ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ทำแบบนี้ได้เหรอคะ ไม่แมนเลย  (อ่าน 4490 ครั้ง)

Niwniw

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
พี่ๆ ทำแบบนี้ได้เหรอคะ ไม่แมนเลย
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 06:12:37 PM »
วันนี้มีพี่นัดไปพระราม 2 แต่หนูอยู่บางนา
พี่เค้าบอกว่า ให้รีบนั่งแท็กซี่มา จะจ่ายค่ารถให้
ตอนคุยให้หนูส่งรูป คอลไลน์ เค้าก็ดูไม่มีปัญหาอะไร

พอมาถึงพระราม2 เค้าไม่อยู่ที่จุดนัด ใ้ห้หนูเดินไปชั้นนั้นนี่
แล้วเลี่ยงที่จะเจอ เค้าเดินผ่านหน้า 2 รอบ ซึ่งหนูมีเซนส์ว่าใช่
พอทักไป ก็เลี่ยงบ่ายเบี่ยง หนูเลยบอกว่า ถ้าเห็นแล้วไม่ชอบ
ขอค่ารถก็พอค่ะ หนูไม่ใช่คนเรื่องมากอะไร แต่หนูมาไกล
ขอไป สามสี่รอบ ส่งเลขไป จนสุดท้ายเค้าบอกโอเค
แล้วหายไปแล้วค่ะตอนนี้!!!!

คือให้นั่งแท็กซี่มา 300 กว่าบาท ไม่โอนให้ ไม่มาเจอ
พูดจาดี บอกจะเลี้ยงดู เคยเลี้ยงมา 3หมื่น
300 พี่ยังไม่จ่ายเลยค่ะ อย่าให้ถึงกับประจานไลน์เลย
ขอแมนๆหน่อยนะคะ หนูไม่ด่าก็บุญแล้ว
ขอความเห็นใจด้วยค่ะ

ตอนนี้จะกลับยังไงยังไม่รู้เลย

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
Re: พี่ๆ ทำแบบนี้ได้เหรอคะ ไม่แมนเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 07:59:49 PM »
ตะกวดพวกนี้มันไม่มีเงินจ่ายหรอกค่ะ ถึงได้บอกไม่เกี่ยวกับรูปน้องๆ ถึงน้องๆจะคอลแล้วก็เถอะ ตะกวดกระจอกมันก็คือตะกวดกระจอกวันยังค่ำ!!! ต่อให้น้องสวยเป็นนางฟ้ามันก็ไม่ให้น้องเจอหรอกค่ะ เพราะมันไม่มีปัญญาทำในสื่งที่มันพูดไว้ นัดน้องออกมาแล้วยังไม่รับผิดชอบการนัดหมายของตัวเอง แค่ค่ารถให้น้องมันยังหนีเลย นี่คงแฟร์กับสิ่งที่น้องๆต้องเจอมากสินะ??? ประจานมันไปเลยค่ะ!!!

Re: พี่ๆ ทำแบบนี้ได้เหรอคะ ไม่แมนเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 09:33:08 PM »
เน้นมาละนัดเจอพิกัดของ น้องเลย เเบบ ถ้าไม่มา ต้องนั้งไกลไปหา ไม่มีใครรับประกันได้ อย่าไปเลย เชฟตัวเอง ถ้าเค้าชอบคุยกันละข้อมูลโอเค ก้ไปกันต่อ ไม่ชอบน้องจะได้กลับหอกลับคอนโดที่พักน้องเองที่ไม่ไกล ปัญหานี้ต้องไม่สร้างความเสี่ยง หาคนที่มาพิกัดเราเลย
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 11:15:44 PM »
ขอแสดงความเสียใจด้วย

ถ้าน้อง ๆ ต้องลงทุนจ่ายค่ารถไปยังจุดนัดหมายเป็นหลักร้อย
โดย พี่ ๆ ที่นัดไม่จ่ายมาให้ก่อน ขอให้ปล่อยผ่านไปครับ

ได้ไม่คุ้มเสีย  พี่ที่ดี ๆ หากจะน้ดน้องๆ โดยให้น้อง ๆ นั่งรถมาหา
เค้าจะออกค่ารถให้ก่อนครับ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Niwniw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 11:48:25 PM »
ตะกวดพวกนี้มันไม่มีเงินจ่ายหรอกค่ะ ถึงได้บอกไม่เกี่ยวกับรูปน้องๆ ถึงน้องๆจะคอลแล้วก็เถอะ ตะกวดกระจอกมันก็คือตะกวดกระจอกวันยังค่ำ!!! ต่อให้น้องสวยเป็นนางฟ้ามันก็ไม่ให้น้องเจอหรอกค่ะ เพราะมันไม่มีปัญญาทำในสื่งที่มันพูดไว้ นัดน้องออกมาแล้วยังไม่รับผิดชอบการนัดหมายของตัวเอง แค่ค่ารถให้น้องมันยังหนีเลย นี่คงแฟร์กับสิ่งที่น้องๆต้องเจอมากสินะ??? ประจานมันไปเลยค่ะ!!!

จ้างเที่ยวดูตัว บอกว่าถ้าถูกใจจะขอเลี้ยงดู แค่300 ยังไม่จ่าย ก็คงไม่ต้องพูดถึง 30,000 เลย
เสียใจ เสียเวลามากค่ะ

Naviris

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 12:50:44 AM »
เคยเจอเหมือนกันค่ะ ชื่อไลน์ Cystal ชื่อกลอฟ แถวอโศก
ตอนนั้นนัดเราที่เทอมินอลอโศก เราก็ขับรถไปรอพี่แกเลิกงาน5โมง
แล้วก็นัดไปเจอในห้าง เหมือนว่าเจอแล้วพี่แกคงไม่โอเค ก็เงียบไปเลย
ไม่นึกถึงความรู้สึกของอีกฝ่ายเลยให้พี่เดินมาบอกตรงๆว่าไม่โอเคยังไม่รู้แย่เท่านี้เลยค่ะ
ขับรถกลับมาที่พักใช้เวลา3ชั่วโมง เย็นัุกร์รถติดมากๆ

ใครที่จะนัดกับพี่คนนี้ก็ระวังๆนะคะ เชื่อว่าเราไม่ได้เจอแบบนี้แค่คนเดียวแน่นอน

sago

• Sr. Member
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 12:54:36 AM »

จ้างเที่ยวดูตัว บอกว่าถ้าถูกใจจะขอเลี้ยงดู แค่300 ยังไม่จ่าย ก็คงไม่ต้องพูดถึง 30,000 เลย
บอกพอเป็นความรู้น้องๆในการคิด วิเคราะห์ แยกแยะดังนี้นะครับ
ถ้าพี่เลี้ยงน้อง 30,000บาท/เดือนได้ นั้นหมายถึงรายจ่ายที่ใช้กับน้องจริงต้องประมาณ 30,000+10,000-20,000=40,000-50,000บาท/เดือน นั่นหมายถึงเงินเพียง20%ที่ใช้จ่ายกับน้อง นั่นหมายถึงพี่เหล่านั้นควรมีรายได้ถึง40,000/0.2=200,000 - 50,000/0.2=250,000บาท/เดือน จากรายได้นั้นโอกาสที่คนจะมีรายได้ระดับนั้นต่อเดือนต้องมีอายุราวๆ45Upเป็นอย่างน้อย และการปฎิบัติตัวของคนรายได้ระดับนั้นและอายุระดับนั้นหากชอบน้องจริงๆจะไม่ให้น้องลำบากอยู่ไหนก็ไปหาได้ จากแนววิเคราะห์ต่างๆในระหว่างการพูดคุยลองวิเคราะห์ดูว่าคู่สนทนาเข้าข่ายอายุดังกล่าวหรือไม่เพราะหลายๆคำถามจะกระตุ้นให้แสดงวุฒิภาวะออกมาได้ ครั้งนี้ก็เป็นบทเรียนกับน้องและถ้ามองโลกในแง่ดีก็ยังโชคดีที่เรายังไม่ได้เสียอะไรให้เขาไปเหมือนหลายๆกรณี กฎธรรมชาติอย่างหนึ่งคือ อะไรที่มันเกินจริงมักจะไม่จริง ถ้ามองโลกความเป็นจริงได้ก็จะวิเคราะห์ได้และป้องกันอันตรายกับตัวน้องเองได้ หลักการเสนอตัวเลขให้มากหรือน้องบางคนอยากครั้งเดียวจบได้มากๆหรือรีบๆในการหาคนช่วยเหลือจึงเป็นโอกาสให้ตะกวดเหล่านั้นหาโอกาสเข้ามาหาประโยชน์จากน้องๆที่ไม่มีประสบการณ์ เอาตรงๆคนไม่เคยทำแค่ให้ถามเอาเงินก่อนยังไม่กล้าที่จะถามและเชื่อใจและเมื่อเสร็จธุรกิจแล้วตะกวดเหล่านั้นก็หาวิธีชิ่งมากมาย ทางแก้คือ อ่านให้มาก คุยให้มาก จะเป็นประสบการณ์กับน้องเอง และอย่าพิมพ์อะไรที่เป็นแพทเทิรนไว้เพราะขี้เกียจตอบ เกือบ100%พี่ที่หาคนดูแลเมื่อเห็นการพิมพ์ที่เป็นแพทเทิร์นเสร็จสรรพไว้เขาจะไม่สนใจในทันทีเพราะคิดว่าเป็นมืออาชีพ ทั้งนี้ระยะเวลาในการหาคนดูแลแต่ละคนไม่เท่ากันโดยเฉลี่ยหลายเดือนตั้งแต่6-12เดือนก็ยังไม่ได้เลยสำหรับบางคนเพราะปัจจัยในการหาน้องดูแลเยอะมาก อาทิ จ่ายได้จริงหรือไม่ น้องมีรูปร่างหน้าตาเหมาะสมเรทหรือไม่ หรือแม้แต่ลองดูแลกันไปแล้วจะหยุดหรือไปต่อต้องดูว่าเคมีตรงกันอีกหรือไม่ทั้งพี่ทั้งน้อง ท่องไว้ว่า ของฟรีไม่มีในโลก และ อะไรที่เกินจริงมักจะไม่จริง แล้ววันหลังจะเล่ากรณีศึกษาที่อาจจะทำให้น้องตัดสินใจหาทางเลือกอื่นดีกว่าที่คิดทำอยู่ก็เป็นได้ เพราะเข้ามาในความเป็นคนสีเทาแล้วจะเทามากเทาน้อยก็เทา และเมื่ออดีตมันกับมาหลอกหลอนปัจจุบันหรืออนาคตจะถอยกลับไปแก้ไขอดีตก็จะไม่สามารถทำได้ จะดูแล จะรายเดือน จะ มันก็คือขาย ถ้ามันเป็นสิ่งที่น่าภาคภูมิใจทุกคนคงสามารถเล่าให้พ่อแม่, สามีในอนาคตหรือลูกฟังได้อย่างสะดวกใจจริงหรือไม่ความจำเป็นแต่ละคนไม่เหมือนกันก็ตัดสินใจเองครับ

Niwniw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 06:45:52 AM »
เคยเจอเหมือนกันค่ะ ชื่อไลน์ Cystal ชื่อกลอฟ แถวอโศก
ตอนนั้นนัดเราที่เทอมินอลอโศก เราก็ขับรถไปรอพี่แกเลิกงาน5โมง
แล้วก็นัดไปเจอในห้าง เหมือนว่าเจอแล้วพี่แกคงไม่โอเค ก็เงียบไปเลย
ไม่นึกถึงความรู้สึกของอีกฝ่ายเลยให้พี่เดินมาบอกตรงๆว่าไม่โอเคยังไม่รู้แย่เท่านี้เลยค่ะ
ขับรถกลับมาที่พักใช้เวลา3ชั่วโมง เย็นัุกร์รถติดมากๆ

ใครที่จะนัดกับพี่คนนี้ก็ระวังๆนะคะ เชื่อว่าเราไม่ได้เจอแบบนี้แค่คนเดียวแน่นอน

โอ้โหหหหห ตรงเป๊ะเลยค่ะ คนนี้แหละค่ะ
ตอนแรกก็จะไม่ประจาน แต่พอมาเจอเม้นนี้
ยิ่งเพิ่มระดับความเกลียดเลย คนเดียวกันค่ะ
และเรามั่นใจว่าเราเห็นหนังหน้ามัน และคงใช่จริงๆ
โคตรไม่แมน ตะกวดสุดๆๆๆ

ใครเจอชื่อนี้ ควรหลีกเลี่ยงเลยค่ะ

Niwniw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 06:49:31 AM »

บอกพอเป็นความรู้น้องๆในการคิด วิเคราะห์ แยกแยะดังนี้นะครับ
ถ้าพี่เลี้ยงน้อง 30,000บาท/เดือนได้ นั้นหมายถึงรายจ่ายที่ใช้กับน้องจริงต้องประมาณ 30,000+10,000-20,000=40,000-50,000บาท/เดือน นั่นหมายถึงเงินเพียง20%ที่ใช้จ่ายกับน้อง นั่นหมายถึงพี่เหล่านั้นควรมีรายได้ถึง40,000/0.2=200,000 - 50,000/0.2=250,000บาท/เดือน จากรายได้นั้นโอกาสที่คนจะมีรายได้ระดับนั้นต่อเดือนต้องมีอายุราวๆ45Upเป็นอย่างน้อย และการปฎิบัติตัวของคนรายได้ระดับนั้นและอายุระดับนั้นหากชอบน้องจริงๆจะไม่ให้น้องลำบากอยู่ไหนก็ไปหาได้ จากแนววิเคราะห์ต่างๆในระหว่างการพูดคุยลองวิเคราะห์ดูว่าคู่สนทนาเข้าข่ายอายุดังกล่าวหรือไม่เพราะหลายๆคำถามจะกระตุ้นให้แสดงวุฒิภาวะออกมาได้ ครั้งนี้ก็เป็นบทเรียนกับน้องและถ้ามองโลกในแง่ดีก็ยังโชคดีที่เรายังไม่ได้เสียอะไรให้เขาไปเหมือนหลายๆกรณี กฎธรรมชาติอย่างหนึ่งคือ อะไรที่มันเกินจริงมักจะไม่จริง ถ้ามองโลกความเป็นจริงได้ก็จะวิเคราะห์ได้และป้องกันอันตรายกับตัวน้องเองได้ หลักการเสนอตัวเลขให้มากหรือน้องบางคนอยากครั้งเดียวจบได้มากๆหรือรีบๆในการหาคนช่วยเหลือจึงเป็นโอกาสให้ตะกวดเหล่านั้นหาโอกาสเข้ามาหาประโยชน์จากน้องๆที่ไม่มีประสบการณ์ เอาตรงๆคนไม่เคยทำแค่ให้ถามเอาเงินก่อนยังไม่กล้าที่จะถามและเชื่อใจและเมื่อเสร็จธุรกิจแล้วตะกวดเหล่านั้นก็หาวิธีชิ่งมากมาย ทางแก้คือ อ่านให้มาก คุยให้มาก จะเป็นประสบการณ์กับน้องเอง และอย่าพิมพ์อะไรที่เป็นแพทเทิรนไว้เพราะขี้เกียจตอบ เกือบ100%พี่ที่หาคนดูแลเมื่อเห็นการพิมพ์ที่เป็นแพทเทิร์นเสร็จสรรพไว้เขาจะไม่สนใจในทันทีเพราะคิดว่าเป็นมืออาชีพ ทั้งนี้ระยะเวลาในการหาคนดูแลแต่ละคนไม่เท่ากันโดยเฉลี่ยหลายเดือนตั้งแต่6-12เดือนก็ยังไม่ได้เลยสำหรับบางคนเพราะปัจจัยในการหาน้องดูแลเยอะมาก อาทิ จ่ายได้จริงหรือไม่ น้องมีรูปร่างหน้าตาเหมาะสมเรทหรือไม่ หรือแม้แต่ลองดูแลกันไปแล้วจะหยุดหรือไปต่อต้องดูว่าเคมีตรงกันอีกหรือไม่ทั้งพี่ทั้งน้อง ท่องไว้ว่า ของฟรีไม่มีในโลก และ อะไรที่เกินจริงมักจะไม่จริง แล้ววันหลังจะเล่ากรณีศึกษาที่อาจจะทำให้น้องตัดสินใจหาทางเลือกอื่นดีกว่าที่คิดทำอยู่ก็เป็นได้ เพราะเข้ามาในความเป็นคนสีเทาแล้วจะเทามากเทาน้อยก็เทา และเมื่ออดีตมันกับมาหลอกหลอนปัจจุบันหรืออนาคตจะถอยกลับไปแก้ไขอดีตก็จะไม่สามารถทำได้ จะดูแล จะรายเดือน จะ มันก็คือขาย ถ้ามันเป็นสิ่งที่น่าภาคภูมิใจทุกคนคงสามารถเล่าให้พ่อแม่, สามีในอนาคตหรือลูกฟังได้อย่างสะดวกใจจริงหรือไม่ความจำเป็นแต่ละคนไม่เหมือนกันก็ตัดสินใจเองครับ

ขอบคุณพี่มากนะคะ หนูอาจประสบการณ์​น้อย คิดน้อยไปหน่อย ยอมรับว่าเชื่อสิ่งที่เค้าบอก
เพราะน้ำเสียงการพูดจาคือีทุกอย่าง
ยังมีเตือนให้ระวังพี่ที่ชิ่งหนี ก็นึกว่าเป็นคนดี
ส่วนงานที่รับ หนูรับครั้งเดียวจบค่ะ
ไม่คิดว่าจะผ่านเกณฑ์​ดูแลอยู่แล้ว

doomdoom7

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 07:22:50 AM »
ต้องทำใจครับ
โลกไม่สวย

ขอพูดในมุม ผช ในสังคมตรงนี้ (ผมอยู่ในสังคมนี้ทัั้งในเวปนี้และนอกเวปนี้) ว่า ผช คาดหวังน้อง ผญ ที่บุคลิกดีถึงดีมากเท่านั้น และถ้าเจอน้อง ผญ ที่ดูธรรมดาๆหรือติดลบ ผช เจอก็ไม่โอเคแน่ๆ และการแสดงออกของ ผช แต่ละคนไม่เหมือนกัน และบางคนใช้วิธีชิ่ง ซึ่งต้องยอมรับว่ามีจริง (ไม่กล้าทักด้วยซ้ำ แม้อยู่ต่อหน้าแล้ว แบบที่น้อง จขกท เล่ามา)

โลกจริงไม่งดงามเท่าไรหรอกครับ

Niwniw

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 08:32:04 AM »
โลกไม่สวย

ขอพูดในมุม ผช ในสังคมตรงนี้ (ผมอยู่ในสังคมนี้ทัั้งในเวปนี้และนอกเวปนี้) ว่า ผช คาดหวังน้อง ผญ ที่บุคลิกดีถึงดีมากเท่านั้น และถ้าเจอน้อง ผญ ที่ดูธรรมดาๆหรือติดลบ ผช เจอก็ไม่โอเคแน่ๆ และการแสดงออกของ ผช แต่ละคนไม่เหมือนกัน และบางคนใช้วิธีชิ่ง ซึ่งต้องยอมรับว่ามีจริง (ไม่กล้าทักด้วยซ้ำ แม้อยู่ต่อหน้าแล้ว แบบที่น้อง จขกท เล่ามา)

หนูก็เจอพี่ๆ โปรไฟล์ดีๆอยู่บ้าง เค้าก็ยังโอเค
ไม่มีปัญหาอะไร ใจดีทุกคน เคสนี้ให้ดูรุปและคุยก่อนเจอมากกว่าใครๆ ซึ่งหนูไม่ได้ใช้แอฟ 108 ขนาดนั้น
แต่เค้าเหมือนพวกโรคจิต
ไม่ชอบ ไม่เอาด็ยังหลอกล่อให้เดินไปหาตรงนั้นนี่
แบบนี้ไม่ค่อยเข้าใจ เทไปเลย ยังเข้าใจง่ายกว่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

marron cream

• **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 09:05:33 AM »
ไม่แปลกใจ... คนคุยเล่น นัดเล่น
หลอกนัด เพียบพรึ่บพรั่บ

ถ้าเจอคนจ่ายจริงนี่..เซอไพรส์
ทุกวันนี้น้องหางาน เหมือนวัดดวง
เจอพี่จ่ายจริง..ยิ่งกว่าถูกหวย
เจอพี่จ่ายจริง+นิสัยดีด้วย
ยิ่งเหมือนถูกหวย3งวดติด

โลกไม่สวย พี่ๆที่คาดหวัง
ว่าจะเจอน้องสวยมากกกก
หุ่นดีโคดดดด..มีตังค์ทุ่มเค้า
มากพอรึยัง? นิสัยดีพอที่จะ
แย่งเค้ามาครอบครองรึเปล่า
จริตในการเปย์นี่..ถึงไหม?

เบื่อพวกเงินไม่ถึง..ไม่มีตังค์จ่าย
ละมาบอกว่าน้องสวยไม่พอ...
300 ค่ารถยังไม่จ่าย ค่าจ้าง
จะมีปัญญาจ่ายไหมนั่น?

น้องธรรมดา น่ารักนิสัยดี
มีคนเปย์เยอะ ในเวปมีถมไป

พี่บางคนก็คิดเยอะ จะดูแล
น้องสักคน อยากจะทดลองงานก่อน
เอิ่มซื้อเครื่องซักผ้านี่ยังไม่ทดลองซักเลย

เข้าเวปก็คงเหมือน "เข้าบ่อน"
มีได้ มีเสีย ต้องเสี่ยงดวง...
ถ้าพี่ๆจะเอาแต่ได้ คงยาก

เกิดมานี่ยังไม่เห็นวงการไหน
มีแต่ได้กับได้ ไม่มีเสียเรย
แหมงบน้อย..แต่จะเอาคุ้ม
หึหึ **11**

เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะ
อย่าท้อในการ"หาพี่ดีๆ"
แต่เราต้องมี"สติ"ในการสกรีนคน

อยู่ไปนานๆจะชินไปเอง
สกิลการคัดกรองจะเยอะขึ้น

ตะกวด-หลอกคุย-หลอกนัด
เทคนิคมันจะเดิมๆๆตลอด

สู้ๆฮะ  **24**
ตัวร้าย-สายDark

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 09:26:59 AM »
โลกไม่สวย

ขอโทษนะครับ อย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน กำหนดว่า ผู้ชายทุกคน ในสังคมตรงนี้ คาดหวังว่าน้อง ผญ จะต้องมีบุคลิกดี ถึงดีมาก
ถูก ว่า ผช ที่เข้ามาเล่นในเวปนี้ ถ้ามีศักยภาพจริงที่จะช่วยเหลือน้อง มีศักยภาพจริงที่จะดูแลน้อง เขาก็อยากได้ ในแบบที่เขาอยากได้ แล้วมันขึ้นอยู่กับว่า เขาต้องการมีน้องเพื่ออะไร คบแบบไหน ถ้าคบแบบลับๆ เขาไม่ได้อยากได้แบบสวยเลิศ บุคลิกดีเลิศกระมัง เขาคงอยากได้ น้องที่มีอัธยาศัยดี นิสัยดี หน้าตาโอเค รูปร่างโอเค มากกว่า ในกรณีกลับกัน ถ้าเขาอยากได้น้องที่เอาไปโชว์ออกงานได้ นั่นก็จะเป็นอีกแบบหนึ่ง เพราะผมเคยเจอมาแล้ว น้องที่หน้าตาดี บุคลิกดี แต่นิสัยแย่มาก ขนาดแค่คบแบบลับๆ ยังต้องเลิก
แต่ไม่ว่าอย่างไร การที่ ผช นัดน้องไป แล้วหายหัว ไม่ยอมมาเจอ หรือมาแอบมองแล้ว ไม่คุย ไม่เจอ มันไม่มีคำอะไรแทนคำว่า "เลว" ไปได้หรอก ถ้าไม่พร้อมจะเจอ อย่านัด นัดแล้ว จะชอบไม่ชอบ ก็ต้องเจอ ต้องคุย ต้องให้ค่ารถ ในเคสนี้ ให้น้องเขา 1000 เป็นค่ารถไปกลับ ค่าเสียเวลานิดหน่อย น้องเขาก็คงยินดี ดีกว่าทำให้น้องเขารอไปอย่างไร้จุดหมาย
สุดท้าย ถามหน่อย ผญ แบบไหนที่คุณว่าติดลบ ตัวคุณมองว่าตัวคุณเป็นอย่างไรครับ หล่อแบบพระเอกละครหรอ ถามจริงเถอะ พระเอกละครตอนนี้นะ ผมยังไม่คิดว่ามีคนไหนหล่อจริงๆ สักคน (ผมไม่ใช่คนหล่ออยู่แล้วครับ) แล้วถามหน่อย ถ้าน้องที่คุณนัดเจอ สวยเลิศ สวยจริง เขามาเห็นคุณ แล้วเขาก็บอกใส่หน่้าคุณว่า คุณธรรมดามาก แบบคุณเนี่ยหรือ อยากดูแลชั้น คุณจะว่าไง
เพราะงั้น อย่าวิจารณ์ครับว่าเขาจะธรรมดาหรือติดลบ ถ้าคุณคิดว่าเขาไม่ใช่แบบที่คุณหา ก็บอกไปว่าไม่ใช่ แล้วก็ควรคิดได้ตั้งแต่ตอนก่อนนัดเจอ ไม่ใช่นัด แล้วไปแอบมอง พอไม่ชอบใจแล้วทิ้งให้รอ ยังไงมันก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำอยู่ดี

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 10:50:58 AM »
โลกไม่สวย

ผมว่าไม่ใช่แระ  อย่าเอาความคิดของท่าน
มาเหมารวมว่าเป็นความคิดของ ผช ในสังคมนี้ครับ

ผมเคยเจอน้องที่ยอมรับว่า เฟล มาก ๆ 
น้องบ่นหิว ก็ยังพาน้องไปทานอาหาร
กับให้ค่ารถน้องกลับบ้านเลยครับ

ไม่เห็นต้องทำกับน้องเค้า แบบที่ท่านว่ามาสักหน่อย

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

doomdoom7

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 11:08:29 AM »
อ่านกันดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งใจร้อน

และการแสดงออกของ ผช แต่ละคนไม่เหมือนกัน และบางคนใช้วิธีชิ่ง ซึ่งต้องยอมรับว่ามีจริง (ไม่กล้าทักด้วยซ้ำ แม้อยู่ต่อหน้าแล้ว แบบที่น้อง จขกท เล่ามา)

ไม่ได้หมายถึงทุกคน แต่บอกว่ามันมีจริง แค่นั้นครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2018, 11:16:54 AM »
อ่านกันดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งใจร้อน

และการแสดงออกของ ผช แต่ละคนไม่เหมือนกัน และบางคนใช้วิธีชิ่ง ซึ่งต้องยอมรับว่ามีจริง (ไม่กล้าทักด้วยซ้ำ แม้อยู่ต่อหน้าแล้ว แบบที่น้อง จขกท เล่ามา)

ไม่ได้หมายถึงทุกคน แต่บอกว่ามันมีจริง แค่นั้นครับ

ผมก็อ่านตามที่ท่านเขียนแหละครับ
ซึ่งสรุปใจความได้ว่าให้น้องทำใจ
กับความไม่แฟร์ของพี่ ผช บางคน (เอาตามท่านเขียน)

ไหนหล่ะ ความแฟร์ กับ ไม่แฟร์
ที่ท่านเพียรเรียกร้อง จากน้อง ๆ ในเวป

แต่พอเป็นเรื่องของพี่ ผช เลว ๆ
ท่านกลับบอกว่า  "ต้องทำใจครับ"

**24**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 03:30:43 PM »

ผมก็อ่านตามที่ท่านเขียนแหละครับ
ซึ่งสรุปใจความได้ว่าให้น้องทำใจ
กับความไม่แฟร์ของพี่ ผช บางคน (เอาตามท่านเขียน)

ที่ท่านเพียรเรียกร้อง จากน้อง ๆ ในเวป

แต่พอเป็นเรื่องของพี่ ผช เลว ๆ
ท่านกลับบอกว่า  "ต้องทำใจครับ"

**24**

พี่แซมเก่งจังครับ คุยกับคนโรคจิตได้ด้วย
ขนาดคนที่บ้านยังอยากเอา ติดหาง ไปปล่อยวัดเลยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

doomdoom7

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 03:40:35 PM »

**24**

สงสัยหมดโควต้า 8 บรรทัด/ปี  **36**

Nott.v

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 03:53:43 PM »
โดยปกติถ้าผมนัดน้องแล้ว
แสดงว่าเราขอข้อมูลน้องจนเราโอเคระดับนึง
ถ้าไปแล้วไม่เป็นอย่างที่คิด
น้องออกมาพบแล้ว ก็คงเจอหน้าให้ค่าเสียเวลา
น้องเจอแบบนี้ก็เสียใจด้วยครับ
อย่างที่น้องบอกแบบนี้ไม่แมนเท่าไร

Ophelia

• **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 10:47:57 PM »

**24**

สงสัยหมดโควต้า 8 บรรทัด/ปี  **36**

คุณดด7 ด่าตัวเองทำไมอะคะ งง

Konba501

• People Like This 78
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 07:30:09 AM »
ทำใจเถอะครับ ให้นั่งรถไป หากเราเป็นน้องๆใม่โอนค่ารถใม่ไปทุกกรณี

แฟร์ๆกันให้เขาเอารถมารับใกล้ๆที่เราอยู่  หรือ โอนค่ารถ หากไปใกล

พวกกติกาดีๆนี่ส่วนมากหลอก สำหรับเราก็เคยโดนหลอกมา

ปัจจุบัน ให้โอนค่ารถเลิกคุย พี่ขับรถไปหาได้

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:59:40 PM »

**24**

พี่แซมเก่งจังครับ คุยกับคนโรคจิตได้ด้วย
ขนาดคนที่บ้านยังอยากเอา ติดหาง ไปปล่อยวัดเลยครับ

ลองดูครับพี่กัปตัน เผื่อมีปาฎิหารย์

**30**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 03:23:40 PM »

**24**

ลองดูครับพี่กัปตัน เผื่อมีปาฎิหารย์

**30**

พี่แกไปสู่สุคติแล้วล่ะครับ หรือไม่ก็เป็นสัมภเวสีเร่ร่อนไปเรื่อยๆ
คงอีกนานกว่าจะอวตารมาอีกที ช่วงนี้ก็คงเงียบๆ ไปหน่อยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา