ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ว่ามันคือมุขใหม่หรือการหากินเเนวใหม่ดูยังไงก้คอลเช็นเตอร์ดีๆเอง  (อ่าน 1782 ครั้ง)

เดียวนี้เจอมุขใหม่ขอ คนละ 300 น้อยสำหรับพี่มากสำหรับหนู วันๆนึงมุขเเนวนีเปลี่ยนไอดีบ้าง เปลียนไลนมาหลอกเรียกว่า ขอทานออนไลน์ เเหมเเต่ขอคน วันๆได้วันละสามพัน ช่างสบายๆจริงๆ  หลอกล่อให้โอนเจอจริง ก้บ่ายเบี่ยงขอเน้นให้โอนช่วยก่อนวันๆ คงทำตัวเปนเเนวคอลเชนเตอร อ้อนออดใช้มุขล่อให้คนโอน กลายเปนช่องทางโจรไปสะละ โปรดระวังด้วยครับพวกนี้โจรเเทบไม่ต้องคิดเจอน้องเดือนร้อนถ้าพี่จะใจดีๆกันก้ช่วยจ้างเที่ยวเเบบดั้งเดิม เจอก่อนละจ่าย ดูโพสต เดียวนี้รู้สึกเหมือนโจรเเฝงเยอะจริงๆ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
มีเยอะและมีมานานแล้วครับ

แต่ถ้า ผช ออกมาบ่นมากก็โดนถล่มเช่นเคย

ทำนองว่าเงินเล็กๆ น้อยๆ เสียไปให้คนพวกนี้ อย่าคิดอะไรมากน่า  **30**

ไม่ต้องมาเกาะกระทู้เขาแถไปทางตัวเองเลยค่ะคุณดด7  มันคนละเรื่องกับกระทู้คุณเลยค่ะ อย่าแพ้แล้วพาลจนเสียสติเซไปเกาะกระทู้ชาวบ้านให้เขาโดนด่าไปกับคุณ!!! น้องหลอกโอนตังค์ น้องไม่มีตัวตน น้องใช้รูปคนอื่นหลอกแล้วไปเจอตัวไม่ได้ ชัดเจนว่าแบบนี้ผิด!!! แต่ถ้าจขกท.ลงUserไว้หน่อยก็ดีนะคะ จะได้มีคนตรวจสอบได้ว่านั่นเป็นน้องจริงๆหรือเป็นตะกวดชายสวมกระโปรงมาหลอกเป็นน้อง เพราะก็เคยจับได้หลายรายแล้วนะคะ ว่าขอทานพวกนี้คือใคร ไม่เอาแบบโพสต์กระจาดลอยๆนะคะ เด๋วนายดด7 จะเข้ามาฝังตัวตามกระทู้ที่ไม่ชัดเจนแล้วแถความหมายไปทางอื่นได้

ส่วนตะกวดหลอกโอนตังค์มีพร้อมมาตั้งแต่เว็ปเกิดนะคะ แอดมินก็ลงไว้หน้าแรกแล้วนะคะว่าห้ามโอนก่อน คิดว่าทั้งญ.และช.เขารู้ว่ามีตะกวดพวกนี้อยู่แล้ว แม้คุณณพี่จขท.จะไม่ออกมาตั้งกระทู้นี้ก็เถอะ หรือจะตั้งให้มันรกๆ ดันๆกระทู้นายดด7 ลงไปก็ดีค่ะ

**30** **30** **30**

ผมไม่เคยด่าผญนะครับ อ่านดีๆ ละที่ผมตั้งเนี้ย ตรงไหนที่ไม่ตรงผมลองเเอดไปหาน้องที่ขอเน้นโอนก่อนเขียนโพส ขอค่า 300 บาทน้อยของพี่มากสำหรับหนูบอกให้ออกมาเจอ ก้ไม่มาบอกขอช่วยโอนก่อนตอนนี้ เเนวนี้ถ้าใครทีนั้งหาบอรด กเจอเยอะ ไมรวมเวบอื่นละตรงไหนที่นั้งด่าผญ คนที่ทำเเบบนี้ มาเปนเเก๊งค์ด้วยช้ำ คนมาจริงพร้อมจะออกรับงานเจอ ผมนั้งเอามาตั้งด่า ผมไม่รู้ คนเม้นต้องการอะไร อันนี้ผมไม่ได้ด่า คำว่าผญด้วยช้ำ ผมด่าขอทานออนไลน์ ไม่เน้นเจอ เน้นหลอกคนโอน เเล้วเเต่นะครับ ถ้าอ่านละมันจะทำให้วันๆ คิดเเต่เเบบบนี้ ผมเเค่ลงเตือนสำหรับบางคน ท่ี่นั้งรับโอน หลอกคน วันนึงหลอกได้วันละเท่าไหร่ ผมเตือนคน ส่วนโพสของผม ผมก้เขียนชัดละตั้งเเต่ รอบที่เเล้ว ผญไหนที่นัดละเปนไปตามนัด ผมไปหาถึงที่ ไม่เคยให้ใครมาหา จ่ายสดไม่เคยผ่อน ขออย่าต่างจากที่คุยมากจนตกใจขนาดหนักละ กัน ครับ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

ละยูส 777 ไรนี้ ไม่จำเปนต้องมาอวตารหรอกครับ หรือเกาะ เพราะผมชอบที่จะเจอ ละหาน้อง มาทำนั้นนี้ ไม่ได้ วันๆๆมานั้น ด่า ญ ด่าผช นะครับ ผมไม่ได้นั้งมาเกาะใครหรือ วันๆๆ ตั้งกระเเทกใคร ส่วนโพสที่ผมสงสัย คือโพสขอค่าจ่ายที่ ม คนละ 300 ยังเขียนน้อยของพี่มากสำหรับหนู วันๆ คนทำเเบบนีหน้า คอม สบายไม่ต้องเปลืองตัว เน้นอ้อนจนโอน ละที่เเบบ มาจาก ต่างจังหวัดไม่มีเงินเลย อยุ่บนรถ ขอโอนก่อนถึงละค่อยเจอ โพสเเบบนี้เวบอื่นกเจอ ลงเตือนเพราะพอเเอดไปไม่มาเจอเน้นอ้างว่าขอให้ช่วยตอนนี้ก่อน ไว้ผมตั้งเสียดสีหรือไม่เจอจริง ค่อยมาด่านะครับ เค้าใจนะเปนผญเเค่เเยกนิดนึง ไม่งั้นคงไม่ต้อง มีบอรด มาไว้เขียนเเชร์อะไรหรอกครับ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
คุณทำถูกแล้วครับ เจอปัญหาตั้งกระทู้โพสเตือนได้เลยครับ
ส่วน user ที่โพสแจ้ง ผมได้แบนออกจากระบบเรียบร้อยแล้วครับ
แต่อาจจะสมัครเข้ามาใหม่ ก็ช่วย ๆ ดูแลกันไปครับ เจอปัญหาแจ้งได้ครับทั้งตั้งโพสและ ib ได้ครับ

ส่วนของคุณ doomdoom7 คอมเม้นท์ไร้สาระผมลบให้แล้วครับ จะได้ไม่รกตาครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Zap

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
 **30**  แล้วพี่ไม่คิดบ้างไงค่ะ ใครเค้าอยากจะขาย... ได้ตลอด คนเค้ามีลูกมีครอบครัว เค้าก็อยากจะหารายได้เสริม พี่ต้องเจาะจงเลยสิ ไม่ใช่ มาพูดลอยๆ เค้าก็เหมารวมอ่ะดิ หนุก็มีนะ 300 บาทเนี้ย แต่ไม่เคยโกงใคร พี่ตั้งกระทู้ลอยๆแบบนี่ พาคนอื่นเค้ากลัวเหมารวมกันหมด ไม่มีใคร เค้าอยากจะรับงานเเรงบ่อยๆหรอก ไม่กลัวโรคกันบ้างหรอ ร้อยพ่อพันเเม่ อยู่ๆไม่ขอป้องกัน ไม่ขอใส่ถุงทำไง ขีดขืนเราทำไง เป็นแค่ผู้หญิงจะเอาเเรงไหนไปช่วยผ.ช อยากเเต่จะเอาๆ ไม่อยากจะพูด  !!! เจอมาหลายคนล่ะ จะเอา จะเจออย่างเดียว เเล้วถามเค้าสักคำมั้ยว่าสะดวกเจอมั้ยครัย พอไม่สะดวก ก็หาว่าตะกวดเอ๋ย อะไรเอ๋ย  เหอะๆ ตลก

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
**30**  แล้วพี่ไม่คิดบ้างไงค่ะ ใครเค้าอยากจะขาย... ได้ตลอด คนเค้ามีลูกมีครอบครัว เค้าก็อยากจะหารายได้เสริม พี่ต้องเจาะจงเลยสิ ไม่ใช่ มาพูดลอยๆ เค้าก็เหมารวมอ่ะดิ หนุก็มีนะ 300 บาทเนี้ย แต่ไม่เคยโกงใคร พี่ตั้งกระทู้ลอยๆแบบนี่ พาคนอื่นเค้ากลัวเหมารวมกันหมด ไม่มีใคร เค้าอยากจะรับงานเเรงบ่อยๆหรอก ไม่กลัวโรคกันบ้างหรอ ร้อยพ่อพันเเม่ อยู่ๆไม่ขอป้องกัน ไม่ขอใส่
ถุงทำไง ขีดขืนเราทำไง เป็นแค่ผู้หญิงจะเอาเเรงไหนไปช่วยผ.ช อยากเเต่จะเอาๆ ไม่อยากจะพูด  !!! เจอมาหลายคนล่ะ จะเอา จะเจออย่างเดียว เเล้วถามเค้าสักคำมั้ยว่าสะดวกเจอมั้ยครัย พอไม่สะดวก ก็หาว่าตะกวดเอ๋ย อะไรเอ๋ย  เหอะๆ ตลก
น้องครับ
ประเด็นแรก ถ้าน้องหาคนช่วย แบบรับงานแรง น้องเขียนไปให้ชัดเลยว่าจะแบบไหนได้ แบบไหนไม่ได้ ระบุด้วยไม่ต้องเจรจา ถ้าไม่ตามนี้ ไม่ได้
ประเด็นที่สอง เจอแล้วเก็บเงินก่อน เก็บแล้ว ระวังตัวอย่าให้เขาล้วงเอาไปได้
ประเด็นที่สาม ซื้อถุงไปเองเลย จะได้ตัดปัญหา ผช ไม่เอามา ชิ้นนึง ราคาไม่ได้มากไร เป็นการป้องกันตัวน้องเอง
และจะบอกให้ กับน้องที่ไม่ได้ดูแล พี่ส่วนใหญ่ ไม่มีใครอยากสดหรอกครับ แล้วพี่ๆ ที่เขามีความรับผิดชอบ เขาก็ติดของเขาไป แล้วเขาก็ตรวจสม่ำเสมอ น้อยที่สุดก็ปีละครั้ง ถ้าไม่มั่นใจ ใครเขาจะไม่ป้องกัน
เรื่องสุดท้าย ถ้าอยากขอตัง ไปนั่งสะพานลอยดีกว่าไหม อย่ามาขอในนี้ เวปนี้ ไม่ได้เป็นเวปการกุศล แม้ว่าพี่จะเข้ามาอ่าน แล้วก็ช่วยไปบ้างก็เคย แต่ก็ไม่ได้อยากให้คิดว่ามันเป็นเวปการกุศล มันเป็นเรื่องของการต่างตอบแทน อย่างน้อยก็รับจ้างเที่ยว 1000 นึง ถ้าน้องพอโอเค มีพี่เยอะแยะที่จะจ้าง แต่ระบุให้ชัดว่ารวมค่ารถไหม ให้ไปรับไปส่งไหม กี่ชั้่วโมงไรก็ว่าไป ดีกว่าที่จะมาเที่ยวหาเรื่องคนอื่นที่เขาออกมาพูดเตือนสติ
อ้อ แล้วการที่พยายามนัดน้อง แล้วน้องไม่นัด คงไม่มีใครหาว่าเป็นตะกวดหรอกครับ ถ้าไม่ขอให้เขาโอนเงินให้ก่อน เขาโอนเงินแล้วไม่ไป เพราะเรื่องการนัดกัน มันเป็นสิทธิ์ของทั้งสองฝ่ายครับ หากยังไม่ได้มีการโอนจ่าย
เข้าใจให้ชัดนะ

Zap

• Newbie
  • *
**30**  แล้วพี่ไม่คิดบ้างไงค่ะ ใครเค้าอยากจะขาย... ได้ตลอด คนเค้ามีลูกมีครอบครัว เค้าก็อยากจะหารายได้เสริม พี่ต้องเจาะจงเลยสิ ไม่ใช่ มาพูดลอยๆ เค้าก็เหมารวมอ่ะดิ หนุก็มีนะ 300 บาทเนี้ย แต่ไม่เคยโกงใคร พี่ตั้งกระทู้ลอยๆแบบนี่ พาคนอื่นเค้ากลัวเหมารวมกันหมด ไม่มีใคร เค้าอยากจะรับงานเเรงบ่อยๆหรอก ไม่กลัวโรคกันบ้างหรอ ร้อยพ่อพันเเม่ อยู่ๆไม่ขอป้องกัน ไม่ขอใส่
ถุงทำไง ขีดขืนเราทำไง เป็นแค่ผู้หญิงจะเอาเเรงไหนไปช่วยผ.ช อยากเเต่จะเอาๆ ไม่อยากจะพูด  !!! เจอมาหลายคนล่ะ จะเอา จะเจออย่างเดียว เเล้วถามเค้าสักคำมั้ยว่าสะดวกเจอมั้ยครัย พอไม่สะดวก ก็หาว่าตะกวดเอ๋ย อะไรเอ๋ย  เหอะๆ ตลก
น้องครับ
ประเด็นแรก ถ้าน้องหาคนช่วย แบบรับงานแรง น้องเขียนไปให้ชัดเลยว่าจะแบบไหนได้ แบบไหนไม่ได้ ระบุด้วยไม่ต้องเจรจา ถ้าไม่ตามนี้ ไม่ได้
ประเด็นที่สอง เจอแล้วเก็บเงินก่อน เก็บแล้ว ระวังตัวอย่าให้เขาล้วงเอาไปได้
ประเด็นที่สาม ซื้อถุงไปเองเลย จะได้ตัดปัญหา ผช ไม่เอามา ชิ้นนึง ราคาไม่ได้มากไร เป็นการป้องกันตัวน้องเอง
และจะบอกให้ กับน้องที่ไม่ได้ดูแล พี่ส่วนใหญ่ ไม่มีใครอยากสดหรอกครับ แล้วพี่ๆ ที่เขามีความรับผิดชอบ เขาก็ติดของเขาไป แล้วเขาก็ตรวจสม่ำเสมอ น้อยที่สุดก็ปีละครั้ง ถ้าไม่มั่นใจ ใครเขาจะไม่ป้องกัน
เรื่องสุดท้าย ถ้าอยากขอตัง ไปนั่งสะพานลอยดีกว่าไหม อย่ามาขอในนี้ เวปนี้ ไม่ได้เป็นเวปการกุศล แม้ว่าพี่จะเข้ามาอ่าน แล้วก็ช่วยไปบ้างก็เคย แต่ก็ไม่ได้อยากให้คิดว่ามันเป็นเวปการกุศล มันเป็นเรื่องของการต่างตอบแทน อย่างน้อยก็รับจ้างเที่ยว 1000 นึง ถ้าน้องพอโอเค มีพี่เยอะแยะที่จะจ้าง แต่ระบุให้ชัดว่ารวมค่ารถไหม ให้ไปรับไปส่งไหม กี่ชั้่วโมงไรก็ว่าไป ดีกว่าที่จะมาเที่ยวหาเรื่องคนอื่นที่เขาออกมาพูดเตือนสติ
อ้อ แล้วการที่พยายามนัดน้อง แล้วน้องไม่นัด คงไม่มีใครหาว่าเป็นตะกวดหรอกครับ ถ้าไม่ขอให้เขาโอนเงินให้ก่อน เขาโอนเงินแล้วไม่ไป เพราะเรื่องการนัดกัน มันเป็นสิทธิ์ของทั้งสองฝ่ายครับ หากยังไม่ได้มีการโอนจ่าย
เข้าใจให้ชัดนะพ

หนูก็ไม่ได้ขอฟรีๆนิค่ะ มีข้อแลกเปลี่ยน ไม่ได้ไปขอใครฟรีๆ เลย เขาได้ หนูก็ได้ หนูพูดนี้พี่ยังไม่เข้าใจหรอ ? แล้วพี่รุ้ได้ไงล่ะ ว่าขอฟรีๆบ้าหรอ งานที่หนุทำ มันก็ไม่ได้ต่างจากงานเเรงหรอกค่ะ ที่หลังโกดเคืองใคร ระบุ ยูสเซอร์ ให้คนๆนั้นรู้ก้วยสิค่ะ ไม่ใช่เหมารวม อย่างงี้คนที่เค้าทำมาหากินจริงๆ เค้าก็ไม่มีลูกค้าสิค่ะ

Zap

• Newbie
  • *
ล่ะคำพูดที่ว่า ไปขอทานบนสะพานลอยง่ายกว่า มันไม่ใช่อ่ะค่ะ พูดง่ายไป  ไม่เต็มใจอยากจะซื้อก็ไม่ต้องซื้อสิค่ะ แค่นั้น มาฝช้วาจาแบบนี้ หนุไม่เข้าใจเจตนาพี่หรอกค่ะ