ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนฝากถามครับว่า พี่ดด. ที่เข้ามาตั้งกระทู้ถามทุกวันๆๆๆๆ คืออะไร?  (อ่าน 7729 ครั้ง)

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
1.ส่วนตัวมองว่าทุกท่านที่เป็นสมาชิกอยู่ในสถานะเดียวกันไม่ใช่เจ้าของเว็บดังนั้นหากใครจะโพสหรือจะตอบคำถามใดๆก็เป็นสิทธิ์ของแต่ละท่านที่จะพึงกระทำตราบใดที่ยังไม่ทำผิดกฎเว็บเป็นเหตุให้โดนแบน
2. โพสไหนที่จขกท.นั้นๆได้โพสแล้วมีผู้สนใจก็จะเข้าไปแสดงความคิดเห็นซึ่งแน่นอนย่อมมีทั้งเห็นด้วยไม่เห็นด้วยซึ่งเป็นมุมมองของแต่ละคนไม่เหมือนกัน สิ่งที่สมาชิกพึงกระทำคือรับฟังความเห็นที่แตกต่างจากตัวเองให้ได้ หรือหากโพสไหนที่จขกท.ได้โพสแล้วไม่มีผู้สนใจก็จะเลือนหายไปตามกาลเวลาไม่มีผู้สนใจ ไม่ควรจะเป็นเหตุให้สมาชิกท่านหนึ่งท่านใดขับไล่สมาชิกท่านใดให้ออกจากเว็บหรือแสดงความเห็นหรือไม่แสดงความคิดเห็นได้ตามสิทธิขั้นพื้นฐานของรัฐธรรมนูญแห่งราชอานาจักรไทย
3. จากหลายกระทู้ของคุณดด7 เท่าที่ดูคงจะมีเจตนาล่อเป้าให้เหล่าSuperman&Supergirlที่ทำหน้าที่พิทักษ์เว็บออกมาทำลายล้างเหล่าอริราชศัตรู อย่าลืมว่าทุกคนอยู่ในฐานะเท่าเที่ยมกันคือสมาชิกและไม่มีใครเป็นเจ้าของสมาชิกทุกราย
4. ถ้าคิดเยอะก็เยี่ยวเหนียวเปล่าๆ ถ้าไม่คิดเยอะก็ปล่อยผ่านหลายท่านเข้ามาก็มาหาอะไรคลายเครียดไม่เห็นมีเหตุผลใดๆจะต้องเครียดจากการคลายเครียดเลย
หรือว่าเข้าใจอะไรผิดจากนี้หรือไม่นะ?!?!
ขอโทษนะครับ
ผมว่าจะไม่ตอบแล้ว แต่เห็นคุณDoomdoom7 มาตอบว่าอ่านขาด เลยจะมาบอกว่า
ประเด็นแรก ผมไม่ได้เป็น Superhero ที่เข้ามาปกป้องเวป หรือเด็ก
แต่รำคาญ การตั้งคำถามที่สร้างประเด็นในแบบที่ไม่ได้จำเป็นเลยที่จะต้องถาม แม้ว่าใช่มันเป็นสิทธิ์ของผู้ใช้เวปที่จะเข้ามาเขียน แต่เคยคิดถึงน้องๆ ที่เดือดร้อน มาโพสต์กระทู้ แล้วกระทู้ถูกดันตกไปจากหน้าแรกไหม เพราะคนเข้ามาอ่าน ตอบ เถียง กันในกระทู้ที่ไม่ได้มีประโยชน์อะไรนักหนา ซึ่งผมก็ยอมรับว่ากำลังทำอยู่ในขณะนี้ และไม่ควรทำ
ถามว่า คุณเข้ามาทำไมในเวปนี้ เข้ามาอ่านกระทู้ที่เป็นประเด็นคนเถียงกัน หรือต้องการมาหาน้องๆ ที่เข้ามาโพสต์ เพื่อเจอน้องที่น่าสนใจหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างหลัง คุณยังต้องการให้กระทู้ที่คนเข้ามาถกเถียงในเรื่องไม่เป็นเรื่องมันอยู่ในหน้าแรกของเวปไหม ถ้าคุณอยาก ก็บอกออกมาเลยว่าช่างมันเถอะ ดีแล้ว มีกระทู้แบบนี้ เป็นสีสัน จะได้มีการถกเถียงกันอยู่ต่อไป
สำหรับผม ผมไม่ค่อยสนใจกระทู้พวกนี้มากเท่าไหร่ เพราะไม่ได้เข้ามาเพื่ออ่านกระทู้แบบนี้ หวังว่าจะเข้าใจนะครับ

sago

• Sr. Member
  • People Like This 35
1.ส่วนตัวมองว่าทุกท่านที่เป็นสมาชิกอยู่ในสถานะเดียวกันไม่ใช่เจ้าของเว็บดังนั้นหากใครจะโพสหรือจะตอบคำถามใดๆก็เป็นสิทธิ์ของแต่ละท่านที่จะพึงกระทำตราบใดที่ยังไม่ทำผิดกฎเว็บเป็นเหตุให้โดนแบน
2. โพสไหนที่จขกท.นั้นๆได้โพสแล้วมีผู้สนใจก็จะเข้าไปแสดงความคิดเห็นซึ่งแน่นอนย่อมมีทั้งเห็นด้วยไม่เห็นด้วยซึ่งเป็นมุมมองของแต่ละคนไม่เหมือนกัน สิ่งที่สมาชิกพึงกระทำคือรับฟังความเห็นที่แตกต่างจากตัวเองให้ได้ หรือหากโพสไหนที่จขกท.ได้โพสแล้วไม่มีผู้สนใจก็จะเลือนหายไปตามกาลเวลาไม่มีผู้สนใจ ไม่ควรจะเป็นเหตุให้สมาชิกท่านหนึ่งท่านใดขับไล่สมาชิกท่านใดให้ออกจากเว็บหรือแสดงความเห็นหรือไม่แสดงความคิดเห็นได้ตามสิทธิขั้นพื้นฐานของรัฐธรรมนูญแห่งราชอานาจักรไทย
3. จากหลายกระทู้ของคุณดด7 เท่าที่ดูคงจะมีเจตนาล่อเป้าให้เหล่าSuperman&Supergirlที่ทำหน้าที่พิทักษ์เว็บออกมาทำลายล้างเหล่าอริราชศัตรู อย่าลืมว่าทุกคนอยู่ในฐานะเท่าเที่ยมกันคือสมาชิกและไม่มีใครเป็นเจ้าของสมาชิกทุกราย
4. ถ้าคิดเยอะก็เยี่ยวเหนียวเปล่าๆ ถ้าไม่คิดเยอะก็ปล่อยผ่านหลายท่านเข้ามาก็มาหาอะไรคลายเครียดไม่เห็นมีเหตุผลใดๆจะต้องเครียดจากการคลายเครียดเลย
หรือว่าเข้าใจอะไรผิดจากนี้หรือไม่นะ?!?!
ขอโทษนะครับ
ผมว่าจะไม่ตอบแล้ว แต่เห็นคุณDoomdoom7 มาตอบว่าอ่านขาด เลยจะมาบอกว่า
ประเด็นแรก ผมไม่ได้เป็น Superhero ที่เข้ามาปกป้องเวป หรือเด็ก
แต่รำคาญ การตั้งคำถามที่สร้างประเด็นในแบบที่ไม่ได้จำเป็นเลยที่จะต้องถาม แม้ว่าใช่มันเป็นสิทธิ์ของผู้ใช้เวปที่จะเข้ามาเขียน แต่เคยคิดถึงน้องๆ ที่เดือดร้อน มาโพสต์กระทู้ แล้วกระทู้ถูกดันตกไปจากหน้าแรกไหม เพราะคนเข้ามาอ่าน ตอบ เถียง กันในกระทู้ที่ไม่ได้มีประโยชน์อะไรนักหนา ซึ่งผมก็ยอมรับว่ากำลังทำอยู่ในขณะนี้ และไม่ควรทำ
ถามว่า คุณเข้ามาทำไมในเวปนี้ เข้ามาอ่านกระทู้ที่เป็นประเด็นคนเถียงกัน หรือต้องการมาหาน้องๆ ที่เข้ามาโพสต์ เพื่อเจอน้องที่น่าสนใจหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างหลัง คุณยังต้องการให้กระทู้ที่คนเข้ามาถกเถียงในเรื่องไม่เป็นเรื่องมันอยู่ในหน้าแรกของเวปไหม ถ้าคุณอยาก ก็บอกออกมาเลยว่าช่างมันเถอะ ดีแล้ว มีกระทู้แบบนี้ เป็นสีสัน จะได้มีการถกเถียงกันอยู่ต่อไป
สำหรับผม ผมไม่ค่อยสนใจกระทู้พวกนี้มากเท่าไหร่ เพราะไม่ได้เข้ามาเพื่ออ่านกระทู้แบบนี้ หวังว่าจะเข้าใจนะครับ

"กัมมุนา วัตตติ โลโก"
สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกรรม
อย่าเป็นเดือดเป็นร้อนไปเลยประสกคนจะหากันเจอโพสอยู่ตรงไหนก็ควานหากันจนเจอ คนจะหากันไม่เจอทิ้งไลน์ไอดีไว้แอดคุยกันหรือแม้แต่นัดกันก็ยังไม่ได้เจอ อะไรที่ใช่มันก็ใช่อะไรที่ไม่ใช่มันก็ไม่ใช่ ถ้าไม่โกหกตัวเองหลายท่านก็ไม่ได้หาน้องในเว็บเดียวขณะเดียวกันน้องหลายๆท่านก็ไม่ได้โพสหาพี่ที่เว็บเดียว โดยส่วนตัวเคารพสิทธิ์ของทุกท่าน เงินในกระเป๋าพี่ๆก็เป็นสิทธิ์ของพี่ๆที่จะตัดสินใจหรือตัวของน้องๆก็เป็นสิทธิ์ของน้องๆที่จะตัดสินใจ ทุกคนเป็นเจ้าของมันด้วยกันทั้งสิ้น Nobody perfect in this real world. The show must go on อะไรเห็นด้วยไม่เห็นด้วยก็ปล่อยผ่านไม่เครียดคนไหนมีวาสนาได้เจอกันก็ทำบุญกันมาจะมากจะน้อยจะแฟร์ไม่แฟร์ทุกท่านก็ตัดสินใจและรับผลของการตัดสินใจนั้นเองครับ
With regards,

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
ขอโทษนะครับ

"กัมมุนา วัตตติ โลโก"
สัตว์โลกทั้งหลายต้องเป็นไปตามกรรม
อย่าเป็นเดือดเป็นร้อนไปเลยประสกคนจะหากันเจอโพสอยู่ตรงไหนก็ควานหากันจนเจอ คนจะหากันไม่เจอทิ้งไลน์ไอดีไว้แอดคุยกันหรือแม้แต่นัดกันก็ยังไม่ได้เจอ อะไรที่ใช่มันก็ใช่อะไรที่ไม่ใช่มันก็ไม่ใช่ ถ้าไม่โกหกตัวเองหลายท่านก็ไม่ได้หาน้องในเว็บเดียวขณะเดียวกันน้องหลายๆท่านก็ไม่ได้โพสหาพี่ที่เว็บเดียว โดยส่วนตัวเคารพสิทธิ์ของทุกท่าน เงินในกระเป๋าพี่ๆก็เป็นสิทธิ์ของพี่ๆที่จะตัดสินใจหรือตัวของน้องๆก็เป็นสิทธิ์ของน้องๆที่จะตัดสินใจ ทุกคนเป็นเจ้าของมันด้วยกันทั้งสิ้น Nobody perfect in this real world. The show must go on อะไรเห็นด้วยไม่เห็นด้วยก็ปล่อยผ่านไม่เครียดคนไหนมีวาสนาได้เจอกันก็ทำบุญกันมาจะมากจะน้อยจะแฟร์ไม่แฟร์ทุกท่านก็ตัดสินใจและรับผลของการตัดสินใจนั้นเองครับ
With regards,

อันนี้คือการแนะนำให้อุเบกขา นิ่งเฉยไปซะ มองคนๆนึงใช้สิทธิ์ส่วนบุคคลวิ่งไปรอบๆเว็บ โดยที่ผู้อื่นไม่สามารถทำอะไรได้หรือเปล่าคะ

ทั้งที่ผู้อื่นก็มีมือมีเท้า มีสิทธิ์ที่จะไม่พอใจกับการกระทำคนๆนึง
แต่กลายเป็นซูเปอร์แมน ซูเปอร์เกิร์ลไปแล้ว?

โถ...คุณพี่ ก็พูดก็คุยตอบคำถาม อยู่กันอยู่ดีๆ จู่ๆก็มีคนลุกขึ้นมา
ขอความเสมอภาคทางเพศ ด้วยการตอบคำถามซักไซ้เป็นเจ้าหนูจำไม
ใครเขาตักเขาเตือนอะไรก็ไม่รับไม่รู้ ยังแสดงความเรื้อนออกมาเรื่อย
คนที่เขาเคยอยู่กันดีๆ เขาก็ต้องไม่พอใจ ถูกหรือไม่?
หากคุณพี่ว่าสัตว์โลกย่อมเป็นเป็นตามกรรม
กรรมที่เขาก่อก็คือการแสดงออกของคนในที่นี้ ไม่ใช่หรือคะ?

จะว่าไปสามสี่ห้าข้อก่อนหน้าคุณพี่เอง จับใจความก็ได้นิดเดียว
แต่คุณดด7เขาอ่านแล้วมองว่าเข้าข้างเขา เขาก็ว่าคุณพี่อ่านขาด
ขาดในที่นี้ไม่รู้ว่าอะไรขาด อ่านเกมขาดหรืออ่านขาดๆเกินๆ

ถ้าเขาดีจริง หนูคงไม่ด่า แต่ที่หนูและคนอื่นเขาด่า เพราะเขาไม่ได้ดีจริง
ไม่ได้เป็นซูเปอร์เกิร์ล แต่เป็นคนขี้รำคาญคนประเภท
"ไม่ได้ส่งเสีย อย่ามาสงสัย" ค่ะ

แล้วจนตอนนี้ยังไม่ทราบว่า
การที่เขาสงสัยน้องที่โพสต์หางานทุกวัน จะช่วยเปลี่ยนแปลงให้เกิดความเท่าเทียมอะไรบ้าง
การที่เขาอยากจะไม่จ้างน้อง จะช่วยเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างไรบ้าง
การที่เขาวุ่นวายชีวิตคนอื่น ไม่รับฟังความเห็นของคนอื่น อัตตาถือเอาแต่ตน ไม่เคารพสิทธิ์คนอื่นแต่จะให้คนอื่นเคารพสิทธิ์ตน จะช่วยเกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างไรบ้าง
จะดีกว่านี้หรือไม่ถ้าคุณดด7ไปเว็บนัดเย จะได้ไม่เสียเงิน แฟร์ๆในความรู้สึก

ก็ช่วยตอบกันมาค่ะ ขอแบบน้ำๆ ไม่เอาเนื้อ ไม่เอาไทยคำอังกฤษคำ ขี้เกียจแปล

doomdoom7

• **
  • People Like This 18
ต้องฝึก EQ อีกพอสมควรครับ  **36**

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
   ทางบ้านพี่เค้าบอกว่าไปเล่นไกลๆ ที่บ้านรำคาญ พี่แกเลยออกมาเพ่นพ่านอยู่ในเวปนี้

อดทนกันอีกนิดนึงครับ เค้าใกล้จะสูญพันธุ์แล้ว เอาไว้ให้มีคนรู้จักพี่เค้าเยอะๆ หน่อยก่อน
ต่อไปจะหลอกใคร หรืออยากอวดคลิปน้องชาย น้องๆ เค้าจะได้รู้ทัน ทำอะไรชั่วๆ ไม่สะดวกเหมือนที่ผ่านมา
แรงส์

jr2230

อ้อ เพิ่งจะเข้าใจ ท่านเป็นพวกชอบความเท่าเทียมระหว่างเพศ
ไม่ชอบแสดงความเป็นลูกผุ้ชาย ที่ยอมไปหมด?? ยอมไรไปหมดครับ ยอมน้องๆ หรือ คุณไม่ยอมน้องๆ คุณก็ไม่ได้ต้องทักเขาหรือเปล่าหละ ไม่ได้ต้องคุย ไม่ได้ต้องทำไรเลย ไม่ได้ต้องเข้ามาด้วย
แล้วเวลาผู้ชายทักน้องผู้หญิง เขาต้องยอมน้องทุกอย่างหรือ เขาก็สามารถบอกน้องได้ว่า เขาอยากได้ไร แบบไหน ใช่ไหม น้องฟังดูแล้ว ไม่อยากคุยก็ไม่คุยไหม เพราะผมก็เจอมาเยอะแล้ว
ส่วนน้องที่เขารับข้อกำหนดของผมได้ เขาก็คุย สุดท้ายตกลงกันได้ ผมก็ช่วย เยอะเลยครับในเวปนี้ มีทั้งคนไม่อยากคุย มีทั้งคนที่ผมเคยช่วย มีทั้งคนที่ปิดหูปิดตา แล้วห็หาว่าผมเป็นตะกวด แถมยังบอกต่อกันอีกด้วย
คุณจะสนใจไรนักหนา หากคุณตั้งใจจริงว่าคุณจะหาน้องที่คุณต้องการ ช่วยน้องที่คุณอยากช่วย แล้วจะมาตั้งคำถาม ถามอะไรที่มันค่อนข้างจะไร้สาระขนาดนี้ ทำเพื่ออะไร เพื่อความเม่าเทียมหรือ สร้างเวปคุณเองไหม แล้วเขียนข้อกำหนดไปเลยว่าคุณอยากให้เวปคุณเป็นแบบไหน เปิดเผยตัวจริงกันไปเลย แล้วใครสนใจใคร เมื่อทักไปจะนัด คนถูกทักเลี่ยงไม่นัดไม่ได้ กำหนดเรทตายตัวไปเลยว่าเท่าไหร่ แบบไหน นัดเที่ยว เรท 1500 รวมค่ารถเดินทางมาหายังสถานที่นัดหมายนะ ขอเพิ่มไม่ได้ รูปลง ขอหน้าสด ห้ามแต่งภาพ จับได้เตะออกจากเวป ไปเจอ ตัวจริงดูแย่กว่าในรูปจะเอามาประจาน
อย่างนี้ดีไหม จะได้จบๆ เสียที
เท่าที่ตามอ่าน ผมก็คิดว่าพี่ดด7 คงไม่ได้จ้างใครมากหรอกครับ
และคงมีแบ็คกราวด์ที่อาจไม่ค่อยสวยตรงที่มีน้องๆมาระบุ

ส่วนการตอบเกี่ยวกับความแมนและการยอม ผมว่าพี่เค้าคงไขว้เขวอะครับ

jr2230

ผมชอบความแฟร์ทั้งสองเพศครับ

ไม่ชอบการแสดงความแมนโดยการยอมไปหมด
อ้อ ขอโทษครับ ที่เขียนข้างบน ตอบกระทู้นี้แหละครับ
ถ้าเกรงว่าผมจะเข้าใจผิด พี่เคเคไม่ต้องกังวลครับ เท่าที่ตามคห.พี่เคเคมาหลายๆสิบกระทู้ เข้าใจเจตนาของพี่เคเคครับ

jr2230

ไม่ชอบการแสดงความแมนโดยการยอมไปหมด

แนะนำให้คุณดด7 เอากระโปรงไปใส่ค่ะ จะได้เข้าใจและเลิกตั้งคำถาม อุ้มท้องเหมือนผญ.ด้วยไหม จะได้แฟร์??? ถ้าคุณตั้งกระทู้ว่าเจอน้องหลอกโอนตังค์ เจอน้องใช้รูปคนอื่นมาหลอก เจอน้องหลอกนัดแล้วหาย จะไม่มีใครออกมาค้านคุณเล้ยยยย..

แต่นี่พยายามตั้งกระทู้สร้างกระแสหาแนวร่วมเหยียดเพศ ทั้งที่ทุกกระทู้ที่คุณตั้งก็มีคนออกมาตอบได้หมดทุกคำถาม แต่คุณเอง..ที่ยังไม่ยอมรับความจริง!!!

แนะนำวิธีให้อีกวิธีนึงนะคะคุณดด7 ถ้าความมั่งมีของพี่ๆกลุ่มหนึ่ง จะสร้างมาตรฐานให้น้องๆได้รับการเยียวยาบ้างสักหน่อย แล้วมันไปกระทบทำให้พี่กระจอกๆเดือดร้อนต้องออกมาโอดครวญ เพราะจ่ายไม่ได้เหมือนเขา คุณก็ไปจัดการให้ผช.ทุกคนกระจอกเหมือนคุณหมดดีไหม? แล้วโลกจะเปลี่ยนเป็อย่างที่คุณต้องการค่ะ แต่จงระวังถ้าวันนึงคุณมีลูกสาวนะ55555

**11** **11** **11**
นี่ก็แรงสสสสสสสส

jr2230

แนะนำให้คุณดด7 เอากระโปรงไปใส่ค่ะ จะได้เข้าใจและเลิกตั้งคำถาม อุ้มท้องเหมือนผญ.ด้วยไหม จะได้แฟร์??? ถ้าคุณตั้งกระทู้ว่าเจอน้องหลอกโอนตังค์ เจอน้องใช้รูปคนอื่นมาหลอก เจอน้องหลอกนัดแล้วหาย จะไม่มีใครออกมาค้านคุณเล้ยยยย..

แต่นี่พยายามตั้งกระทู้สร้างกระแสหาแนวร่วมเหยียดเพศ ทั้งที่ทุกกระทู้ที่คุณตั้งก็มีคนออกมาตอบได้หมดทุกคำถาม แต่คุณเอง..ที่ยังไม่ยอมรับความจริง!!!

แนะนำวิธีให้อีกวิธีนึงนะคะคุณดด7 ถ้าความมั่งมีของพี่ๆกลุ่มหนึ่ง จะสร้างมาตรฐานให้น้องๆได้รับการเยียวยาบ้างสักหน่อย แล้วมันไปกระทบทำให้พี่กระจอกๆเดือดร้อนต้องออกมาโอดครวญ เพราะจ่ายไม่ได้เหมือนเขา คุณก็ไปจัดการให้ผช.ทุกคนกระจอกเหมือนคุณหมดดีไหม? แล้วโลกจะเปลี่ยนเป็อย่างที่คุณต้องการค่ะ แต่จงระวังถ้าวันนึงคุณมีลูกสาวนะ55555

สรุปความคือ
อยู่ตรงนี้ ก็ยอมๆ น้อง ผญ บ้างเถอะ
ใช่มั้ยครับ?
ตอบแทนเลยว่าควรอย่างยิ่ง 555+++

doomdoom7

• **
  • People Like This 18

สรุปความคือ
อยู่ตรงนี้ ก็ยอมๆ น้อง ผญ บ้างเถอะ
ใช่มั้ยครับ?
ตอบแทนเลยว่าควรอย่างยิ่ง 555+++

นี่ไง สปอยจนเคย ถึงมีน้อง ผญ มาหลอกพี่ๆ เป็นระยะ