ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ  (อ่าน 9582 ครั้ง)

Campuss

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 11:40:46 PM »
สวัสดีครับ ที่ผ่านมาไม่เคยลงกระทู้เลยได้แต่ตามทักน้องๆไปหลังไมค์บ้าง แอดไอดีไลน์บ้าง แต่วันนี้ผมจะมาเขียนการบ้าน ถึงน้องคนหนึ่ง เริ่มเลยนะครับ...ผมนัดเจอน้องที่สยาม เพราะน้องบอกว่าน้องมีงานพิเศษที่นั้น ครั้งแรกที่ผมเจอน้องเหมือนกับความฝันเลยครับ ผู้หญิงตัวสูงโปร่ง ผิวขาว ตาโต ผมสีดำสนิทยาวถึงกลางหลัง ใบหน้ารูปไข่ ปากนิดจมูกหน่อยเข้ากันอย่างลงตัว น้องกำลังสอนหนังสือเด็กๆอยู่ และหันมาเจอผม น้องยิ้มให้ผมเห็นฟันแทบจะครบ 32 ซี่ น้องให้ผมนั่งรอก่อน เพราะยังสอนเด็กๆไม่เสร็จ ผมนั่งฟังเสียงเพราะๆของน้องเคลิ้มเลยครับ  ผมเพิ่งเข้าใจที่น้องมักจะบ่นเสมอว่าชอบมีผู้ปกครองมาจีบในตอนที่เห็นน้องเดินจูงมือเด็กๆไปส่งถึงผู้ปกครองทีละคนจนครบทุกคน ทักทายผู้ปกครองด้วยรอยยิ้มหวานๆ มีการร่ำลาเด็กๆกิริยาของน้องน่าเอ็นดูมากครับและเเล้วเวลาของผมก็มาถึง ผมและน้องไปนั่งทานอาหารด้วยกัน ท่าทางน้องจะผ่านการอบรมมารยาทบนโต๊ะอาหารมาเป็นอย่างดี น้องคุยเก่ง คุยสนุกมากครับแต่ช่วงเวลาที่มีความสุขมักผ่านไปไวเสมอ เมื่อวันหนึ่งน้องบอกจะเลิกจ้างเที่ยว น้องเจอพี่คนหนึ่งคนนั้นทำให้น้องอยากเป็นคนดี ทำให้น้องมองเห็นอีกมุมหนึ่งน้องขอเปิดโอกาสให้ตัวเองลองดูอีกสักครั้งจะผิดหวังน้องก็พร้อมยอมรับ แน่นอนครับผมไม่ยอม ผมพยายามทำทุกอย่างแบบที่ท่านนั้นทำ ชวนน้องไปตจวแต่โดนน้องปฏิเสธอย่างไร้เยื่อใย ไปรับน้องในวันที่น้องออกไปเที่ยวกับเพื่อนทั้งที่ๆฝนตกหนักมากแต่น้องกลับวิ่งไปช่วยคนถูกรถชนโดนไม่สนใจฝน กลับมาขึ้นรถด้วยสภาพลูกหมาตกน้ำผมหยิบผ้าจะเช็ดให้น้องแต่โดนน้องสะบัดมือหนี ตั้งแต่วันแรกที่จ้างเที่ยวจนถึงวันนี้ น้องไม่เคยยอมให้ผมถูกตัวเลย น้องจะชอบย้ำกับผมเสมอว่า ผมไม่ใช่พี่คนนั้น ผมลองเรียกน้องว่า ไอ้แสบ เหม่ง เปลี่ยนสรรพนามเป็นตัวเองเค้าแบบที่พี่คนนั้นเรียก ผลคือน้องโกรธผมมากตวาดใส่ผม บอกอย่าทำแบบนี้ ผมแทนพี่คนนั้นของน้องไม่ได้ ไม่มีทางที่จะแทนได้ แถมยังขึ้นสเตตัสว่าผมว่า ไม่ใช่ไม่ดีแต่พี่ไม่ใช่ แต่ผมยังตื้อน้องต่อ สารภาพกับน้องว่าผมชอบน้องผมขอพัฒนาความสัมพันธ์ น้องนิ่งไม่ตอบรับรึปฏิเสธ จนกระทั่งวันนี้น้องนัดผมมาเจอ และบอกว่า ขอบคุณที่รู้สึกดี น้องเห็นในความพยายาม พี่ไม่มีอะไรเหมือนเขาเลยแต่ไม่ว่าพี่จะทำยังไงพี่ก็เทียบไม่ได้กับคนในใจของน้อง ครับผมยอมรับว่าผมเสียใจ ทำไมไม่ใช่ผมที่ได้รับความรู้สึกดีนั้นจากน้อง ผมอยากจะบอกท่านนั้นว่า คุณได้รับโอกาสนั้นแล้วช่วยดูแลด้วยครับ น้องเจอเรื่องแย่ๆมามากพอละ ช่วยสนใจใส่ใจน้องให้มากๆ น้องไม่ทานเนื้อวัว ไม่ทานหมู อย่าทำให้น้องรู้สึกว่าน้องไม่มีใคร ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 12:30:04 AM »
ผู้หญิงเวลาจัดสินใจอะไรซักอย่างแล้ว มักจะเป็นการตัดสินใจที่เด็ดขาดเสมอค่ะ
อาจจะดูใจร้ายไปซักหน่อยถ้าจะขออนุญาตบอกพี่ว่า สิ่งที่พี่ทำมันไม่ค่อยดีกับความสัมพันธ์ของพี่กับฝ่ายหญิงเลย เพราะการที่พี่ทำแบบนี้อาจจะทำให้ฝ่ายหญิงอึดอัด และยิ่งตีตัวออกห่าง
ไม่มีใครสามารถทดแทนใครได้หรอกนะคะ ... ถ้าความเห็นของน้องทำให้คุณพี่ไม่พอใจ ต้องขออภัยด้วยจริงๆ

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Pink candy

• People Like This 22
  • รอยยิ้มของหนู สดใสเสมอ
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:22:44 AM »
น้องคนนั้นต้องใช่คนเดียวกับที่หนมคิดไว้แน่เลย  **24**
ขอดาวบนฟ้า ส่งความรักข้ามเวลามาได้ไหม

IBA

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:37:17 AM »
อ่านแล้วผมเข้าใจ และเห็นใจท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
แต่ต้องขอบอกว่า "คนที่ใช่ ไม่ต้องพยายาม"
เพราะถ้าใช่ก็คือใช่ ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่

ขอให้ท่านก้าวต่อไปได้อย่างเข็มแข็งในเร็ววันครับ

milky_way_y

• **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 02:22:39 AM »
มีเพลงมาฝากค่ะ ลองฟังดู https://youtu.be/DRikqaoCICs ต่อให้พยายามมากแค่ไหน คนมันไม่ใช่คือไม่ใช่อยู่ดี เข้าใจความรู้สึกคงเจ็บปวดและทรมาน อยากเป็นเค้าคนนั้นใช่ไหมค่ะ แต่ตัดใจเถอะค่ะ เปลี่ยนเป้าหมาย โฟกัสสิ่งใหม่น่าจะดีกว่านะคะ ^^
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 06:52:00 AM »
พึ่งอ่านกระทู้นั้ยไป รู้เลยว่าต้องใช่แน่ๆเบย

พี่ค่ะ ถ้าพี่ยังอยากจะรอผญคนนี้ พี่ต้องอยู่ห่างๆแบบห่วงๆค่ะ
อย่าเข้าใกล้มากไป แค่คอยอยู่ข้างๆ อย่าให้เขารู้สึกถึงความอึดอัด เขาจะยิ่งไม่ชอบและหนีไปนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:22:02 AM »
      ผมเชื่อเรื่องพรหมลิขิตครับ ถ้าใครมีวาสนา บุญกรรมต่อกัน ย่อมต้องได้โอกาสใกล้ชิด หรือผูกสัมพันธ์กันครับ
แต่การเจอคนในเวปเราต้องมีใจที่นิ่ง รู้ระดับสถานะ ความสัมพันธ์ ผมว่าแค่ดีต่อกัน อย่าเพิ่งคิดรักชอบ ครอบครองเลยครับ

อีกอย่างนึงคือ ถึงแม้คนที่น้องปลื้ม คนพิเศษที่สุดของน้องเค้านั้น หากเกิดอะไรที่พลิกผัน ก็ไม่รู้ว่าน้องเค้าจะเลือก
ใครมาแทน หรือไม่ เราคงคิดได้แค่ว่า เราพอมีโอกาสกว่าเดิมเท่านั้น ถ้าท่านจขกท.อยากจริงจังกับน้อง คงต้องอดทนรอ
และทำให้น้องคิดว่า ท่านคือคนที่น้องอยากจริงจังด้วย ซึ่งท่านกับน้องเท่านั้น ที่จะเป็นคนบอกได้ว่าใช่หรือไม่

สุดท้าย ขอให้ทุกๆ คนโชคดีครับ สมปรารถนากันทุกคน เจอคนที่ใช่กันทุกคนนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:26:57 AM »
ท่าน จขกท ครับ...ตัดใจเถอะครับ
อ่านดูก็รู้ว่าท่านจริงจัง...คือต้องการคบ"จริงๆ"ไม่ใช่แบบเล่นสนุก
คนเราจะคบแบบ"จริงจังแป็นตัวจริง"และอยู่ได้ยั่งยืน ทั้งสองฝ่ายต้องเป็นคนที่ลงตัวกัน
คือ"ใช่"ด้วยกันทั้งสองฝ่าย (ใช่...ไม่ได้หมายถึงดีหรือไม่ดี)

น้องเขาดูออกก่อนท่านนะครับ....ว่าทั้งสองคนมัน"ไม่ใช่"...
ถ้าท่านได้เจอคนที่"ใช่"เมื่อไหร่...ท่านจะนึกขอบคุณน้องเขาที่เขาดูออกก่อนท่านและทำให้ชีวิตท่านไม่เสียเวลา

ตัดใจรับความจริงและไปต่อครับ.....
 **38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:30:02 AM »
ท่านใดมีเด็กนักเรียนตัวเล็กๆน่ารักๆมาให้ผมยืมบ้างคราบบบบ....
จะเอามาเกี่ยวเบ็ดตกคุณครูน่ารักมาต้มยำทำแกง....
 **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

kaptan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:41:41 AM »
ท่านใดมีเด็กนักเรียนตัวเล็กๆน่ารักๆมาให้ผมยืมบ้างคราบบบบ....
จะเอามาเกี่ยวเบ็ดตกคุณครูน่ารักมาต้มยำทำแกง....

ปั้ดโธ่ .....คิดว่าจะแนะนำอย่างบริสุทธิ์ใจ สุดท้ายก็จะกินคุณครูกับเค้าด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 10:51:08 AM »

ปั้ดโธ่ .....คิดว่าจะแนะนำอย่างบริสุทธิ์ใจ สุดท้ายก็จะกินคุณครูกับเค้าด้วย
สองเรื่องแยกกันไม่ปะปนกันครับ...
บริสุทธิ์และจริงใจทั้งสองเรื่องครับ....
 **04**

Aunny.aun

• People Like This 277
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 12:05:00 PM »
สูงโปร่ง ผิวขาว ผมดำ ปากนิดจมูกหน่อย
นี่มันAunnyชัดๆ5555555
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:25:02 PM »
สูงโปร่ง ผิวขาว ผมดำ ปากนิดจมูกหน่อย

ใช่หรา

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 01:49:44 PM »
จขกท คงจะหลง รัก น้องเค้าจริง ๆ

แต่การจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ให้ไปเหมือนใครอีกคนนั้น
มันคงจะยาก แม้ว่าแรก ๆ ท่านอาจจะทำได้ แต่ในระยะยาว
ท่านก็จะอึดอัดเพราะว่ามันไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงของตัวท่าน

หากน้องเค้าไม่ชอบในความเป็นตัวตนของเรา ก็อย่าไปฝืนเลยครับ

ค่อย ๆ มองหาคนที่ชื่นชอบในตัวเรา จะดีกว่าครับ

อย่างไร ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 03:31:20 PM »

ใช่หรา

**30**

ใช่แน่นอนเลยครับพี่แซม ปากเท่ารูเข็ม จมูกเท่าจิ้งจก สูงขาว เอวเท่าสะโพก ไม่มีใครนอกจากอันนี่

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 03:40:23 PM »

ใช่หรา

**30**

ใช่แน่นอนเลยครับพี่แซม ปากเท่ารูเข็ม จมูกเท่าจิ้งจก สูงขาว เอวเท่าสะโพก ไม่มีใครนอกจากอันนี่

อูย... เหงภาพเรยครับ

**30**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 06:39:06 PM »
ดูเหมือนพี่น้องในเว็บจะรู้ว่าเป็นน้องคนไหน พี่คนไหนที่อยู่ในใจน้องคนนี้

อยากรู้เหมือนกัน แต่ไม่มีประโยชน์ รู้เพียงพี่น้องในเว็บนี้ เป็น subset กันหลายคู่แล้ว

ก็เลยขอแนะนำว่าอย่าไปรอเป็นน้องชายร่วมสาบานกับเขาเลยครับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:35:34 PM »
ผู้หญิงเวลาจัดสินใจอะไรซักอย่างแล้ว มักจะเป็นการตัดสินใจที่เด็ดขาดเสมอค่ะ
อาจจะดูใจร้ายไปซักหน่อยถ้าจะขออนุญาตบอกพี่ว่า สิ่งที่พี่ทำมันไม่ค่อยดีกับความสัมพันธ์ของพี่กับฝ่ายหญิงเลย เพราะการที่พี่ทำแบบนี้อาจจะทำให้ฝ่ายหญิงอึดอัด และยิ่งตีตัวออกห่าง
ไม่มีใครสามารถทดแทนใครได้หรอกนะคะ ... ถ้าความเห็นของน้องทำให้คุณพี่ไม่พอใจ ต้องขออภัยด้วยจริงๆ

ครับ ผมอาจจะทำให้น้องอึดอัดจริงๆนั้นละคับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:36:35 PM »
อ่านแล้วผมเข้าใจ และเห็นใจท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
แต่ต้องขอบอกว่า "คนที่ใช่ ไม่ต้องพยายาม"
เพราะถ้าใช่ก็คือใช่ ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่

ขอให้ท่านก้าวต่อไปได้อย่างเข็มแข็งในเร็ววันครับ

ผมถือคติที่ว่า ตื้อเท่านั้นที่ครองโลกคับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:38:03 PM »
พึ่งอ่านกระทู้นั้ยไป รู้เลยว่าต้องใช่แน่ๆเบย

พี่ค่ะ ถ้าพี่ยังอยากจะรอผญคนนี้ พี่ต้องอยู่ห่างๆแบบห่วงๆค่ะ
อย่าเข้าใกล้มากไป แค่คอยอยู่ข้างๆ อย่าให้เขารู้สึกถึงความอึดอัด เขาจะยิ่งไม่ชอบและหนีไปนะคะ

คาดว่าเป็นกระทู้เดียวกับที่ผมอ่าน ทั้งเจ็บ ทั้งจุกครับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:39:16 PM »
     อ่านแล้ว อยากต่อคิว เผื่อคุณพลาดอีกคน  555 หยอกเล่นนะครับ  **25**

ถ้าน้องให้โอกาสผมบ้าง รับรองท่านไม่ได้ต่อคิวแน่นอนครับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:41:10 PM »
      ผมเชื่อเรื่องพรหมลิขิตครับ ถ้าใครมีวาสนา บุญกรรมต่อกัน ย่อมต้องได้โอกาสใกล้ชิด หรือผูกสัมพันธ์กันครับ
แต่การเจอคนในเวปเราต้องมีใจที่นิ่ง รู้ระดับสถานะ ความสัมพันธ์ ผมว่าแค่ดีต่อกัน อย่าเพิ่งคิดรักชอบ ครอบครองเลยครับ

อีกอย่างนึงคือ ถึงแม้คนที่น้องปลื้ม คนพิเศษที่สุดของน้องเค้านั้น หากเกิดอะไรที่พลิกผัน ก็ไม่รู้ว่าน้องเค้าจะเลือก
ใครมาแทน หรือไม่ เราคงคิดได้แค่ว่า เราพอมีโอกาสกว่าเดิมเท่านั้น ถ้าท่านจขกท.อยากจริงจังกับน้อง คงต้องอดทนรอ
และทำให้น้องคิดว่า ท่านคือคนที่น้องอยากจริงจังด้วย ซึ่งท่านกับน้องเท่านั้น ที่จะเป็นคนบอกได้ว่าใช่หรือไม่

สุดท้าย ขอให้ทุกๆ คนโชคดีครับ สมปรารถนากันทุกคน เจอคนที่ใช่กันทุกคนนะครับ

ผมเชื่อว่าการที่ผมคงเป็นพรหมลิขิตเช่นกันครับ แต่เล่นตลกไปหน่อย ผมยังหวังว่าน้องจะให้โอกาสผมบ้างครับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:42:29 PM »

ผมตามหาเด็กตัวเล็กๆด้วยครับ จะเอาไปตื้อคุณครูคนสวยต่อ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:44:19 PM »
จขกท คงจะหลง รัก น้องเค้าจริง ๆ

แต่การจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ให้ไปเหมือนใครอีกคนนั้น
มันคงจะยาก แม้ว่าแรก ๆ ท่านอาจจะทำได้ แต่ในระยะยาว
ท่านก็จะอึดอัดเพราะว่ามันไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริงของตัวท่าน

หากน้องเค้าไม่ชอบในความเป็นตัวตนของเรา ก็อย่าไปฝืนเลยครับ

ค่อย ๆ มองหาคนที่ชื่นชอบในตัวเรา จะดีกว่าครับ

อย่างไร ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ

**24**

ผมมั่นใจว่าท่านไหนที่เคยเจอน้อง จะต้องมีปลื้มน้องแบบผมแน่ๆครับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:46:27 PM »
ดูเหมือนพี่น้องในเว็บจะรู้ว่าเป็นน้องคนไหน พี่คนไหนที่อยู่ในใจน้องคนนี้

อยากรู้เหมือนกัน แต่ไม่มีประโยชน์ รู้เพียงพี่น้องในเว็บนี้ เป็น subset กันหลายคู่แล้ว

ก็เลยขอแนะนำว่าอย่าไปรอเป็นน้องชายร่วมสาบานกับเขาเลยครับ

พูดตรงๆครับ ผมอิจฉาท่านนั้นมาก และหลายๆท่านที่เคยเจอน้อง จะต้องเดาออกเเน่นอนครับ

Aunny.aun

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 09:12:06 PM »

ใช่หรา

**30**
จิงที่สุดค่าาา
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

Aunny.aun

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:01:46 PM »

ใช่หรา

**30**

ตบปากตัวเองตามอายุเด่วนี้
แค่วันก่อน ไม่ได้ไปกินข้าวด้วย
อย่างอล!!
บอกแล้ว ว่าทำฟันอยู่555
 **30**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 11:13:09 PM »
คนไม่ใช่ ทำอะไรก็ผิด  **12**
คนที่ใช่ ถอนหายใจยังหันมาถาม คิดถึงเค้าเหรอ... **39**
มองหาคนที่ใช่ ดีกว่าวิ่งไขว่คว้าตามหาเธอ.....
สู้ สู้ นะครับ
 **38**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2018, 11:22:07 PM »
<a href="https://www.youtube.com/v/2MMb49c_tLQ" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/2MMb49c_tLQ</a>

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2018, 10:30:27 PM »
คนไม่ใช่ ทำอะไรก็ผิด  **12**
คนที่ใช่ ถอนหายใจยังหันมาถาม คิดถึงเค้าเหรอ... **39**
มองหาคนที่ใช่ ดีกว่าวิ่งไขว่คว้าตามหาเธอ.....
สู้ สู้ นะครับ
 **38**

น้องเขาคือคนที่ใช่สำหรับผม แต่น้องแค่ไม่ให้โอกาสผมลองเผื่อเป็นคนที่ใช่ของน้องบ้างเท่านั้นเองครับ

kaptan

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 02:14:15 PM »
     เมื่อใดที่เราเจอใครที่ใช่สำหรับเรา บางทีเราก็เดินหน้าเร็วและแรงไป ทำให้อีกฝ่ายที่ยังไม่ได้มีความรู้สึก ใช่ เหมือนเรา
จะระมัดระวังตัวมากขึ้น ความใกล้ชิดที่เคยมีต่อกันจะถอยออกมาเหมือนตอนที่เพิ่งรู้จักกัน ยิ่งถ้าใครคนนั้น มีคนที่ ใช่
สำหรับเค้าอยู่ ยิ่งทำให้เราขยับเข้าหาได้ยากยิ่งขึ้นมาก และหากเรายังพยายามโดยไม่ระวังความรู้สึกเค้า เราอาจจะยิ่งกลายเป็น
คนที่ ไม่ใช่ สำหรับเค้า มากขึ้น มากขึ้น มากขึ้นนะครับ

ถอยออกมายืนในตำแหน่งที่เหมาะสม รอโอกาส วาสนา บุญกรรมที่อาจมีต่อกันให้ช่วยน่าจะดีกว่ามังครับ

Deletes

• **
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 10:01:07 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับความรู้สึกดีดี ความห่วงใย ที่ให้มีให้เราตลอด เราว่าเราบอกพี่ไปหลายครั้งแล้ว ว่า อะไรที่พยายามมากไป โอเวอร์มากไป มันไม่ใช่สำหรับเรา เราไม่ได้รู้สึกกับพี่แบบนั้น เราให้ได้แค่มิตรภาพพี่น้องแบบนี้ พี่เองก็ดูเหมือนจะเข้าใจในสิ่งที่เราบอกมาตลอด แต่ทำไมพี่ไม่ทำแบบนั้นละคะ ?? ยิ่งการมาทำแบบนี้มันไม่น่ารักเลยนะคะ เราหวังว่าที่เราบอกและการแสดงออกของเราตั้งแต่วันแรกจนวันนี้ มันจะชัดเจนมากพอที่ทำให้พี่เลิกหวังนะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อ่อ เกือบลืม ถึงเราไม่ได้ไปต่อกับเขา เราก็ไม่เลือกพี่คะ
A queen never come in second time

kaptan

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 09:34:51 AM »
 **12**ประโยคสุดท้ายนี้ เหมือนเยอรมันเมื่อคืนเลยครับ ....

เก็บมิตรภาพ ความรู้สึกดีๆ ไว้ให้กันครับ ถึงพัฒนาไปมากกว่านี้ไม่ได้
ก็คงมีสิ่งดีๆ ต่อกันได้เนาะ

เล่นเวปแบบนี้ อย่ารักใคร และอย่าให้่ใครรักเราครับท่านจขกท.

Ordinaryman

• People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:01:36 AM »
คิดจะเป็นเสือ อย่าหลงรักเหยื่อ
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:16:00 PM »
     เมื่อใดที่เราเจอใครที่ใช่สำหรับเรา บางทีเราก็เดินหน้าเร็วและแรงไป ทำให้อีกฝ่ายที่ยังไม่ได้มีความรู้สึก ใช่ เหมือนเรา
จะระมัดระวังตัวมากขึ้น ความใกล้ชิดที่เคยมีต่อกันจะถอยออกมาเหมือนตอนที่เพิ่งรู้จักกัน ยิ่งถ้าใครคนนั้น มีคนที่ ใช่
สำหรับเค้าอยู่ ยิ่งทำให้เราขยับเข้าหาได้ยากยิ่งขึ้นมาก และหากเรายังพยายามโดยไม่ระวังความรู้สึกเค้า เราอาจจะยิ่งกลายเป็น
คนที่ ไม่ใช่ สำหรับเค้า มากขึ้น มากขึ้น มากขึ้นนะครับ

ถอยออกมายืนในตำแหน่งที่เหมาะสม รอโอกาส วาสนา บุญกรรมที่อาจมีต่อกันให้ช่วยน่าจะดีกว่ามังครับ

เห็นด้วยเลยครับ แต่ผมจะพยายามต่อไป

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:17:13 PM »
คิดจะเป็นเสือ อย่าหลงรักเหยื่อ

เหยื่อน่ารักขนาดนี้ ผมยอมเป็นแมวครับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:21:04 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับความรู้สึกดีดี ความห่วงใย ที่ให้มีให้เราตลอด เราว่าเราบอกพี่ไปหลายครั้งแล้ว ว่า อะไรที่พยายามมากไป โอเวอร์มากไป มันไม่ใช่สำหรับเรา เราไม่ได้รู้สึกกับพี่แบบนั้น เราให้ได้แค่มิตรภาพพี่น้องแบบนี้ พี่เองก็ดูเหมือนจะเข้าใจในสิ่งที่เราบอกมาตลอด แต่ทำไมพี่ไม่ทำแบบนั้นละคะ ?? ยิ่งการมาทำแบบนี้มันไม่น่ารักเลยนะคะ เราหวังว่าที่เราบอกและการแสดงออกของเราตั้งแต่วันแรกจนวันนี้ มันจะชัดเจนมากพอที่ทำให้พี่เลิกหวังนะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อ่อ เกือบลืม ถึงเราไม่ได้ไปต่อกับเขา เราก็ไม่เลือกพี่คะ

ครับ แล้วเขาชัดเจนกับน้องหรือเปล่าครับ ?  ถ้ายัง " ขอโอกาส"  ให้พี่บ้างนะครับ แล้วช่วยบอกพี่หน่อยด้วยครับ ว่าตรงไหนที่พี่สู้เขาไม่ได้ครับ ทำไมน้องถึงปิดตัวเองขนาดนี้

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:33:08 PM »
พยายามอ่านบรรทัดสุดท้ายหลายๆครั้งที่น้องเค้าบอกนะครับ
น้องเค้าชัดเจนมากขนาดนี้แล้วครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 01:00:06 AM »
อ่านจากที่น้องเขียนโต้ตอบมาแล้ว
ไม่อยากทำลายความหวัง แต่บ่องตรง
ท่าน จขกท เจอทางตัน

ความรักมันไม่มีเหตุมีผลหรอกครับ
อย่าไปถามหาเลยว่าใครดีกว่าใคร ตรงไหน

**38**

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 07:57:23 AM »
ถ้าวันไหนคุณพลาด...
ควรกลับมาคิดว่าทำไมวันนี้ตัวเราพลาดดีกว่ามั๊ยครับ
แล้วมานึกปรับปรุงตัวเองเพื่อคนที่เรารักครับ
รักใครสักคนควรสนับสนุนให้เค้ามีความสุขครับ

tawans

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 09:05:41 AM »
สาวๆท่านใดมีน้องเด็กๆน่ารักแหมาะแก่การเกี่ยวเบ็ดจับคุณครู....
ผมเช่าให้ราคาดีนะคราบบบบบบบบ......

**24**

kaptan

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 09:24:14 AM »

ครับ แล้วเขาชัดเจนกับน้องหรือเปล่าครับ ?  ถ้ายัง " ขอโอกาส"  ให้พี่บ้างนะครับ แล้วช่วยบอกพี่หน่อยด้วยครับ ว่าตรงไหนที่พี่สู้เขาไม่ได้ครับ ทำไมน้องถึงปิดตัวเองขนาดนี้

เข้าใจและเห้นใจท่านนะครับว่าเมื่อเราไปรักไปชอบใครมากๆ ก้ย่องอยากครอบครอง เป็นเจ้าของคนคนนั้น

เท่าที่ผมพอจะรุ้จักน้องมาบ้าง ผมทราบเลยครับว่า น้องจะชอบ "คนแบบไหน" และจะ "ไม่มีทาง" ชอบ
"คนแบบไหน" แล้วยิ่งท่านยังไม่หยุดเดินหน้าด้วยวิธีนี้ น้องคงจะห่างไกลท่านไปเรื่อยๆ ต่อไปคงไม่อ่านไลน์
ไม่ตอบ และไม่เจอท่าน ในทุกช่องทาง ที่ท่านถามว่าตรงไหนที่ท่านสู้พี่คนนั้นไม่ได้ ผมว่าถ้าน้องมาบอก
ท่านคง "กระอัก" กว่านี้ครับ คนเรานั้นนอกจากรูปร่างหน้าตา สถานะ นิสัยใจคอแล้ว สิ่งที่
สำคัญมากๆ ที่คน 2 คนจะอยากมีใจต่อกันคือ " เสน่ห์ " ครับ และเสน่ห์ของแต่ละคนย่อมมีต่างกัน
และมีคนชอบเสน่ห์นั้นๆ ต่างกัน ผมว่าท่านก็น่าจะมีเสน่ห์ในแบบของท่าน เพียงแต่น้องอาจจะไม่ได้ชื่นชมเสน่ห์
ที่ท่านมี ชีวิตก็แบบนี้ครับ ผมว่าท่านคงต้องลอง เปลี่ยนใจ หรือเปิดใจไปดูน้องๆ คนอื่นน่าจะมีประโยชน์กว่าครับ

ใช้ความรักไปในรูปแบบของความห่วงใย ความปรารถนาดีต่อกัน อย่าเอาชนะ อย่ารุกล้ำความรู้สึกกันเลยครับ
ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่าน้องคงจะมีความสุขมากขึ้น เรารักใครก็คงอยากให้คนที่เรารักมีความสุข .....ใช่มั้ยครับ

aichi

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2018, 11:22:24 PM »
จริงๆมันก็พูดยากเนาะ เท่าที่เห็นจากการกระทำของคุณในวันนี่ มันเหมือนอยากเอา ชนะ มากกว่า

ถ้าถามเราว่าอะไรที่คุณสู้ไม่ได้ เราว่าน่าจะเป็น ความรู้สึกของน้องที่มีให้พี่คนนั้น ค่ะ

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ อยากติดตามเรื่องราวต่อ แต่เป็นเรื่องราวของน้องคนนี้กับพี่คนนั้น มากกว่าเรื่องของพี่ค่ะ
First impression

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 09:20:38 PM »
พยายามอ่านบรรทัดสุดท้ายหลายๆครั้งที่น้องเค้าบอกนะครับ
น้องเค้าชัดเจนมากขนาดนี้แล้วครับ
ขอบคุณคับ