Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ

(1/9) > >>

doomdoom7:
ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า

เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ

**ตอนแรกคิดว่าเรทค่าจ้างเที่ยวคือ Cover ทุกอย่างแล้วน่ะครับ

มีเกณฑ์พิจารณาอย่างไรกันบ้างครับ ทั้ง ช ญ เรื่องค่ารถที่อยู่นอกเหนือจากค่าจ้างเที่ยวปกติ

tawans:
ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**

crocodile:
แก้ปัญหาด้วยการจ้างเฉพาะน้องๆ ที่อยู่ข้างๆ บ้านเราพอครับ ไม่ต้องไปไหนไกล ไม่ต้องให้น้องเดินทางไกล ไม่ต้องจ่ายค่ารถ

Please mind the gap:

--- อ้างจาก: tawans ที่ มิถุนายน 14, 2018, 09:46:35 AM ---ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**

--- End quote ---

ถ้าโอนค่ารถเมล์ไป-กลับ ให้ 20 บาท แต่ขากลับมาส่ง ขออนุญาตไม่คืนนะคะพี่ tawans อีก 10 บาท จะเก็บไว้หยอดเครื่องซักผ้าที่ตึกค่ะ  **25**

A WayBackIntoLove:
ของแบบนี้ ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ ไม่เหตุและผล

**38**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version