ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งงานแล้วก้บอก เรื่องแค่นี้ไม่เห็นจะต้องมาหลอกกันเลย  (อ่าน 2591 ครั้ง)

therealntr

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เป็นพี่ที่รู้จักกันจากการจ้างเที่ยวปีที่แล้ว
ทำตัวดีมาตลอด ไม่เคยล่วงเกินเรา (มีขอบ้างแหล่ะ แต่ไม่ให้พี่เค้าก้ไม่บังคับ)
คอยช่วยเหลือเอาใจ คุยกันทุกวัน จนเราไม่คิดจะรับงานจ้างเที่ยวอีกแล้ว

มีครั้งนึงเราเคยเจอเฟสบุ้คแฟนเค้า เลยกดไปดู(สืบๆ)
ก้เหนว่าเคยขึ้นรีเลชั่นว่า. แต่งงาน เมื่อปี2011
พอไปถามเรื่องแต่งงานกะพี่เค้า พี่เค้าก้ยืนยันตลอดว่าไม่แต่ง
ยังไม่เคยแต่ง (เคยถามตั้งแต่แรกที่รู้จักก้บอกแบบนี้)

เวลาผ่านไป เราก้สนิทกับพี่เค้ามากขึ้น
มาเจอคุณแม่เรา เจอคนใกล้ชิดเรา
แล้วพี่เค้าก้เล่าปัญหาของเค้าให้เราฟัง

อยู่ๆก้นึกอะไรไม่รู้ เลยเข้าไปดูความสัมพันธ์ในเฟสบุคของพี่เค้ากับแฟน
ปรากฏรอบนี้ แจคพอตแตกเจอรูปแต่งงาน
ละตอนที่เจอเราก้กำลังคุยไลน์กับพี่เค้าพอดี

พี่เค้าก้ถามว่าทำไมเราเงียบๆ เราก้บอกกำลังคิดอยู่ว่าสมมติถ้าเราจับได้ว่าพี่เค้าหลอก
เราจะให้อภัยพี่เค้าได้มั้ยเรื่องนี้ พี่เค้าก้ตอบว่าจะเปนไปได้ยังไงก้ยังไม่แต่งงาน
เราก้บอกว่าตั้งแต่เรารู้จักกับพี่เค้ามา เราไม่เคยคิดจะหลอกอะไรพี่เค้าเลยสักครั้ง

แต่เรายิ่งถาม ยิ่งได้รับแต่คำโกหก
คิดว่าที่ผ่านมามันมีเรื่องไหนที่เป็นเรื่องจริงบ้างวะ
แอบเสียใจแต่ก้ใจเย็น ไม่โวยวาย

ในหัวตอนนี้พยายามทำตัวเป็นปกติ
แต่เกลียดการถูกหลอกเหลือเกิน
ไม่รู้จะไปต่อหรือพอแค่นี้ ฮือๆ

จริงๆมันก้แค่เรื่องแต่งงานแล้ว เราก้ไม่ได้คิดว่าพี่จะต้องโสด
แต่ทำไมจะต้องโกหกกันด้วยน้าาา  **13**

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
ถ้าอยากได้คำตอบนี้(ซึ่งพี่เขาคงไม่ตอบ)  ก็มีแต่ต้องถามน้องกลับแหละครับว่า  ... 

ถ้าพี่บอกน้องตั้งแต่ต้นว่าแต่งงานแล้ว รักภรรยาดี  แค่อยากมีน้องไว้แก้เบื่อในบางคราว  ความสัมพันธ์ระหว่างน้องและพี่จะมาถึงจุดนี้ไหม  น้องยังจะมองพี่เขาเหมือนทีมอง ณ ตอนนี้ไหม(ก่อนจะรู้ว่าถูกหลอก)  น้องจะเต็มร้อยกับพี่เขาเหมือนเดิมไหม

คำตอบของคำถามนี้น่าจะพอให้คำตอบในสิ่งที่อยากรู้ได้บ้าง ไม่มากก็น้อย

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
ถ้าอยากได้คำตอบนี้(ซึ่งพี่เขาคงไม่ตอบ)  ก็มีแต่ต้องถามน้องกลับแหละครับว่า  ... 

ถ้าพี่บอกน้องตั้งแต่ต้นว่าแต่งงานแล้ว รักภรรยาดี  แค่อยากมีน้องไว้แก้เบื่อในบางคราว  ความสัมพันธ์ระหว่างน้องและพี่จะมาถึงจุดนี้ไหม  น้องยังจะมองพี่เขาเหมือนทีมอง ณ ตอนนี้ไหม(ก่อนจะรู้ว่าถูกหลอก)  น้องจะเต็มร้อยกับพี่เขาเหมือนเดิมไหม

คำตอบของคำถามนี้น่าจะพอให้คำตอบในสิ่งที่อยากรู้ได้บ้าง ไม่มากก็น้อย

เห็นด้วยค่า เพิ่มเติมจากกระทู้นี้นะคะ
เราต้องมาดูที่ตัวเรามากกว่าค่ะ ว่าเราต้องการคำตอบไปเพื่ออะไรมากกว่า เพื่อเจ็บช้ำ เพื่อเรียกร้องหรือเพื่ออะไร เพื่อเลิก
ความจริงมันอยู่ตรงหน้าเราแล้วค่ะ
เขาชัดเจนอยู่แล้วว่าไม่บอกเรา ก็เพราะเขาไม่อยากให้เรารู้ เขาอาจแคร์เรา ไม่อยากให้เกิดปัญหากับเรา
แต่ยังไงสุดท้ายแล้ว ถ้าตอนนี้แฮปปี้มากแล้ว ก็หยุดคิดมากดีกว่านะคะ ใช้ชีวิตที่ทีความสุขแบบนี้ต่อไปนะคะ

เพราะสุดท้ายยังไง ถ้าเกิดเหตุการณ์ให้เลือก เขาเลือกครอบครัวมากกว่าอยู่แล้วค่ะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      ถ้าเราเจอคนจากในเวปนี้ ไม่ว่าจะโสดหรือแต่งงานแล้ว
เราควรมีขอบเขตของหัวใจ และความรู้สึกในระดับที่พอดี ไม่ปล่อยใจให้ชอบใครมากไป
จนหักห้ามใจให้รักเค้าไม่ได้นะครับ

มาเล่นเวป ใช้ชีวิตเงา อย่าใช้ชีวิตจริง พี่ว่าพี่เคยบอกน้องแล้วนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

therealntr

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
      ถ้าเราเจอคนจากในเวปนี้ ไม่ว่าจะโสดหรือแต่งงานแล้ว
เราควรมีขอบเขตของหัวใจ และความรู้สึกในระดับที่พอดี ไม่ปล่อยใจให้ชอบใครมากไป
จนหักห้ามใจให้รักเค้าไม่ได้นะครับ

มาเล่นเวป ใช้ชีวิตเงา อย่าใช้ชีวิตจริง พี่ว่าพี่เคยบอกน้องแล้วนะครับ

ไม่ถึงกับรักเค้ามากขนาดนั้น พี่กัปตันยังเป็นที่1ในใจหนูเสมอค่า อิอิ

myman

• Full Member
  • People Like This 61
ต้องถามตัวเองก่อนครับว่าเรารับตัวเขาได้ที่จุดไหน ในฐานะที่พี่เป้นผช.เหมือนคนเด็กหนูพี่บอกได้เลยว่าสาเหตุที่เขาโกหกหรือปิดบังมีเหตุผลเดียวคือ กลัวน้องจะรับไม่ได้และไม่คุยต่อ น้องเลยต้องมาถามตัวเองต่อครับว่าเหตุการณ์ที่ผ่านมาน้องอาจจะเสียใจที่เขาโกหก แต่สุดท้ายเรารับเขาได้กับสถานะของเขาและเราในตอนนี้หรือไม่ เท่านี้น้องก็จะได้คำตอบให้กับตัวเองครับ  **38**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

Deletes

• **
  • People Like This 30
เข้าใจความรู้สึกนะค่ะ แต่เราเจอมาหนักกว่านี้จากชีวิตจริงคนจริงๆไม่ใช่ในเว็บ คบกันมาอยู่ๆดันต้องไปแต่งงานซะงั้น ><
A queen never come in second time

IBA

• **
  • People Like This 15
ตอบในมุมของผช.นะครับ พี่เค้าคงกลัวที่จะเสียน้องไปถ้าเค้าบอกว่าแต่งงานแล้ว

ดูจากที่น้องบอกว่าพี่เค้าแต่งงานปี 2011 คิดว่าพี่เค้าน่าจะอายุ30กว่าๆพอๆกับผม เพราะผมก็แต่งช่วงใกล้ๆกันนี้
ก็น่าจะทำให้พี่เค้ากับน้องอายุไม่ได้ห่างกันมาก จนน้องคิดว่าพี่เค้าอาจจะคบกับน้องเป็นตัวจริงได้

สถานะการแต่งงานบางที่มันก็ไม่ได้สำคัญอะไรเลย ผมแต่งงานมา5ปี ครอบครัว-คนรู้จักใกล้ชิดมองว่าผมมีชีวิตแต่งงานที่ดี น่าอิจฉา แต่จริงๆแล้วไม่ใช่เลย แต่ผมก็ต้องรักษาภาพ เพื่อให้ครอบครัวไม่เป็นกังวล และรักษาหน้าตาทางสังคมของภรรยา

ถ้าตอนนี้น้องกับพี่เค้ายังโอเคกันอยู่ ก็รักษาความสัมพันธ์ไว้ให้ดีๆนะครับ
พี่ๆที่เข้ามาในนี้ ต่างก็มีปัญหา หรือขาดอะไรบางอย่าง จึงมาตามหาจากน้องๆเพื่อเติมเต็มสิ่งเหล่านั้น
เรื่องบางเรื่อง มันอาจจะไม่ได้มีผลดีกับความสัมพันธ์แบบนี้ พี่เค้าเลยเลือกที่จะไม่บอก
เรื่องของคน 2คน ไม่มีใครเข้าใจและรู้ดีไปกว่าพี่เค้ากับน้องหรอกครับ

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
โซขอถามกลับบ้าง

หลังจากนี้คุยคิดไว้หรือยังค่ะว่าจะทำยังไงต่อ

(คนอื่นคิดยังไงไม่สำคัญเท่าคุณยังไง)​