ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ทำแบบนี้ได้เหรอคะ ไม่แมนเลย  (อ่าน 4634 ครั้ง)

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: พี่ๆ ทำแบบนี้ได้เหรอคะ ไม่แมนเลย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 07:30:09 AM »
ทำใจเถอะครับ ให้นั่งรถไป หากเราเป็นน้องๆใม่โอนค่ารถใม่ไปทุกกรณี

แฟร์ๆกันให้เขาเอารถมารับใกล้ๆที่เราอยู่  หรือ โอนค่ารถ หากไปใกล

พวกกติกาดีๆนี่ส่วนมากหลอก สำหรับเราก็เคยโดนหลอกมา

ปัจจุบัน ให้โอนค่ารถเลิกคุย พี่ขับรถไปหาได้

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: พี่ๆ ทำแบบนี้ได้เหรอคะ ไม่แมนเลย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:59:40 PM »
อ่านกันดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งใจร้อน

และการแสดงออกของ ผช แต่ละคนไม่เหมือนกัน และบางคนใช้วิธีชิ่ง ซึ่งต้องยอมรับว่ามีจริง (ไม่กล้าทักด้วยซ้ำ แม้อยู่ต่อหน้าแล้ว แบบที่น้อง จขกท เล่ามา)

ไม่ได้หมายถึงทุกคน แต่บอกว่ามันมีจริง แค่นั้นครับ

ผมก็อ่านตามที่ท่านเขียนแหละครับ
ซึ่งสรุปใจความได้ว่าให้น้องทำใจ
กับความไม่แฟร์ของพี่ ผช บางคน (เอาตามท่านเขียน)

ไหนหล่ะ ความแฟร์ กับ ไม่แฟร์
ที่ท่านเพียรเรียกร้อง จากน้อง ๆ ในเวป

แต่พอเป็นเรื่องของพี่ ผช เลว ๆ
ท่านกลับบอกว่า  "ต้องทำใจครับ"

**24**

พี่แซมเก่งจังครับ คุยกับคนโรคจิตได้ด้วย
ขนาดคนที่บ้านยังอยากเอา ติดหาง ไปปล่อยวัดเลยครับ

ลองดูครับพี่กัปตัน เผื่อมีปาฎิหารย์

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 03:23:40 PM »
อ่านกันดีๆ ก่อนครับ อย่าเพิ่งใจร้อน

และการแสดงออกของ ผช แต่ละคนไม่เหมือนกัน และบางคนใช้วิธีชิ่ง ซึ่งต้องยอมรับว่ามีจริง (ไม่กล้าทักด้วยซ้ำ แม้อยู่ต่อหน้าแล้ว แบบที่น้อง จขกท เล่ามา)

ไม่ได้หมายถึงทุกคน แต่บอกว่ามันมีจริง แค่นั้นครับ

ผมก็อ่านตามที่ท่านเขียนแหละครับ
ซึ่งสรุปใจความได้ว่าให้น้องทำใจ
กับความไม่แฟร์ของพี่ ผช บางคน (เอาตามท่านเขียน)

ไหนหล่ะ ความแฟร์ กับ ไม่แฟร์
ที่ท่านเพียรเรียกร้อง จากน้อง ๆ ในเวป

แต่พอเป็นเรื่องของพี่ ผช เลว ๆ
ท่านกลับบอกว่า  "ต้องทำใจครับ"

**24**

พี่แซมเก่งจังครับ คุยกับคนโรคจิตได้ด้วย
ขนาดคนที่บ้านยังอยากเอา ติดหาง ไปปล่อยวัดเลยครับ

ลองดูครับพี่กัปตัน เผื่อมีปาฎิหารย์

**30**

พี่แกไปสู่สุคติแล้วล่ะครับ หรือไม่ก็เป็นสัมภเวสีเร่ร่อนไปเรื่อยๆ
คงอีกนานกว่าจะอวตารมาอีกที ช่วงนี้ก็คงเงียบๆ ไปหน่อยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา