ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ  (อ่าน 6558 ครั้ง)

ละตอบให้ครับบางทีคำมันดูไม่เรียง ผมก้นั้งอ่านเม้นอื่นละ เม้นตัวเอง บางพิมไม่ได้ตกลงเเต่พอกดโพสต์ ไม่รู้ทำไม คำบางคำ ตัวหนังสือบางตัวมันดู เเยก กัน ขาดหาย อันนี้ไม่รู้ เเต่ถ้า คนมีสมอง ต่อให้บางคน ตกหล่น ก้ คงพอเดาใจคนที่มาเม้นได้ว่าคิดยังไง รบกวนน้องผญ หยุดเม้น เถอะครับ น้องอย่าเอาความเปนน้องๆๆๆมา เสียทีนี้เลย ผชยัง เอื้อมระอา เลย
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
ก็ถ้านัดไปไกลจากบ้าน ค่าแท็กซี่ไปกลับ500-1000 ก็ไม่คุ้มคะ เรทจ้างเหลือแค่1พัน คงไม่พอใช้ เลยพูดแบบอ้อมๆว่าไม่รวมค่ารถ และถ้าสถานที่นัดใกล้บ้านหรือมารับคงพอหยวนๆกันได้
ประมาณนี้
เหมือนเวลาเป็นเซลล์ทำไมได้ค่ารถเพิ่มนอกจากฐานเงินเดือนงี้
คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะพอนึกภาพออก

Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ว่าไปแล้ว ก็ไม่ได้เป็นเรื่องที่จะเข้าใจยากแต่อย่างใด
เพราะว่าเป็นเรื่องที่พบเจอในชีวิตประจำวันอยู่แล้ว

เหมือนเราไปทานอาหารตามร้าน
บางร้านราคาในเมนู included VAT + Service อาจจะดูแล้วแพง
แต่บางร้านราคาในเมนูดูไม่แพงเพราะยังไม่ Included ต้อง ++ ตอนคิดเงิน

หรือแม้แค่สั่งไก่ KFC
ถ้าให้มาส่งที่บ้านก็จะต้องมีค่าจัดส่ง
ถ้าไม่อยากเสียต่าส่ง ก็ไปซื้อเองที่ร้านจบ

ประเด็นมันก็มีอยู่แค่นี้

**25**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
ขออนุญาตนะคะ ถ้าบางข้อความอาจจะทำให้พี่ไม่พอใจได้ แต่น้องแค่สงสัยค่ะ

เพราะอะไรพี่ถึงมีปัญหากับน้องๆผญ.เยอะจังเลยคะ ??
หนูว่าถ้าพี่มองข้ามอะไรนิดๆหน่อยๆไปบ้าง พี่คงจะน่ารักกว่านี้เยอะเลยค่ะ และส่วนมากหนูว่าน้องผญ.ที่รับจ้างเที่ยวจริงๆเค้าอยากไปกลับเองมากกว่านะคะ  ไม่มีอะไรมาการันตรีได้เลยว่า เวลาที่น้องขึ้นรถไปกับพี่แล้วพี่จะไม่ลวนลามหรือทิ้งน้องไว้กลางทางอ่ะค่ะ  และพี่ผช.ที่มองข้ามอะไรนิดๆหน่อยไปบ้างจะทำให้ผญ.ประทับใจค่ะ ก่อให้เกิดเป็นมิตรภาพขึ้นมา และอะไรจะเกิดหลังจากนี้รู้ไม๊คะพี่ มิตรภาพที่เกิดขึ้นมันมำให้อยากเจอพี่คนเดิมอีกโดยที่ไม่ต้องพูดถึงเรื่องค่าจ้างเลยค่ะ และพี่ผช.ที่ดีเขาจะจ่ายให้น้องเองโดยที่น้องไม่ต้องบอกเรทค่าจ้างเลยค่ะ
พี่ก็ลองคิดดูว่าพี่อยากจะตั้งกระทู้แบบนี้ไปเรื่อยๆ หรือพี่จะเลิกตั้งกระทู้และลองมาทำตัวเป็นพี่ที่ดีบ้าง!! 

ถ้าน้องคนไหนเคยไปกับพี่คนนี้แล้วก็ลองมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะว่าเป็นยังไง เพราะน้องคนนี้อาจจะกำลังเข้าใจพี่ผิดอยู่ก็ได้ค่ะ ^^  **26**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
ความคิดส่วนตัวนะคะ มันก็เป็นน้ำใจที่พี่จ้างเที่ยวจะให้ตามความเหมาะสมป่าววคะ  ว่าน้องรับงานมาไกลแค่ไหน  ระยะทางเท่าไหร่  น้องมาไกล ขอค่ารถก่อนก็บ่น  จะมารับก็ไม่มีคัยจะกล้ามาด้วยนะคะ เดี่ยวก็ปล่อยไว้กลางทางอีก....

เอาที่เจ้าของกระทู้นัดสะดวกดีกว่าคะ  น้องไกลๆก็ไม่ต้องนัด จะได้ไม่ต้องเสียค่ารถ ไม่เห็นยากเลยนิคะ

Butterfly3

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
เข้าใจว่าพี่ๆส่วนมากที่เข้ามาหาน้องๆจ้างเที่ยว
คือมีเงินเยอะ เหลือกิน เหลือใช้
พอจะเข้ามาแสวงหาความสุข ใส่ตัวซะอีก
ถ้ามันจะเครียดกับค่านั่น ค่านี่ จุกๆจิกๆ
อย่าหาเลย แลดูปัญหาเยอะจัง  เง้ออออ
โสด เหงา อยากมีคนดูแล  อยากคุยกับคนที่เก็บความลับได้

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
คือที่ถาม ไม่เกี่ยวกับบ้านน้องใกล้ไกลจุดนัด
หรือไม่เกี่ยวกับความแฟร์ จิตสำนึกทั้งนั้นอะไรครับ

คำถามคือ ทำไมต้องไม่คิดเรทที่ Cover ทุก คชจ ของตัวเองให้เสร็จล่ะครับ?

แล้ว ผช จะได้พิจารณาความเหมาะสมเองว่าจะนัดจ้างมั้ย

เขาก็บอกแล้วไงคะว่า "ค่ารถขอคิดแยก" บอกแต่แรก ให้คำนวณค่าเดินทางด้วย
จะคิดรวมก็ได้ แต่คิดรวมไปแล้วพี่บอกแพง ต่อราคา มันคุยยากด้วย เผื่อน้องอยู่ลาดพร้าว พี่อยู่ปิ่นเกล้า อยากเจอตัวสั่นพั่บๆๆๆ ไม่ได้อยู่หน้าปากซอยนะคะ

อีกอย่าง น้องไม่มีเนวิเกเตอร์หรือกระแสจิตรับรู้ได้ค่ะ ว่าพี่ๆอยู่ตรงไหน ใกล้หรือไกล ไกลก็ต้องขอค่ารถไว้ก่อน เผื่อใกล้กันก็ลดหย่อนไปบ้างแล้วจะว่ากัน นั่นคือเรื่องที่ต้องดีลเอาค่ะ มีปัญญาตั้งกระทู้มาขนาดนี้ ไม่มีปัญญาดีลค่าเดินทางก็นอนอยู่บ้านค่ะ
ถ้าเขามาบอกกะทันหันก็อีกเรื่องนึง ว่าขอค่ารถเพิ่ม ค่อยมาบ่น ทำไมไม่บอกแต่แรก
อะไรของคุณเนี่ย เด๋ออะไรนักหนา งง

แต่จากที่โควทมา ไม่เอาจิตสำนึก ปัดโถ้... รู้เลยนะคะเนี่ย
ถ้าหนูเป็นพี่จ้าง น้องขอค่ารถแยกแบบนี้ หนูคงบอกแค่ค่าเดินทางที่ให้ได้ ป่านนี้เที่ยวน้องฟัดน้องสบายใจ ไม่มาถามอะไรไปทั่วงี้หรอกค่ะ
มันเหมือน... เสือ...กระดาษ

เห็นมั้ยคะ มาตรฐานของนางเอกอย่างหนูกับคนไม่เอาจิตสำนึกอย่างคุณมันต่างกันยังไง

แหม ก็แขวะว่าหนูเป็นนางเอกเองนี่นา ก็รู้อยู่แล้วนี่เนอะ คริคริ

Guster13

• **
  • People Like This 129
ต้องขอโทษด้วยค่ะที่ทำให้คนบางคนมองเป็นนางฟ้านางสวรรค์เพราะเขียนเม้น นึกว่าขอ ความคิดเห็นจริง ก็พิมตรงตัวที่เจอไม่เคยบีบคอใครเอาค่ารถ จะเล่นเว็บละลงคนละเรทยังไม่เคย จะหามุขมาขอเงินก็ยังไงมี ส่วนคำว่าจิตสำนึกถ้าไม่ถูกใจๆม่ถูกคอใครก็ประทานโทษ ด้วย เพราะคิดว่าคำนี้จริง เพราะบางคนตีมึน ไม่เคยขอด้วยเพราะขอไปพูดไปไม่ให้ก็จบละ ก็เขียนละค่ะแล้วแต่หน้างานแล้วแต่เรท บางคนครั้งนึงขอก้อน บางคนก็เเาที่สะดวกทั้งคู่ ภ้าจะบอกว่าความคิดเห็นของที่เจอจริง จะสร้าสภาพไม่ตรงเรื่องก็เอาที่สบายใจ เถอะค่ะรู้สึกเหมือนเดียวนี้ชอบมี กระทู้จิกผญ. หรือตั้งมา เพื่อนั่งมองคนตีกัน ตัวเองนั้ง รอคนตีกันเยอะคนคิดไม่ดีมองไม่ดี ต่อให้เขียนคำ ว่าจ้า ยังหาเรื่องได้เลย ถ้าตอนแรกรู้สักนิดกระทู้แนวนี้ตั้งใจล่อให้มาจิกผญ อย่าเขียนเลยค่ะขอให้สนุกกับ บอร์ด ค่ะ ชีวิตจริงคงระทมกับการนัดผญมากหรือมีปมหรือจิงหลังคอมเป็นใครก็ไม่รู้ ที่ไม่เม้นก็เพราะพอละค่ะ ส่วนมี่เขียนไม่ได้นั้งแอ๊บมานั้งสร้างภาพ มันตลกไม่เคยขอใครกินฟรีสักครั้ง ส่วนเรื่องเรทบวกรวมก็เอาที่เจอจริงมา พูด ว่าขึ้นอยู่กับแต่ละคนแต่ละเรทจะให้เหมามาตอบ งั่นไว้จะไปนอนคิด นะค่ะสร้างภาพเนี้ยได้กี่บาทละเรื่องจริงที่เจอมันดูนางเอกตรงไหน หรือได้เงินมากมายกับการ ลงโพสวันละโพส ? หรือตอบบอรดละดูงามี ไว้เจอจริงละบอกว่าตอแหล เรียกเยอะบวกมากมายค่อยมานั้งเหน็บแหนม จ๊ะ
Don’t worry, my love, we’re learning to love

doomdoom7

• **
  • People Like This 18
ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ เขียน

kaptan

• People Like This 1734
     พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ กระทู้ของนายคนนี้ เค้าไม่ได้อยากรู้อะไรตามที่ถามนักหรอกครับ
เค้ามีความสุขกับการได้มาตั้งกระทู้ให้มันป่วนสังคมที่นี่เล่นเท่านั้น เปลี่ยนยูสมา 3 รอบ สันดอนเดิมๆ ตลอดครับ

ถ้าพี่ๆ น้องๆ มีคห.ขัดกันถกเถียง ทะเลาะกันมันคือความสำเร็จของจขกท. ผมว่าครอบครัวเค้า จิต ทั้งบ้านครับ
ถึงได้อบรมสั่งสอนอะไรดีๆ ให้เค้าไม่ได้ ออกมาสร้างปัญหาสังคมอะไรแบบนี้อย่าไงไม่แยแสว่าใครจะด่าทอต่อว่าไปถึงโคตรเหง้าศักราช

ใครอยากติดต่อจขกท. มีน้องๆ ที่นี่เคยคุย เคยได้ไอดีไลนืเค้ามา ถามไว้เลยครับ เดี๋ยวมีคนส่งให้แน่ๆ
และถ้าได้คุยแล้ว ได้รับการนัด อาจถูกทิ้งไว้กลางทาง อาจจะได้รับคลิปน้องชายตัวจิ๋วของเค้า ที่เค้าชอบส่งให้สาวๆ ดู
เป็นของแถมแทนค่ารถด้วยระครับ

ผมเชื่อว่าแอดมินคงจับตาดุเค้าอยู่ และมีการลบกระทู้เค้าบ้างอยู่แล้ว ส่วนที่ยังปล่อยให้เค้ามาระบายความ จิต ต่อแบบนี้
เพราะในมุมนึง ผมคิดว่าแอดมินคงได้เห็นประโยชน์บ้างว่า มีเรื่องสนุกๆ  ( แม้จะกวนอารมณ์บ้าง ) ให้พี่ๆ น้องๆ ได้มาอ่าน
มาแสดงความคิดเห็นซึ่งเป็นตัวตนของแต่ะคน ทำให้เราได้ทราบว่ามีพี่ๆ น้องๆ ที่น่ารักๆ เข้าใจหัวใจของคนจ้าง และคนรับจ้าง
อยู่มากมาย และเราคงสังเกตได้ว่า ก่อนหน้ากระทู้นี้พี่ๆ น้องๆ มีความขัดแย้งกันในแนวทางการตอบอยุ่พอสมควร
แต่กระทุ้นี้ ดูเหมือนทุกๆ คนจะตอบไปในทางเดียวกัน ตรงนี้มันก็บ่งบอกอะไรได้ใช่ไหมครับ

สุดท้าย จขกท.ครับ มาเล่นเวป ถ้าไม่สามารถทำสิ่งที่เหมาะสม ถูกต้อง สร้างสรรค์ได้
พิจารณาตัวเองไปก่อนจะต้องให้คนอื่นมาจัดการเถอะครับ แล้วพฤติกรรมแย่ๆ ที่เคยทำไว้ เลิกนะครับ
อย่าคิดว่าทำอะไรไว้จะไม่มีใครรู้

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา