ข่าว

• ❗️❗️❗️ ประกาศ เรื่องลับๆ คุยกันในที่ลับๆนะจ๊ะ ❗️❗️❗️
    ☑ ห้ามโพสต์ซื้อขายบริการทางเพศอย่างเด็ดขาด   
    ☑ ลงเบอร์ ลงไลน์ = ลบกระทู้ กรุณาใช้ระบบ PM แทนนะครับ
    ☑ งดลบกระทู้ทุกกรณี กรุณาคิดก่อนโพสต์ 
    ☑ ก่อนให้ข้อมูลกับใคร ระวังด้วย มิจฉาชีพ โรคจิต เยอะมาก
    ☑ นัดเจอ ขึ้นรถ คนแปลกหน้า  เสี่ยงมาก!! อาจเสียเงิน เสียตัว
    ☑ โอนเงินให้คนไม่รู้จัก โอกาสถูกหลอก 99.99%

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ  (อ่าน 1079 ครั้ง)

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 10
  • People Like This 17
ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า

เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ

**ตอนแรกคิดว่าเรทค่าจ้างเที่ยวคือ Cover ทุกอย่างแล้วน่ะครับ

มีเกณฑ์พิจารณาอย่างไรกันบ้างครับ ทั้ง ช ญ เรื่องค่ารถที่อยู่นอกเหนือจากค่าจ้างเที่ยวปกติ

tawans

• Hero Member
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 1070
  • People Like This 1359
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

crocodile

• Thank You
  • -Given: 317
  • -Receive: 453
  • People Like This 803
  • ตะเข้ฟันหัก
แก้ปัญหาด้วยการจ้างเฉพาะน้องๆ ที่อยู่ข้างๆ บ้านเราพอครับ ไม่ต้องไปไหนไกล ไม่ต้องให้น้องเดินทางไกล ไม่ต้องจ่ายค่ารถ

Please mind the gap

• **
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 13
  • People Like This 16
ขออนุญาตฝากคำถามเพิ่ม ผมสงสัยด้วยคน...

เออ....แล้วถ้าน้องคิดค่ารถแยก...
ขากลับเราไปส่งน้องถึงที่ แต่บังเอิญจ่ายตังค์ไปแล้ว...
แบบนี้เราต้องทวงค่ารถครึ่งหนึงคืนจากน้องไหม?
แล้วถ้าทวงแล้วน้องไม่คืน เรามาบ่นในนี้จะเป็นไรไหม?
 **40**

ถ้าโอนค่ารถเมล์ไป-กลับ ให้ 20 บาท แต่ขากลับมาส่ง ขออนุญาตไม่คืนนะคะพี่ tawans อีก 10 บาท จะเก็บไว้หยอดเครื่องซักผ้าที่ตึกค่ะ  **25**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

A WayBackIntoLove

• Thank You
  • -Given: 131
  • -Receive: 164
  • People Like This 177
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ของแบบนี้ ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ ไม่เหตุและผล

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กลับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Guster13

• Newbie
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • People Like This 11
พี่ก้ตัดสินใจก่อนออกนัดสิ ไปรับไปส่ง ก็ ดีค่ะ แต่ขากลับผญบางคน อาจมีธุระชื้อของเค้าห้องแวะนั้นนี้ รอได้ไหมค่ะรอได้พร้อมเทคแครก็รอค่ะ แบบนั่นคุยเลย ว่าขอแค่เรทไม่รวมค่ารถ ได้ไหมครับพี่พร้อมเทคมาก  แต่ถ้าบางทีผญที่เรทตั้งถูกอยู่ละค่ารถก็ไม่เคยบวก ถ้าเห็นใจ จิตสำนึกไม่แกล้งเมินก็ช่วยเถอะค่า ชีวิตทุกวันนี้ออกปากซอยวินมอไชค ก็ - 60 ละ ละคงไม่มีผญคนไหน รับแถวหน้าบ้าน ค่ะ หักไปกลับก้เหลือน้อยจนบางทีมองเงินก็ใจเฟลก็ยังไม่เคยโวยวาย พี่บางคน นึกว่าเราเป็นเชเว่น แทบจะ24 เวลาจะเอาจะเอาไม่เคยบ่นลุกแต่งตัวรับนัดไม่เคยเบี้ยว กี่โมงก็ให้ได้ เจอคนเรียกถ้ามันสูงไปดูละขัดใจบวกละมันทำพี่ไม่สบายใจทั้งที่พร้อมไปรับไปส่ง พี่ก็คุยตรงๆไปรับไปส่งเทคแคร ตกลงกันไปเลยดีๆจะได้ไม่ขัดใจพี่ แต่ถ้ามันลำบากใจพี่ก็ไม่ต้องนัดหาคนใหม่ที่พี่ถูกใจ ส่วนตัวไม่เคยบวก แต่ไปกลับเอง 200 ตลอด ไม่เคยตื้อขอด้วยจิตสำนึกล้วน ค่ะ พูดไปถ้าไม่คิดเองเมินใส่ก็บังคับใครไม่ได้จริงๆ ไม่ได้รับข้างบ้านแน่นอนละเป็นผญที่ขากลับแวะเชเว่นตลอดค่ะถ้ารอได้พร้อมมากก้ยินดี นึกใจเค้าใจเราเยอะๆค่ะ จิตสำนึกล้วน นึกถึงใจเรทที่ต่ำบางหักละเหลืออะไร ใจแลกใจจริง พูดมุมตัวเองค่ะและในแบบที่ผญต้องเจอถ้าไม่ได้นัดที่หน้าบ้าน. ถ้ามันไม่แพงจนบีบคอพี่ไปก็ให้แต่พองามค่ะ100-200 วัดขาไปหรือขากลับ ก็น่ารักละค่ะ คนจะนึกถึงใจกันแมนๆไม่ต้องคิดเยอะหรอกค่ะ จะดูหล่อมาก

ton5634

• **
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • People Like This 7
สำหรับผญ เรทสูงอยุ่ละ 3000 ขึ้นต้องคุยกันละครับว่ามันก้สูงอยุ่นะเเต่ทีเรท ต่ำ 1500 - 2000 ถ้าไปรับไปส่งก้เห็นใจเค้าเถอะครับ น้องเค้ากินเนื้อตัวเองกันอยุ่ละ

KK5050

• Sr. Member
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 135
  • People Like This 165
เห็นหัวข้อแล้วคัน ขอเกรียนหน่อยนะครับ
ถ้ากับค่ารถที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นอีกประมาณ 1000 บาทคุณไม่มีปัญญาจะจ่าย แล้วจะนัดทำไม
ถามหน่อยว่า ถ้าคุณอยู่ศรีนครินทร์ แล้วนัดน้องเขาที่ซีคอนสแควร์  แต่น้องเขาอยู่แถวเซ็นทรัลเวสเกต
น้องไม่ได้บอกว่าค่าจ้างที่ 2000 ไม่รวมค่ารถ แต่น้องเขายอมเดินทางไปหาคุณ พอไปถึงน้องขอค่ารถไปกลับเพิ่ม คุณจะเป็นคนใจดำที่ไม่ให้ค่ารถเขาเลยหรือไง
รู้ไหมค่าแท็กซี่จากเซ็นทรัลเวสเกตตไปซีคอรีนครินทร์มันเท่าไหร่ ก่อนหน้าที่จะมีทางด่วน บางใหญ่ จตุจักร คุณรู้ไหม ต้องใช้เวลาเดินทางนานแค่ไหน ไปทางไหน เอาเฉพาะค่าทางด่วน ก็น่าจะใกล้ๆ ร้อยแล้วมัง ค่าแท็กซี่ก็ไม่น่าจะต่ำกว่า 300 แล้วงี้คุณยังไม่คิดจะให้หรือ
ถ้าเป็นการนัด ที่คุณไปรับ ไปส่ง ที่ที่พักเขา น้องเขาก็คงไม่มีข้ออ้างหรอกที่จะขอค่ารถ
แต่ถ้าเป็นการนัดนอกสถานที่ เขาต้องเดินทางมา คุณจะใจดำไหมที่ไม่ให้เขา
ขอฝากไว้เป็นสิ่งเพิ่มพูนปัญญาว่า หากไม่มีปัญญาหรืองกที่จะจ่ายค่าเดินทางให้น้องแล้ว ก็อย่านัด นอนอยู่บ้านดูหนัง.....แทนก็แล้วกัน ถ้าจะนัดแล้ว เปิดใจหน่อย ตัวอย่างที่ผมพูดถึง คุณนัดน้อง 5 โมงเย็น เขาจะต้องออกาจากบ้านตั้งแต่สามโมง เพื่อไปให้ทันนัดคุณ แถมถ้าเจอฝนตกหละก็ คุณคิดว่าจะต้องเผื่อเวลานานแค่ไหนหละ
แต่ขอฝากน้องๆ ไว้อย่างหนึ่ง น้องคิดจะขอค่าเดินทางใคร ขอให้มั่นใจว่าไปจะเจอเขาแน่ๆ แล้วพี่ที่เขายินดีที่จะจ่าย แล้วไม่หลอกน้องๆ มี แต่อย่าเอามาอ้างว่ากลัวไปแล้วไม่เจอ หลายคนที่นัดให้น้องไปหา ส่วนใหญ่อาจจะหลอก แต่มีคนบางคนไม่หลอก แต่น้องๆ เกือบทุกคนที่เจอมา ใครก็ตามขอให้โอนค่ารถก่อน หลอกทั้งนั้น ในเด็กที่คุยมาเกือบพัน มีคนที่โอนค่ารถให้แล้วมาจริงไม่ถึงห้าคนครับ

Guster13

• Newbie
  • *
  • Thank You
ถ้าแค่พิกัดที่เราอยู่หรือนัดเจอไปกลับก็200 ค่ะ ถ้านอกที่ให้ไปหาถึงที่ไม่ไช่ที่ที่เราลงส่วนใหญ่ไม่สำรองจ่ายแน่นอน ไปไม่เจอซวยจะคอลละขอค่าขาไปก่อนไม่เยอะ  ไม่ก็มารับเน้นเจอ มาเองแต่ค่ารถพึ่งรู้ว่าบางคนเรียกถึง 1000 แอบอิจฉาเรานี้ไม่เคยเกิน500เลย รวมกลับด้วยช้ำ 555 ใจดีเกินไป เข้าเนื้อเยอะ ถ้าให้ผญไปหาขนาดนั่น ละยังไม่ให้คง ค่าเหนื่อยหัวฟูนั้งรถอีกอย่านัดเลยค่ะ น้องจะได้เจอคนที่พร้อมกว่าจริง เคยเจอให้ไปหาจากลาดพร้าวไปยันแบบไกลมากเราพิมว่า 500 ตอบกลับมาว่าพี่เคยไปแค่300เอง ก็เลยบอกให้นอนอยู่บ้านหรือหาคนใกล้ๆเถอะค่ะ รถติด แท็กชี่บวกละนาวเลยค่าเรียก แกรบอีก จิตสำนึกล้วนๆค่ะหลังๆตัดปัญหาเอาที่ใกล้ๆ พูดไปก็เท่านั้นค่ะ แล้วแต่ตกลงกันตอนนั้น แล้วแต่คน สำหรับผญคงเริ่มมองใจดีไปเจอเห็นแกตัวใส่ ลำบากกว่าเดิมคงไม่เอา สำหรับผช ถ้ามันเกินลำบากใจไม่แฟร์กับพี่พี่ก็ พักผ่อนหรือหาที่ตรงใจพี่ละกันค่ะ  **12** **32**

Guster13

• Newbie
  • *
  • Thank You
ส่วนปัญหา โดนหลอกโอนทั้งผญผชโจรเยอะมาเองสบายใจกว่าเจอจะได้ชัว ถ้าไม่นอกที่ให้ไปหาถึงที่ก็ไม่รับโอนเหมือนกัน หรือถ้าโอนก็ค่ารถขาไป เพราะถ้าไปไม่เจอสำหรับผญที่ไปจริง น่าสงสารนะค่ะ ให้สำรองจ่ายให้นี้ไม่ไหว ค้านค่ะเพราะผญไปจริงไม่เคยเบี้ยวมีแต่ โจรชอบไช่ข้อนี้ ล่อผช ควรขอดูแชท ที่น้องมีเครดิต วีดีคอล หาคนที่เชื่อใจได้ มาเองรับผญเองมาที่นัด จะจบข้อนี้เลยถ้าพี่มาตามพิกัด หรือมารับละไปพร้อมกัน. โจรเยอะ คนเห็นแก่ตัวก็เยอะ แฟร์ๆตกลงกันให้ดี โพสต์แบบนี้คง ไม่เกิด  **34**

doomdoom7

• **
  • Thank You
  • -Receive: 10
  • People Like This 17
คือที่ถาม ไม่เกี่ยวกับบ้านน้องใกล้ไกลจุดนัด
หรือไม่เกี่ยวกับความแฟร์ จิตสำนึกทั้งนั้นอะไรครับ

คำถามคือ ทำไมต้องไม่คิดเรทที่ Cover ทุก คชจ ของตัวเองให้เสร็จล่ะครับ?

แล้ว ผช จะได้พิจารณาความเหมาะสมเองว่าจะนัดจ้างมั้ย

ton5634

• **
  • Thank You
ก้เเต่ละคนมันตั้งไม่เท่ากันก้เอาที่ตกลงกันไว้ บางคนเค้าไม่ได้ตั้ง ที สามพัน สี่พันนี้ครับ เค้าก้ตั้งที 1500 -2000 ตั้งสูงเวอร์ไป เค้าก้ไม่อยากตั้ง งั้นต่อจากนี้ผญต้องตั้ง ทีรวมหมดละผชมันคิดเหมือนกันทุกคนปะละครับ บางทีมีปัญญาจ้าง คุนไปกับคนสามพันสี่พันได้ พอคนตั้ง พันเเปด คุนเเค่มีน้ำใจให้ค่ารถเค้ากลับหรือมาหาคุนไม่ได้ บางทีเเค่ค่ารร บางคนยังนั้งถามผญเลย ว่าเท่าไหร่เเพงไหมทิปเลยเวลาไม่มีให้ ผมเจอผญหลายคนที่ ตั้งไม่เเพง คำคอมเม้นคุน ข้อสุดท้าย ผมว่าไม่ยุติธรรมเท่าไหร่ เลย เพราะบางคนเค้าไม่อยากเวอรให้เค้าเปลี่ยนเปนสองพัน ต่อครั้งไปเลย เเต่เจอ คนไม่ไหว น้องเค้าไม่ตั้งนั้งเปลียนทุกโพสเหรอครับเค้าก้เอาทีสะดวกทั้งคุ่ละ ส่วนไกลใกล้ทีน้องเค้าอธิบาย ผมว่าเพราะน้องรับงานบางคนเค้าวัดเเบบเปนจริงมาก เอาเเค่เค้าไม่เข้าเนื้อ ถ้าคุณเกลียด หรือเจอห่วยๆมาจน ทำให้คนทีเค้ารับดีๆเดือดร้อนละยังต้องเจอคนเหนเเก่ตัวอีกผมว่าอย่านัดเลยปล่อยไปเถอะ

Guster13

• Newbie
  • *
  • Thank You
นี้ก้เอาตรงตัวมาเม้นนะค่ะเพราะคิดแบบนี้รับนัดแบบนี้ตอบแบบผญ ที่เจอเรื่องนี้ พอรวมไว้ ก็บอกแพง พี่ค่ะขนาดค่ารรพี่ยังนั้งถามเลย ว่ากี่บาท ผญที่เจอทีเดียวก้อนดีใจด้วย เราคงซวยเองค่ามัดจำรร บางทียังบอกว่า ไม่ได้นับมา บางทีอยากให้อยู่นานบาทนึงก้ไม่ให้ บางทีตั้งเรท โคตรไม่เวอรตามหน้าเจอผชใส่สูทโปรดูรวยเรื่องมากเหมิอนจ่ายแสนให้ นั่งบอกว่าแพง เลยละให้อัพเท่าไหร่ค่ะ ถ้ารวมหมด ทุกอย่าง ความเป็นจริง พี่คิดว่าพี่มากันละนั้งพูดว่าแพงปะแค่นี้ยังต่อหรือพี่จะพิมอีกว่า คนมาก้มี เหรอจริงค่ะ บางคนให้ในเรทสูงสุดเลย ออกค่ารถให้อีก. ชื้อของให้อีกมีจริงแต่น้อย มาก พิมให้ไปหัวพี่ใจพี่มันบอด พี่นอน อยู่บาทเถอะค่ะ ยอมไม่มีตังดีกว่าเจอคนห่วยๆ พิมอธิบายประสบการณ์ละ ไหนว่ามาขอความคิดเห็น พอพิมต้องการให้ด่าผญเลวเยอะ ไม่แฟร ขับรถออกมาเอง เหรอค่ะไม่ไช่ทุกคนที่ตั้งเรทแพง และบางคนที่ไม่ได้ขอแค่น้ำใจจิตสำนึก จะตีมึนไม่ให้แค่จำไว้แค่นั้นค่ะ อย่าตีผญทุกคน มุมความคิดเห็นคนมันไม่เหมือนกัน ว่าพิมแจกแจงละยังเจอพี่คฃบอดจริงๆ

ton5634

• **
  • Thank You
ผมไม่รุ้จริงครับคุณเจออะไรมาผมก้ เจอ โดนเอาเปรียบมาเยอะ เเต่ตั้ง คนก้ออกความคิดตามทีคิด หรือเจอ ถ้าใจคุณจะมุ่งเกลียดคุณ ช่วยตั้ง เเนว ว่าเกลียดผญที่ บวกไว้ ละ คุนต้องจ่ายเพิมดีกว่าไหมจะได้รุ้ ใจ คุนไปเลย อย่า ตั้งเเนว ถามทั้งผญ ผชเลย มันห่วย เค้าตั้ง 1500 งี้เพราะเอาทีคุนสะดวก คุนเจอผญทีเรียกตามค่ารถจริง 200 ขอคุนเพิมเเค่นั้น คุนมาตั้งด่า คุนก้เห้ละครับ ถ้าคุนเจอ เเบบบ สามพันห้าพันละมาขอเพิมอันนี โอเคเเพงไปคุนตั้งคุนด่าตรงๆเลยละไม่ต้องเขียนว่า ขอความคิด เพราะขอ ความคิด บางคนเค้าไม่ได้เเอ๊บใสมาให้ตัวเองดี เเต่เค้าเจอกับตัวเค้าบวกเเค่นั้น เค้าอธิบาย คุนไปใส่เค้าว่า ไม่เกี่ยวไกลใกล้ไม่รวมเลยให ผมถามไช่่ทุกคนเหรอที่ตั้งเรท กระโดด ขนาดนั้น

Guster13

• Newbie
  • *
  • Thank You
เพิ่มค่ะ ยังยืนยัน จิตสำนึกละ เรื่องส่วนบุคคลแล้วแต่คนที่เจอ เห็นใจคนเรทต่ำบางไหมค่ะ ไม่ไช่ทุกจะตั้ง 3000 รวมหมด เอาเวอรก็ว่าเวอร เอาไม่เวอร บอก นึกว่าบวกมาละ พี่เป็นคน ที่อยู่ด้วย แค่เห็นเม้นตอบก็ สภาพจิตใจก็อย่างเขวี้ยงของใส่ละค่ะ ย้ำไม่ไช่ทุกคนที่ตั้งเรทแพงละที่ทาพิมเจอตรงละเป็นตัวเองไม่เคยบวกเพิ่มกินเนื้อ ตัวเองตลอด ไม่นั้งสร้างภาพไม่จำเป็นไม่ได้หิวขนาดนั้นยืนยันว่าเคยเจอดีมีจิตสำนึก อย่าอ้างว่ายกคำนี้มาอ้างเพราะถ้าคนใจบอดตีมึน มันก็แนวพี่ค่ะ เอาตัวเองก่อน แบบนี้แนะนำ อย่าไปเจอใครเลยค่ะสร้างภาระ ใจคนเจอ. ให้แบบตั้งแพงเค้าไว้ ความเป็นจริงดูรวยเชียวยังต่อราคา พอเอาที่เหมาะสม ก็ยังมาเจอกระทู้แบบนี้ ไม่เรียกจิตสำนึก ให้เรียกว่าแล้วแต่เวรแต่กรรมจะเจอหรือค่ะ พี่เกลียดใคร ในนี้ไหมงั่นอย่าฝังตัวเองในบอร์ดเลย.  จ๊ะ ใจบอด พิมไปจีความว่าเราแย่หมด ไม่แอ๊บด้วยไม่ชอบ ประสบการณ์เจอคนเห็นแกตัวออกเองมาก่เยอะยังไม่เคยมาจิกใคร เลยหรือฝังตังแบบนี้เลยค่ะปล่อยผ่านละทำงาน ถ้าให้ขึ้นด่าผชแย่ๆที่ใจบอด คงเยอะค่ะ เม้นพี่จริงหนูไม่ควรเข้ามาเลยเขียนดิบดีขอความคิดเห็น แต่ ออกจริง ต้องการให้ด่ามากกว่ามั่ง **38**