ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ  (อ่าน 9616 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 02:14:15 PM »
     เมื่อใดที่เราเจอใครที่ใช่สำหรับเรา บางทีเราก็เดินหน้าเร็วและแรงไป ทำให้อีกฝ่ายที่ยังไม่ได้มีความรู้สึก ใช่ เหมือนเรา
จะระมัดระวังตัวมากขึ้น ความใกล้ชิดที่เคยมีต่อกันจะถอยออกมาเหมือนตอนที่เพิ่งรู้จักกัน ยิ่งถ้าใครคนนั้น มีคนที่ ใช่
สำหรับเค้าอยู่ ยิ่งทำให้เราขยับเข้าหาได้ยากยิ่งขึ้นมาก และหากเรายังพยายามโดยไม่ระวังความรู้สึกเค้า เราอาจจะยิ่งกลายเป็น
คนที่ ไม่ใช่ สำหรับเค้า มากขึ้น มากขึ้น มากขึ้นนะครับ

ถอยออกมายืนในตำแหน่งที่เหมาะสม รอโอกาส วาสนา บุญกรรมที่อาจมีต่อกันให้ช่วยน่าจะดีกว่ามังครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Deletes

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 30
Re: ถ้าวันไหนคุณพลาด น้องคนนี้ผมขอนะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2018, 10:01:07 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับความรู้สึกดีดี ความห่วงใย ที่ให้มีให้เราตลอด เราว่าเราบอกพี่ไปหลายครั้งแล้ว ว่า อะไรที่พยายามมากไป โอเวอร์มากไป มันไม่ใช่สำหรับเรา เราไม่ได้รู้สึกกับพี่แบบนั้น เราให้ได้แค่มิตรภาพพี่น้องแบบนี้ พี่เองก็ดูเหมือนจะเข้าใจในสิ่งที่เราบอกมาตลอด แต่ทำไมพี่ไม่ทำแบบนั้นละคะ ?? ยิ่งการมาทำแบบนี้มันไม่น่ารักเลยนะคะ เราหวังว่าที่เราบอกและการแสดงออกของเราตั้งแต่วันแรกจนวันนี้ มันจะชัดเจนมากพอที่ทำให้พี่เลิกหวังนะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อ่อ เกือบลืม ถึงเราไม่ได้ไปต่อกับเขา เราก็ไม่เลือกพี่คะ
A queen never come in second time

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 09:34:51 AM »
 **12**ประโยคสุดท้ายนี้ เหมือนเยอรมันเมื่อคืนเลยครับ ....

เก็บมิตรภาพ ความรู้สึกดีๆ ไว้ให้กันครับ ถึงพัฒนาไปมากกว่านี้ไม่ได้
ก็คงมีสิ่งดีๆ ต่อกันได้เนาะ

เล่นเวปแบบนี้ อย่ารักใคร และอย่าให้่ใครรักเราครับท่านจขกท.
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 11:01:36 AM »
คิดจะเป็นเสือ อย่าหลงรักเหยื่อ
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Campuss

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:16:00 PM »
     เมื่อใดที่เราเจอใครที่ใช่สำหรับเรา บางทีเราก็เดินหน้าเร็วและแรงไป ทำให้อีกฝ่ายที่ยังไม่ได้มีความรู้สึก ใช่ เหมือนเรา
จะระมัดระวังตัวมากขึ้น ความใกล้ชิดที่เคยมีต่อกันจะถอยออกมาเหมือนตอนที่เพิ่งรู้จักกัน ยิ่งถ้าใครคนนั้น มีคนที่ ใช่
สำหรับเค้าอยู่ ยิ่งทำให้เราขยับเข้าหาได้ยากยิ่งขึ้นมาก และหากเรายังพยายามโดยไม่ระวังความรู้สึกเค้า เราอาจจะยิ่งกลายเป็น
คนที่ ไม่ใช่ สำหรับเค้า มากขึ้น มากขึ้น มากขึ้นนะครับ

ถอยออกมายืนในตำแหน่งที่เหมาะสม รอโอกาส วาสนา บุญกรรมที่อาจมีต่อกันให้ช่วยน่าจะดีกว่ามังครับ

เห็นด้วยเลยครับ แต่ผมจะพยายามต่อไป

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:17:13 PM »
คิดจะเป็นเสือ อย่าหลงรักเหยื่อ

เหยื่อน่ารักขนาดนี้ ผมยอมเป็นแมวครับ

Campuss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:21:04 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับความรู้สึกดีดี ความห่วงใย ที่ให้มีให้เราตลอด เราว่าเราบอกพี่ไปหลายครั้งแล้ว ว่า อะไรที่พยายามมากไป โอเวอร์มากไป มันไม่ใช่สำหรับเรา เราไม่ได้รู้สึกกับพี่แบบนั้น เราให้ได้แค่มิตรภาพพี่น้องแบบนี้ พี่เองก็ดูเหมือนจะเข้าใจในสิ่งที่เราบอกมาตลอด แต่ทำไมพี่ไม่ทำแบบนั้นละคะ ?? ยิ่งการมาทำแบบนี้มันไม่น่ารักเลยนะคะ เราหวังว่าที่เราบอกและการแสดงออกของเราตั้งแต่วันแรกจนวันนี้ มันจะชัดเจนมากพอที่ทำให้พี่เลิกหวังนะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อ่อ เกือบลืม ถึงเราไม่ได้ไปต่อกับเขา เราก็ไม่เลือกพี่คะ

ครับ แล้วเขาชัดเจนกับน้องหรือเปล่าครับ ?  ถ้ายัง " ขอโอกาส"  ให้พี่บ้างนะครับ แล้วช่วยบอกพี่หน่อยด้วยครับ ว่าตรงไหนที่พี่สู้เขาไม่ได้ครับ ทำไมน้องถึงปิดตัวเองขนาดนี้

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 10:33:08 PM »
พยายามอ่านบรรทัดสุดท้ายหลายๆครั้งที่น้องเค้าบอกนะครับ
น้องเค้าชัดเจนมากขนาดนี้แล้วครับ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 01:00:06 AM »
อ่านจากที่น้องเขียนโต้ตอบมาแล้ว
ไม่อยากทำลายความหวัง แต่บ่องตรง
ท่าน จขกท เจอทางตัน

ความรักมันไม่มีเหตุมีผลหรอกครับ
อย่าไปถามหาเลยว่าใครดีกว่าใคร ตรงไหน

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 07:57:23 AM »
ถ้าวันไหนคุณพลาด...
ควรกลับมาคิดว่าทำไมวันนี้ตัวเราพลาดดีกว่ามั๊ยครับ
แล้วมานึกปรับปรุงตัวเองเพื่อคนที่เรารักครับ
รักใครสักคนควรสนับสนุนให้เค้ามีความสุขครับ