ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนฝากถามครับว่า พี่ดด. ที่เข้ามาตั้งกระทู้ถามทุกวันๆๆๆๆ คืออะไร?  (อ่าน 7471 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
ผมชอบความแฟร์ทั้งสองเพศครับ

ไม่ชอบการแสดงความแมนโดยการยอมไปหมด

แนะนำให้คุณดด7 เอากระโปรงไปใส่ค่ะ จะได้เข้าใจและเลิกตั้งคำถาม อุ้มท้องเหมือนผญ.ด้วยไหม จะได้แฟร์??? ถ้าคุณตั้งกระทู้ว่าเจอน้องหลอกโอนตังค์ เจอน้องใช้รูปคนอื่นมาหลอก เจอน้องหลอกนัดแล้วหาย จะไม่มีใครออกมาค้านคุณเล้ยยยย..

แต่นี่พยายามตั้งกระทู้สร้างกระแสหาแนวร่วมเหยียดเพศ ทั้งที่ทุกกระทู้ที่คุณตั้งก็มีคนออกมาตอบได้หมดทุกคำถาม แต่คุณเอง..ที่ยังไม่ยอมรับความจริง!!!

แนะนำวิธีให้อีกวิธีนึงนะคะคุณดด7 ถ้าความมั่งมีของพี่ๆกลุ่มหนึ่ง จะสร้างมาตรฐานให้น้องๆได้รับการเยียวยาบ้างสักหน่อย แล้วมันไปกระทบทำให้พี่กระจอกๆเดือดร้อนต้องออกมาโอดครวญ เพราะจ่ายไม่ได้เหมือนเขา คุณก็ไปจัดการให้ผช.ทุกคนกระจอกเหมือนคุณหมดดีไหม? แล้วโลกจะเปลี่ยนเป็อย่างที่คุณต้องการค่ะ แต่จงระวังถ้าวันนึงคุณมีลูกสาวนะ55555

**11** **11** **11**

สรุปความคือ
อยู่ตรงนี้ ก็ยอมๆ น้อง ผญ บ้างเถอะ
ใช่มั้ยครับ?
ตอบแทนเลยว่าควรอย่างยิ่ง 555+++

นี่ไง สปอยจนเคย ถึงมีน้อง ผญ มาหลอกพี่ๆ เป็นระยะ

555++

1.น้องที่มาหลอกน่าจะมีเป็นส่วนน้อยแต่หลายยูส จึงไม่น่าจะเป็นกลุ่มตัวแทนของน้องๆที่เดือดร้อนจริง จึงไม่น่าจะนำมาเหมารวม

2.น้องๆที่มาหลอกเป็นการเพิ่มความเข้มแข็งของสติ ปัญญา

3.ถูกหลอกจากน้องๆคงโทษใครไม่ได้นอกจากตัวเราเอง

4.เข้ามาในเว็บแบบนี้ เงินคือใบเบิกทางเพือหาความสุขและเมื่อเสียเงินแล้วควรใช้เงินให้คุ้มค่า เรื่องคุ้มค่าไม่ใช่หมายถึงจำนวนแต่หมายถึงผลของการใช้เงินที่นอกจากทำให้เรามีความสุขแล้วยังเป็นการช่วยเหลือน้องๆที่เดือดร้อนโดยถือเป็นค่าชดเชยที่น้องๆต้องมาเสียเวลา เสียชื่อ และ เสี่ยงเสียตัวเพียงแค่ต้องการเงินจำนวนหนึ่ง

5.อย่าไปเวิ่นเว้อกับเรื่องได้เปรียบเสียเปรียบเลยครับ ขอยืมประโยคจากพี่ท่านข้างบนครับ คิดมากเยี่ยวเหนียวอะครับ 555+++

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก

สรุปความคือ
อยู่ตรงนี้ ก็ยอมๆ น้อง ผญ บ้างเถอะ
ใช่มั้ยครับ?

ผมลองประมวลดูคำถามต่าง ๆ ที่ท่านได้ถามเอาไว้ มาให้อ่านกันเล่น ๆ

1 จ้างเที่ยว 5 ชั่วโมงเท่ากัน ระหว่างใช้เวลาในกทม กับ เที่ยวตจว น้อง ผญ ชอบแบบไหน?
2 นัดดูตัวน้องรายเดือน ครั้งแรกที่พบถ้าใช้เวลาอยู่ด้วยกันนานๆ น้องรู้สึกเสียเปรียบ
3 ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?
4 น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวในนี้เฉยๆ ไม่จ้าง" เช่น

5 ถ้าจ้างเที่ยวแล้วพี่ไม่ชอบน้อง ผญ ตอนที่นัดพบเจอตัวจริง ทำอย่างไรจึงไม่ดูใจดำ ?
6 จะจัดการอย่างไรกับน้องผู้หญิงสวยไม่ตรงปกอย่างรุนแรง มานัดเจอเพื่อหลอกเอาเงิน
7 ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ

8 มีคนฝากถามครับว่า น้อง ผญ ที่เข้ามาตั้งกระทู้ว่าเดือดร้อนทุกวันๆๆๆๆ คืออะไร?

อ่านแล้วก็ไม่รู้ว่าจะหัวเราะ หรือ ร้องไห้ ดี?

และที่ไม่เข้าใจคือ การที่ท่านจะยอม หรือ ไม่ยอม มีใครไปบังคับท่านได้ด้วยหรือ?

**30**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
ผมลองประมวลดูคำถามต่าง ๆ ที่ท่านได้ถามเอาไว้ มาให้อ่านกันเล่น ๆ1 จ้างเที่ยว 5 ชั่วโมงเท่ากัน ระหว่างใช้เวลาในกทม กับ เที่ยวตจว น้อง ผญ ชอบแบบไหน?2 นัดดูตัวน้องรายเดือน ครั้งแรกที่พบถ้าใช้เวลาอยู่ด้วยกันนานๆ น้องรู้สึกเสียเปรียบ3 ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?4 น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวในนี้เฉยๆ ไม่จ้าง" เช่น5 ถ้าจ้างเที่ยวแล้วพี่ไม่ชอบน้อง ผญ ตอนที่นัดพบเจอตัวจริง ทำอย่างไรจึงไม่ดูใจดำ ?6 จะจัดการอย่างไรกับน้องผู้หญิงสวยไม่ตรงปกอย่างรุนแรง มานัดเจอเพื่อหลอกเอาเงิน7 ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ8 มีคนฝากถามครับว่า น้อง ผญ ที่เข้ามาตั้งกระทู้ว่าเดือดร้อนทุกวันๆๆๆๆ คืออะไร?อ่านแล้วก็ไม่รู้ว่าจะหัวเราะ หรือ ร้องไห้ ดี?และที่ไม่เข้าใจคือ การที่ท่านจะยอม หรือ ไม่ยอม มีใครไปบังคับท่านได้ด้วยหรือ?ขอโทษครับ คห ด้านบน ตัวหนังสือมันไม่เท่ากัน เลยโพสใหม่
 **30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

555 แก้แล้ว แย่กว่าเดิมอีก  **25**

jr2230

ผมลองประมวลดูคำถามต่าง ๆ ที่ท่านได้ถามเอาไว้ มาให้อ่านกันเล่น ๆ1 จ้างเที่ยว 5 ชั่วโมงเท่ากัน ระหว่างใช้เวลาในกทม กับ เที่ยวตจว น้อง ผญ ชอบแบบไหน?2 นัดดูตัวน้องรายเดือน ครั้งแรกที่พบถ้าใช้เวลาอยู่ด้วยกันนานๆ น้องรู้สึกเสียเปรียบ3 ยี่ห้อรถของพี่ ผช มีผลต่อความมั่นใจในการเลี้ยงดูแลรายเดือนสำหรับ ผญ หรือไม่?4 น้อง ผญ ในนี้ คิดอย่างไรกับ "พี่ ผช ที่มาหาเพื่อนเที่ยวในนี้เฉยๆ ไม่จ้าง" เช่น5 ถ้าจ้างเที่ยวแล้วพี่ไม่ชอบน้อง ผญ ตอนที่นัดพบเจอตัวจริง ทำอย่างไรจึงไม่ดูใจดำ ?6 จะจัดการอย่างไรกับน้องผู้หญิงสวยไม่ตรงปกอย่างรุนแรง มานัดเจอเพื่อหลอกเอาเงิน7 ทำไมน้องรับจ้างเที่ยวบางคนจึงบอกว่า เรทจ้างเที่ยวนี้ยังไม่รวมค่ารถนะคะ8 มีคนฝากถามครับว่า น้อง ผญ ที่เข้ามาตั้งกระทู้ว่าเดือดร้อนทุกวันๆๆๆๆ คืออะไร?อ่านแล้วก็ไม่รู้ว่าจะหัวเราะ หรือ ร้องไห้ ดี?และที่ไม่เข้าใจคือ การที่ท่านจะยอม หรือ ไม่ยอม มีใครไปบังคับท่านได้ด้วยหรือ?ขอโทษครับ คห ด้านบน ตัวหนังสือมันไม่เท่ากัน เลยโพสใหม่
 **30**

ร้องไห้หรือหัวเราะดี?
ตอบยากครับ
หัวเราะ เด่วถูกหาว่าเหยียดเพศ
ร้องไห้ เด่วถูกหาว่าเล่นพวก
สรุปว่าแบบนี้ดีกว่า **22**

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
ทำไม? พี่ผช.ที่เข้าเวปนี้
ถึงเสียเปรียบ... เพราะ
1.พี่แก่กว่า มีวุฒิภาวะมากกว่า
2.มีสภาพทางการเงินคล่องกว่า
3.หน้าที่การงานดีกว่า
4.ผ่านโลกมามากกว่า
5.EQ ควรสูงกว่า
6.มาหาความสุขสบาย

ในขณะที่น้องๆเข้ามาจะดราม่าหรือไม่
ก็เข้ามาหาเงิน หาส่วนที่ขาด

พี่ๆกำเงิน เสียเปรียบตรงไหน
จ่ายพี่ก็เลือกจ่ายเอง...
พี่มะจาเรดูม ชอบเน้นว่า
น้องไม่สวย ไม่เริ่ด คุ้มค่าเงิน
ปัญหา ก็มีแค่นี้เอง ... ที่ถามๆ

ถ้ารูปสวยแบบ นางแบบ maxim
เจอตัวจริงสภาพเป็นกบถือน้ำปลา
พี่จะไม่จ่าย ก็ไม่มีใครว่า...

คิดว่าคนที่หลอกลวงในเวป
คงไม่มีใครที่จะหลอกจนรวยอ่านะ

ถ้าพูดถึงความแฟร์บนโลกใบนี้ คงขำ...
ลองคิดดูเล่นๆ...

-เด็ก 2ขวบ ลุกให้ผช.แข็งแรงนั่งบนรถเมล์
-ผญ.เก็บเงินไปสู่ขอผช.แต่งงาน
-ผญ.เลี้ยงข้าว ขับรถไปรับพี่ผช.
 จ้างพี่ผช.เที่ยว จ้างงานแรงพี่ผช.
-ผญ.นำทัพรบ

โลกสร้างให้ ผญ.อ่อนแอกว่า
และเสียเปรียบกว่าอยู่แร้ว

ในขณะที่ผช.เสียเปรียบบ้าง
แต่ได้เปรียบในหลายๆสิ่ง...

มารยาทไทยก็คงไม่ต้องมี
เด็กยกมือไหว้ผู้ใหญ่...
เปลี่ยนเป็น ตบหัวผู้ใหญ่แทน

นอกเรื่องแต่คิดขำๆ ตามประสา
คนติส...

ความจริงแร้ว..ที่พี่มะจาเรดูม
มาตั้งคำถาม ไม่ได้ต้องการคำตอบ
อะไรหรอก...

แค่ต้องการ ดูEQ พวกเราๆเท่านั้นเอง
ตัวร้าย-สายDark

sago

• Sr. Member
  • People Like This 35
E.Q มาจากคำว่า Emotional Quotient หมายถึง ความฉลาดทางอารมณ์ ความฉลาดทางอารมณ์ คือ ความสามารถทางอารมณ์ ที่จะช่วยให้การดำเนินชีวิตเป็นไปอย่างสร้างสรรค์และมีความสุข

jr2230

ทำไม? พี่ผช.ที่เข้าเวปนี้
ถึงเสียเปรียบ... เพราะ
1.พี่แก่กว่า มีวุฒิภาวะมากกว่า
2.มีสภาพทางการเงินคล่องกว่า
3.หน้าที่การงานดีกว่า
4.ผ่านโลกมามากกว่า
5.EQ ควรสูงกว่า
6.มาหาความสุขสบาย

ในขณะที่น้องๆเข้ามาจะดราม่าหรือไม่
ก็เข้ามาหาเงิน หาส่วนที่ขาด

พี่ๆกำเงิน เสียเปรียบตรงไหน
จ่ายพี่ก็เลือกจ่ายเอง...
พี่มะจาเรดูม ชอบเน้นว่า
น้องไม่สวย ไม่เริ่ด คุ้มค่าเงิน
ปัญหา ก็มีแค่นี้เอง ... ที่ถามๆ

ถ้ารูปสวยแบบ นางแบบ maxim
เจอตัวจริงสภาพเป็นกบถือน้ำปลา
พี่จะไม่จ่าย ก็ไม่มีใครว่า...

คิดว่าคนที่หลอกลวงในเวป
คงไม่มีใครที่จะหลอกจนรวยอ่านะ

ถ้าพูดถึงความแฟร์บนโลกใบนี้ คงขำ...
ลองคิดดูเล่นๆ...

-เด็ก 2ขวบ ลุกให้ผช.แข็งแรงนั่งบนรถเมล์
-ผญ.เก็บเงินไปสู่ขอผช.แต่งงาน
-ผญ.เลี้ยงข้าว ขับรถไปรับพี่ผช.
 จ้างพี่ผช.เที่ยว จ้างงานแรงพี่ผช.
-ผญ.นำทัพรบ

โลกสร้างให้ ผญ.อ่อนแอกว่า
และเสียเปรียบกว่าอยู่แร้ว

ในขณะที่ผช.เสียเปรียบบ้าง
แต่ได้เปรียบในหลายๆสิ่ง...

มารยาทไทยก็คงไม่ต้องมี
เด็กยกมือไหว้ผู้ใหญ่...
เปลี่ยนเป็น ตบหัวผู้ใหญ่แทน

นอกเรื่องแต่คิดขำๆ ตามประสา
คนติส...

ความจริงแร้ว..ที่พี่มะจาเรดูม
มาตั้งคำถาม ไม่ได้ต้องการคำตอบ
อะไรหรอก...

แค่ต้องการ ดูEQ พวกเราๆเท่านั้นเอง
เห็นด้วยเกือบร้อย%และชื่นชมคห.ครับ
ในส่วนที่ไม่เห็นด้วยคือกระทู้ของพี่ดด7นั้นคงไม่ได้มีเจตนามาดูEQมังครับ
แต่ผมเองชอบเข้าไปอ่านกระทู้ของพี่ดด7เค้าครับเพราะมีข้อดีคือ
1.ทำให้รู้จักยูสต่างๆมากขึ้น
2.พี่เค้าทำให้เข้าใจประโยคที่ว่า มีเส้นกั้นบางๆระหว่างEQและCommon Sense

jr2230

ขออภัยนะครับทีท ไม่ได้ตอบึห.ของหลายๆท่าน
และขอบคุณทุกความเห็นครับ
 **26**

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
ตัด อคติ ออก
มองโลกความจริง