน

ตอนนี้ ที่ทำได้คือตอนนี้ทำงานไหวอยู่ เก็บเงินให้เยอะค่ะ คลอดใช้สิท 30บาท หมอพิจารณาแล้วว่าต้องผ่าอย่างเดียว ด้วยสุขภาพ (เกล็ดเลือดต่ำเกินไป เลือดจางค่ะ) ต้องเตรียมค่าใช้จ่ายเพิ่ม 5-7พันบาท *ช่วงที่ น้องออกมาแล้ว แม่จะมาช่วย เป็นช่วงๆค่ะ (แม่ต้องทำงานอยู่ช่วยตลอดไม่ได้)

พยายามแก้ปัญหาค่ะ แต่เรื่องใหญ่คือเรื่องเงินนี่แหละค่ะ เลยเคลียดๆค่ะ

ขอบคุณจริงๆนะคะที่ไม่ซ้ำเติม และให้ความช่วยเหลือ

Juneny june

• Newbie
  • *
 ตอนนี้มีพี่ๆใจดี ช่วยมานิดหน่อยค่ะ เลยเอาไปซื้อขนมได้ไปขายตลาดพอได้กำไรต่อยอดไปค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
ขอพูดอะไรนอกเรื่องนะคะ เผื่อมีผญที่ยังไม่รู้เกี่ยวกับการถูกกระทำแบบนี้
ก่อนอื่น ถ้าเราไม่ได้กินยาคุมประจำอยู่แล้ว รีบไปซื้อยาคุมฉุกเฉินด่วนเลยนะคะ ถามเภสัชได้ค่ะว่ากินตอนไหนยังไง
สองคือ ไปขอยาเป็ป (PEP) หลังจากนั้นประมาณ 1 สัปดาห์ ไปตรวจเลือดนะคะ
ป้องกันปัญหาที่จะตามมา ครั้งนึงเราซน เราเคยอยู่ในสภาวะเครียดว่าจะท้องไหม มันโครตรู้สึกแย่เลย แต่เราโชคดี
ตอนนั้นเราไม่มีความรู้ แต่ตอนนี้ก็อยากบอกคนที่ไม่รู้คนอื่นๆค่ะ

สำหรับจขกท. สู้ๆนะคะ  เราคิดว่าควรหาทนายค่ะ มีทนายอาสา ที่รับปรึกษาปัญหาฟรีค่ะ
ลองดูหลายๆทางนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ คิดว่าคนในเว็บนี้ยังหลงเหลือคนดีๆอยู่เยอะ
เราคิดว่าผชมีปัญญามาสปาคงเป็นคนมีอันจะกิน ขอให้ตามหาตัวผชได้นะคะ สู้ๆนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี