Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

แต่งงานแล้วก้บอก เรื่องแค่นี้ไม่เห็นจะต้องมาหลอกกันเลย

<< < (2/2)

myman:
ต้องถามตัวเองก่อนครับว่าเรารับตัวเขาได้ที่จุดไหน ในฐานะที่พี่เป้นผช.เหมือนคนเด็กหนูพี่บอกได้เลยว่าสาเหตุที่เขาโกหกหรือปิดบังมีเหตุผลเดียวคือ กลัวน้องจะรับไม่ได้และไม่คุยต่อ น้องเลยต้องมาถามตัวเองต่อครับว่าเหตุการณ์ที่ผ่านมาน้องอาจจะเสียใจที่เขาโกหก แต่สุดท้ายเรารับเขาได้กับสถานะของเขาและเราในตอนนี้หรือไม่ เท่านี้น้องก็จะได้คำตอบให้กับตัวเองครับ  **38**

Deletes:
เข้าใจความรู้สึกนะค่ะ แต่เราเจอมาหนักกว่านี้จากชีวิตจริงคนจริงๆไม่ใช่ในเว็บ คบกันมาอยู่ๆดันต้องไปแต่งงานซะงั้น ><

IBA:
ตอบในมุมของผช.นะครับ พี่เค้าคงกลัวที่จะเสียน้องไปถ้าเค้าบอกว่าแต่งงานแล้ว

ดูจากที่น้องบอกว่าพี่เค้าแต่งงานปี 2011 คิดว่าพี่เค้าน่าจะอายุ30กว่าๆพอๆกับผม เพราะผมก็แต่งช่วงใกล้ๆกันนี้
ก็น่าจะทำให้พี่เค้ากับน้องอายุไม่ได้ห่างกันมาก จนน้องคิดว่าพี่เค้าอาจจะคบกับน้องเป็นตัวจริงได้

สถานะการแต่งงานบางที่มันก็ไม่ได้สำคัญอะไรเลย ผมแต่งงานมา5ปี ครอบครัว-คนรู้จักใกล้ชิดมองว่าผมมีชีวิตแต่งงานที่ดี น่าอิจฉา แต่จริงๆแล้วไม่ใช่เลย แต่ผมก็ต้องรักษาภาพ เพื่อให้ครอบครัวไม่เป็นกังวล และรักษาหน้าตาทางสังคมของภรรยา

ถ้าตอนนี้น้องกับพี่เค้ายังโอเคกันอยู่ ก็รักษาความสัมพันธ์ไว้ให้ดีๆนะครับ
พี่ๆที่เข้ามาในนี้ ต่างก็มีปัญหา หรือขาดอะไรบางอย่าง จึงมาตามหาจากน้องๆเพื่อเติมเต็มสิ่งเหล่านั้น
เรื่องบางเรื่อง มันอาจจะไม่ได้มีผลดีกับความสัมพันธ์แบบนี้ พี่เค้าเลยเลือกที่จะไม่บอก
เรื่องของคน 2คน ไม่มีใครเข้าใจและรู้ดีไปกว่าพี่เค้ากับน้องหรอกครับ

Sososoy:
โซขอถามกลับบ้าง

หลังจากนี้คุยคิดไว้หรือยังค่ะว่าจะทำยังไงต่อ

(คนอื่นคิดยังไงไม่สำคัญเท่าคุณยังไง)​

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version