ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ  (อ่าน 9613 ครั้ง)

Campuss

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 11:40:46 PM »
สวัสดีครับ ที่ผ่านมาไม่เคยลงกระทู้เลยได้แต่ตามทักน้องๆไปหลังไมค์บ้าง แอดไอดีไลน์บ้าง แต่วันนี้ผมจะมาเขียนการบ้าน ถึงน้องคนหนึ่ง เริ่มเลยนะครับ...ผมนัดเจอน้องที่สยาม เพราะน้องบอกว่าน้องมีงานพิเศษที่นั้น ครั้งแรกที่ผมเจอน้องเหมือนกับความฝันเลยครับ ผู้หญิงตัวสูงโปร่ง ผิวขาว ตาโต ผมสีดำสนิทยาวถึงกลางหลัง ใบหน้ารูปไข่ ปากนิดจมูกหน่อยเข้ากันอย่างลงตัว น้องกำลังสอนหนังสือเด็กๆอยู่ และหันมาเจอผม น้องยิ้มให้ผมเห็นฟันแทบจะครบ 32 ซี่ น้องให้ผมนั่งรอก่อน เพราะยังสอนเด็กๆไม่เสร็จ ผมนั่งฟังเสียงเพราะๆของน้องเคลิ้มเลยครับ  ผมเพิ่งเข้าใจที่น้องมักจะบ่นเสมอว่าชอบมีผู้ปกครองมาจีบในตอนที่เห็นน้องเดินจูงมือเด็กๆไปส่งถึงผู้ปกครองทีละคนจนครบทุกคน ทักทายผู้ปกครองด้วยรอยยิ้มหวานๆ มีการร่ำลาเด็กๆกิริยาของน้องน่าเอ็นดูมากครับและเเล้วเวลาของผมก็มาถึง ผมและน้องไปนั่งทานอาหารด้วยกัน ท่าทางน้องจะผ่านการอบรมมารยาทบนโต๊ะอาหารมาเป็นอย่างดี น้องคุยเก่ง คุยสนุกมากครับแต่ช่วงเวลาที่มีความสุขมักผ่านไปไวเสมอ เมื่อวันหนึ่งน้องบอกจะเลิกจ้างเที่ยว น้องเจอพี่คนหนึ่งคนนั้นทำให้น้องอยากเป็นคนดี ทำให้น้องมองเห็นอีกมุมหนึ่งน้องขอเปิดโอกาสให้ตัวเองลองดูอีกสักครั้งจะผิดหวังน้องก็พร้อมยอมรับ แน่นอนครับผมไม่ยอม ผมพยายามทำทุกอย่างแบบที่ท่านนั้นทำ ชวนน้องไปตจวแต่โดนน้องปฏิเสธอย่างไร้เยื่อใย ไปรับน้องในวันที่น้องออกไปเที่ยวกับเพื่อนทั้งที่ๆฝนตกหนักมากแต่น้องกลับวิ่งไปช่วยคนถูกรถชนโดนไม่สนใจฝน กลับมาขึ้นรถด้วยสภาพลูกหมาตกน้ำผมหยิบผ้าจะเช็ดให้น้องแต่โดนน้องสะบัดมือหนี ตั้งแต่วันแรกที่จ้างเที่ยวจนถึงวันนี้ น้องไม่เคยยอมให้ผมถูกตัวเลย น้องจะชอบย้ำกับผมเสมอว่า ผมไม่ใช่พี่คนนั้น ผมลองเรียกน้องว่า ไอ้แสบ เหม่ง เปลี่ยนสรรพนามเป็นตัวเองเค้าแบบที่พี่คนนั้นเรียก ผลคือน้องโกรธผมมากตวาดใส่ผม บอกอย่าทำแบบนี้ ผมแทนพี่คนนั้นของน้องไม่ได้ ไม่มีทางที่จะแทนได้ แถมยังขึ้นสเตตัสว่าผมว่า ไม่ใช่ไม่ดีแต่พี่ไม่ใช่ แต่ผมยังตื้อน้องต่อ สารภาพกับน้องว่าผมชอบน้องผมขอพัฒนาความสัมพันธ์ น้องนิ่งไม่ตอบรับรึปฏิเสธ จนกระทั่งวันนี้น้องนัดผมมาเจอ และบอกว่า ขอบคุณที่รู้สึกดี น้องเห็นในความพยายาม พี่ไม่มีอะไรเหมือนเขาเลยแต่ไม่ว่าพี่จะทำยังไงพี่ก็เทียบไม่ได้กับคนในใจของน้อง ครับผมยอมรับว่าผมเสียใจ ทำไมไม่ใช่ผมที่ได้รับความรู้สึกดีนั้นจากน้อง ผมอยากจะบอกท่านนั้นว่า คุณได้รับโอกาสนั้นแล้วช่วยดูแลด้วยครับ น้องเจอเรื่องแย่ๆมามากพอละ ช่วยสนใจใส่ใจน้องให้มากๆ น้องไม่ทานเนื้อวัว ไม่ทานหมู อย่าทำให้น้องรู้สึกว่าน้องไม่มีใคร ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 12:30:04 AM »
ผู้หญิงเวลาจัดสินใจอะไรซักอย่างแล้ว มักจะเป็นการตัดสินใจที่เด็ดขาดเสมอค่ะ
อาจจะดูใจร้ายไปซักหน่อยถ้าจะขออนุญาตบอกพี่ว่า สิ่งที่พี่ทำมันไม่ค่อยดีกับความสัมพันธ์ของพี่กับฝ่ายหญิงเลย เพราะการที่พี่ทำแบบนี้อาจจะทำให้ฝ่ายหญิงอึดอัด และยิ่งตีตัวออกห่าง
ไม่มีใครสามารถทดแทนใครได้หรอกนะคะ ... ถ้าความเห็นของน้องทำให้คุณพี่ไม่พอใจ ต้องขออภัยด้วยจริงๆ

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Pink candy

• People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:22:44 AM »
น้องคนนั้นต้องใช่คนเดียวกับที่หนมคิดไว้แน่เลย  **24**
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:37:17 AM »
อ่านแล้วผมเข้าใจ และเห็นใจท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
แต่ต้องขอบอกว่า "คนที่ใช่ ไม่ต้องพยายาม"
เพราะถ้าใช่ก็คือใช่ ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่

ขอให้ท่านก้าวต่อไปได้อย่างเข็มแข็งในเร็ววันครับ

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 02:22:39 AM »
มีเพลงมาฝากค่ะ ลองฟังดู https://youtu.be/DRikqaoCICs ต่อให้พยายามมากแค่ไหน คนมันไม่ใช่คือไม่ใช่อยู่ดี เข้าใจความรู้สึกคงเจ็บปวดและทรมาน อยากเป็นเค้าคนนั้นใช่ไหมค่ะ แต่ตัดใจเถอะค่ะ เปลี่ยนเป้าหมาย โฟกัสสิ่งใหม่น่าจะดีกว่านะคะ ^^
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 06:52:00 AM »
พึ่งอ่านกระทู้นั้ยไป รู้เลยว่าต้องใช่แน่ๆเบย

พี่ค่ะ ถ้าพี่ยังอยากจะรอผญคนนี้ พี่ต้องอยู่ห่างๆแบบห่วงๆค่ะ
อย่าเข้าใกล้มากไป แค่คอยอยู่ข้างๆ อย่าให้เขารู้สึกถึงความอึดอัด เขาจะยิ่งไม่ชอบและหนีไปนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:22:02 AM »
      ผมเชื่อเรื่องพรหมลิขิตครับ ถ้าใครมีวาสนา บุญกรรมต่อกัน ย่อมต้องได้โอกาสใกล้ชิด หรือผูกสัมพันธ์กันครับ
แต่การเจอคนในเวปเราต้องมีใจที่นิ่ง รู้ระดับสถานะ ความสัมพันธ์ ผมว่าแค่ดีต่อกัน อย่าเพิ่งคิดรักชอบ ครอบครองเลยครับ

อีกอย่างนึงคือ ถึงแม้คนที่น้องปลื้ม คนพิเศษที่สุดของน้องเค้านั้น หากเกิดอะไรที่พลิกผัน ก็ไม่รู้ว่าน้องเค้าจะเลือก
ใครมาแทน หรือไม่ เราคงคิดได้แค่ว่า เราพอมีโอกาสกว่าเดิมเท่านั้น ถ้าท่านจขกท.อยากจริงจังกับน้อง คงต้องอดทนรอ
และทำให้น้องคิดว่า ท่านคือคนที่น้องอยากจริงจังด้วย ซึ่งท่านกับน้องเท่านั้น ที่จะเป็นคนบอกได้ว่าใช่หรือไม่

สุดท้าย ขอให้ทุกๆ คนโชคดีครับ สมปรารถนากันทุกคน เจอคนที่ใช่กันทุกคนนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:26:57 AM »
ท่าน จขกท ครับ...ตัดใจเถอะครับ
อ่านดูก็รู้ว่าท่านจริงจัง...คือต้องการคบ"จริงๆ"ไม่ใช่แบบเล่นสนุก
คนเราจะคบแบบ"จริงจังแป็นตัวจริง"และอยู่ได้ยั่งยืน ทั้งสองฝ่ายต้องเป็นคนที่ลงตัวกัน
คือ"ใช่"ด้วยกันทั้งสองฝ่าย (ใช่...ไม่ได้หมายถึงดีหรือไม่ดี)

น้องเขาดูออกก่อนท่านนะครับ....ว่าทั้งสองคนมัน"ไม่ใช่"...
ถ้าท่านได้เจอคนที่"ใช่"เมื่อไหร่...ท่านจะนึกขอบคุณน้องเขาที่เขาดูออกก่อนท่านและทำให้ชีวิตท่านไม่เสียเวลา

ตัดใจรับความจริงและไปต่อครับ.....
 **38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:30:02 AM »
ท่านใดมีเด็กนักเรียนตัวเล็กๆน่ารักๆมาให้ผมยืมบ้างคราบบบบ....
จะเอามาเกี่ยวเบ็ดตกคุณครูน่ารักมาต้มยำทำแกง....
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:41:41 AM »
ท่านใดมีเด็กนักเรียนตัวเล็กๆน่ารักๆมาให้ผมยืมบ้างคราบบบบ....
จะเอามาเกี่ยวเบ็ดตกคุณครูน่ารักมาต้มยำทำแกง....
 **39** **39** **39**

ปั้ดโธ่ .....คิดว่าจะแนะนำอย่างบริสุทธิ์ใจ สุดท้ายก็จะกินคุณครูกับเค้าด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา